Trở về giao diện cũ
/
Đánh giá & báo lỗi giao diện mới
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 6.03K Lượt đọc
  • 31 Trả lời

2 Người đang theo dõi

• Trang 2/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 4
    • 1,004 Bài viết

• 372 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sadsadlady Xem bài viết
    Chào các mẹ,
    Em nhờ các mẹ tư vấn cho em việc này:
    Chồng em, có anh bạn thỉnh thoảng về quê mang đồ ăn đặc sản ở quê lên như dê núi và một vài món khác lên, mấy anh bạn lại tụ tập ăn uống.
    Ăn xong, các ông ấy thường hay chơi tá lả, rồi có hôm thì về muộn, có hôm ngủ lại qua đêm ở nhà ông bạn kia luôn.
    Mỗi lần đi như vậy, em và mẹ chồng em đều rất lo lắng, sợ nhỡ đâu uống rượu xong đi đường gió máy, cảm lăn ra đấy thì ai biết đấy là đâu. Còn nếu ngủ lại, em thấy cực kỳ khó chịu. Em đã nói nhiều lần với ông chồng, nhẹ nhàng có, cãi vã có, nhưng ông ấy cho rằng việc đi ngủ nhà bạn thế là bình thường, nên một năm vài lần, cứ như vậy tiếp diễn.
    Ông này uống rượu xong hay say, trước đây em còn bưng bê cho, sau vài lần, em nói với ông ấy ko được em ko bê luôn... nói chung em rất bức xúc với kiểu uống rượu và đi qua đêm như vậy.
    Mặc dù một năm chỉ vài lần, và chắc chắn là ko làm gì tồi tệ, mà chỉ là mấy ông bạn ngủ ở nhà ông bạn kia. Nhưng những ông kia toàn là chưa vợ, còn chồng em, đã có hai đứa con, con nhỏ. Có lần em mới đẻ được hai tháng thì ông ta cũng đi như vậy, em không thể nào chịu được sự vô trách nhiệm của ông chồng. Mà chồng em thì hơn 33 tuổi rồi chứ ko phải là một thằng nhãi ranh vắt mũi chưa sạch mà bảo còn ham chơi.
    - Các mẹ cho em biết, quan điểm của các mẹ về vấn đề này thế nào?
    - Có mẹ nào có tuyệt chiêu trị chồng thì cho em để em... tiêu diệt cái thói hư tật xấu này của chồng em.
    Cảm ơn các mẹ rất nhiều!
    Vợ miềng mà gọi miềng thế lày miềng đâm đơn luôn:Straightf::Sigh:

• 857 Bài viết

• 617 Được cảm ơn

nếu cảm thấy không chịu được thì ly dị thế là nhanh nhất
    Anh không thích làm chồng
    Không thích em là vợ
    Chỉ muốn yêu muốn nhớ
    Tìm nhau ở trong mơ

Ðừng là vợ là chồng
    Rồi nhìn nhau chán ngán
    Hãy cứ là tình nhân
    Để tình ta mênh mông.

• T&V
    • 8 năm
    • 247 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Miss.Family Xem bài viết
    Một năm 365 ngày mà có vài lần ông ấy đi thì có sao. Bạn ơi nghĩ thoáng đi chút.
    Nếu 1 năm có 12 tháng, mỗi tháng đi 4 lần thì sao ah? huhu
    Ni &Ly Parfum de France
    Đặt hàng từ sephora.fr 100% Authentic
    Nước hoa PHÁP

• DrK
    • 3 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,709 Bài viết

• 2,908 Được cảm ơn

Vợ em mà thế này thì em cho đi luôn: vừa tinh vi lại vừa láo..

• 2,990 Bài viết

• 1,287 Được cảm ơn

tớ thì đồng ý về cơ bản, chỉ khác là cách dùng từ ngữ của bạn hơi tự do quá :Thinking:

tớ cũng ko đồng ý vụ chồng ngủ qua đêm ở nhà khác, dù chỉ 1 lần và nhẹ nhàng nói ngay từ đầu. trước đây, khi chưa quen nhau, chồng m cũng hay đi chơi rồi ngủ lại nhà các bạn như vậy. sau cưới thì có 1 lần, chồng đi chơi về trễ, lại ở gần nhà chị gái chồng, c dt về bảo là a ghé nhà chị ngủ lại nhé (chồng m trước khi cưới thì ở với chị), mình nhẹ nhàng bảo, thôi a về nhà đi, em đang chờ đây. (mặc dù thật ra m ngủ từ thuở nào, c dt mới tỉnh dậy). sau đó có nói với c, ý là dù sớm dù trễ a cũng về nhà, giờ có vợ, có con rồi ...

1 lần khác chồng đi nhậu về say xỉn, lại nhậu đâu gần nhà chị, chỉ đủ sức chạy xe về đến nhà chị chồng là năm lăn quay luôn. chị ấy gọi dt về bảo m là nó xỉn rồi, ngủ lại ở đây, ko về. thế là m gửi con cho mc, đón taxi lên nhà chị, đón chồng về, ko trách móc, ko nói năng gì hết (m biết tính chồng nên ko cằn nhằn gì hết).
    (c hôm sau ngại vợ, chữa cháy là vợ sang quá, cho chồng đi làm taxi, vì phải đi taxi lên nhà chị lấy xe rồi mới đi làm mà).

sau 2 lần đó thì tuyệt nhiên, c ko bao giờ có ý tưởng ở ngủ bất kỳ chỗ nào khác, ngoài nhà bố mẹ vợ và nhà bố mẹ chồng.

sau đó con lớn, biết nói năng rồi thì bố càng về sớm hơn nữa, con chờ mà. :Battin ey:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi enjoylife; 10/11/2010 vào lúc 10:24 AM.

• 26 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Không trị được chồng đâu, đó là bản tính của đàn ông, và mình càng cấm họ họ càng ko nghe.Sao đàn ông có vợ có thể nhậu nhẹt xong rồi đánh bài thâu đêm, ngủ lại nhà bạn mà đàn bà lại ko dc thế nhỉ, bất công quá, hu hu.Mình ghét chồng đi đánh bài thâu đêm lắm, mình ghét chồng ngủ lang ko về nhà, nhưng phải chịu thôi, bản tính ham chơi mà, chịu.

• 1,272 Bài viết

• 5,222 Được cảm ơn

uay, gia mala minh, kheo minh gui con cho ong ba sang danh ta la vân de nui rooling:, ngon qua'.

Dua chu ban nay sao sao, ai chả ham mê. Đc tụ tập với bạn bè, được ăn đặc sản, đánh tả lả thâu đêm, muốn về giờ nào thì về là thiên đường của không chỉ riêng các bố, mà là thiên đường của cả mềnh. Mềnh cũng già rồi nhá. Ví dụ nghĩ đến cảnh chị em gái +họ hàng quây vào chơi bời ăn uống nói xấu chồng con suốt đêm rồi ngủ đến trưa mới dậy mềnh đã thèm rooling:. Một năm vài lần vẫn ít!

Cư xử như mẹ vậy bao giờ! Lo đi vềgios máythif thôi bảo chồng ngủ luôn ở đó đi. Hôm sau chồng sẽ về rất biết ơn vợ, chưa kể vẫn choáng choáng vợ phải chăm cho cả ngày. Chồng mình những lúc như vậy cứ vừa say vừa ôm vợ anh xin lỗi, lúc đấyvui quá vv, mặt mũi thì hốc hác đi tội lắm, mình lại đi pha cho cốc nước chanh. Cách giữ chồng tốt nhất và để chồng ko đi qua đêm, là phải để chồng thèm về trong vòng tay chăm sóc của mình, say mấy cũng tao về ngủ chăn ấm với vợ, nó chăm tao, còn hơn vạ vật ngủ trên nền đá lạnh. Chồng mình thậm chí ko gọi nổi taxi bảo vợ đi taxi đến đón về. Xong mấy hôm sau thì hối lỗi biết ơn yêu vợ lắm. Mình thấy chả mất gì. Mấy bữa mình có đi tụ tập khuya khuya chồng cũng khuyến khích.

• 55 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Một năm vài lần mà bị vợ tức thế á
    Mà mẹ này muốn "trị" chồng xong thì ko biết ông chồng thành người thế nào nữa :P

• 75 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Mission impossible !

• 208 Bài viết

• 250 Được cảm ơn

Mình nghĩ là giang sơn dễ đổi, bản tính khó dời.
    Ông chồng nào mà ham chơi rồi thì chỉ cải thiện được phần nào thôi, chứ bảo tìm cách trị thì xem ra cực kỳ khó.
    Nhưng nói vậy ko có nghĩa là ko "cải tạo" được chồng, nếu mình nhượng bộ, hoặc ko có động thái gì, đương nhiên những tật xấu sẽ được tạo cơ hội phát triển thêm và ấm ức đương nhiên thuộc về các bà vợ.
    Nhà mình thì ko có chuyện chồng or vợ được phép đi chơi qua đêm. Chồng mình hồi xưa cũng thích chơi bời tụ tập, nhưng lấy nhau về mình ra 1 số quy tắc mà cả vợ và chồng ko được xâm phạm. Như việc đi chơi về muộn or ngủ lang. Có lần chồng mình (giận mình) bỏ đi qua đêm, hôm sau về mình sắp toàn bộ quần áo, mời chồng ra khỏi nhà luôn. Chồng mình bỏ đi 1 mạch 3 ngày, mình cũng ko nhắn tin gọi điện gì hết. 3 ngày sau mò về, mình chốt cửa ko cho vào, mời đi tiếp, và mời đi vĩnh viễn luôn. Chồng mình ko dám (hoặc chán) bỏ đi rồi nên 2 vợ chồng ngồi nói chuyện thẳng thắn, từ đó tới giờ ko thấy lão bỏ đi bao giờ nữa. (cho dù hồi đầu thì hơi tí là bỏ nhà đi).
    Lạt mềm buộc chặt, nhưng mà cũng phải có những lúc cứng thẳng thừng cho các lão ý sợ ý

• Trang 2/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 4