• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.73K Lượt đọc
  • 29 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 36 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Tôi muốn kể cho mọi người về cuộc sống gia đình của tôi để mọi người cho tôi biết ý kiến là nên đi tiếp hay dừng lại. Tôi có một tuổi thơ k được hạnh phúc, bố mẹ li dị từ khi tôi mới học lớp 2, cho nên từ bé tôi đã tập cho mình tính tự lập và đặt cho mình tiêu chí là sẽ không lấy người có tính cách giống bố mình. Tôi đến tuổi lấy chồng, tôi k xinh đẹp nhưng cũng có người dòm ngó. Vậy mà, tôi chỉ quan tâm đến một người, mà người đó đã có 1 đời vợ nữa chứ. Tôi k hiểu mình nữa, trai tân đâu k lấy lại lấy người... Có lẽ mọi người cũng thắc mắc đúng k, tôi thì thiếu thốn tình cảm từ nhỏ, nên khi gặp anh, anh quan tâm đến tôi, đến mẹ tôi lúc mẹ tôi ốm đau khiến cho tôi cảm động, tôi đồng ý lấy anh. Sau hôm cưới một tháng, anh hoàn toàn thay đổi tính cách, k phải như lúc mới quen nữa, phải công nhận đàn ông đã 1 đời vợ giỏi giấu tính cách thật của họ, tôi đã bị sốc, anh đã trở thành một con người khác hoàn toàn. Anh k còn quan tâm gì đến mẹ tôi nữa, những khi bà ốm tôi rủ sang thăm bà thì lúc anh bảo anh mệt, có lúc thì bảo anh đi có việc rồi em đi một mình đi. Nói thật, lúc đó tôi chán lắm nhưng đang có bầu nên tôi nhẫn nhịn chịu đựng, vì mình phải lo cho mẹ mình chứ, k lo thì làm gì có ai. Rồi tôi cũng đã hai nhóc, cũng muốn đi làm nhưng chồng tôi k muốn cho đi làm, bắt ở nhà trông con, tôi cũng đành nhịn để cho gia đình êm thấm. Nhưng người nhà anh thì suốt ngày nói cạnh nói khóe là tôi k muốn đi làm thích ở nhà chồng nuôi, mà còn rất nhiều câu khó nghe. Vợ chồng tôi ở chung với gia đình của anh trai chồng tôi, mọi người thừa biết là k bao giờ hai nàng dâu sống được với nhau trong 1 nhà, phải nói là tôi nhịn quá giỏi, đến nỗi bạn tôi đến chơi chứng kiên mà thốt lên là tao phục mày thật, là tao có lẽ đã nổ rồi. Vợ chồng tôi đã mua được nhà riêng, vậy mà anh k chịu ra ở riêng mà lại cho người khác vào thuê, hỏi thì bảo phải tích góp để mua thêm cái nữa vì nhà tôi có hai thằng cu, tôi cũng thôi k đòi ở riêng nữa, nhưng tôi đòi phải ăn riêng. Chồng tôi k đồng ý. Cảm thấy mâu thuẫn với chị dâu quá nên tôi quyết đinh ba mẹ con tôi ăn riêng, còn chồng tôi thì vẫn ăn chung với gia đình kia. Tôi cũng biết là chồng tôi ở giữa vợ và chị dâu là rất khó xử, nên tôi k ép chồng tôi phải theo mình. Nào đã k chung đụng gì nữa mà chị dâu tôi suốt ngày mỉa mai tôi lấy chồng tôi vì tiền thì cố mà chịu, chồng tôi kiếm cũng được nên chị dâu tôi nịnh chồng tôi lắm, toàn nói xấu sau lưng tôi cho chồng tôi. Tôi buồn lắm, ngừoi nhà anh ai cũng nghĩ tôi lấy anh vì tiền, chỉ có người trong cuộc mới hiểu được. Đã bao nhiêu lần tôi viết đơn rồi lại xé khi nhìn hai đứa con bé bỏng 1 đứa 3 tuổi và 1 đứa 1 tuổi tội nghiệp quá, tôi k muốn chúng có tuổi thơ giống tôi, k sống cùng cả bố và mẹ, lại thiếu thốn tình cảm giống mình. Mọi người thấy có vợ chồng nào sống chung mà lại mỗi người một mâm như gia đình tôi k? Chồng tôi quá nghe gia đình mà k quan tâm gì đến vợ con cả. Thật sự tôi chán lắm rồi, sức chịu đựng của tôi có giới hạn thôi. Mọi người hãy cho tôi lời khuyên tâm trạng tôi đang rối bời?
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 36 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Đây là những dòng tâm sự của tôi, tôi chỉ viết sơ qua thôi chứ viết hết lên thì phải mất mấy trang. Các bạn đọc xong cho tôi hãy góp ý cho tôi nhé.
    • 3,599 Bài viết

• 10,534 Được cảm ơn

anh này lạ nhỉ? có khi nào yêu bà chị dâu chăng? cơm với vợ và 2 con mình ko ăn, lại ăn riêng 1 mình cả bà chị dâu? thế ông anh rể ra sao? có thái độ gì? chuyện lạ có thật. Có khi nào?????
    Em iêu gâu gâu nhà em
    • 36 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

K có chuyện lửa rơm gì đâu bạn ạ mà ngày trước nhà đấy cưu mang chồng tôi nên bây giờ có lẽ chồng tôi muốn trả ơn. Ai cũng hỏi tôi câu giống như của bạn, vì bà chị dâu tôi vừa béo, vừa xấu lại vừa già nữa. Tôi bảo có thể trả ơn bằng cách khác, k nhất thiết là phải ở chung thế này. Nhưng chồng tôi k chịu, cứ bảo cố ở thêm mấy năm nữa, con lớn rồi ra ở riêng. Tôi là tập 2 của chồng mà buồn lắm bạn ạ, nhười khác thì được chồng chiều, còn tôi thì phải chiều lại.
    • 229 Bài viết

• 172 Được cảm ơn

Đọc những dòng tâm sự của chị, thấy hoàn cảnh của chị thật éo le.
    Phụ nữ chúng ta khi có con vào, tất cả là vì con. vì tương lai của chúng mà chịu đựng tất cả.
    Có chị em không thể chịu đựng được thì mới tiến đến giải thoát cho nhau. Đường ai lấy đi.
    Trường hợp của chị, chị đã bao giờ nói thẳng thắn với chồng chị. Hỏi chồng chị vì sao mà anh ấy lại hành động và cư xử như thế chưa? Và anh ấy nói gì khi chị hỏi như vậy?
    Hạnh phúc của mẹ là nhìn thấy con yêu mỗi ngày!
    • 36 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Mình cũng hỏi nhiều lần rồi, chỉ nhận được câu trả lời muốn tương lai của các con sung sướng thì phải chịu khổ. Câu trả lời cụt ngủn như vậy. Mình vừa buồn vừa chán, nhiều lúc mình còn k biết đi đâu về đâu cả.
    • 197 Bài viết

• 72 Được cảm ơn

Bạn muốn tâm trạng thoải mái thì hãy sống tiếp nửa cuộc đời còn lại như mẹ bạn ! Hãy nhìn vào mẹ làm gương, bạn sẽ tìm ra cách giải quyết!
    Chúc bạn may mắn!
    Đào hoa đâu phải là một cái tội & Bầy tỏ tình yêu đâu phải là lầm lỗi
    • 36 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Nếu mà tôi nghĩ cho mình thì có lẽ tôi đã thoải mái từ lâu rồi. Tôi k muốn hai đứa con của tôi đứa ở với bố, đứa ở với mẹ thì tội nghiệp lắm. Tôi muốn được các bạn cho tôi thật nhiều ý kiến để tôi có thể chọn lựa được con đường đi cho mình và các con.
    • 229 Bài viết

• 172 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi danongvietnam Xem bài viết
    Bạn muốn tâm trạng thoải mái thì hãy sống tiếp nửa cuộc đời còn lại như mẹ bạn ! Hãy nhìn vào mẹ làm gương, bạn sẽ tìm ra cách giải quyết!
    Chúc bạn may mắn!
    Đó chưa phải là phương án hay. Em thì em nghĩ vậy. Không phải cứ giải quyết li hôn là xong được.

Trích dẫn Nguyên văn bởi Metoitit Xem bài viết
    Nếu mà tôi nghĩ cho mình thì có lẽ tôi đã thoải mái từ lâu rồi. Tôi k muốn hai đứa con của tôi đứa ở với bố, đứa ở với mẹ thì tội nghiệp lắm. Tôi muốn được các bạn cho tôi thật nhiều ý kiến để tôi có thể chọn lựa được con đường đi cho mình và các con.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Metoitit Xem bài viết
    Mình cũng hỏi nhiều lần rồi, chỉ nhận được câu trả lời muốn tương lai của các con sung sướng thì phải chịu khổ. Câu trả lời cụt ngủn như vậy. Mình vừa buồn vừa chán, nhiều lúc mình còn k biết đi đâu về đâu cả.
    Chị đã có 1 tuổi thơ ko như ý nên chị muốn con chị được sung sướng. Được có gia đình đủ cha mẹ. Ko chỉ chị mà hầu hết phụ nữ đều vì con cái mà giữ lại gia đình.
    Thực chất, chồng chị ko có đánh đập chị, ko chèn ép chị bằng thể xác. Em nghĩ chị nên tiếp tục vui sống với cs hiện tại. Lo cho con cái mình học hành và yêu thương chăm sóc các con. Đối xử tốt, đúng mực với gđ nhà chồng.
    Và khi có đk thuận lợi, chị cứ nc tâm sự với chồng những suy nghĩ của chị. Kiểu mưa dầm thấm lâu. Em tin rồi anh ấy sẽ hiểu...Đàn ông ng ta cũng ưa ngọt chị ạ.
    Hạnh phúc của mẹ là nhìn thấy con yêu mỗi ngày!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 36 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Mình cũng nghĩ giống bạn, đã chịu đựng ở nhà chồng đc 4 năm thì cố gắng chịu đựng thêm vì con cái vậy. Vì phướng án kia k thiết thực
    • 279 Bài viết

• 1,841 Được cảm ơn

Đi làm thôi bạn ơi, kiếm lấy một công việc khẳng định khả năng và vị thế của mình, sau đó dần dần khẳng định mình trước mọi người.
    • 4 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

nghe chi tâm sự như vậy em nghỉ chị đã có suy nghĩ của riêng mình ,chị hãy cứ sáng suốt trong mọi quyết định,quy luật cuộc sống hay thật người phụ nữ có thể vì con mà vượt qua được tất cả,em nghĩ chị cũng sẽ làm được,hãy vì các con của mình mà cứng cỏi lên chị ạ ,vì các con hãy cứ cố gắng,cố gắng đến khi nào có thể ,em ủng hộ chị,chúc chị luôn vui và mạnh khỏe để khuyên nhủ chồng và chăm lo cho các con của chị . CUỘC ĐỜI NHƯ BIỂN CẢ ,LÚC PHẲNG LẶNG ,LÚC BÃO GIÔNG ,NHƯNG RỒI NGÀY MAI CŨNG CÓ ÁNH MẶT TRỜI.
    • 269 Bài viết

• 376 Được cảm ơn

Có người để yêu
    Có việc để làm
    Có lý do để mà phấn đấu

Với mình thì đơn giản thế thôi
    • 36 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Tôi cám ơn tất cả các bạn đã góp ý cho tôi, tôi đã biết mình phải đi con đường nào rồi, chỉ nhiều khi ức chế quá k biết giải tỏa cùng ai.
    • 32 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Bạn ơi, mình cũng rơi vào hoàn cảnh gần tương tự với chủ top. Mình và MC mình hục hặc và gần như không nói chuyện với nhau. Chồng mình coi như không có gì, lúc thì nói chuyện với mẹ, lúc thì nói chuyện với vợ nhưng càng ngày anh ấy càng xa lánh mình và càng gần gũi với MC. Mình càng ngày càng cảm thấy cô độc trong chính căn nhà mà mình đã bỏ 50% ra mua. Mọi ng trong gia đình vẫn vui vẻ, coi như ko có sự tồn tại của mình, nhất là chồng mình. Nhìu lúc nghĩ bụng, thôi thì cố gắng mà tiếp tục chung sống, chồng mình không đánh đập vợ con, không hút chích rượu chè, không chơi bời gái gú...thì may phước lắm rồi...Nhưng nếu căm lặng như thế, mình cảm thấy sắp bị điên, và bây giờ, mình đành chọn cách ly thân để giải tỏa tâm lý trog một thời gian. Nhưng sắp tới như thế nào? Không biết nữa.
    • 36 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Chào mia82day! Các ông chồng của chúng ta chọn cách câm lặng như thế đều có lý do cả đấy. Họ k khéo léo sắp xếp nên mới dẫn đến như thế. Chúng ta là vợ nhưng cũng chỉ đứng sau những người thân của họ mà thôi. Mình k biết bạn đã có con chưa, nếu mà chưa có thì nên đường ai nấy đi. Chứ tình trạng này kéo dài thi so lam. Đây là mình có 2 nhóc rồi nên phải chịu thôi.
    • 9 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Mẹ Toitit ơi theo em thì đây ko thể là lí do ly hôn được. Chuyện mâu thuẫn trong cuộc sống thường nhật thôi chưa phải vợ chồng ngoại tình hay cãi chửi gì nhau mà phải tính đến giải pháp cuối cùng đó. Có khi nào vì mẹ nó mang sẵn tâm lí lấy chồng đã qua 1 đời vợ là thiệt thòi đâm dễ nản chí quá ko?
    Còn về cách giải quyết thì mình thấy đúng là ông xã nhà ý hơi nhu nhược ( giống y như cái người ngày xưa ko biết làm sao giữa mình và mẹ hắn, cứ ỳ ra). Nhưng mẹ nó càng làm rắn thì chồng càng nghĩ mình ghê gớm rồi nhất quyết theo phe bà chị dâu thì sao???
    Mẹ nó cứ phơi hết mâu thuẫn, đành hanh của bà chị dâu ra trước mắt chồng 1 cách tình cờ xem lão ý có nhức mắt mà lên cơn thương vợ thương con ko thử xem đã
    Người mà đàn ông cả đời tìm kiếm ko phải là Vợ, cũng ko phải là Người Tình, mà là Hồng Nhan Tri Kỉ
    • 36 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Nguoitinhhanoi oi! Có lẽ mẹ nó k biết là bà chị dâu này ghê gớm lắm, mà bà ý phải làm diễn viên mới đúng, 1 ngày bà ý diễn mấy vai cơ. Bản thân chồng mình cũng thừa biết là bà ý ghê gớm mà, nhưng chồng mình lại nặng vấn đề tình cảm anh em quá cho nên vợ con mới khổ. Nếu chồng mình mà k làm ra tiền, có lẽ bị bà ý đuổi đi lâu rồi. Từ ngày vợ chồng mình ở đấy, nên nhà bà ý k mất 1 đồng nào cả mà còn để dành được khối tiền, cứ có vấn đề gì trong nhà thì mình lại bị nói là người gây sự, thật sự chán.
    • 9 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Thế ông anh chồng để vợ tự tung tự tác chả có ý kiến gì à
    Người mà đàn ông cả đời tìm kiếm ko phải là Vợ, cũng ko phải là Người Tình, mà là Hồng Nhan Tri Kỉ
    • 2,578 Bài viết

• 1,549 Được cảm ơn

Cơ mà hỏi chủ top cái là có phải lấy anh này vì money như đàm tiếu không? Hay mảy may không co chút gị?
    Vouloir, c'est pouvoir
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2