CUỘC SỐNG HÔN NHÂN & GIA ĐÌNH

Tình yêu bị sư ngăn cản của hai gia đình ! xin cac anh chi giúp dùm em

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 1.05K Lượt đọc
  • 5 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chào Các anh chị !

Mình xin trình bày hoàn cảnh tình cảm của mình bây giờ để mong các anh chị tư vấn giúp mình, giúp mình tìm ra lối đi, tâm trạng mình đang rối bời , không biết làm gì nữa...

Năm nay mình 24 tuổi, mình và cô ấy cùng tuổi nhau. Chúng mình hoc nhau từ phổ thông. Chuyện tình cảm nảy sinh từ cuối phổ thông rồi kéo dần tới bây giờ. Chúng mình yêu nhau thật lòng và rất sâu đậm.

Trước đây gia đình mình và gia đình cô ấy xảy ra một mâu thuẩn rất lớn, hai bên họ hàng gia đình đánh nhau nặng lắm, dẫn tới mối hận kéo dài tới bây giờ.

Hai đưa tụi mình lúc đó còn nhỏ lắm, không biết được chuyện đó.

Giờ mình học gần ra trường, cô ấy đang đi làm, hai đứa hứa nhau sẽ đám cưới.

Nhưng mình trình bày với gia đình chuyện của 2 đứa thì gia mình mình một mực phản đối vì chuyện xưa giờ vẫn còn. Từ mẹ, cậu tới họ hàng..... Mẹ mình một mực nhất quyết là không chiệu.. Mẹ mình đã thề không bao giờ qua lại với họ hàng cô ây.

Giờ mình phải làm sao, giữa gia đình và cô ấy mình phải làm sao ?

Mình rất yêu cô ấy, mình không thể phụ lòng cô ấy được, còn với gia đình thì mình giờ chỉ còn mẹ mà thôi. Mình thật không biết phải làm sao cho đúng?

Mong các anh chị tư vấn dùm em.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

các anh chị giúp em với, cho em lời khuyên, em yêu cô ấy nhiều lắm.

Em suy nghĩ rất nhiều, cũng đã nghĩ tới sẽ nói thôi với cô ấy, nhưng em lại sợ mình quyết định sai lầm sẽ hối hận 1 đời.

Cô ấy cũng 24 tuổi, nếu em cứ dây giưa thì tội cho cô ấy.

còn gia đình mình thì giờ chỉ còn mẹ, mình phải làm sao, chuyện ngày xưa của người lớn giờ con cái phải gánh lấy sao..
    • 403 Bài viết

• 1,246 Được cảm ơn

Em cứ xin với bố mẹ. Trình bày thẳng và nói là tụi em thương nhau lỡ dại có bầu. Xin bố mẹ hai bên đồng ý cho tụi em lấy nhau. Theo như em nói ,2 bên đã thù hận nhau .Có thể có 2 trường hợp sãy ra:

1) ** Bên bố mẹ và họ hàng bên em sẻ không qua nhà gái xin cướí dâu đâu. Vì nếu qua thì sẻ bị bên gái từ chối . Họ sẻ ngại mất măt.Họ có thể khuyên em nên tìm người khác. Em và bạn gái cứ kiên trì và may ra bố mẹ sẻ làm ngơ để tự em định đoạt. . Trong trường hợp này tụi em sẻ qua mặt gia đình tự cười xin . Nếu hai họ không dự đám cưới thì tụi em không nên tổ chức đám cưới lớn. Chỉ làm giấy hôn thú và tỗ chức bữa tiêc nhỏ mời bạn bè thôi.

2)* Có điều ngại nhất là cô bạn gái em sẻ có thể bi bố mẹ ép không cho lấy em. Có thể bi bố mẹ đánh đập hay đuổi ra ngoài. Nên em phải lường trước chuyện này.
    Bằng cách : em và bạn gái sẻ đến ra mắt bố mẹ ruột và bố mẹ bạn gái em. Tụi em khóc lóc năn nỉ
    hai bên cho tui em cưới nhau. Vì đã có thai(nói dối ). Em cũng trình bày "chuyện vơ chồng là duyên số. Hai họ hục hoặc là chuyện củ . bây giờ là lúc nhân cơ hội này hòa giãi. Nếu bố mẹ không cho phép thì tụi con thất lể tư làm đám cưới. "
    Nếu bên gái bật đèn xanh thì em về trình bày với bố mẹ em. Họ sẻ không mất mặt vì bên gái đả oK
    Và nếu 1 trong 2 bên không OK, thì tụi em cứ tiến hành đám cưới , và chỉ thông báo cho hai họ.

Điều quan trọng là em phải chuẫn bị ở riêng sau khi cưới hay trường hợp bạn gái hay em bị đuổi khỏi nhà thì cả hai có nơi để ở. Nếu không đủ tiền đám cười thì chì làm giấy hôn thú.
    Theo chi biết những cặp vơ chồng bị hai họ làm khó.Thì thường Hanh phúc và sống lâu dài với nhau hơn.
    Và cũng thành công trong công ăn việc làm hơn.
    Tất cả là do quyết định của hai em , chứ thời buổi này cha mẹ khó mà ép con cái hơn khi xưa.
    Sau nầy tụi em lấy nhau có con rồi nhớ phải bồng cháu về cho ông bà thăm thường xuyên. Dù có giận bố mẹ chúng cũng không giân cháu nội , cháu ngoại của mình được.
    Nhưng nếu em la con một hay sẻ có chia tai sản thừa kế thì tự em quyết định .Chọn tình yêu hay là chọn thừa kế.???
    Kế bói toán:
    Kế cuối cùng là mấy cụ hay tin bói toán. Em phải tìm cho ra mấy thầy bói và mớm tiền cho họ trước. Em kể với họ tất cả chuyên, và yêu cầu họ giúp em. (Đưa trước 12/ tiền). Và sau đó em set up một người hay quen thân của mỗi họ giã vờ tung tin thầy bói đó đoán quá hay > Nòi trúng phoc.. và dụ hai bà mẹ đi xem bói. sau khi tụi em ra mắt hai họ và bị từ chối cho phép cưới hỏi. Chắc chắn khi nghe thày bói doàn trúng từng chút gtrong gia đình. Đoán luôn cả bôn nhân của người trong nhà. Thầy bói nói . " Cái cặp này dù ông bà có không đồng ý hay cấm đoán cũng không được đâu. Hai đứa này từ kiếp trước đả có duyên nợ.Không ai có thể chia lìa chúng. Tuổi hai đứa cũng hạp nhau. Hai đứa mà lấy nhau thì con cái của tụi nó sẻ làm rạng danh dòng họ gia đình." .
    (em nhớ hỏi ban gải từng chi tiết , tính tình , nhà cửa, hương nhà.bệnh hoạn. và ngay cả nhửng vấn đề đang xãy ra trong nhà của bố mẹ nàng. . thầy cũng phán thêm 1 câu " hai họ thù ghét nhau từ xưa. Nều không có hai đứa này lấy nhau.Thì sẻ có chuyện lớn.Chi tiêt này mà thầy bói nói ra thì ăn chắc 100% , mấy bà sẻ nhãy đựng lên khen thầy nói đúng quá(giống như mấy me trong wtt tìm được thầy bói hay ) :Laughing: . Hai họ chắc chắn phải để tụi em cưới xin.
    Chúc may mắn nhé. Đám cưới thì nhớ mời chị nhen.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi thichnoichuyenvui; 05/08/2011 vào lúc 02:55 AM.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

cảm ơn thichnoichuyenvui đã tư vấn giúp em.

Chị nói đúng đó, với tính cách của mẹ em thì sẽ hok qua bên nhà gái xin hỏi cưới được. Hồi xưa mẹ em bị nhà bạn gái em vây đánh, mẹ em rất hận, đã thề sẽ không qua lại gì với họ hàng nhà bên đó.

Còn chị tư vấn em ra ở riêng sau khi cưới, chắc là không được rồi chị ơi, em là con trai cả, giờ chỉ còn mẹ em , em làm vậy có quá ích kỉ không chị, có vì hạnh phúc riêng tư của mình không.

Nói thật là em hok có cảm tình gì với mấy người bên bạn gái em, em chỉ yêu và thương mỗi một mình bạn gái em thôi. Không phải là em thế này thế kia, nhưng nhìn không có cảm tình chị à.

những lời tư vấn của chị em đọc đi đọc lại nhiều lắm, em hok biết phải làm sao cho vẹn toàn nữa chị à.

Mấy ngày nay mẹ em, cậu em gọi điện cho em nói nhiều lắm, em thấy stress nặng lắm,,

Em chưa có nói cho bạn gái em biết điều này, em chưa có cơ hội để nói, sợ bạn gái em tổn thương.

Chiện hai gia đình ngăn càn là hai đứa em đã biết trước rồi, nhưng không ngờ là nó nghiệm trọng đến như vậy. Giờ thì em phải làm sao ?
    Chỉnh sửa lần cuối bởi ngocngoc1002; 05/08/2011 vào lúc 10:39 AM.
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình rất cần những lời khuyên.

Mình rối trí quá...
    • 33 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

chết cười với mẹ này, thật cao tay

Trích dẫn Nguyên văn bởi thichnoichuyenvui Xem bài viết
    Em cứ xin với bố mẹ. Trình bày thẳng và nói là tụi em thương nhau lỡ dại có bầu. Xin bố mẹ hai bên đồng ý cho tụi em lấy nhau. Theo như em nói ,2 bên đã thù hận nhau .Có thể có 2 trường hợp sãy ra:

1) ** Bên bố mẹ và họ hàng bên em sẻ không qua nhà gái xin cướí dâu đâu. Vì nếu qua thì sẻ bị bên gái từ chối . Họ sẻ ngại mất măt.Họ có thể khuyên em nên tìm người khác. Em và bạn gái cứ kiên trì và may ra bố mẹ sẻ làm ngơ để tự em định đoạt. . Trong trường hợp này tụi em sẻ qua mặt gia đình tự cười xin . Nếu hai họ không dự đám cưới thì tụi em không nên tổ chức đám cưới lớn. Chỉ làm giấy hôn thú và tỗ chức bữa tiêc nhỏ mời bạn bè thôi.

2)* Có điều ngại nhất là cô bạn gái em sẻ có thể bi bố mẹ ép không cho lấy em. Có thể bi bố mẹ đánh đập hay đuổi ra ngoài. Nên em phải lường trước chuyện này.
    Bằng cách : em và bạn gái sẻ đến ra mắt bố mẹ ruột và bố mẹ bạn gái em. Tụi em khóc lóc năn nỉ
    hai bên cho tui em cưới nhau. Vì đã có thai(nói dối ). Em cũng trình bày "chuyện vơ chồng là duyên số. Hai họ hục hoặc là chuyện củ . bây giờ là lúc nhân cơ hội này hòa giãi. Nếu bố mẹ không cho phép thì tụi con thất lể tư làm đám cưới. "
    Nếu bên gái bật đèn xanh thì em về trình bày với bố mẹ em. Họ sẻ không mất mặt vì bên gái đả oK
    Và nếu 1 trong 2 bên không OK, thì tụi em cứ tiến hành đám cưới , và chỉ thông báo cho hai họ.

Điều quan trọng là em phải chuẫn bị ở riêng sau khi cưới hay trường hợp bạn gái hay em bị đuổi khỏi nhà thì cả hai có nơi để ở. Nếu không đủ tiền đám cười thì chì làm giấy hôn thú.
    Theo chi biết những cặp vơ chồng bị hai họ làm khó.Thì thường Hanh phúc và sống lâu dài với nhau hơn.
    Và cũng thành công trong công ăn việc làm hơn.
    Tất cả là do quyết định của hai em , chứ thời buổi này cha mẹ khó mà ép con cái hơn khi xưa.
    Sau nầy tụi em lấy nhau có con rồi nhớ phải bồng cháu về cho ông bà thăm thường xuyên. Dù có giận bố mẹ chúng cũng không giân cháu nội , cháu ngoại của mình được.
    Nhưng nếu em la con một hay sẻ có chia tai sản thừa kế thì tự em quyết định .Chọn tình yêu hay là chọn thừa kế.???
    Kế bói toán:
    Kế cuối cùng là mấy cụ hay tin bói toán. Em phải tìm cho ra mấy thầy bói và mớm tiền cho họ trước. Em kể với họ tất cả chuyên, và yêu cầu họ giúp em. (Đưa trước 12/ tiền). Và sau đó em set up một người hay quen thân của mỗi họ giã vờ tung tin thầy bói đó đoán quá hay > Nòi trúng phoc.. và dụ hai bà mẹ đi xem bói. sau khi tụi em ra mắt hai họ và bị từ chối cho phép cưới hỏi. Chắc chắn khi nghe thày bói doàn trúng từng chút gtrong gia đình. Đoán luôn cả bôn nhân của người trong nhà. Thầy bói nói . " Cái cặp này dù ông bà có không đồng ý hay cấm đoán cũng không được đâu. Hai đứa này từ kiếp trước đả có duyên nợ.Không ai có thể chia lìa chúng. Tuổi hai đứa cũng hạp nhau. Hai đứa mà lấy nhau thì con cái của tụi nó sẻ làm rạng danh dòng họ gia đình." .
    (em nhớ hỏi ban gải từng chi tiết , tính tình , nhà cửa, hương nhà.bệnh hoạn. và ngay cả nhửng vấn đề đang xãy ra trong nhà của bố mẹ nàng. . thầy cũng phán thêm 1 câu " hai họ thù ghét nhau từ xưa. Nều không có hai đứa này lấy nhau.Thì sẻ có chuyện lớn.Chi tiêt này mà thầy bói nói ra thì ăn chắc 100% , mấy bà sẻ nhãy đựng lên khen thầy nói đúng quá(giống như mấy me trong wtt tìm được thầy bói hay ) :Laughing: . Hai họ chắc chắn phải để tụi em cưới xin.
    Chúc may mắn nhé. Đám cưới thì nhớ mời chị nhen.