CUỘC SỐNG HÔN NHÂN & GIA ĐÌNH

Sau sinh mổ bao lâu có thể quan hệ vc các mẹ ơi ???

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 133K Lượt đọc
  • 61 Trả lời

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4
    • 110 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Hĩ chuyện là thê` này các mẹ ạ. Em vừa sinh mổ xong 1 tháng, nay không biết bao lâu thì có thể quan hệ vc lại được vì từ hồi em cấn bầu đến nay em và ox không quan hệ với nhau vị chi là gần 10 tháng rồi( vì khi có bầu em sợ quan hệ làm ảnh hưởng đến em bé trong bụng nên cắt luôn dzụ này).Mấy hôm nay nhìn vợ mà ox nhà em "tòm tèm" lắm ( dù vợ như con voi....con).Thấy cũng lâu quá tộ ox nhưng sợ nhanh quá lại hại mình nên em băn khoăn quá mà không biết hỏi ai( vì rất ư là xấu cái hổ)nên các mẹ nào có kinh nghiệm góp ý cho em nhá.Nếu được các mẹ bày cho em phương pháp tránh thai luôn nhé(hic ox nhà em thì nhất quyến không dùng côndm các mẹ ạh >.<)cảm ơn các mẹ lắm lắm
    Tiền không thể mua được tất cả….Nhưng rất nhiều tiền sẽ mua được tất cả
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 25 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Mẹ này kiêng hơi ác nhỉ. Kiêng nấy được rồi. Mình sinh mổ 2 lần, khi mang bầu vẫn bình thường, sau sinh mỗi lần kiêng 1 tháng thôi. Chủ yếu do con nhỏ, quấy, mẹ thì sinh xong thấy tháng luôn, rồi kiêng không tắm…chứ không phải do vết mổ. Yên tâm đi. Nếu mẹ nó thấy tháng rồi thì nhất quyết nên dùng bao, con nhỏ thế không nên dùng bất cứ loại thuốc gì. Có người rất mắn ‘quệt” khẽ là lại dính bầu ngay  nguy hiểm. Bẩu ax là dùng bao hay no sex, biết chọn cái gì ngay mà
    • 1,544 Bài viết

• 130 Được cảm ơn

tớ kiêng over 3 tháng:Battin ey:
    Con cái là duyên trời định <3
    • 3,042 Bài viết

• 1,425 Được cảm ơn

nhà tớ sinh thuong, 6 tháng
    • 111 Bài viết

• 172 Được cảm ơn

Ôi mẹ nó ơi mẹ nó kiêng kỹ thế, tội cho anh xã nhà mẹ quá cơ. Mình đứa đầu hoạt động miệt mài đến 1 tháng trước khi đẻ, sau đẻ thì tròn một tháng (do ở nhà bà ngoại ạ). Đến đứa thứ hai ở nhà mình bà nội lên trông được hơn 10 ngày gì đó bà về thế là hai vợ chồng chiến đấu luôn. Trộm vía, mình thấy không sao cả, chỉ có anh xã phải nhẹ nhàng hơn bình thường một chút, khởi động lâu hơn một chút thôi. Đấy là cả hai đứa mình đẻ mổ đấy nhé, bắt kiêng lâu thế thì mình còn chẳng chịu nổi nữa là anh xã, hic. Nói thế sợ các mẹ bảo là sao mà máu thế, nhưng mà miễn là mình thấy thoải mái là được. Sau sinh, ông xã chia xẻ với mình mọi thứ từ việc nhà đến chăm con nên mình cũng phải chia xẻ lại với ông í một tí xxx thôi. Hi hi hi. Còn vụ tránh thai thì phức tạp phết. Mình sinh con xong ba tháng là có chu kỳ ngay, lại rất đều nên mình tạm thời dùng cách tính ngày an toàn, còn lại dùng bao. May mà ông xã cũng rất hợp tác, nhưng dù gì thì phương pháp này cũng rất mạo hiểm, nên mình định đi đặt vòng, còn uống hoặc tiêm thuốc thì lại không thích lắm, chẳng biết thế nào nữa, làm phụ nữ cũng khổ thật đấy các mẹ nhỉ.
    • 110 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

cảm ơn các mẹ nhiều làm nhé.thật tình thì em sợ đau lắm, ox nhà em là dân làm ăn, cũng may là ox thương vợ nên trong thời gian cấm vận đã không sử dụng.....vào mục đích nào khác ngoài....tè >.<...Em thì cứ sợ mình quan hệ sớm quá( vì em bé vừa mới đầy tháng) vết mổ bục ra thì chết (kinh khủn khíp thiệt )bé em bú sữa mẹ nên không dùng thuốc được rồi vậy thì 1 là condom hoặc là no sex mẹ vit_gioi nhỉ
    • 1,411 Bài viết

• 663 Được cảm ơn

còn tùy vào bạn đã hết sản dịch chưa , mình thì sau 1 tháng đã hết SD là sex rồi,mình cũng cấm vận AX giống bạn ấy,vì ko có ham muốn và mệt mỏi nữa,ax cũng hiểu nên ko đòi, bù lại sau khi sex lại ,mình ấy hết mình luôn:Laughing:
    Tôi la ai chẳng bao giờ hiểu nổi , tui đang A phút chốc hóa thành B. Nhược điểm của tôi là nóng tính & ưu điểm là võ công cao
    • 61 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Mình sinh thường, được hơn 3 tháng rồi mà chả có tí cảm hứng gì cả. Nhiều lúc thử tí mà chỗ đấy khô nguyên. Chán quá, làm thế nào được hả các mẹ???
    • 3,607 Bài viết

• 655 Được cảm ơn

Kiêng 3 tháng là đc rồi. Nhưng mà OX ko có nhu cầu thì kiêng thêm vài tháng nữa cũng đc. Tự nhiên sinh xong chẳng có nhu cầu, cứ thấy khó chịu khi chồng động vào người...:Nottalkin:
    • 192 Bài viết

• 201 Được cảm ơn

Hỏi bs xem đc chưa thể trạng mỗi người mỗi khác mà làm sao chị em trên này biết đc. Nhưng lần sau có bầu thì kiêng ít thôi, sk tốt chỉ cần kiêng 1.5 tháng sau sinh là đc chứ đàn ông mà bắt nhịn gần cả năm trời ai mà chịu đc, thương con thì cũng phải biết thương cả chồng chứ. Ko biết chồng em nhu cầu có cao ko chứ nhu cầu cao chỉ nhịn đc vài tuần là các ông kiếm gái khác rồi. Gần nhà chị có 1 ông như thế, vợ bầu bí phải về nhà mẹ đẻ thế là mang gái về, mà vợ ko biết tí gì mới tài chứ. Ko có ý làm em lo nhưng làm vợ cũng phải đề phòng chứ đàn ông thì rõ là ham chuyện này lắm khó mà dành trọn thân thể cho mình vợ đc.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 110 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

em thì hết sản dịch rồi,hiểu được tâm lý chung của các ông là "chịu không nổi qua hết mùa mưa" nên lúc bầu bí em không về nhà mẹ mà sống cùng chồng,đẻ xong cũng thế, chắc cũng vì ox thương nên không đi qua đêm hay la cà ở đâu hết ( hết giờ làm thì về, ngoài ra nếu có leng phéng trong giờ làm thì em bó tay thoi >.<).tuần sau em đi khám sức khỏe, không biết bs có tự nói không chứ hỏi thì em chịu, xấu hổ lắm( không lẽ mới đẻ xong lại máu típ >.<)
    • 3,607 Bài viết

• 655 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi NgheMommy Xem bài viết
    em thì hết sản dịch rồi,hiểu được tâm lý chung của các ông là "chịu không nổi qua hết mùa mưa" nên lúc bầu bí em không về nhà mẹ mà sống cùng chồng,đẻ xong cũng thế, chắc cũng vì ox thương nên không đi qua đêm hay la cà ở đâu hết ( hết giờ làm thì về, ngoài ra nếu có leng phéng trong giờ làm thì em bó tay thoi >.<).tuần sau em đi khám sức khỏe, không biết bs có tự nói không chứ hỏi thì em chịu, xấu hổ lắm( không lẽ mới đẻ xong lại máu típ >.<)
    Có gì mà phải xấu hổ mẹ nó ơi, cứ hỏi bác sĩ "sau khi sinh thì khoảng bao lâu quan hệ vợ chồng đc" là bác sĩ trả lời vô tư, có khi về bảo mẹ nó cho bố nó xả láng luôn đi ấy.... :Battin ey:
    • 92 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngoisaoxanh1 Xem bài viết
    Mình sinh thường, được hơn 3 tháng rồi mà chả có tí cảm hứng gì cả. Nhiều lúc thử tí mà chỗ đấy khô nguyên. Chán quá, làm thế nào được hả các mẹ???
    Cái này phải coi lại nè ...:Sigh:
    • 151 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Mình đẻ mổ kiêng 6 tuần. Hết sản dịch, sức khỏe tốt, tâm lý thoải mái là OK.
    Miễn là làm sao không bục vết mổ là được rồi
    • 1,651 Bài viết

• 397 Được cảm ơn

Mẹ nó ơi có bầu mà cũng kiêng à? có bầu chỉ kiêng 3 tháng đầu và cuối thôi nhé. Lý thuyết là thế mà tớ chả làm được
    Kiêng 3 tháng đầu + 1 tháng cuối
    Sinh xong kiêng được đúng 20 ngày:Laughing: (mà cũng sinh mổ đấy).
    • 827 Bài viết

• 316 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeGiaLinh Xem bài viết
    Mẹ nó ơi có bầu mà cũng kiêng à? có bầu chỉ kiêng 3 tháng đầu và cuối thôi nhé. Lý thuyết là thế mà tớ chả làm được
    Kiêng 3 tháng đầu + 1 tháng cuối
    Sinh xong kiêng được đúng 20 ngày:Laughing: (mà cũng sinh mổ đấy).
    Phục chồng của các mẹ có bầu mà kiêng ác liệt, quá siêu luôn ý. Phải xã nhà mình thì chắc ông ý gào lên rồi :mad:, với cả chắc tại thể trạng mình nữa, có bầu lại thành máu hơn so với lúc trước nên mình vô tư từ lúc bắt đầu tới khi đi đẻ rooling:. Sau khi sinh (mổ), mình kiêng được 1,5 tháng. Không phải do sợ này sợ nọ mà cái chính là do mình thấy khô khan, không hứng thú mấy thui, sau mấy tháng thì máy móc hoạt động êm ru, xịn như thường :Laughing:

• 221 Bài viết

• 87 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngoisaoxanh1 Xem bài viết
    dùng gel làm trơn-khởi động lại máy móc đi mẹ.
    • 3,607 Bài viết

• 655 Được cảm ơn

Cũng phải có thời gian mẹ nó ạ. Sinh xong nhiều mẹ chán cả chồng...
    • 221 Bài viết

• 87 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi NgheMommy Xem bài viết
    Hĩ chuyện là thê` này các mẹ ạ. Em vừa sinh mổ xong 1 tháng, nay không biết bao lâu thì có thể quan hệ vc lại được vì từ hồi em cấn bầu đến nay em và ox không quan hệ với nhau vị chi là gần 10 tháng rồi( vì khi có bầu em sợ quan hệ làm ảnh hưởng đến em bé trong bụng nên cắt luôn dzụ này).Mấy hôm nay nhìn vợ mà ox nhà em "tòm tèm" lắm ( dù vợ như con voi....con).Thấy cũng lâu quá tộ ox nhưng sợ nhanh quá lại hại mình nên em băn khoăn quá mà không biết hỏi ai( vì rất ư là xấu cái hổ)nên các mẹ nào có kinh nghiệm góp ý cho em nhá.Nếu được các mẹ bày cho em phương pháp tránh thai luôn nhé(hic ox nhà em thì nhất quyến không dùng côndm các mẹ ạh >.<)cảm ơn các mẹ lắm lắm
    Nên kiêng 1 tháng rưỡi sau sinh để các cơ quan trở về bình thuờng,tránh viêm nhiễm. Khi bạn mang bầu thi k nhất thiết kiêng cữ bao lâu,tùy tình trạng thai thôi ban ah,và cả tình trạng sức khoẻ của bạn nữa
    • 224 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Mình thấy các cụ bảo nên kiêng min là 3 tháng không sau này dễ hậu sản, người gầy khô như con mắm. Nhưng AX nhà mình thì cứ nhìn mình như 1 miếng mồi ngon :Smiling: nên chỉ được 2 tháng, ngay khi hết sản dịch là chiến đấu bình thường.
  • Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4