CUỘC SỐNG HÔN NHÂN & GIA ĐÌNH

Tiêm Vacxin phòng cúm Rubella ở đâu????

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 9.5K Lượt đọc
  • 28 Trả lời

2 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 226 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Cả nhà cho e hỏi chỗ nào tiêm vắc xin phòng cúm Rubella ạh. E xin cảm ơn
    PS: Àh cho e hỏi giá tiêm là bao nhiêu ạh, cần tiêm mấy mũi . Thnk cả nhà
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 90 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 194 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

Nếu ở Hà Nội thì bạn đến Trung tâm y tế dự phòng Hà Nội (70 Nguyễn Chí Thanh) tiêm. Có vắc xin rồi đấy
    Rất dễ để biến 1 người tốt thành tội phạm
    Không dễ để giúp 1 người xấu thành người tốt
    • 258 Bài viết

• 93 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bo ot Xem bài viết
    Nếu ở Hà Nội thì bạn đến Trung tâm y tế dự phòng Hà Nội (70 Nguyễn Chí Thanh) tiêm. Có vắc xin rồi đấy
    Bạn ơi, bạn tiêm ở đó lâu chưa?sao bạn biết ở đó có vacxin rồi?
    Mình cũng muốn tiêm nhưng suốt từ tháng 10 đến giờ qua đó hỏi toàn bảo hết vacxin nên chưa tiêm được. Nếu có rồi mai mình phải qua đó tiêm ngay mới được.

• 258 Bài viết

• 93 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi puccata Xem bài viết
    Cả nhà cho e hỏi chỗ nào tiêm vắc xin phòng cúm Rubella ạh. E xin cảm ơn
    PS: Àh cho e hỏi giá tiêm là bao nhiêu ạh, cần tiêm mấy mũi . Thnk cả nhà

Đợt trước mình hỏi giá thì hình như 100K một mũi. Chỉ cần tiêm một lần or sau 5 năm mới tiêm lại hay sao ý. Mai ra đó mình sẽ hỏi lại.

• 1,264 Bài viết

• 334 Được cảm ơn

Em tiêm cách đây 1 năm rồi, k nhớ giá, nhưng nhà em hay gọi 1 cô chuyên đến tiêm các loại vaccine, từ bé đến lớn (nhà em có 2 đứa trẻ con được cô theo dõi từ bé), năm nào nhà em cũng tiêm cúm, còn các bệnh khác thì tuỳ độ tuổi. Em h cũng đang tiêm vaccine HPV. Hix, bạn bè hay bảo em làm hàng rào miễn dịch hơi dày :RaisedEye
    • 258 Bài viết

• 93 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bo ot Xem bài viết

Hic..bạn tiêm khi nào thế? nghe bạn nói có vacxin rồi nên sáng nay dậy sớm, hăm hở phi đến 70 NCT để tiêm nhưng họ nói hết vacxin rồi. Mình rình rập suốt từ tháng 10 đến giờ mà vẫn chưa tiêm được, 3 tháng nữa mình cưới rồi mà mình lại muốn có baby ngay :Crying::Crying::Crying:

• 282 Bài viết

• 134 Được cảm ơn

Nếu ở HCM thì bạn tới Viện Paster nhé: Nhanh, an toàn và hiệu quả
    • 142 Bài viết

• 88 Được cảm ơn

Em mới đi tiêm hôm 1.12 ở Viện vệ sinh dịch tễ Lò Đúc. 125k/1 mũi. k chỉ tiêm mỗi Rulbella mà mũi đấy nó bao gồm cả Sởi và Quai bị. Em còn nhờ cả bác sĩ tư vấn mất thêm 20k nữa. bác sĩ bảo sau khi tiêm mũi này phải kiêng 3 tháng sau mới được có con, sau tầm 1 tháng fải tiêm thêm 1 mũi Cúm. Nếu mình chưa tiêm viêm gan B thì cũng nên tiêm. Còn mũi mà chỉ hỏi em nhớ là chỉ fải tiêm 1 lần, mũi Cúm mới fải tiêm nhắc lại
    • 258 Bài viết

• 93 Được cảm ơn

May quá, mình vừa qua 131 Lò Đúc tiêm, 125K/1 mũi tổng hợp gồm Rubella, Sởi, Quai bị. Cúm thì tiêm từ tháng 10 rồi nên giờ yên tâm rùi :Angel:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi thuytinh82; 08/12/2009 vào lúc 02:28 PM.

• 226 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thuytinh82 Xem bài viết
    May quá, mình vừa qua 131 Lò Đúc tiêm, 125K/1 mũi tổng hợp gồm Rubella, Sởi, Quai bị. Cúm thì tiêm từ tháng 10 rồi nên giờ yên tâm rùi :Angel:
    Bạn ơi cho mình hỏi là 131 Lò Đúc là bệnh viện hay phòng khám gì vậy bạn, vào phòng nào hỏi ai để tiêm vậy bạn, còn vacxin ko hả bạn. Thế tiêm cúm là tiêm cúm gì vậy bạn, mình hỏi hơi n mong bạn trả lời giúp nha. Thanks bạn n
    :Rose:
    • 258 Bài viết

• 93 Được cảm ơn

Bạn ơi, 131 Lò Đúc là phòng tiêm dịch vụ của Viện Vệ Sinh Dịch Tễ, bạn cứ đến đó là thấy có biển hiệu to đùng, vô đó đóng tiền rùi lấy phiếu vào tiêm thôi, nhanh lắm.
    Còn tiêm phòng cúm là phòng cúm mùa, cái này ko phòng được H1N1 nhé.
    Cúm và Rubella là hai thứ rất cần phòng tránh vì nếu mang thai 3 tháng đầu mà dính phải thì nguy cơ phải bỏ thai là rất cao. Nói chung là nên tiêm cho yên tâm. Cúm thì chỉ có tác dụng trong 1 năm còn Rubella thì chỉ cần tiêm 1 mũi thôi.
    Hiện giờ ở Nguyễn Chí Thanh thì chưa có vacxin mà chỉ có ở Lò Đúc thôi nên bạn tranh thủ ra đó tiêm sớm đi ko là hết đấy vì mấy tháng liền giờ mới có vacxin nên rất nhiều người đang chờ tiêm.

• 258 Bài viết

• 93 Được cảm ơn

Nếu bạn muốn tiêm phòng cả Cúm và Rubella thì tiêm cách nhau ít nhất là 2 tuần nhé. Tốt nhất là tiêm Rubella trước sau đó 1 tháng tiêm phòng cúm cũng được.

• 50 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Tớ tiêm ở VABIOTECH. Biệt thự số 3, KĐT Dịch Vọng, Nghĩa Tân. Đường Nguyễn Khánh Toàn, CG ý cả nhà ạ. Tại Lò Đúc hết Rubella rùi thì fài. Tớ mới tiêm 1 mũi 80k/mũi (Rubella đơn nhé), còn mũi nữa ngày mai tớ mới tiêm nên rổ rá tớ chưa rõ, chắc cũng same nhau thui. Tớ nghe chị tư vấn ở đó nói có thể kết hợp tiêm Rubella và tiêm cúm mùa cả nhà ạ, nên sau khi tiêm Rubella là tớ tiêm luôn cúm ở cơ quan (cách có 2 hôm thui đấy)
    • 240 Bài viết

• 118 Được cảm ơn

ui tớ định mai ra Lò Đúc tiêm rubella mà hết rồi hả nàng, ko biết trên Nguyễn Chí Thanh còn ko nhỉ.

Mà các nàng có biết tiêm chống Ung thư cổ tử cung ở đâu ko, chỉ tớ với tớ tiêm luôn 1 thể cho yên tâm.
    • 53 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi gagau Xem bài viết
    ui tớ định mai ra Lò Đúc tiêm rubella mà hết rồi hả nàng, ko biết trên Nguyễn Chí Thanh còn ko nhỉ.

Mà các nàng có biết tiêm chống Ung thư cổ tử cung ở đâu ko, chỉ tớ với tớ tiêm luôn 1 thể cho yên tâm.
    Ở NCT và 50c hàng Baì cũng hết luôn rùi ấy ạ. Còn tiêm UTCTC thì hầu như ở chỗ tiêm phòng nào cũng có đấy.:LoveStruc:
    • 258 Bài viết

• 93 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Trang Bùi Xem bài viết
    Tớ tiêm ở VABIOTECH. Biệt thự số 3, KĐT Dịch Vọng, Nghĩa Tân. Đường Nguyễn Khánh Toàn, CG ý cả nhà ạ. Tại Lò Đúc hết Rubella rùi thì fài. Tớ mới tiêm 1 mũi 80k/mũi (Rubella đơn nhé), còn mũi nữa ngày mai tớ mới tiêm nên rổ rá tớ chưa rõ, chắc cũng same nhau thui. Tớ nghe chị tư vấn ở đó nói có thể kết hợp tiêm Rubella và tiêm cúm mùa cả nhà ạ, nên sau khi tiêm Rubella là tớ tiêm luôn cúm ở cơ quan (cách có 2 hôm thui đấy)
    Ui ở Lò Đúc đã hết vacxin rồi à?sao nhanh hết thế nhỉ?đang định bảo đứa em đi tiêm mà giờ lại ko còn nữa :Sad:.
    Hôm mình đi tiêm phòng cúm ở 73 NCT họ có dặn là nếu tiêm cả Rubella nữa thì nên tiêm cách nhau ít nhất 2 tuần. Sao mỗi nơi lại tư vấn khác nhau thế nhỉ?

• 1,650 Bài viết

• 2,986 Được cảm ơn

Nhà mình ngay trước cửa trung tâm tiêm phòng ở Lò Đúc, sáng nay vẫn thấy treo biển đã có các loại vaccin phòng chống Rubella, cúm... mà, bạn nào có nhu cầu qua đó check lại nhé!

• 159 Bài viết

• 167 Được cảm ơn

50C hàng bài có hết đau nhỉ. mình vừa đi tiêm về được 15' này, 130k
    • 574 Bài viết

• 367 Được cảm ơn

Mai em đi tiêm mới được. Chắc ra 50C Hàng bài trước. Theo như bác sỹ ở 70C NCT tư vấn cho em, tiêm bao nhiêu loại vắc xin cũng được, cứ mỗi loại cách nhau 1 tuần là ok.

Còn tiêm phòng rubella thì bảo là kiêng 3 tháng sau khi tiêm, cơ mà tốt nhất là 6 tháng. Vì thế các mẹ biết thế để kế hoạch cho ok nhé.
    Các mẹ nào tiện thì đi tiêm phòng uốn ván luôn để đến lúc mang bầu đỡ phải tiêm nhé.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2