CUỘC SỐNG HÔN NHÂN & GIA ĐÌNH

Tâm sự của 1 người đàn ông ngoại tình

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 84.2K Lượt đọc
  • 346 Trả lời

16 Người đang theo dõi

• 1,629 Bài viết

• 1,572 Được cảm ơn

Chỉ có thể đoán chủ top là một Voz-er.

Và thím này có vợ hay chưa thì éo biết, nhưng k phải trẻ trâu, câu chuyện chỉ có thể phản ánh là thím từng đi oánh đồn có địch, nhưng kết thúc là đồn quá kiên cố nên đành bỏ xác.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 1,629 Bài viết

• 1,572 Được cảm ơn

Tình hình có vẻ chưa ổn đâu.

• 293 Bài viết

• 237 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ShakeIt Xem bài viết
    Hoàn toàn không khác một chút nào. Mọi thứ tớ đều thực hiện cực kỳ nghiêm chỉnh, đi về đúng giờ, không bao giờ nhắn gọi ngoài giờ hành chính. Đối xử với vợ vẫn vậy. Càng ăn vụng người ta càng chùi mép kỹ. Các đôi bị lộ thường phải yêu nhau khá say đắm, không kiềm chế được thì mới bị bắt vì tin nhắn/ ôm nhau ngoài đường/ gọi điện thoại... Còn say nắng lênh phênh vớ vẩn như trường hợp của tớ thì khó lắm
    Cái này chuẩn nè, tặng hoa bác (cộng điểm vì giọng văn funny nữa!)
    Con em họ em nó cứ chửi em mãi vì NT ngu nên bị lộ, em cug~ hoang mang suốt mấy tháng rồng rã sao ng khác NT ko bị lộ còn em bị tóm dính, hic.. nay đã có câu trả lời
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 602 Bài viết

• 640 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ShakeIt Xem bài viết
    Thiên hạ có ai là giống nhau đâu mẹ nó? Đàn ông cũng có cả tỉ loại khác nhau. Mẹ nó đọc xong có biết được tớ là ai, gia đình tớ thế nào không? Chắc là không nhỉ. Đối với đa số tất cả mọi người, đây chỉ là những cái vô thưởng vô phạt, đọc cũng vui, không đọc cũng chả sao. Mẹ nó ơi nghĩ vậy cho thoải mái đầu óc đi. Hehe.
    Thế nên bác chủ top cứ shake it up lên cho cả nhà cùng nhảy, có người thì nhảy điệu valse, có người nhảy điệu "tốc váy", tùy khẩu vị

• 293 Bài viết

• 237 Được cảm ơn

oánh dấu mai xem tiếp
    em công nhận cai nghiện bồ vật hơn cai nghiện mt.. hic hic..

• 65 Bài viết

• 410 Được cảm ơn

Mục tâm sự đã từ lâu luôn là chủ đề đẫm nước mắt ,của những người vợ phát hiện chồng ngoại tình ,có con riêng .Bằng linh cảm hay vô tình phát hiện tin nhắn ,hình ảnh mà ông chồng lưu giữ lại .Cay đắng không ? mất lòng tin không ? Người vợ ấy đã phải nhọc công tìm tòi và đau khổ thế nào khi tìm bằng chứng để buộc tội chồng hết chối cãi .Hay phải đau khổ chấp nhận sống cùng người lừa dối mình để con có cha ,một gia đình không hạnh phúc .

Nay có một người Đàn ông to gan ,lớn mật nhảy vào mục tâm sự để nói ra những Lý Do ....vì sao họ ngoại tình .Cho dù thật ,giả , cho dù là ngụy biện ,cho dù là một chữ tham ,cho dù họ đã đi tới đâu trong mối quan hệ ngoài vợ ,ngoài chồng .Cho dù giọng văn có tưng tửng chứ không chau chuốt .Nhưng ...một điều rất Thật là đã nói lên những điều hiện hữu trong đời sống vợ chồng .Đó là sự nhàm chán trong quan hệ vợ chồng .Đó là người vợ đã đánh mất đi hình ảnh gợi cảm trong mắt đàn ông .Đó là không còn ánh mắt, nụ cười nũng nịu, muốn người đàn ông che chở nữa mà thay vào đó là sự cáu gắt ,sự luộm thuộm ,mùi đồ ăn mang theo vào phòng ngủ thì người đàn ông mất đi cảm hứng thể hiện Yêu Thương .Có nhiều bạn còn đặt câu hỏi sau hôn nhân hình như không còn tồn tại nụ hôn giữa vợ chồng ?

Tương tự như thế người đàn ông của Gia Đình cũng dần mất đi sự lãng mạn ,sự galant và sự bày tỏ tình cảm hàng ngày .Chính vì nghĩ họ đã thuộc về nhau vĩnh viễn không bao giờ mất đi ,hoặc ít ra cá đã cắn câu không lý gì nhét mồi vào miệng cá nữa ...hay việc của họ là kiếm tiền thì việc con cái là việc của vợ.Đàn ông ra ngoài xã hội uống bia bàn những việc vĩ mô chứ việc giúp vợ nhặt rau ,lau nhà đừng tưởng .Chính vì thế sau lưng người đàn ông thành đạt là có người phụ nữ giỏi giang ,hy sinh ,chịu đựng vì chồng ,vì con .

Đến một lúc nào đó, người vợ mệt mỏi vì sự vô tâm của chồng .Họ cũng tìm một bờ vai khác để dựa .Họ tìm đến người đàn ông khác để chia sẻ tâm sự ,tìm sự đồng cảm vỗ về ,họ thấy mình như được Sống lại thời mới Yêu .Ai mà có bản lĩnh thì chỉ dừng ở tư tưởng .Ai thiếu bản lĩnh thì khó mà bước qua cám dỗ của ...quy luật .Bi kịch lại xảy ra với 2 gia đình và vài người vô tội bị khổ theo cuộc tình ấy .Lòng tin ai bán mà mua ?

Một câu chuyện có thật ,hay hư cấu nhưng rõ ràng có sự nhức nhối ở đây .Hai từ Gia Đình Hạnh Phúc thật mong manh ở thời kỳ hiện đại này .
    Riêng Một Góc Trời ...

• 183 Bài viết

• 608 Được cảm ơn

Đọc đến đây thấy zai nhà mình hình như cũng trong hoàn cảnh này hay sao ý, anh chàng đi cưa cẩm cô nàng kiểu gì gọi điện liên tục bị vợ phát hiện, khi thú nhận với vợ có vẻ cay cú rằng chưa làm ăn gì đc gái kia, có vẻ tiếc tiếc.
    Cho đáng đời cái đồ...vớ vẩn, về nhà vợ sai việc toàn để mai, thế mà can tâm đi làm ô sin cho con khác, rõ ghét.
    Vậy thôi nhưng hở ra tí là có thể lại ngọ ngoạy được ngay, chẳng chừa được đâu, khó lắm!
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 1,646 Bài viết

• 3,271 Được cảm ơn

Oh, bây giờ thì em cũng hiểu vì sao có những khi bị quan tâm thái quá đến chuyện hình thức hóa ra là một cơn bi kịch của sự vật vã trg tâm tưởng.

Đàn ông các bác đúng là một lũ ngu đần. Từ xa xưa em vốn đã nghĩ thế rồi, đến giờ càng thấy đúng.
    Vợ là cơm nguội nhưng cũng là đặc sản của thằng khác. Trg lúc mải mộng tưởng đến cơm nhà hàng xóm thì cũng có lúc vợ bác đang cười khi hồi tưởng đến một anh muốn ăn chực cơm nhà bác.

Nếu vợ bác biết bác muốn cô ấy đẹp hơn để giúp bác đánh bật đc ẻm ngoài đường, chẳng hiểu cô ấy có coi đây là hạnh phúc ?? Để so sánh, có chăng nên hình dung ra cảnh vợ bác tặng bác thẻ tập cali4nia trị giá 20 củ với lí do mỹ miều là để chồng em đẹp hơn ra đường sẽ thành công hơn và bác hí hửng lao vào tập như con trâu điên với suy nghĩ vợ mình vì mình yêu mình. Trong khi thực tế phũ phàng là để khi vợ bác xh với bác thì cô ấy tận hưởng cái body 6 múi và lắp mặt thằng khác vào trg tâm tưởng.

Cuộc sống ko có gì là tuyệt đối, e ko lên án ai nt. Nhưng e thấy đàn ông đều có mẫu số chung. Giống như thằng ăn cắp ko ý thức đc ăn cắp là xấu, và gây thiệt hại cho ng khác. Thằng ăn cắp chỉ sợ bị phát hiện và đối diện với án tù. Có hối hận, cũng là hối hận sao hớ hênh để bị tóm, chứ tuyệt ko có ý niệm về việc làm của mình.

Cuộc đời vốn bất công, đàn bà muốn sướng như đàn ông thì cũng phải bạc và đểu như đàn ông. Cũng mang đầy một sự dối trá, là vợ ngoan dâu thảo trg gia đình và là con đĩ ngoài đường, tiền bạc quắp hết vào ng và khi chồng sa cơ lỡ vận thì vơ lấy một thằng trẻ khỏe khác vốn sơ cua sẵn mang vào nhà.

Chung thủy là cái ko nên dành cho đàn bà, mà một ng mẹ tốt là phải biết dạy con thuyết các con chó và lũ osin.
    Bác nghĩ thế có đúng ko ???
    Sinh con là lý do phụ
    Chủ yếu là hưởng thụ khi sản xuất
    9 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 1,646 Bài viết

• 3,271 Được cảm ơn

Đàn ông các bác rất ngu ở chỗ là vì các bác tán gái vừa mất công vừa mất sức mà có khi chả đc nước non mẹ gì. Trg khi đàn bà nó ngửa váy hứng dừa ra chắc cũng có dăm ba thằng phi vào, cơm no bò cưỡi. Khéo một tí thì coi như tăng gia sản xuất mà khôn một tí thì khéo lại còn có lợi cho sự nghiệp.

Đàn bà ngu là vì *** dám làm thế.
    Thử hình dung tiếp, là sau khi bác phờ phạc về nhà, thì điện hỏng đã đc sửa, nước đã đc lắp, vợ các bác xinh tuơi trẻ trung hồng hào ra đón, mời bác ăn cơm trg điệu nhạc. Bởi các anh thợ điện thợ nước đã giúp nhà bác một công đôi việc, các bác có cảm thấY tự hào ko nhỉ. Bỏ qua các yếu tố đạo đức, ng vợ có nên đảm đang như thế ko?? Một ông chồng có quyền chê vợ già, xấu, lôi thôi. Vậy một ng vợ có quyền tìm cho mình Những ng luôn sẵn lòng giúp đỡ, mang tình ra đổi, để luôn luôn tuơi mát trg mắt chồng ??? Chồng ko đủ tiền mua son phấn thì ngủ vs thằng bán mỹ phẩm. Chồng ko có tiền đổi xe đẹp thì gạ thằng bán xe.... Cuộc sống mà, ai chả thích đẹp, ai chả thích sướng.

Cs ko cãi nhau, ko mệt mỏi, như thế mới là cuộc hôn nhân hoàn hảo
    Sinh con là lý do phụ
    Chủ yếu là hưởng thụ khi sản xuất
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 281 Bài viết

• 162 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Depzaithoyroi Xem bài viết
    Đàn ông các bác rất ngu ở chỗ là vì các bác tán gái vừa mất công vừa mất sức mà có khi chả đc nước non mẹ gì. Trg khi đàn bà nó ngửa váy hứng dừa ra chắc cũng có dăm ba thằng phi vào, cơm no bò cưỡi. Khéo một tí thì coi như tăng gia sản xuất mà khôn một tí thì khéo lại còn có lợi cho sự nghiệp.

Đàn bà ngu là vì *** dám làm thế.
    Thử hình dung tiếp, là sau khi bác phờ phạc về nhà, thì điện hỏng đã đc sửa, nước đã đc lắp, vợ các bác xinh tuơi trẻ trung hồng hào ra đón, mời bác ăn cơm trg điệu nhạc. Bởi các anh thợ điện thợ nước đã giúp nhà bác một công đôi việc, các bác có cảm thấY tự hào ko nhỉ. Bỏ qua các yếu tố đạo đức, ng vợ có nên đảm đang như thế ko?? Một ông chồng có quyền chê vợ già, xấu, lôi thôi. Vậy một ng vợ có quyền tìm cho mình Những ng luôn sẵn lòng giúp đỡ, mang tình ra đổi, để luôn luôn tuơi mát trg mắt chồng ??? Chồng ko đủ tiền mua son phấn thì ngủ vs thằng bán mỹ phẩm. Chồng ko có tiền đổi xe đẹp thì gạ thằng bán xe.... Cuộc sống mà, ai chả thích đẹp, ai chả thích sướng.

Cs ko cãi nhau, ko mệt mỏi, như thế mới là cuộc hôn nhân hoàn hảo
    nói linh tinh vậy mà cũng nói được