CUỘC SỐNG HÔN NHÂN & GIA ĐÌNH

Tình yêu vợ chồng sau nhiều năm chung sống thì như thế nào?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 14.8K Lượt đọc
  • 117 Trả lời

8 Người đang theo dõi

• Eba
    • 3 năm
    • 1,215 Bài viết

• 1,153 Được cảm ơn

sao em thấy bố mẹ em sống đến nay là 25 năm rồi mà tình cảm lắm, tất nhiên hồi em bé thì cũng có cãi nhau, nhưng càng già thì càng tình cảm hay sao ấy !
    mẹ em ko đẹp, nhưng bố em đi đâu cũng thik vợ đi cùng
    bố đi làm ở xa, mưa gió bão bùng cũng về với mẹ !
    sau 20 năm chung sống có lẽ tình hình sẽ khác hơn 10 năm chăng???

nhận order ikea và daiso jp tại Quảng Châu công 10%, ship 40k/ kg . Pm để order

3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 609 Bài viết

• 1,620 Được cảm ơn

Vợ chồng mình mới chỉ có 6 năm chung sống thôi. Cũng thăng trầm nhiều. Nhưng sau đó như càng hiểu nhau hơn và yêu nhau hơn. Vẫn rạo rực với những cái hôn cháy bỏng. Vẫn xao xuyến với những tin nhắn dấu yêu. Yêu chồng nhiều lắm!
    Trích dẫn Nguyên văn bởi chip270105 Xem bài viết

nhà em cũng thế đấy rùi đùng 1 cái chồng có bồ
    Bắt tay bạn này cái, nhà mình yêu hơn nửa thập kỷ, lấy nữa là gần 1,5 thập kỷ Tay trắng lập nghiệp, mua đất xây nhà, nuôi em út chồng, hiếu nghĩa 2 bên... Thành biểu tượng tình iu vượt khó của bạn bè, đồng nghiệp, họ hàng... Chồng còn bảo với em út là dạy cách để bao năm vẫn ... mặn nồng như anh chị. Xời... đùng một phát, chồng có bồ, show hết cái hay ho mà bao năm bên nhau vợ có nằm mơ cũng không tưởng tượng ra...
    Kết luận: Cái gì cũng có thể xảy ra :Smiling:
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 677 Bài viết

• 173 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mebopbong Xem bài viết
    Sáng nay vợ ốm,viêm họng, mệt ko muốn nhấc người dậy nhưng vì mới chuyển chỗ làm nên ngại xin nghỉ, cố đi làm, nói với chồng là hôm nay em mệt lắm ( mà nói thật là mình rất ít khi kêu mệt với chồng), nhờ chồng đưa con đi học để vợ đi mua thuốc uống ( trường mẫu giáo ngay trên dường đi làm của 2 vợ chồng), vậy mà chồng cáu..., bảo là đừng phụ thuộc vào anh. Ngậm ngùi đưa con đi học, ko kịp mua thuốc vì muộn làm, đến cơ quan ko làm nổi gì, xin nghỉ sớm, xuống chỗ chồng đưa chìa khóa xe bảo đi hộ xe về, 1 xe để lại cơ quan ( 2 vợ chồng làm gần nhau), chồng cũng ko hỏi lấy 1 câu.
    Tối vê, vợ ăn cháo, cũng ko hỏi gì cả, chỉ có con gái hỏi thăm mẹ ốm à.
    Nhiều lúc cũng tủi thân lắm, nhưng rồi nghĩ là chồng mình như vậy nhưng vẫn kiếm ra tiền, thương con ( hic, còn vợ thì.. không biết), hiện tại chưa .. ngoại tình thì thấy mình vẫn hạnh phúc hơn những bạn khác có chồng ngoại tình.
    Đành tự hài lòng với cuộc sống hiện tại thôi.
    Mình phải biết chăm sóc bản thân mình trước vậy.
    Thế còn em này,ko biết nên gọi là anh ấy yêu em hay là sao nữa,cưới nhau cũng gần 3 năm rưỡi .hihi...cũng có khi em muốn nhõng nhẽo mà anh xã em khô khan lắm, từ khi quen nhau đã biết rùi.Hôm bữa vào ngủ, em bảo hôm nay sao em nghe đau lưng qua trời, chẳng biết có sao ko? anh xã em nói: chắc ngồi hoài chứ gì.
    Được 1 lát anh quay sang ôm em , tưởng thương vợ đấm cho vợ cái lưng ai dè......anh bảo '' đau lưng vậy có làm việc được ko?'' huhu...thật lòng lúc đó ko hứng thú gì,nhưng cũng chiều chồng, mà ko biết sao cũng hay, vậy mà xong trận nghe hết đau lưng, mệt lừ ngủ say luôn,hihih.....
    Son môi Thái, Đồ đồng phục gia đình thật vui http://www.flickr.com/photos/64714590@N07/page2/
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 882 Bài viết

• 1,962 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi be_boa Xem bài viết
    Thế còn em này,ko biết nên gọi là anh ấy yêu em hay là sao nữa,cưới nhau cũng gần 3 năm rưỡi .hihi...cũng có khi em muốn nhõng nhẽo mà anh xã em khô khan lắm, từ khi quen nhau đã biết rùi.Hôm bữa vào ngủ, em bảo hôm nay sao em nghe đau lưng qua trời, chẳng biết có sao ko? anh xã em nói: chắc ngồi hoài chứ gì.
    Được 1 lát anh quay sang ôm em , tưởng thương vợ đấm cho vợ cái lưng ai dè......anh bảo '' đau lưng vậy có làm việc được ko?'' huhu...thật lòng lúc đó ko hứng thú gì,nhưng cũng chiều chồng, mà ko biết sao cũng hay, vậy mà xong trận nghe hết đau lưng, mệt lừ ngủ say luôn,hihih.....
    Nhà này chiều qua cúi xuống bế con bị sụn lưng một cái, nói với chồng là anh ơi em đau quá ko cúi đc người nữa rồi, ông ý bảo để tối nay anh cho "một phát" khỏi luôn. Đấy cứ tếu táo thế cho nó vui chứ cứ xác định là mình tự lo cho mình thôi, các bố ý chẳng buồn quan tâm xem mình như nào đâu. Theo em các chị cứ tạo cho cuộc sống vc vui vẻ, để chồng đi đâu cũng chỉ muốn đc về nhà với mình.
    Vợ chồng nhà này chẳng bao giờ có tin nhắn tình củm, hồi cưa cẩm mới nhắn tin lần đầu tiên ông ý gửi ngay cho mình hình cái máy bay lên thẳng, mình chẳng thèm trả lời, sau đó thì buôn điện thoại từ 7h tối đến 2h sáng, còn bây giờ làm gì có nhiều chuyện để nói, đàn ông ghét phụ nữ lắm điều nên iem là iem chẳng nói gì cả đỡ mất điểm trong mắt chồng. Hồi mới cưới sai lầm của mình là suốt ngày gây gổ nhõng nhẽo với chồng, đòi hỏi như lúc yêu, đến lúc gay gắt lên chồng bảo:"vợ có nghe Xuân Hinh nói ko: hết mịe lịch sự từ lâu rồi". Thôi đành ngậm ngùi vì lấy phải ông chồng khô như ngói ấy, miễn sao chồng ko có thói trăng hoa là đc rồi.

• 255 Bài viết

• 233 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mr.Right Xem bài viết
    Mình xem vợ như 1 người em gái !!!
    Có yêu và ghét ...

Như là một phần cuộc sống của mình, giống như bố mẹ, em gái ruột... khó tách rời được; nhất là lại là mẹ của hoàng tử và công chúa nhà mình nữa.

Cứ bên cạnh nhau quanh năm, chả phải vợ chỉ là em gái thì cũng xa là nhớ ... ( như 1 thói quen )

Quan hệ gắn bó kiểu này ít lệ thuộc vào xxx, .. mà vợ nhiều anh đâu có biết đòi hỏi nhỉ !!!
    Ôi mình y như bác Right này. Thấy ông chồng giờ như.. anh trai ấy. Tình cảm VC hơn 10 năm, không còn say đắm như ngày mới yêu mới lấy, nhưng gắn bó như tình ruột thịt, mình lâu lâu gom đồ đi giặt còn ôm áo chồng hít lấy hít để dù là.. chua lòm . Lia thia quen chậu VC quen hơi mà .

Phụ nữ chúng mình vẫn hay suy nghĩ và nhạy cảm hơn các ông, nên nếu ốm mà ông í không hỏi thăm thì các mẹ kêu đi, bảo là em ốm rồi, anh mua thuốc, nấu cháo, mua phở cho em... ông nào mà còn lạnh lùng từ chối thì ..
    Chỉnh sửa lần cuối bởi All In; 19/06/2010 vào lúc 11:50 AM.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 115 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lexus88 Xem bài viết
    Vợ chồng nhà này chẳng bao giờ có tin nhắn tình củm, hồi cưa cẩm mới nhắn tin lần đầu tiên ông ý gửi ngay cho mình hình cái máy bay lên thẳng, mình chẳng thèm trả lời, sau đó thì buôn điện thoại từ 7h tối đến 2h sáng, còn bây giờ làm gì có nhiều chuyện để nói, đàn ông ghét phụ nữ lắm điều nên iem là iem chẳng nói gì cả đỡ mất điểm trong mắt chồng. Hồi mới cưới sai lầm của mình là suốt ngày gây gổ nhõng nhẽo với chồng, đòi hỏi như lúc yêu, đến lúc gay gắt lên chồng bảo:"vợ có nghe Xuân Hinh nói ko: hết mịe lịch sự từ lâu rồi". Thôi đành ngậm ngùi vì lấy phải ông chồng khô như ngói ấy, miễn sao chồng ko có thói trăng hoa là đc rồi.
    Hic, cái đấy thì cũng ko chắc đâu, vì mình biết rất nhiều ông chồng không có tính trăng hoa nhưng "bản chất thì tôt, dòng đời xô đẩy" nên cũng lại ngoại tình thôi. Đành phải nghĩ AQ " giày dép còn có số huống chi con người", cứ tạm thấy mình hạnh phúc là được, đừng áp dụng cách của nhà người khác vào nhà mình, vì mỗi người có tính cách riêng. Chẳng ai nói hay nói tốt được mãi.
    Thôi, thà rằng chồng mình khô khan 1 tý nhưng thế lại đỡ được nỗi lo là nếu khéo mồm nịnh vợ lại cùng dẽ đi ... nịnh gái, hì hì. Cuối cùng chỉ có mấy mẹ con là cần nhau nhất, cũng may là mình có niềm an ủi lớn là 2 đứa con dễ thương.
    Quay về câu hỏi của bạn chủ topic, đúng là lấy nhâu lâu rồi mọi cái đều nhàm chán, ko còn háo hức như những năm đầu, đến cả nhu cầu tâm sự với vợ cũng ko còn ( ko biết có tìm người khác để tâm sự không???).
    Nhiều lúc cũng chán, nghĩ rồi ko biết đến lúc nào mình phải mở topic "Chồng tôi có bồ" ???
    Ước gì, anh ở đây giờ này....:Kiss:

• 882 Bài viết

• 1,962 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi All In Xem bài viết
    Ôi mình y như bác Right này. Thấy ông chồng giờ như.. anh trai ấy. Tình cảm VC hơn 10 năm, không còn say đắm như ngày mới yêu mới lấy, nhưng gắn bó như tình ruột thịt, mình lâu lâu gom đồ đi giặt còn ôm áo chồng hít lấy hít để dù là.. chua lòm . Lia thia quen chậu VC quen hơi mà .

Phụ nữ chúng mình vẫn hay suy nghĩ và nhạy cảm hơn các ông, nên nếu ốm mà ông í không hỏi thăm thì các mẹ kêu đi, bảo là em ốm rồi, anh mua thuốc, nấu cháo, mua phở cho em... ông nào mà còn lạnh lùng từ chối thì ..
    Hồi yêu toàn chê chồng hôi, bây giờ thì cứ thích hít hà cái mùi hôi của chồng, ko có cái mùi hôi hôi ấy lại thấy khó ngủ mới chết chứ. Hi vọng sau nhiều năm vợ chồng càng thêm nhiều gắn bó.

• 1,325 Bài viết

• 806 Được cảm ơn

Tình cảm chuyển từ yêu sang chồng vợ thì trách nhiệm với nhau nhiều hơn, có thể tình yêu không còn như trước nhưng có lẽ nó cũng chả mai một đi tẹo nào.
    Cuộc sống rất cần sự nhẹ nhàng :Rose: và bạn hãy thể hiện điều đó trong gia đình thân yêu của mình

• 3,136 Bài viết

• 751 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 4meconminh Xem bài viết
    Mình hỏi 3 câu hỏi đấy vì: câu thứ nhất-như là đối với 1 người yêu; thứ 2-1 người tình; thứ 3-1 người bạn. Mong nhà mẹ SAM- luôn HP.
    Cảm ơn mẹ nó nhiều:Smiling::Rose:
    Ngẫm những điều mẹ nó nói thì hình như nhà mình đang thiếu lửa nhỉ:Battin ey:
    Đúng là từ hồi lấy nhau đến giờ VC mình xxx khg đều lắm, nhưng như mình đã nói ở trên, mình coi trọng sự quan tâm nên màn vuốt ve âu yếm, hôn hít thì khá thường xuyên, thậm chí 2 VC đi dạo hay đi nghỉ đâu đó cũng “bày tỏ yêu thương” khi không gian cho phéponttella:
    Có lẽ sau vụ bận rộn này của chồng thì mình cũng sẽ học hỏi để kiếm ít xăng đổ thêm vào xem lửa nó bốc thế nào rồi sẽ báo cáo với các mẹ nhérooling: Chỉ sợ kiếm phải nước lã thôi:Surprise:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi SAM-; 19/06/2010 vào lúc 04:23 PM.
    Cầu mong 2 chữ BÌNH AN

• 47 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi DMacminh Xem bài viết
    Chả đọc cái nội dung topic của bạn chủ topic, chỉ đọc mỗi câu hỏi và tên nick, trả lời luôn:

Tình yêu vợ chồng sau nhiều năm chung sống là khi đó người vợ có đi đăng ký nick để chơi ở 1 số forum nào đó ví dụ wtt thì sẽ lấy nick có ý nghĩa nào đó mà chồng chả bao giờ có mặt trong đó. Ví dụ tên nick: 4meconminh.

Thế đủ chưa chủ top???
    uh, đủ thật, công nhận mẹ này tinh ý! Các buổi tối chỉ có mấy mẹ con chơi với nhau, chán thì cho nhau đi ngủ. Các buổi đi chơi cũng mấy mẹ con với nhau. Hầu như là như vậy. Tóm lại là cứ mấy mẹ con vui với nhau, buồn với nhau, cười với nhau, khóc với nhau. Buồn khinh khủng!
    À, mà nick của mẹ này cũng thế à? mà cái avatar thì phì cười!