• 0 Lượt chia sẻ
  • 25.1K Lượt đọc
  • 27 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 955 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Em cũng ko biết nên để Topic này ở đâu, Nhờ mod chuyển đến book nào phù hợp nhé.
    chẳng là VC em nằm trong thế " Tứ hành xung" Thìn tuất sửu mùi:cool:
    mạng em là Nhâm Tuất mạng Đại Hải Thủy , còn ox sinh năm 1976 mạng sa trung thổ
    sinh con đầu lòng năm ất dậu( 2005 )
    Em nhờ các bác tư vấn cho em với, xem VC em nên sinh nhóc thứ 2 vào năm nào thì đẹp ạ, Em cám ơn các bác nhiều nhiều:Smiling:
    Ba là xúc xích bò, mẹ là xúc xích heo, Bi là xúc xích gà, 3 xúc xích thơm ngon, la là lá la la, Nấu với .....mì ăn liền !!!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 382 Bài viết

• 108 Được cảm ơn

Theo mình thì hợp tuổi không bằng hợp mạng, thổ và thủy không bị xung khắc. Hơn nữa, tứ hành xung theo mình biết là dần thân tỵ hợi mà. Năm nay và năm sau là mạng hỏa, hỏa có thể khắc với thủy.
    • 775 Bài viết

• 1,155 Được cảm ơn

Tứ hành xung bao gồm: Thìn - Tuất - Sửu - Mùi, Dần - Thân - Tỵ - Hợi, Tý - Ngọ - Mão - Dậu. Mọi người nói sinh con nên tránh phạm phải tứ hành xung, tuy nhiên cũng có người nói mệnh quan trọng hơn. Con cái hợp mệnh bố mẹ thì gia đình sẽ tốt. Chả biết có đúng không nữa.
    • 64 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

tớ cũng thấy mọi người bảo sinh con phải hợp mệnh thôi, thầy xem cho nhà tớ cũng bảo vậy... ví dụ như tớ mệnh hỏa chồng thủy thầy bảo phải sinh con năm mộc để dung hòa bố mẹ... hợp mạng là được đấy bạn ạ
    • 332 Bài viết

• 253 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bincuame Xem bài viết
    Theo mình thì hợp tuổi không bằng hợp mạng, thổ và thủy không bị xung khắc. Hơn nữa, tứ hành xung theo mình biết là dần thân tỵ hợi mà. Năm nay và năm sau là mạng hỏa, hỏa có thể khắc với thủy.

Các bạn hãy xem theo bản đồ NGŨ HÀNH TƯƠNG KHẮC này:

Mũi tên liền: Tương sinh: KIM - THỦY - MỘC - HỎA - THỔ

Mũi tên đứt: Tương khắc: KIM KHẮC MỘC - MỘC KHẮC THỔ - THỔ KHẮC THỦY - THỦY KHẮC HỎA - HỎA KHẮC KIM
    Chỉnh sửa lần cuối bởi konika; 01/11/2008 vào lúc 11:18 PM. Lý do: thêm thông tin ngũ hành
    • 95 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Nhà em thì bố mệnh mộc (81), mẹ mệnh thủy (82), con gái mệnh thổ (07). Chẳng bít phải sinh con năm nào nữa để dung hòa được mẹ và con, bố và con. Có mẹ nào cao tay không giúp nhà em với.
    • 955 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Em cám ơn tất cả các anh/chị đã quan tâm đến chủ đề này, Nhưng thực sự là em không hiểu lắm về lĩnh vực nàycác bác có ai xem hộ em xem nên sinh vào năm nào để dung hòa được ko ạEm cám ơn cả nhà nhiều nhiều
    Ba là xúc xích bò, mẹ là xúc xích heo, Bi là xúc xích gà, 3 xúc xích thơm ngon, la là lá la la, Nấu với .....mì ăn liền !!!
    • 955 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Các bác ơi giúp em với, Vì em định sinh nhóc thứ 2 vào năm tới tức là năm 2009, nhưng thấy bảo nếu sinh năm ý là mệnh Hỏa thì khắc mệnh mẹ. Vậy năm 2010 có được ko ạ ???Vì ox em 76, em sinh năm 82 , con cả sinh 2005, cám ơn cả nhà ạ. Thực sự là nếu ko hề biết thì thôi chứ lơ tơ mơ như nhà em thi cũng hơi lăn tăn . xin các bác chỉ giáo. Vợ chồng em xin cám ơn rất nhiều
    • 13 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ vào trang này thì mới có nhiều sự giải đáp, nhiều người nghiên cứu tử vi...
    http://www.lyhocdongphuong.org.vn/di..._tot/t735.html
    Chúc các mẹ sinh con hợp tuổi, như ý
    • 2,617 Bài viết

• 1,588 Được cảm ơn

Ôi! vào topic này giống như là bắt được của vậy
    Nhờ mẹ nó xem giúp cho mình với:
    Bố 1 tháng 1 năm 73
    mẹ 23 tháng 5 năm 73
    con tên Hoàng Thị Phương Trang sinh 21 tháng 10 năm 2004
    Ngày tháng trên đều là dương lịch, mình mổ đẻ. Mình muốn sinh thêm một bé trai thì tháng nào, năm nào

Nhờ bạn xem giúp mình với, rất mong chờ tin
    "Đêm ngốc nghếch đêm đa nghi quá đổi
    Thiên hạ ngủ rồi còn mở mắt trăng sao"

• 955 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi saolathe Xem bài viết
    Các mẹ vào trang này thì mới có nhiều sự giải đáp, nhiều người nghiên cứu tử vi...
    http://www.lyhocdongphuong.org.vn/di..._tot/t735.html
    Chúc các mẹ sinh con hợp tuổi, như ý
    Cám ơn bác nhé, em sẽ ngâm cứu ạ, hihihi
    • 955 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mooniness Xem bài viết
    Ôi! vào topic này giống như là bắt được của vậy
    Nhờ mẹ nó xem giúp cho mình với:
    Bố 1 tháng 1 năm 73
    mẹ 23 tháng 5 năm 73
    con tên Hoàng Thị Phương Trang sinh 21 tháng 10 năm 2004
    Ngày tháng trên đều là dương lịch, mình mổ đẻ. Mình muốn sinh thêm một bé trai thì tháng nào, năm nào

Nhờ bạn xem giúp mình với, rất mong chờ tin
    Up cái Topic này lên trang nhất cho chị em mình nhận được tư vấn của nhiều bậc cao minh, hì hìXin cám ơn cả nhà nhiều
    • 955 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

:Silly: không bác nào giúp em với sao???:Sick:
    • 22 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Havy_nhoxinh2006 Xem bài viết
    Em cũng ko biết nên để Topic này ở đâu, Nhờ mod chuyển đến book nào phù hợp nhé.
    chẳng là VC em nằm trong thế " Tứ hành xung" Thìn tuất sửu mùi:cool:
    mạng em là Nhâm Tuất mạng Đại Hải Thủy , còn ox sinh năm 1976 mạng sa trung thổ
    sinh con đầu lòng năm ất dậu( 2005 )
    Em nhờ các bác tư vấn cho em với, xem VC em nên sinh nhóc thứ 2 vào năm nào thì đẹp ạ, Em cám ơn các bác nhiều nhiều:Smiling:
    Lúc lấy nhau 2 vc bác không xem tuổi à? Theo thiển ý của tớ thì 2 vc bác xung nhau lắm đấy nhé (ko biết thực tế có đúng không), vì Nhâm phá Bính, Thìn Tuất chính xung, thủy thổ khắc nhau, chả được cái gì cả. Kể ra nếu vc bác có con năm nay (Mậu Tý) thì tốt quá, nhưng giờ thì kịp thế nào được nữa :Sick:. Đành để đến năm 2010 (Canh Dần) vậy, ít nhất thì nó cũng hợp với mẹ (Canh sinh Nhâm, Tuất Ngọ Dần tam hợp).
    • 955 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bố đầu trọc Xem bài viết
    Lúc lấy nhau 2 vc bác không xem tuổi à? Theo thiển ý của tớ thì 2 vc bác xung nhau lắm đấy nhé (ko biết thực tế có đúng không), vì Nhâm phá Bính, Thìn Tuất chính xung, thủy thổ khắc nhau, chả được cái gì cả. Kể ra nếu vc bác có con năm nay (Mậu Tý) thì tốt quá, nhưng giờ thì kịp thế nào được nữa :Sick:. Đành để đến năm 2010 (Canh Dần) vậy, ít nhất thì nó cũng hợp với mẹ (Canh sinh Nhâm, Tuất Ngọ Dần tam hợp).
    Cám ơn bác nhiều nhé, em cũng đang tính đến 2010 đây ạ
    Hị hị, lúc iu thì thực tình bọn em chả quan tâm giề, mới đây em đi lấy lá số thì thấy bảo là cái thế " tứ hành " Thìn - Tuất ko đáng lo bằng mệnh.
    Mệnh em là Đại hải Thủy( nước ở biển lớn). Ox là sa trung thổ ( đất ở trong cát) mà cát đi liền với biển nên ko đáng lo lắm( hic hic, không biết có phải thầy nói thế cho bọn em yên tâm hay ko nữa )
    Em cũng đang có ý định sinh vào năm 2010 nên mới mong các bác " biết tuốt" tư vấn cho vợ chồng em với
    Còn trong cuộc sống hàng ngày thì VC em cũng bình thường, đúng là hơi khắc khẩu. Nhưng sống với nhau nên cũng biết điều chỉnh. còn những cái khác em vẫn còn lơ tơ mơ lắm , hihihihi:mad::Smiling:
    • 2,639 Bài viết

• 1,184 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Havy_nhoxinh2006 Xem bài viết
    Cám ơn bác nhiều nhé, em cũng đang tính đến 2010 đây ạ
    Hị hị, lúc iu thì thực tình bọn em chả quan tâm giề, mới đây em đi lấy lá số thì thấy bảo là cái thế " tứ hành " Thìn - Tuất ko đáng lo bằng mệnh.
    Mệnh em là Đại hải Thủy( nước ở biển lớn). Ox là sa trung thổ ( đất ở trong cát) mà cát đi liền với biển nên ko đáng lo lắm( hic hic, không biết có phải thầy nói thế cho bọn em yên tâm hay ko nữa )
    Em cũng đang có ý định sinh vào năm 2010 nên mới mong các bác " biết tuốt" tư vấn cho vợ chồng em với
    Còn trong cuộc sống hàng ngày thì VC em cũng bình thường, đúng là hơi khắc khẩu. Nhưng sống với nhau nên cũng biết điều chỉnh. còn những cái khác em vẫn còn lơ tơ mơ lắm , hihihihi:mad::Smiling:
    Các mẹ ơi, đã có topic "sanh năm nào hợp tuổi với cha mẹ" trong mục "chuẩn bị mang thai" rồi, các mẹ vào đó xem thử nhe! Topic này có mẹ What will I do rất giỏi về tử vi và những gì liên quan đến tử vi, kể cả đặt tên nào cho con thì tốt nhất luôn. Chị ấy đã có thâm niên mười mấy năm nghiên cứu bên Trung Quốc về những vấn đề này rồi. Các mẹ thử nhờ chị ấy tư vấn xem sao nhe! :Rose:

Link đây nè sanh năm nào hợp tuổi với cha mẹ (Phần 2)
    NB 3,2kg 50cm === 12m 11kg 79cm === 18m 15,2kg 88cm === 24m 18kg 95cm === 27m 19kg 97cm

NB 3,2kg 50cm==>1m: 4,5kg==>2m: 5,7kg 60cm==>3m: 6,7kg 64cm==>4m: 7,5kg 67cm==>5m: 8kg 68cm==>6m: 8,5kg 71cm==>7m 8,8kg ==> 8m 9,3kg ==> 9m 10,3kg ==>10m 10,8kg

5,5m 2 răng ==> 12m 12 răng ==> 22m 20 răng
    • 955 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tuongau Xem bài viết
    Các mẹ ơi, đã có topic "sanh năm nào hợp tuổi với cha mẹ" trong mục "chuẩn bị mang thai" rồi, các mẹ vào đó xem thử nhe! Topic này có mẹ What will I do rất giỏi về tử vi và những gì liên quan đến tử vi, kể cả đặt tên nào cho con thì tốt nhất luôn. Chị ấy đã có thâm niên mười mấy năm nghiên cứu bên Trung Quốc về những vấn đề này rồi. Các mẹ thử nhờ chị ấy tư vấn xem sao nhe! :Rose:

Link đây nè sanh năm nào hợp tuổi với cha mẹ (Phần 2)
    Cám ơn bác nhé, thông tin quý đây rồi, hihihi, cám ơn bác 1 lần nữa ( con icon nịnh nọt chạy đâu mất roài )
    • 1 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

chào cả nhà!
    Em sinh năm 1981( mạng Mộc), chồng 1979 ( mạng Hoả). Dự đinh sinh con năm 2012 ( mạng Thuỷ). Thủy sinh Mộc, Mộc sinh Hoả không biết em nghĩ như thế có đúng ko? Cả nhà cho em lời khuyên
    • 101 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Nhi thì năm nay đám cưới có thể là có em bé nam 2011 nhưng sanh thì 2012 và 2014 vì 2 năm đó hợp tuổi of Nhi và ox of nhi
    • 341 Bài viết

• 207 Được cảm ơn

chào cả nhà!
    Em sinh năm Tân Dậu( mạng Mộc), chồng Kỷ Dậu ( mạng Thổ).Em dự đinh sinh con đầu lòng năm 2012(Nhâm Thìn_mạng thủy) hoặc 2013(Quý Tỵ_ mạng Thuỷ) thì năm nào tốt hơn ạ,và đứa tiếp theo thì năm nào tốt ạ.CÁM ƠN CÁC BÁC
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2