CUỘC SỐNG HÔN NHÂN & GIA ĐÌNH

Tâm sự người phụ nữ sắp ly hôn

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 3.86K Lượt đọc
  • 25 Trả lời

2 Người đang theo dõi

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 5 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình chưa bao giờ nghĩ mình sẽ tâm sự như thế này, nhất là chuyện gia đình lại càng chẳng dám nói với ai,chỉ sợ bị cho là "vạch áo cho người xem lưng".Nhưng mà mình đến giới hạn rồi,không nói ra được chắc là mình điên mất thôi.Các mẹ có mẹ nào rơi vào hoàn cảnh như mình không?Giúp mình với.
    Nói qua với các mẹ một chút về bản thân mình.Mình năm nay cũng gần 30 rồi, có 1 thằng cu gần 2 tuổi.Chồng mình đã từng ly hôn và có 2 con riêng,lão hơn mình 11 tuổi.Mình không thuộc diện xinh đẹp rạng ngời nhưng cũng ưa nhìn, cũng học hành tử tế. Lúc chấp nhận lão ấy,mình cứ nghĩ lão khó mà kiếm được ai như mình,nhất là với hoàn cảnh như thế.Vậy mà....
    Buồn quá các mẹ ạ. Mình phát hiện ra là mình nhầm hoàn toàn.Hồi mang bầu thằng cu thì mình túm được lão ngoại tình với 1 đồng nghiệp cùng công ty,mà con mụ đó có trẻ trung gì đâu chứ.Hơn lão những 7 tuổi.Mình gần như sụp đổ hoàn toàn,mất lòng tin và cả sự tôn trọng nữa.Muốn bỏ nhưng lại sợ con mình chưa ra đời mà đã không có bố,tội nghiệp quá.Mình cũng sợ vất vả nữa,dù sao kinh tế cũng do lão ấy làm chủ.Với lại bố mẹ chồng cũng khuyên mình mãi,rằng đàn ông khó tránh khỏi lầm lỗi như vậy,tha thứ đi.
    Lão ấy bỏ việc,cắt đứt với người kia.Gia đình mình có thằng cu được cái rất quấn bố, bố nó cũng rất yêu chiều, mình đã nghĩ vậy là sóng gió đã qua.Ai ngờ đâu cây muốn lặng mà gió chẳng đừng,mình lại phát hiện 1 vụ ngoại tình mới nữa.Lần này thì sức chịu đựng của mình đã đến giới hạn,mình quyết định chia tay.
    Mình nghĩ người ta có thể lầm lỗi 1 lần chứ không thể hết lần này đến lần khác được.Mình nhận ra bản chất của lão chồng mình là không chung thủy,nếu mình tiếo tục tha thứ thì sẽ có những lần khác thôi.Dù mình rất thương con,sợ ảnh hưởng đến thằng bé nhưng nếu tiếp tục sống với người chồng mình không còn tin tưởng,tôn trọng và yêu thương nữa thì sẽ phí hoài tuổi thanh xuân của mình.Mình đã nghĩ như vậy, nên cũng đã thu xếp để 2 mẹ con về ngoài bắc.Mình tính sẽ xin đi làm lại,con thì nhờ ông bà ngoại trông giúp.
    Dù tinh thần đã chuẩn bị như thế,nhưng mình vẫn lo sợ quá.Các mẹ có mẹ nào đã trải qua hoàn cảnh như mình chưa?Mình sợ không biết tương lai sẽ ra sao?Không biết phải đối mặt với bạn bè người thân như thế nào?Tiền thì không có,1 nách con thơ...Nói thật,mình thấy mình là 1 kẻ thất bại thật sự.Mình đã sai lầm khi phụ thuộc vào chồng, đã ở nhà trông con mà vứt bỏ cả sự nghiệp.Minh cảm thấy chán nản quá.Không biết phải đi tiếp như thế nào đây?Giúp mình với.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 2,345 Bài viết

• 4,137 Được cảm ơn

Xin chia buồn cùng chị Chủ TOP,

Bình tĩnh đã chị, Đầu tiên thái độ của Anh xã chị vì vụ NT này thế nào?

Có ăn năn hối lối gì không? Xây khó - Phá dễ chị!
    Hấp dẫn, Quyến rũ và nóng bỏng! ĐÂY

Đây Ạ -
    Tuổi 20 Em Bước vào đời!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 178 Bài viết

• 260 Được cảm ơn

Đã ly hôn 1 lần thì nó chả sợ ly hôn đâu.
    Ko chịu đc thì bỏ, chả sao cả

• 2,345 Bài viết

• 4,137 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ieat_ChamucBaThoan Xem bài viết
    Đã ly hôn 1 lần thì nó chả sợ ly hôn đâu.
    Ko chịu đc thì bỏ, chả sao cả
    Ờ nhưng xem lại cẩn thận sự ăn năn của Bác giai đã chứ!

Nhỡ bị em kia Lừa tình thì sao? ( Hơn 7tuổi mừ)

Em hơi bênh Bác kia chút và cũng đội Mũ BH òy! Chẳng sợ ném đá
    Hấp dẫn, Quyến rũ và nóng bỏng! ĐÂY

Đây Ạ -
    Tuổi 20 Em Bước vào đời!

• 1,133 Bài viết

• 2,814 Được cảm ơn

Loại ngưởi như vậy mà để con sống gần thì sẽ ảnh hưởng. Hơn nữa tâm trạng ko tốt như bạn và trạng thái gia đình căng thẳng thì ko tốt cho tâm lý trẻ. Bạn đã mắc sai lầm khi phụ thuộc vào chồng. Sự phụ thuộc đó luôn khiến người đàn ông bỏ quên người phụ nữ của mình (dù rằng người phụ nữ đó cũng làm việc nhà như trâu như bò nhưng mấy gã đàn ông ko biết đâu bạn ạ)
    Túm lại mình hãy làm những gì tốt nhất cho con. Chưa chắc có bố là đã tốt nếu người bố đó ko ra gì.

• 80 Bài viết

• 179 Được cảm ơn

" Bệnh nghề nghiệp" roài mẹ nó ợ:Laughing:! Khổ thân mẹ nó và thằng cu,chả bít khuyên thế nào cho phải! Chia tay thì thương con nhỏ,sống chung thì đồng nghĩa với việc chấp nhận ông chồng lang chạ đấy:Crying:

• 13 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Chao ban. Ban va chong ban cung xem xem tuoi tac minh voi chong minh . Minh cung muon chia se voi ban vai dieu . Minh thi cung ko dam khang dinh cuoc song vc minh la hanh phuc , khong ai dam noi truoc dieu do ca , nhung minh cung biet duoc minh co thuc su hanh phuc ko . Mac du vc minh cung doi khi xay ra nhung chuyen tranh cai nay lua va cung tung bo di( nhung ko bao gio gian qua 48h ) vi vc minh co mot cam giac song ko the thieu nhau dc . Con ve chuyen cua ban , ban co cam nhan dc ox ban song vi ai ko ? Co yeu thuong ban ko ? Hay chi la gia tao be ngoai ? Nhung dieu do minh nghi ban cam nhan dc vi ban la vo . Con viec ban phu thuoc vao kinh te cua chong thi do la dieu ban da sai ngay tu dau roi , hiem khi gap nguoi dan ong nao kiem tien nuoi vo ma thuong vo , chiu vo lam ( do la minh noi hiem chu ko phai ko co , nhung it lam ban a ) dung bao gio phu thuoc vao kinh te cua chong, du cho ho co noi " em cu o nha , chuyen kiem tien de anh" thi cung dung nen tin, vi ho noi nhu vay nhung khi ho nuoi minh ..... Ko de nhu cau noi dau . Ho ko co tat nay cung co tat khac thoi vi ho nghi ho la chu gia dinh ma , muon lam gi ma chang duoc
    Minh nghi cai quan trong bay gio la ox ban con yeu ban ko ? Hai vo chong phai noi chuyen thang than , vi chuyen ox ban co bo nhi ben ngoai dau phai ban ghen tuong bong gio , dung ko ? Thi ong ay ko phai choi quanh co dau, con chuyen ban van con thuong ma ong ay ko con thuong ban thi ban co niu keo cung vay thoi , phai som co dap an de con tinh tiep tuong lai nua, chu song ma bi dan vat la tu minh lam kho minh thoi .

• 192 Bài viết

• 197 Được cảm ơn

Ông ấy hơn 11 tuổi thì giỏi lắm cũng chỉ được dăm ba năm nữa thôi, nếu có con zai rồi thì có thể dùng giải pháp : Cao trăn , ca trăn mang lại hạnh phúc và sự chung thủy cho mọi gia đình :Battin ey:
    .
    .

" Trời không mưa vẫn mặc áo mưa...."

• 61 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Thương chị quá. Nhưng cs cứ tiếp diễn mãi thế rồi sẽ đi đến đâu? Chị sẽ bị hành hạ về tinh thần suốt đời ư? Có đáng không chị?
    Ly dị, đúng là sẽ khó khăn, vì hiện tại, chị k có đk về kt. Nhưng còn trẻ, chị có thể làm lại từ đầu, còn hơn sống với chồng bội bạc đó. Chúc chị sáng suốt và vượt qua đc mọi sóng gió.

• 89 Bài viết

• 474 Được cảm ơn

Ngày mình quyết chia tay người chồng không chung thủy hoàn cảnh cũng gần như chủ tóp, chỉ khác là mình có công việc ổn định rồi nhưng mình không còn 1 xu trong túi vì hàng tháng phải trả nợ cho chồng mà, mình vào cơ quan ứng tiền để lo cho con, xác định có thể bản thân đói khát nhưng con thì không, rồi bắt đầu ngồi tỉnh tâm lại, ghi ra tờ giấy những việc cần làm và những việc nào cần làm trước tiên.

Đầu tiên mình muốn dọn khỏi căn nhà có quá nhiều kỉ niệm đau buồn này, mua nhà thì không thể, mình đi thuê, cố gắng tiết kiệm tiền lương hàng tháng 1 ít, rồi đối diện với hàng xóm cũ và mới , lúc đầu cứ nghĩ tới cảnh mang tiếng bỏ chồng làm mình như điên nhưng biết sao được, số phận mình như vậy rồi thì phải chịu thôi, mình bắt đầu kể với 1 đứa bạn thân, nhìn nó há hốc mồm mình cũng thấy tệ hại lắm, rồi nói với người bạn thứ 2 thứ 3... chắc có lẽ câu chuyện " tớ ly hôn với chồng rồi" được lặp lại nhiều lần quá sẽ quen miệng hay sao ấy, sau đó mình thấy mọi chuyện bình thường đâu có gì là ghê gớm lắm đâu.

Chia sẻ với bạn, cuộc đời mình do mình làm chủ, đừng để những người không đáng đó làm ảnh hưởng.
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3