• 0 Lượt chia sẻ
  • 25.9K Lượt đọc
  • 53 Trả lời

2 Người đang theo dõi

• Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6
    • 136 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Chào các mẹ,

Sắp đến sinh nhật của chồng mình. Mình đang băn khoăn không biết tặng gì cho ông xã đây. Vì quanh đi quẩn lại quà cho nam giới cũng chỉ là quần áo, vớ, giày dép, dây nịt...mà mọi năm mình cũng tặng rồi. À, mà mình định làm 1 cái gì đó cho lãng mạn, nôm na giống như "hâm nóng" tình yêu 2 vợ chồng vậy. Vì lấy nhau được hơn 3 năm nhưng 2 vợ chồng toàn lu bu công việc rồi con nhỏ nên ít có thời gian dành cho nhau. Các mẹ có kinh nghiệm gì thì chỉ cho mình với. Thanks các mẹ nhé.

• 251 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Sn chồng em cũng vừa mới qua. Quả thật là sau 7 năm yêu và lấy nhau, mỗi khi đến sinh nhật nghĩ nát óc mà chả biết làm j. Mua vật dụng quần áo thì mình sắm cho chồng liên tục nên đến sinh nhật mà mua nữa thì cũng chả khác j.

Chia sẻ với chị những j em đã làm trong SN chồng em. Em tặng cho OX bài hát "Bức thư tình thứ 2" bằng tin nhắn qua tổng đài 8783 kèm lời chúc hơi bị hay. (Ox em có vẻ rất thích)
    Tối về mua một bó hoa lys cắm và rủ lão í đi xem phim.

Chỉ có điều Ox về thấy hoa cắm trong nhà làm ngay 1 câu "Chắc vợ lại xin ai được bó hoa này chứ gì?"
    Em cũng chả vừa "Đâu có, vợ lượm được ấy chứ, làm j có ai cho" :Laughing:
    Đến lúc rủ đi xem phim thì bảo là thôi ở nhà xem đĩa thích hơn.
    Đấy, hết ngày sinh nhật Ox rồi.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 505 Bài viết

• 220 Được cảm ơn

Theo mình thì cũng nên gửi con về ngoại, rồi 2 đứa đi thăm lại những nơi chốn cũ như cà phê tình, rạp phim, hoặc đơn giản là ra bờ sông ngắm mưa rơi.... là lý thú lắm rồi!

Ghi chú: troixanhmaytrang... nói lên ý kiến của 1 ông chồng.

• 2,786 Bài viết

• 5,426 Được cảm ơn

Tuần sau là sinh nhật ox của mình và mình cũng nghĩ nát óc sẽ tặng gì, làm gì trong ngày đó. Mình muốn làm gì đó lãng mạn và hơi bất ngờ chút, tính là sẽ nấu bữa tối cho 2 đứa, rồi give him a lapdance .

• 3,058 Bài viết

• 615 Được cảm ơn

Em thấy mấy món quà như quần áo, ví, dây nịt... ngày thường mình làm vợ cũng hay mua sắm cho ox rồi, phải có cái gì mới mới thì hay hơn.
    Em thì sáng dậy thật sớm đi lấy hoa về để ngay trên bàn, khi chồng thức dậy sẽ thấy khác ngày thường.
    Tiếp theo em mua 1 vĩ trứng vịt - loại này là đồ chơi của trẻ con bán ngoài chợ, em vẽ hình người lên trên mỗi quá trứng, mỗi quả trứng là 1 hình khác nhau, để trên vĩ nhìn vui cực :Laughing:, ox em vừa nhìn thấy không thể nhịn cười:Battin ey:. Đơn giản mà thấy lại hay.
    Hoặc mua miếng must cắm hoa, cắt thành hình trái tim, mua hoa thạch thảo tím, ngắt từng hoa nhỏ cắm hết trái tim hoa màu tím + vài lời chúc... loãng moạn vô cùng.:Battin ey:

• 1,927 Bài viết

• 188 Được cảm ơn

Nhà mình hồi mới yêu đã có một buổi tối Noel thế này: Mình mua 2 bông hoa hồng nhung, rất nhiều nến thơm để thắp trong phòng, chuẩn bị ít đồ ăn ngon, một cái bánh ga tô, một chai rượu sâm banh và một đĩa nhạc nhảy nhẹ nhàng. Còn nếu bây giờ mình định định làm gì đó cho chồng vào ngày sinh nhật thì mình vẫn mua hoa và nến và thay vì mua đồ ăn thì mình tự tay nấu nướng một số món ăn chồng thích. Con cái gửi ông bà (nếu có thể) vì nếu có thì sẽ ảnh hưởng đến giây phút lãng mạn hiếm hoi bên chồng hiii. Nếu bạn khéo tay làm tặng chồng một cái bánh sinh nhật nữa thì mình nghĩ là perfect rồi. Chồng mình rất thích thú và vui vẻ mỗi khi mình nấu những món ăn ngon cho chồng. Mình nghĩ các ông chồng khác chắc cũng sẽ hài lòng về điều này vì người ta thường nói đường đi đến trái tim người đàn ông đi qua dạ dầy hii. Và như vậy sẽ có một buổi tối cực kỳ lãng mạn chỉ có hai vợ chồng. Sau khi ăn xong có thể ôm nhau nhảy một chút. Không quan trọng chuyện có nhảy được hay nhảy có giỏi không chỉ đơn giản là ôm nhau trong ánh nến lung linh, tiếng nhạc du dương. Rồi sau đó thưởng thức món bánh sinh nhật và uống rượu sâm banh theo mình thế là quá đủ anh xã sẽ rất ấn tượng về một đêm sinh nhật không thể nào quên.

• 244 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Mỗi người mỗi cách...còn tùy thuộc vào tính cách của Ox nữa. Tui thì nói với BX tui là: mai SN cua anh, gửi con cho nội, vc mình đi ăn. BX mình nhìn mình đắm đuối luôn.........:Battin ey:
    Chưa kể, sáng dậy sớm, giặt cho vợ 1 chậu quần áo to đùng của con bé.. rồi đi làm, nhìn theo vợ ngất ngây lun...:LoveStruc:
    Đi làm nhận tin nhắn:"em có quà cho anh".... sướng rơn..
    Về, đi ăn xong, lục lục , tìm tìm xem quá ở đâu..vợ cười bẻn lẻn...để con ngũ..em tăng cho anh... NHỨC ĐẦU:Sigh:
    CUỘC ĐỜI ANH ĐỞ KHỔ BIẾT MẤY
    NẾU MẸ EM NGÀY ẤY ĐỪNG SINH EM

• 436 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Các mẹ đầu óc lãng mạn thật đấy. SN ông xã mình hồi T8, mình thử lãng mạn tặng 1 bộ đèn đốt tinh dầu. Từ hôm đó đến nay được sử dụng đúng 1 lần.:Sad: Vì cả hai vợ chồng đều thuộc dạng "thô".
    BÀI THUỐC HAY TRỊ HO LONG ĐỜM CHO BÉ
    Hoa: 0983 152 886 / YM: truonganhhoa1908

• 520 Bài viết

• 109 Được cảm ơn

Hì , năm nay em định tổng kết lũ ảnh từ ngày xưa của 2 vợ chồng, ghép thành 1 câu chuyện tặng chồng, cũng chỉ 1 tháng nữa sinh nhật bác ấy rùi:Smiling:
    Sống là không chờ đợi
    http://ttvnol.com/f_525/1486733
    Thời trang kính mắt và túi xách giá cực rẻ hàng cực đẹp
    https://www.facebook.com/dthuhang
    Ủng hộ mẹ zin mua cho zin hộp sữa nào các bác vào xem hàng và mua cho em nó mừng

• 3,058 Bài viết

• 615 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hang_Peo Xem bài viết
    Hì , năm nay em định tổng kết lũ ảnh từ ngày xưa của 2 vợ chồng, ghép thành 1 câu chuyện tặng chồng, cũng chỉ 1 tháng nữa sinh nhật bác ấy rùi:Smiling:
    Cái avar của chị này giờ em mới nhìn kỹ :Laughing::Laughing:

• Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6