CUỘC SỐNG HÔN NHÂN & GIA ĐÌNH

Thủ tục đăng ký kết hôn với người nước ngoài (tại VN)

Đến trả lời mới nhất
  • 3 Lượt chia sẻ
  • 234K Lượt đọc
  • 1.35K Trả lời

49 Người đang theo dõi

• 994 Bài viết

• 1,178 Được cảm ơn

ở đây có ai làm hồ sơ bảo lãnh theo dạng mời qua Đức ĐKKH trong trường hợp ax là người Đức bản sứ k. Share cho em chút kinh nghiệm đi :Sad:.

• 429 Bài viết

• 215 Được cảm ơn

hi ban

nghia la ax người Dức bảo lãnh vợ sang? hay là bảo lãnh người yêu sang Đức kết hôn? mình có thể share kinh nghiệm nhưng chưa hiểu rõ your question.....

• 994 Bài viết

• 1,178 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vivivanie Xem bài viết
    hi ban

nghia la ax người Dức bảo lãnh vợ sang? hay là bảo lãnh người yêu sang Đức kết hôn? mình có thể share kinh nghiệm nhưng chưa hiểu rõ your question.....
    ý bạn cũng qua Đức hả? ý Tanja là ax là người Đức, giờ muốn làm hồ sơ bảo lãnh theo dạng Ax lãnh Tanja sang Đức để kết hôn và làm giấy đăng kí kết hôn ở Đức luôn ák ( hình nhưi là dạng Hôn Phu- Hôn Thê). Nghe nói làm theo dạng này thì nhanh hơn là theo dạng đkkh ở VN. Vì Tanja chỉ tổ chức đám cưới ở VN để ra mắt mọi người thôi chứ k đkkh ở VN.

• 13 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Có ai chia sẻ kinh nghiệm ĐKKH với người NN ở HN cho m với không?? vẫn biết các thủ tục cơ bản là giống nhau nhưng chắc mỗi nơi sẽ "đòi hỏi" một kiểu nên mình muốn chuẩn bị tâm lý và tinh thần "chiến đấu" nữa ạ T_T
    Chỉnh sửa lần cuối bởi BabyYogi; 03/07/2010 vào lúc 11:30 PM.
    "Health is wealth, Peace of mind is happiness, Yoga shows the way"

• 994 Bài viết

• 1,178 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vit_mini Xem bài viết
    Tanja.....em lam giay chung nhan doc than, ban sao khai sinh, ho khau...em dem 3 cai do ( vua ban chinh+ ban photo) dem dich sang tieng Duc, cach day 3 nam chi dich o phong cong chung so 1, so 9 Pasteur Q1 ko biet gio con ko em cu len thu, dich tren do ho vua cong chung cho em luon vua re hon o dich vu, ho hen em 5 ngay len lay. Sau do em cam ve, roi photo pass cua em dem len Lanh Su Quan Duc cong chung ( luc truoc 14 usd , cong chung xong em gui sang cho ax cua em : 1 khai sinh, 1 ho khau, 1 chung nhan doc than va pass cua em ( cong chung o LSQ), sau khi nhan duoc ho so em gui, ax cua em se dem ho so cua em + pass, giay doc than, giay nha cua, bang luong 3 thang gan nhat cua him nop o So Ho Tich, roi ve nha cho no goi len bo sung gi them ko, trong thoi gian do em noi him gui ve cho em pas photo co chong chung cua him, 1 to giay bao lanh ( him la nguoi Duc nen xin giay do o dau chi ko biet, em keu him hoi thu ), roi em len LSQ lay 3 to don xin visa em dien vo ( tieng anh hoac duc tuy em) roi em nop tat ca giay to cua him va em vo LSQ, no se bat em dong tien, hen 2 ngay sau len phong van....roi em ve nha cho tui no xet...khoang 3-4 tuan ax cua em se gui ve cho em giay ngay dang ki ket hon o Duc do so ho tich cap, em nop tiep vo, neu ho so em no chap nhan no se keu em dat ve' .... chi biet ti' ti' de huong dan em vay thoi.
    P/S: KHI DICH GIAY TO EM NHO DICH THANH 3 HOAC 4 BANG NHA.
    www.ho-chi-minh-stadt.diplo.de
    em vo do tham khao them. Hy vong thong cua chi giup gi dc cho kung. :LoveStruc:
    Em nghe nói có vụ khám Thần Kinh nữa mà k biết có vụ khám sức khỏe k. Em sợ thử máu lằm, lần này cũng lấy cả ống máu, đau chết đi được :Crying:

• 994 Bài viết

• 1,178 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vit_mini Xem bài viết
    chị họ của vịt cung lay chong Duc a' Tanja, she di nam 2005, luc do she di hon the thi ko co kham suc khoe ji het, chi lam giay to roi wa do thoi, con bay gio co thay doi ji ko chi cung chua biet, thuong thi dien vo chong ve vn ket hon moi kham suc khoe a' :Worried:
    Trời, em cũng mong zậy. Em sợ thử máu lắm luôn, rút ra 1 ống máu chắc đau chết quá :Sigh:

• 71 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

đọc xong chi tiết....muốn đổi ý luôn. Axa mình thì nói có dịch vụ lo. Dịch vụ mà lo thì mình có chạy lên chạy xuống như vậy hok mọi người? hic

• 28 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Sunny-W Xem bài viết
    Chao ca nha,
    Doc topic nay huu ich qua. Vi cuoi nam nay ve Vn cuoi. Nhung nghe noi phien phuc vay cung hoi so. Nhung co ban khuyen minh, 2 Vc nen di du lich nuoc ngoai, roi dang ky ket hon o do luon. Minh muon di du lich Singapore roi dang ky ket hon luon. Neu nhu vay khi ve VN co can phai dang ky ket hon nua khong?
    Mong cac ban cho minh vai y kien.
    Thank You!
    Mình cũng cùng chung thắc mắc! Có thể qua Sin đk kết hôn được không? Mình sống ở Mỹ, còn bx thì ở VN...tháng 1/2011 mình đám cưới nhưng thấy thủ tục đkkh với người nước ngoài thấy rườm rà hơi fiền.

• Pui
    • 7 năm
    • 339 Bài viết

• 388 Được cảm ơn

Nếu bạn muốn đkkh ở Sing thì bạn phải file notice of meriage trước đó ít nhất 3 tuần, rồi phải ở Sing liên lục trong vòng 15 ngày trước khi đăng ký đó, nên mình nghĩ nếu bạn tính đi du lịch ko thôi thì hơi bị oải đó . Bạn tham khảo thêm ở đây nè: http://app.rom.gov.sg/internet/index.asp

• 28 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lee_van1610 Xem bài viết
    Mình mới đăng ký hết hôn xong , mà phải gọi là " mua giấy kết hôn " mặc dù 2 vợ chông mình là thật ,vì ko chịu nối " áp lực " mấy chị sở tư pháp nhưng mình cám ơn chủ topic nhìu lắm ! Ko bik vì người ta ko muốn chứng nhận mình là vợ chồng hay sao đó , mà mình thấy làm giấy kết hôn còn khó hơn đi xin làm dâu
    cho mình hỏi 1 câu gà tồ nha mẹ nó. Khi nhận giấy chứng nhận kết hôn thì trên giấy ngoài việc ghi tên 2 bên và ngày kết hôn thì có ghi thêm kết hôn lần thứ mấy hay ly dị bao nhiêu lần ko hả bạn? Cám ơn mẹ nó nhiều.