CUỘC SỐNG HÔN NHÂN & GIA ĐÌNH

Thủ tục đăng ký kết hôn với người nước ngoài (tại VN)

Đến trả lời mới nhất
  • 3 Lượt chia sẻ
  • 234K Lượt đọc
  • 1.35K Trả lời

48 Người đang theo dõi

• 45 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

ok, vi dang nao minh cung fai gui wa ben do de ky ten nop STP, ksk thi cung le thui chac de tu tu, den t12 ox moi ve ah, bi j dang lo lam bo cong ham doc than, minh len trang web LSQ VN co da du mau don de dien, chi viec gui de hop fap hoa lanh su la ok

• 202 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi contraudong Xem bài viết
    ok, vi dang nao minh cung fai gui wa ben do de ky ten nop STP, ksk thi cung le thui chac de tu tu, den t12 ox moi ve ah, bi j dang lo lam bo cong ham doc than, minh len trang web LSQ VN co da du mau don de dien, chi viec gui de hop fap hoa lanh su la ok
    Chúc bạn may mắn, làm xong nhớ chia sẻ kinh nghiệm nhé. Mình đến năm sau

• 45 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

hix tinh hinh la minh moi goi dien hoi dich vu, noi chuyen thay ghet lun, no keu ko nho dich vu thi STP se khong bao gio nhan ho so cua chi, vi giay kham sk tam than ben do ho ko chap nhan, vi do chi la giay kham sk tam than tien hon nhan chu ko fai giay kham sktt cua bs chuyen khoa tt, trong khi mau don tren LSQVN cung ghi bs chung nhan dang hoang ma, voi lai bo ho so cugn ghi ro la giay ksktt do viet nam hay nuoc ngoai cap deu duoc, giay ksktt o VN co the bo sung sau ma dung ko cac sis? con noi la k tin thi cu vo hoi con Yen fong huong dan no se noi cho, k wen ai thi ko bao j nop duoc :< fi dich vu khi minh hoi la 300-350$, kinh thiet do!
    ghet wa bay j fai gap rut lam giay to cho day du rui len hoi lai coi sao, tai ho so gui di hop fap hoa la 10-20 ngay moi tra lai, t12 ve rui so k kip, goi wa gui lai ton time ghe, bit truoc minh da lo tu truoc rui hix, sis nao cho e y kien voi...

• 202 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

hix tinh hinh la minh moi goi dien hoi dich vu, noi chuyen thay ghet lun, no keu ko nho dich vu thi STP se khong bao gio nhan ho so cua chi, vi giay kham sk tam than ben do ho ko chap nhan, vi do chi la giay kham sk tam than tien hon nhan chu ko fai giay kham sktt cua bs chuyen khoa tt, trong khi mau don tren LSQVN cung ghi bs chung nhan dang hoang ma, voi lai bo ho so cugn ghi ro la giay ksktt do viet nam hay nuoc ngoai cap deu duoc, giay ksktt o VN co the bo sung sau ma dung ko cac sis? con noi la k tin thi cu vo hoi con Yen fong huong dan no se noi cho, k wen ai thi ko bao j nop duoc :< fi dich vu khi minh hoi la 300-350$, kinh thiet do!
    ghet wa bay j fai gap rut lam giay to cho day du rui len hoi lai coi sao, tai ho so gui di hop fap hoa la 10-20 ngay moi tra lai, t12 ve rui so k kip, goi wa gui lai ton time ghe, bit truoc minh da lo tu truoc rui hix, sis nao cho e y kien voi...
    Lót dép ngồi hóng mình cũng làm dạng ủy quyền giống bạn, mà bạn phone dịch vụ nào thế, nói chuyện nghe thấy ghét, bữa mình hỏi nó cũng bảo là 400, nhưng mấy cái hồ sơ thì mình tự làm được nên ko muốn phí tiền vào nó, chỉ sợ cái giấy khám sức khỏe tâm thần mà bên STP làm khó thì mình pó tay, nhưng mình cũng nghe nói là cái đó chỉ là thủ tục thui vì lúc ax về đây STP cũng bắt đi khám lại

• 45 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

minh phone ba Bui Quynh Huong j do, luc moi mua ho so la fat cho 1 dong card cu goi dai..Minh cung so vi cai giay ksk ma STP ko nhan ho so ko ta? nen minh doi den luc ho so day du, truoc khi nop ghe hoi thu may dich vu coi sao, thay ba Lieu j do noi chien cug dc Ban gau_truc bao j moi lam ho so the?

• 3,441 Bài viết

• 4,731 Được cảm ơn

Không biết mọi người đăng ký KH ở VN thế nào chứ bản thân mình cứ chuẩn bị đầy đủ về mặt thủ tục giấy tờ,phỏng vấn,có kết quả và nhận giấy chứng nhận với ông xã(người Đức),thời gian của mình bị lố mấy ngày vì bị rơi vào lễ 30.4 và 1.5 năm nay.Bây giờ mình đã đoàn tụ với chồng được gần 4 tháng.Về giấy của bên ox anh ấy có xác nhận độc thân(anh xã làm luôn Hộ Khẩu-cái này mình ko nhớ là họ có cần của ông xã hay không),giấy khám tâm thần(cái này anh bị bắt buộc khám lại tại bệnh viện Tâm Thần chỗ Hàm Tử,lệ phí dịch vụ 350.000 VNĐ sáng khám hẹn trưa lại lấy),passport:tất cả giấy tờ của ax từ bên Đức đều được dịch ra Tiếng Việt,sao y bản chính và có hợp thức hóa lãnh sự VN tại ĐSQ VN.ở Berlin.
    Phía vợ: mình là hộ khẩu TP ra phường xin làm xác nhận độc thân,sao y bản chính HK và CMND,đi khám tâm thần(250.000 vnd,khám dịch vụ luôn,bữa sau lấy)
    Đi nộp hồ sơ ở STP.TP.HCM có ax đi theo,người nhận hồ sơ xét và đọc rất kỹ và yêu cầu đóng lệ phí là 1.500.000 đ và họ phát o65tt phiếu hẹn(bao gồm ngày giờ pv và ngày nhận giấy chứng nhận kết hôn) và người xét hồ sơ yêu cầu ngày PV phải có phiên dịch(vợ không được phiên dịch cho chồng)
    p/S:chị em nào lấy chồng Đức và tiến hành làm HS ĐKKH tại STP.TP.HCM thì cứ đến trung tâm Đức Ngữ 80C Lý Chính Thắng họ có nhận làm phiên dịch và dịch tất cả giấy tờ từ Việt sang Đức,vì là trung tâm dạy tiếng Đức nên cứ tin tưởng vào chất lượng của họ.Mình và ông xã xin được cái hẹn của chị giáo viên TT và được chị tư vấn và cũng như tập dợt trước như những câu hỏi liên quan đến 2 bên nên hai vc cũng không rung.
    Phần pv thì mình sắp xếp đến sớm,lấy số TT và đợi đến lượt mình họ sẽ yêu cầu 1 người vào trước,sau đó đến người kia và cà hai cùng vào pv.Họ yêu cầu hình chụp chung,bills đt,mails cũ nhất và mới nhất,trường hợp mình họ yêu cầu rửa hình cho họ lưu HS,vài ngày sau lên hỏi kết quả là pass chỉ đợi ký giấy hôn thú.
    Mình không hề gặp khó khăn hay hoạch họe về tiền bạc,mình cũng chẳng nhờ dịch vụ chỉ là hơi cực phải chạy từ q.10 xuống q.5 rồi từ q.5 chạy lên q.I.Mọi người chú ý đọc kỹ giấy tờ coi có chính xác nếu không lại tốn công đi chỉnh sữa mất thời gian.
    Ich bin wie ich bin.Die einen kennen mich,die anderen können mich(Adenauer)
    GLÜCK, GESUNDHEIT, LANGES LEBEN UND LIEBE.

• 45 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

truong hop minh ox ve it wa, neu ko chac fai keu ong doi ngay ve lai may ngay thui chu bit sao, ma sao le fi dong cho STP cua anhanh2705 den 1,500000 vay? minh thay de co 1M ma

• 3,441 Bài viết

• 4,731 Được cảm ơn

truong hop minh ox ve it wa, neu ko chac fai keu ong doi ngay ve lai may ngay thui chu bit sao, ma sao le fi dong cho STP cua anhanh2705 den 1,500000 vay? minh thay de co 1M ma
    LP này được ghi rõ trong bộ HS ĐKKH với người NN tại STP.TPHCM,khi đóng có biên lai thu tiền hẳn hòi bạn à,mình mới KH tháng 5 năm nay mà.Các trường hợp KH sẽ giải quyết trong 21 ngày bao gồm nộp HS,PV và ký giấy KH.Muốn chắc ăn và không ma61 thời gian HS phải chuẩn bị kỹ và xin ủy quyền nộp HS và làm đơn xin bổ túc HS(xin bổ túc khám tâm thần) và làm đơn xin lùi ngày PV(copy vé máy bay của chồng).Cái này STP cho phép và ngày pv cầm HS bổ túc theo nộp kèm cho đầy đủ.
    Ich bin wie ich bin.Die einen kennen mich,die anderen können mich(Adenauer)
    GLÜCK, GESUNDHEIT, LANGES LEBEN UND LIEBE.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 202 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

minh phone ba Bui Quynh Huong j do, luc moi mua ho so la fat cho 1 dong card cu goi dai..Minh cung so vi cai giay ksk ma STP ko nhan ho so ko ta? nen minh doi den luc ho so day du, truoc khi nop ghe hoi thu may dich vu coi sao, thay ba Lieu j do noi chien cug dc Ban gau_truc bao j moi lam ho so the?
    Mình cuối tháng 2 lận, mình nghĩ chắc mấy người dv hù mình thui, chứ hồ sơ hợp lệ thì sao mà ko nhận hồ sơ được, mà cái vụ khám sức khoẻ thì ax bạn khám bên đó để đầy đủ hồ sơ thui, chứ về đây cũng phải khám lại, bưã dv kia có chỉ mình làm thế

• 45 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bo ho so minh moi mua thi chi ghi le phi la 1M thui Neu lui ngay pv duoc thi minh co the nop ho so som hon duoc ko? vi du truong hop cua minh, ax ve ngay 19/12(CN) thi it nhat la 20/12 moi di ham sktt va pv duoc, vay minh nop truoc 2 tuan, tuc la ngay 6/12, de ax minh ve 3w thi co the di pv xong rui 2 tuan sau len ky giay luon, nhu vay la ko fai lui lai ngay ve my nua.
    Ah con vu don xin bo tuc ho so(giay ksk) va don xin lui ngay pv mua o dau ban? co can fai nop chung trong bo ho so luc nop ko? co can chu ky cua ax minh k de minh bit gui wa my lun? bi j gui gap wa mac tien lam, 4 may do lan hix