• 0 Lượt chia sẻ
  • 6.33K Lượt đọc
  • 31 Trả lời

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 475 Bài viết

• 383 Được cảm ơn

Nói thật là bản thân mình cũng bức xúc cái vụ nhậu nhệt này lắm. Chồng mình đi nhậu với bạn thì nể bạn nên uống xong về nhà toàn bị "trả lại", mặt xanh nanh vàng, vợ lại phải nước cam nước chanh phục vụ, vừa bực vừa xót. Nhưng mà không thể điều trị được đâu, chỉ có thể tỷ tê ngọt nhạt thôi.Với lại tự an ủi: chồng mình còn "ngoan" hơn nhiều ông. Nghĩ thế cho nó yêu đời bạn ạ. :RaisedEye
    Trái tim em có một ước ao, lấy chồng phải lấy....người Thái Bình như anh
    • 10 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Hu hu, đúng vấn đề của mình rôi...
    Chồng minh 1tuần thì đi 5 đêm cơ. nhiều lý do lắm: đi tiếp khách, đi làm, đi chơi bài...
    Mình làm nhiều cách rồi, từ khóc lóc, rồi quan tâm, rồi cho con gái gọi, rồi gọi điện cho anh chị chồng, rồi nhắn tin cho bạn chồng bảo đừng rủ đi nữa, rồi ko quan tâm, mặc kệ......
    Vậy mà đến nay vẫn thế... 8tháng rồi, nay mình đành chịu, mặc xác, đi đâu thì đi, làm gì thì làm... mình ko quan tâm để mắt ko thấy, tại ko nghe, đầu ko nghĩ và tim ko đau....
    Nhưng vẫn đau lắm các mẹ ah. Theo mình thì đi đêm chỉ có cờ bạc, rượu chè, trai gái..... mà chồng mình còn cái tội là đã đi thì vợ hay con gái gọi có mấy cũng ko nghe máy cơ.
    Làm thế nào đây????
    • 172 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi binhminhchantroi Xem bài viết
    Mình nghĩ là giang sơn dễ đổi, bản tính khó dời.
    Ông chồng nào mà ham chơi rồi thì chỉ cải thiện được phần nào thôi, chứ bảo tìm cách trị thì xem ra cực kỳ khó.
    Nhưng nói vậy ko có nghĩa là ko "cải tạo" được chồng, nếu mình nhượng bộ, hoặc ko có động thái gì, đương nhiên những tật xấu sẽ được tạo cơ hội phát triển thêm và ấm ức đương nhiên thuộc về các bà vợ.
    Nhà mình thì ko có chuyện chồng or vợ được phép đi chơi qua đêm. Chồng mình hồi xưa cũng thích chơi bời tụ tập, nhưng lấy nhau về mình ra 1 số quy tắc mà cả vợ và chồng ko được xâm phạm. Như việc đi chơi về muộn or ngủ lang. Có lần chồng mình (giận mình) bỏ đi qua đêm, hôm sau về mình sắp toàn bộ quần áo, mời chồng ra khỏi nhà luôn. Chồng mình bỏ đi 1 mạch 3 ngày, mình cũng ko nhắn tin gọi điện gì hết. 3 ngày sau mò về, mình chốt cửa ko cho vào, mời đi tiếp, và mời đi vĩnh viễn luôn. Chồng mình ko dám (hoặc chán) bỏ đi rồi nên 2 vợ chồng ngồi nói chuyện thẳng thắn, từ đó tới giờ ko thấy lão bỏ đi bao giờ nữa. (cho dù hồi đầu thì hơi tí là bỏ nhà đi).
    Lạt mềm buộc chặt, nhưng mà cũng phải có những lúc cứng thẳng thừng cho các lão ý sợ ý
    Nể mẹ này thật ! khi nào mình học được cái sự lạnh lùng này thì chắc chồng mình sẽ ko đi nữa

Trích dẫn Nguyên văn bởi moclam_2010 Xem bài viết
    Hu hu, đúng vấn đề của mình rôi...
    Chồng minh 1tuần thì đi 5 đêm cơ. nhiều lý do lắm: đi tiếp khách, đi làm, đi chơi bài...
    Mình làm nhiều cách rồi, từ khóc lóc, rồi quan tâm, rồi cho con gái gọi, rồi gọi điện cho anh chị chồng, rồi nhắn tin cho bạn chồng bảo đừng rủ đi nữa, rồi ko quan tâm, mặc kệ......
    Vậy mà đến nay vẫn thế... 8tháng rồi, nay mình đành chịu, mặc xác, đi đâu thì đi, làm gì thì làm... mình ko quan tâm để mắt ko thấy, tại ko nghe, đầu ko nghĩ và tim ko đau....
    Nhưng vẫn đau lắm các mẹ ah. Theo mình thì đi đêm chỉ có cờ bạc, rượu chè, trai gái..... mà chồng mình còn cái tội là đã đi thì vợ hay con gái gọi có mấy cũng ko nghe máy cơ.
    Làm thế nào đây????
    giống chồng tớ, đi suốt ngày, nhiều khi mình nghĩ có nên nhìn lại mình rằng tại sao chồng lại thích đi mà ko thích về nhà với vợ ? nhưng cho dù mình có "lạt mềm" rồi mà chồng vẫn cứ bay (lại bay hăng hơn) thì thực sự ko biết làm thế nài nữa. Nhưng chồng tớ thì ko bao h "dám" ko nghe máy khi vợ gọi
    • 10 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Chán quá. đêm qua chồng lại đi cả đêm đến sáng mình đi làm 8h30 sáng cũng chưa thấy về.
    Sáng 2VC cùng đi làm đến 5h30 chiều thì mình nhận được tin nhắn là "A ko ăn cơm nhà nhé??" Rồi tít mít luôn.
    12h đêm mình tỉnh ngủ, gọi máy chồng ko nghe, ntin thì nhận lại đc tin là "Đã nhân được".
    Không biết tối này về xử lý thế nào đây... hay lại như mọi lần 2VC chiến tranh lạnh luôn....????
    • T&V
    • 8 năm
    • 246 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi moclam_2010 Xem bài viết
    Chán quá. đêm qua chồng lại đi cả đêm đến sáng mình đi làm 8h30 sáng cũng chưa thấy về.
    Sáng 2VC cùng đi làm đến 5h30 chiều thì mình nhận được tin nhắn là "A ko ăn cơm nhà nhé??" Rồi tít mít luôn.
    12h đêm mình tỉnh ngủ, gọi máy chồng ko nghe, ntin thì nhận lại đc tin là "Đã nhân được".
    Không biết tối này về xử lý thế nào đây... hay lại như mọi lần 2VC chiến tranh lạnh luôn....????
    Chả thấy ông chồng nào vào đây giải hộ đề này cho mẹ này nhỉ
    Ni &Ly Parfum de France
    Đặt hàng từ sephora.fr 100% Authentic
    Nước hoa PHÁP
    • 394 Bài viết

• 200 Được cảm ơn

e cũng sắp lấy chồng, chồng sắp cưới nhà em cũng thích nhậu nhẹt nhưng cũng ko đến nỗi đi ko về nhà, thỉnh thoảng anh đi đến 12h đêm thì về, uống cũng biết chừng mực nhưng e cũng lo. Em tuyên bố thẳng: lấy nhau rồi anh ko đc ngủ đêm ở ngoài, anh đi đến mấy h thì mấy h, cũng vẫn phải về nhà,em đợi đến khi a về thì thôi. Giao hẹn trước kẻo sau này lại chứng nào tật ấy ko bỏ đc thì nguy.
    • 1,324 Bài viết

• 807 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thatlongyeuanh Xem bài viết
    e cũng sắp lấy chồng, chồng sắp cưới nhà em cũng thích nhậu nhẹt nhưng cũng ko đến nỗi đi ko về nhà, thỉnh thoảng anh đi đến 12h đêm thì về, uống cũng biết chừng mực nhưng e cũng lo. Em tuyên bố thẳng: lấy nhau rồi anh ko đc ngủ đêm ở ngoài, anh đi đến mấy h thì mấy h, cũng vẫn phải về nhà,em đợi đến khi a về thì thôi. Giao hẹn trước kẻo sau này lại chứng nào tật ấy ko bỏ đc thì nguy.
    Lời giao ước này chỉ có giá trị đến khi cưới thôi, cùng lắm là đến 1 - 2 năm vì "Cũng thick nhậu nhẹt"
    Cuộc sống rất cần sự nhẹ nhàng :Rose: và bạn hãy thể hiện điều đó trong gia đình thân yêu của mình
    • 1,324 Bài viết

• 807 Được cảm ơn

Lời giao ước này chỉ có giá trị đến khi cưới thôi, cùng lắm là đến 1 - 2 năm vì "Cũng thick nhậu nhẹt
    Cuộc sống rất cần sự nhẹ nhàng :Rose: và bạn hãy thể hiện điều đó trong gia đình thân yêu của mình
    • 543 Bài viết

• 1,306 Được cảm ơn

Chả giao hẹn được đâu em ơi. Lấy nhau về em sẽ thấy, bạn bè gọi là đi ngay. Chồng mình cũng khá ham bạn bè, lại cũng nhiệt tình nữa nên hồi mới cưới cũng hay say. Mình thì khi chồng say hầu hết đều cố gắng nhẹ nhàng, lấy nước nôi, xô chậu đầy đủ. Đặc biệt k bao giờ đóng cửa nhà khi chồng say vì nhỡ đâu gió lạnh ổng ốm thì chết.
    Còn chuyện đi qua đêm thì cực ít, nhưng 2 năm cưới nhau về vẫn có một lần rùi. Mình thì cực ghét chuyện này, kể cả là ngủ ở nhà bạn thân mình cũng k thích. Nói chung là cũng nói thẳng thắn với nhau. Mình nghĩ chỉ khi các ông tự ý thức gd là quan trọng, vợ k thích thì k nên lặp lại, dần dần mới thay đổi được. Chứ còn nếu ông nào vẫn trẻ con, ham chơi thì có dùng cách này cách kia cũng chịu.
    Mẹ thương con có hay chăng, thương từ khi thai nghén trong lòng...
    • 1,342 Bài viết

• 558 Được cảm ơn

Sao các chị này cứ trách chủ top hơi quá nhỉ. Em cũng có chồng như vậy nên rất đồng cảm. Có thể các chị nói là chồng chị chủ top còn ngoan chỉ đi đến nhà bạn thân rồi ăn uống nhậu nhẹt. Nhưng có chắc là chỉ ở đó. Bản tính đàn ông đúng là ham vui, chỉ cần vài lời rủ rê hoặc kích bác là sĩ lên rồi làm liều. Chồng em ban đầu cũng thế. Em cũng nghĩ là thỉnh thoảng cho các ông ấy đàn đúm chơi cho vui. Nhưng càng ngày cái sự " chơi" ấy ko có điểm dừng. Ban đầu là tá lả, sau hết trò rồi ru nhau đi nhà hàng hát hò, rồi sau nữa thì gái gú. Trong 3 năm chồng e đã lừa dối e 2 lần vì có bồ. Những lúc đêm khuya em gọi thì đúng là toàn giọng đạn ông thật đấy nhưng sau đó các ông ấy có đi với cave thì cũng chỉ có các ông ấy biết. Em đã tìm nhiều cách can ngăn nhưng bây giờ thì đã quá muộn rồi. Chắc chẳng còn gì cứu vãn nổi. Chúng em cũng sắp ra tòa. Nên nếu cứ chiều chồng rồi để các ông ấy sa đọa thì chỉ thánh mới cứu được. Vài lời chia sẻ với các chị
    • 106 Bài viết

• 369 Được cảm ơn

Nghĩ thoáng đi bạn, chuyện thường tình của đàn ông mà, miễn là yêu vợ thương con là được
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 103 Bài viết

• 133 Được cảm ơn

hỏi các chị 1 câu hơi ngu tí nhé,lâu lâu ngủ ở ngoài thì bị gì ạ?các mẹ ở nhà khó ngủ suy nghĩ linh tinh hay sao?
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2