CUỘC SỐNG HÔN NHÂN & GIA ĐÌNH

Thư gửi những người vợ ngoại tình!

Đến trả lời mới nhất
  • 6 Lượt chia sẻ
  • 5.33K Lượt đọc
  • 47 Trả lời

4 Người đang theo dõi

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 4 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Mình vô tình phát hiện ra đoạn chat của vợ mình và hắn. Chưa hẵn là nói năng nhớ thương nhưng cái cách vợ mình và hắn chat với nhau làm cho mình khá bất ngờ vì lâu nay mình luôn tin tưởng vợ mình 100% và mình không bao giờ nghĩ rằng một người vợ, người mẹ như vợ mình mà lại còn ăn nói lả lơi như vậy.
    Đau đớn vô cùng là cảm xúc của mình. Mình đã hỏi vợ về chuyện này và vợ mình thề thốt rất nặng là không có chuyện gì cả. Mình đã lên tận cơ quan thằng đó để gặp mặt nhưng rất tiếc không gặp được nên mình chỉ có thể nói qua phone và nó cũng thề thốt là không có gì cả.
    Thằng đó cũng có gia đình, có con, là viện trưởng của một phân viện. Mình có nói với vợ và thằng đó là nếu có gì thì nói rỏ ràng để mình tạo điều kiện đến với nhau. Mình sẽ gặp và nói giúp với vợ thằng đó tạo điều kiện luôn. Nhưng cả vợ mình và thằng đó đều phủ nhận là không có gì.
    Dù mình chưa phát hiện ra chuyện gì kinh khủng hơn nhưng mình đau và buồn vô cùng. Niềm tin và sự tôn trọng đổ vỡ. 10 ngày nay mình không nhìn vào mặt vợ nhưng vì con nên phải đóng kịch cho qua nỗi đau này.
    Mình là chủ doanh nghiệp, ra ngoài xã hội hay về nhà mình không có gì phải thua kém. Xét về hình thức mình được đánh giá là rất đẹp trai và đàn ông. Vậy mà niềm kiêu hãnh của mình đã bị đánh gục.
    Các bà vợ ngoại tình thân mến! Cách nhanh nhất để giết chết người chồng của mình, người cha của con mình là bạn ngoại tình. Không có nỗi đau đớn, nhục nhã nào hơn nỗi đau này!
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Chọn chồng – Mời các bạn cùng chia sẻ quan điểm !

Người phụ nữ sướng hay khổ là nhờ vào người đàn ông họ lấy làm chồng. Như vậy việc chọn được người...

• Topic: Dành cho những người thích ngoại tình ko ràng buộc

Tôi mở toppic này dành cho mọi người thích ngoại tình cũng như chính tôi, tôi đã có gia đình và 2 con nhưng tôi lại rất thích ngoại tình, ngoại tình ko ràng buộc ngoại tình những lúc chúng ta cần, cuộc sống vợ chồng có rất nhiều điều khó nói, ví dụ như tình dục,tâm sự, có những đôi vợ chồng, vợ...

• Chút sáng tạo cho món bánh nho nướng rượu Rhum

Gắn bó với nghề đầu bếp hơn 20 năm, người chiến thắng cuộc thi Iron Chef 2012 – đầu bếp Lê Xuân Tâm...

• Thư gửi những người đàn ông đã có vợ (Đi cọp về)

Trong đời sống hiện đại, chuyện những người vợ ngoại tình không còn là chuyện hãn hữu nữa. Trước kia, những người vợ ngoại tình sẽ bị trừng phạt vô cùng nặng nề của gia đình chồng và xã hội. Nhưng ngày nay, với một xã hội văn minh và bình đẳng, những hình phạt như thế không còn được áp dụng. Nhưng...

• Mẹ chồng - con dâu

Chào các bạn, tôi vẫn hay vào một số diễn đàn tâm sự và đọc những tâm sự về MC-ND và tôi cũng sắp...

• 474 Bài viết

• 666 Được cảm ơn

thật là chia sẻ nhưng mà dù sao chưa xảy ra chuyện gì ngoài mấy đoạn chat mà anh.
    kể ra cũng có những con vợ đã sung sướng đầy đủ (ít nhất là khoe cả ra ngoài) nhưng vẫn lẳng lơ, khêu gợi lũ đàn ông và cho là chả có gì nghiêm trọng.
    Nhưng có thể vợ anh chưa đến nỗi nào đâu, nhiều khi chỉ đùa quá trớn thôi rồi gặp anh nhạy cảm quá nên hơi quá chăng.
    Bình tĩnh kẻo mất khôn nha anh.
    Hãy luôn đặt bản thân lên hàng đầu, với điều kiện bạn đã đủ chín chắn để tự quyết đời mình!
    Sống có ý nghĩa là có gì đó giúp ích cho đời để theo đuổi và chăm lo, chỉ vậy thôi ^^!
    Hãy thu lượm ở mỗi người những điều tốt, cái hay chứ đừng mơ biến mình thành họ!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 20 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Pn bây h dễ ngoại tình lắm, chứ ko chung thủy như pn ngày xưa đâu. Vì thế tốt nhất là nên kiểm soát một chút, nhưng ko để lộ ra cho bà xã biết mình đang bị kiểm soát, nên ngăn chặn từ trong trứng nước chứ đừng để đến lúc xảy ra như anh. Vì anh em mình là đàn ông có một cố tật là ko thể chấp nhận vợ ngoại tình, khi đã xảy ra thì hpgd chắc chắn mất đi ko thể cứu vãn dc.
    • 1,316 Bài viết

• 2,168 Được cảm ơn

Chỉ có pn bjo mới dễ nt chứ đàn ông chắc dễ từ lâu rồi bạn Dungit nhỉ.
    Đàn ông hay pn,thời này hay thời trc thì chuyện nt vãn là muôn thuở nên đừng vì con sâu mà đánh giá tất cả..
    Chia buồn với chủ top,có ông chồng rất đẹp trai và có tài mà chị nhà vẫn "say" bên ngoài thì chả hiểu chị ấy muốn gì nữa...
    Cứ để tjan xem anh có thể tha thứ hay chị ấy lấy lại niềm tin từ anh k...
    💰💰 tiền tỉ em không có nhưng tiền lẻ em có cả tỉ 💰💰
    • 345 Bài viết

• 624 Được cảm ơn

Anh ơi!!!Bình tĩnh đã nào,em chả bênh gì những chị đã có gđ rồi mà còn chat chít đưa đẩy,nhưng cũng cần phải thật sáng suốt mới suy xét chính xác được mà!
    Chỉnh sửa lần cuối bởi hoacucvang80; 12/04/2013 vào lúc 10:02 PM.
    Mình giỏi thật .
    Chả hiểu gì mà vẫn làm xong.
    Làm xong mà vẫn chả hiểu gì.......

• 334 Bài viết

• 710 Được cảm ơn

đàn ông hay phụ nữ mình nghĩ tỉ lệ ngoại tình ngang nhau 50-50 thôi. trên wtt này chủ yếu chị em pn vào tâm sự nên toàn thấy kể về đàn ông bội bạc, nhưng cá nhân mình đã yêu 3 em, thì thấy 2 em lăng nhăng và phản bội rồi. lên mấy diễn đàn như vozforums cũng toàn thanh niên chuẩn men vào than bị bạn gái cắm sừng. haaizziii
    • 305 Bài viết

• 130 Được cảm ơn

Chia se Voi a. E da tung bi ny e noi rang ko thich dung chung do Voi nguoi khac. Mac du e ko he lam j sai trai khi yeu ny e. Truoc khi yeu ny e, e co yeu va xyz nhieu. Nhung the Voi troi, den h phut' nay, e van ko co ti' to tuong nao den ai khac. That dau long. Haizz. Binh tinh nao! Im Lang thoi a a. Noi ra cung vo ich'. Vi con. Manh me Len a.
    • 21 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Bạn ơi. Bạn nên xem lại cách làm của mình nhé, đi gặp người ta như vậy có nên không? Thật ra những lời chat chit chỉ là tán gẫu cho khỏi strees thôi bạn à, vợ bạn có nt thật không thì phải có thời gian thì mới có thể trả lời được, đừng hạnh động quá lỗ mãng như vậy, bạn làm vậy là đã vô tình đẩy vợ ra xa mình rồi đó. Hãy bình tĩnh lại đi, chỉ cần nói bóng gió trêu đùa giữa 2 vợ chồng là vợ bạn chắc chắn sẽ hiểu ý và tự biết dừng lại vì thấy chồng mình thật cao thượng, nhưng hành động tới công ty của người kia, gọi điện này nọ lại vô tình để vợ bạn thấy bạn thật tầm thường, sẽ đẩy vợ bạn đi xa hơn đấy. Chúc bạn giữ được HP của mình
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,873 Bài viết

• 4,367 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Dungit Xem bài viết
    Pn bây h dễ ngoại tình lắm, chứ ko chung thủy như pn ngày xưa đâu. Vì thế tốt nhất là nên kiểm soát một chút, nhưng ko để lộ ra cho bà xã biết mình đang bị kiểm soát, nên ngăn chặn từ trong trứng nước chứ đừng để đến lúc xảy ra như anh. Vì anh em mình là đàn ông có một cố tật là ko thể chấp nhận vợ ngoại tình, khi đã xảy ra thì hpgd chắc chắn mất đi ko thể cứu vãn dc.
    Anh có phải ng đánh vợ đến bất tỉnh, hộc cả máu ko nhỉ
    Men see it as an achievement to sleep with many women, the real achievement is to find that one woman who will deal with your sh*t for many years
    • 2,873 Bài viết

• 4,367 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chuabaogiohoihan87 Xem bài viết
    đàn ông hay phụ nữ mình nghĩ tỉ lệ ngoại tình ngang nhau 50-50 thôi. trên wtt này chủ yếu chị em pn vào tâm sự nên toàn thấy kể về đàn ông bội bạc, nhưng cá nhân mình đã yêu 3 em, thì thấy 2 em lăng nhăng và phản bội rồi. lên mấy diễn đàn như vozforums cũng toàn thanh niên chuẩn men vào than bị bạn gái cắm sừng. haaizziii
    Ko thể nói ngoại tình ở vn là 50-50 đc. Tỷ ệ ngoại tình ở châu á là 18% ở nam và 5,1% ở nữ. Khác hẳn so vs phg Tây, 24% ở nam và 19% ở nữ. Xét về châu á nói riêng thì tỉ lệ ngoại tình ở nữ cao nhất lại nằm ở các quốc ga Thái Lan, Sing, Hongkong.... chn 50-50 rất khó xả ra
    Men see it as an achievement to sleep with many women, the real achievement is to find that one woman who will deal with your sh*t for many years
    • 45 Bài viết

• 138 Được cảm ơn

Gớm, các ông chồng chỉ cần vợ mình chat chit với zai đã phát rồ lên. Thế còn các ông thì ngủ mịe với con khác lại kêu đấy chỉ là vì tình dục với cả là sai lầm nọ kia và muốn được tha thứ. Vợ anh mới chat chit chứ đã làm gì đâu. Giờ phải tìm hiểu xem tại sao chị nhà lại thế. Vì anh ko quan tâm, ko lãng mạn hay anh cũng từng ngoại tình? Nếu ko phải vì lý do gì mà chị nhà ăn no rửng mỡ giống con hồ ly nhà mình thì tiễn luôn đi, loại lăng loàn bản chất thì chả cần phải giữ. Nói thật trước khi chồng tôi thú nhận việc chồng NT tôi cũng từng có thời gian chat chit, đi uống cà fe với một người. Chúng tôi nói chuyện bỗ bã nếu ai đọc được cũng sẽ tưởng có chuyện gì kinh lắm nhưng thực chất tôi chả yêu đương gì sất. Giờ khi biết chồng ngoại tình, căm thù lắm nhưng tôi cũng chả muốn xxx hay gì gì với người tôi hay chat. Nói để anh hiểu, đôi khi phụ nữ chat với zai cũng chỉ để thỏa mãn cái tôi, muốn có cảm giác được ai đó quan tâm vì chồng quá vô tâm thôi chứ chưa chắc đã yêu đương hay có tình ý quái gì cả.
    • 222 Bài viết

• 426 Được cảm ơn

nếu chưa bắt được trai trên gái dưới đừng kết luận vội. bản thân em là đàn bà, chưa ngoại tình phát nào nhưng nếu đoạn chát hay tin nhắn thì nếu nhiều bà vợ đọc được cũng nghi, Nhưng sự thật có những ng em gặp uống say xong về. chả hại gì đời giai ng ta. hehehehe
    suy nghĩ thoáng tý đi anh ạ
    • 932 Bài viết

• 465 Được cảm ơn

Với em gái của vợ mà còn chẳng trừ nữa...thì mọi chuyện sẽ chưa kết thúc đâu, không có em bạn, nó sẽ có đứa khác thôi, Bạn còn trẻ tương lai còn dài, còn nhiều cơ hội đừng gắn đời mình với một thằng bất lương như thế. Với em gái của bạn thì nên giúp đỡ nó hiểu ra lý lẽ để tránh nghe những lời đường mật của thằng kia dỗ ngọt nữa, hãy ở bên cạnh nó, chia sẽ với nó để hiểu rõ hơn nội tình và hiểu rõ em bạn hơn. Mình cho rằng em bạn chẳng qua bị thằng chồng quá xảo quyệt của bạn lừa thôi. Đáng thương hơn là giận
    Mod à, em nhờ tý, Em đang cần tìm mua Chung cư bác náo có ới em độ 1 tỉ hơn tỉ kém là được. Em đã nghía Khu Bình Khánh Q2. Có mẹ nào muaở đó không, cho em tý kinh nghiệm

Sinh nhật Bo - Off CMTL WTT
    http://my.opera.com/2thangcu/blog/in...E1%BB%A7a%20Bo
    • 262 Bài viết

• 179 Được cảm ơn

Đàn bà như em là thế, dễ ngã dù là có yêu thương chồng mấy, ra ngoài nghe ngon ngọt thì dễ động lòng, buông mấy lời lả lơi ( nhưng chỉ 1 tỉ lệ nào đó thôi ko phải tất cả), mặc dù họ ko muốn ngoại tình, ko có ý định ngoại tình ( về tình dục). Có những người ngoại tình theo nhiều cách ( qua lời nói, tình dục, giấc mơ, xem sex...) do nhiều lí do ( thiếu tình cảm, ko hợp nhau về chuyện chăn gối, bị quyến rũ...). Chia buồn với anh khi phải gánh nỗi đau như vậy, nhưng còn nước còn tát, kéo vợ quay về đi anh, khi còn chưa có gì xảy ra còn hơn là để muộn màng, khi đó anh đau còn hơn vạn lần, con cái nó cũng bị ảnh hưởng, và hình tượng về người vợ sụp hoàn toàn. Thức tỉnh sự yếu lòng của chị. Ngậm đau mà nhường bước, tâm sự và khơi lại tình yêu. Nghe như anh nói thì anh là 1 người đàn ông tốt, mà chị như thế. Tủi thân em chồng chẳng giàu có cũng chẳng tốt đẹp, chẳng quan tâm, quá khứ cũng lén lút với 1 con đàn bà đã có chồng sắp cưới. Cưới nhau về ko hề có tiếng nói chung, ko hề có sự chia sẻ, iko có 1 chút cố gắng, quan tâm đến ai, kể cả con mình, cả chuyện tình dục cũng chỉ là qua loa để giải quyết chứ chẳng cần nghĩ em muốn gì. Giờ em cũng khao khát yêu thương cũng muốn ngoại tình nhưng vì xấu xí, cũng chẳng ma nào để gửi lòng mà ngoại tình dc. Nhiều đêm em mơ thấy 1 người đàn ông, yêu thương mình quan tâm mình, đâm ra em lại tơ tưởng về 1 người ko có thực. Có nhiều lần em đã cố níu kéo, tâm sự, viết thư, giận dỗi, khuyên nhủ, thay đổi cả bản thân mình, chiều chuộng chồg...nhưng ko có ích gì, có lẽ em chả là cái gì cả. Đi ra đường chồng gọi em là mụ này mụ nọ với bạn bè mặc dù ở nhà em chưa lớn tiếng, ép chồng làm gì bao giờ. Nếu 1 ngày nào đó, em ngoại tình, thì em có phải là người có tội ko. Em hoang mang, và tội lỗi mỗi lần them khát chuyện đấy, nhưng ko phải với chồng. Vì em cảm thấy trong chuyện đấy, em thực sự ko có ấn tượng gì với chồng cả. Chồng làm em trở nên nguội lạnh rồi, có nhiều lúc cố để thắp lại cảm giác nhưng em cũng chả cám thấy gì nữa. Em yêu chồng lắm, nhưng lại thấy lạnh nhạt chuyện chăn gối, em cần dc yêu thương, cần dc đáp ứng nhu cầu thể xác từ 1 người khác. Em muốn ngoại tình. Có lẽ em hư hỏng, tội lỗi, mặc kệ.
    ... Đi kèm lời cảm ơn là nhấn thanks cho mình, mình sẽ rất vui, cám ơn mọi người vì quan tâm đến những lời nói và ý kiến của mình ...
    ... Chia sẻ và lắng nghe để các con khỏe mạnh hơn, có 1 tương lai tươi sáng hơn ...
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,384 Bài viết

• 2,584 Được cảm ơn

Chết rồi, nếu có ngày chồng mình xem chat của mình thì toi củ tỏi, mình với 1 anh bạn chiên gia gọi nhau là bà xã, ông xã, vợ của anh ban đó toàn gọi mình là bà 2 huhu...chat với nhau toàn trêu nhau bậy bạ....huhu...phải rút kn mới được, k lại vô tình vạ lây....
    • 334 Bài viết

• 710 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mebeuyen Xem bài viết
    Chết rồi, nếu có ngày chồng mình xem chat của mình thì toi củ tỏi, mình với 1 anh bạn chiên gia gọi nhau là bà xã, ông xã, vợ của anh ban đó toàn gọi mình là bà 2 huhu...chat với nhau toàn trêu nhau bậy bạ....huhu...phải rút kn mới được, k lại vô tình vạ lây....
    họa vô đơn chí!
    • 334 Bài viết

• 710 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dongsongxanh2007 Xem bài viết
    Ko thể nói ngoại tình ở vn là 50-50 đc. Tỷ ệ ngoại tình ở châu á là 18% ở nam và 5,1% ở nữ. Khác hẳn so vs phg Tây, 24% ở nam và 19% ở nữ. Xét về châu á nói riêng thì tỉ lệ ngoại tình ở nữ cao nhất lại nằm ở các quốc ga Thái Lan, Sing, Hongkong.... chn 50-50 rất khó xả ra
    50 ở đây mình ko ám chỉ 50 % số lượng đàn ông hay phụ nữ. mà 50-50 có nghĩa là tỉ lệ ngang nhau, ko bên nào chịu kém cạnh bên nào. còn những số liệu bạn đưa ra, nó có tính tham khảo thôi. số liệu chuẩn nhất là nghiệm từ bản thân mình, các mối quan hệ của mình, bạn bè, anh em, đồng nghiệp,,,.
    • 179 Bài viết

• 184 Được cảm ơn

Giờ thì có thể nói phụ nữ mà đi làm văn phòng thì khả năng bị dụ ngoại tình rất dễ . Xã hội như ngày nay rồi mà phụ nữ còn sống tình cảm quá, dễ bị đàn ông chăn dắt . Haizzzz !
    • 179 Bài viết

• 184 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi xu500le Xem bài viết
    Đàn bà như em là thế, dễ ngã dù là có yêu thương chồng mấy, ra ngoài nghe ngon ngọt thì dễ động lòng, buông mấy lời lả lơi ( nhưng chỉ 1 tỉ lệ nào đó thôi ko phải tất cả), mặc dù họ ko muốn ngoại tình, ko có ý định ngoại tình ( về tình dục). Có những người ngoại tình theo nhiều cách ( qua lời nói, tình dục, giấc mơ, xem sex...) do nhiều lí do ( thiếu tình cảm, ko hợp nhau về chuyện chăn gối, bị quyến rũ...). Chia buồn với anh khi phải gánh nỗi đau như vậy, nhưng còn nước còn tát, kéo vợ quay về đi anh, khi còn chưa có gì xảy ra còn hơn là để muộn màng, khi đó anh đau còn hơn vạn lần, con cái nó cũng bị ảnh hưởng, và hình tượng về người vợ sụp hoàn toàn. Thức tỉnh sự yếu lòng của chị. Ngậm đau mà nhường bước, tâm sự và khơi lại tình yêu. Nghe như anh nói thì anh là 1 người đàn ông tốt, mà chị như thế. Tủi thân em chồng chẳng giàu có cũng chẳng tốt đẹp, chẳng quan tâm, quá khứ cũng lén lút với 1 con đàn bà đã có chồng sắp cưới. Cưới nhau về ko hề có tiếng nói chung, ko hề có sự chia sẻ, iko có 1 chút cố gắng, quan tâm đến ai, kể cả con mình, cả chuyện tình dục cũng chỉ là qua loa để giải quyết chứ chẳng cần nghĩ em muốn gì. Giờ em cũng khao khát yêu thương cũng muốn ngoại tình nhưng vì xấu xí, cũng chẳng ma nào để gửi lòng mà ngoại tình dc. Nhiều đêm em mơ thấy 1 người đàn ông, yêu thương mình quan tâm mình, đâm ra em lại tơ tưởng về 1 người ko có thực. Có nhiều lần em đã cố níu kéo, tâm sự, viết thư, giận dỗi, khuyên nhủ, thay đổi cả bản thân mình, chiều chuộng chồg...nhưng ko có ích gì, có lẽ em chả là cái gì cả. Đi ra đường chồng gọi em là mụ này mụ nọ với bạn bè mặc dù ở nhà em chưa lớn tiếng, ép chồng làm gì bao giờ. Nếu 1 ngày nào đó, em ngoại tình, thì em có phải là người có tội ko. Em hoang mang, và tội lỗi mỗi lần them khát chuyện đấy, nhưng ko phải với chồng. Vì em cảm thấy trong chuyện đấy, em thực sự ko có ấn tượng gì với chồng cả. Chồng làm em trở nên nguội lạnh rồi, có nhiều lúc cố để thắp lại cảm giác nhưng em cũng chả cám thấy gì nữa. Em yêu chồng lắm, nhưng lại thấy lạnh nhạt chuyện chăn gối, em cần dc yêu thương, cần dc đáp ứng nhu cầu thể xác từ 1 người khác. Em muốn ngoại tình. Có lẽ em hư hỏng, tội lỗi, mặc kệ.
    Ngoại tình đi bạn ơi !
    • 20 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dongsongxanh2007 Xem bài viết
    Vậy đàn ông ngoại tình với đàn ông à
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3