• 5 Lượt chia sẻ
  • 57.5K Lượt đọc
  • 81 Trả lời

6 Người đang theo dõi

• Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5
    • 284 Bài viết

• 335 Được cảm ơn

Các chị ơi! Có ai đã từng bị sao xấu như Thái Bạch và Kế Đô chiếu mà vẫn ko sao thì chia sẻ kinh nghiệm giúp em với ạ.
    Chả là đầu năm, em lên chùa cúng thì được biết em năm nay sao Kế Đô còn ox thì bị sao Thái Bạch. Em đã làm lễ giải hạn, cúng sao xấu trên chùa rồi nhưng vẫn lo lo. Vì mới chưa hết tháng Giêng mà em đã bị đụng xe, đúng là xui xẻo vì do 2 tên nhậu xỉn đụng vô chứ em đi rất chậm, ko hề phóng nhanh vượt ẩu gì hết. Em nghe nói sao Thái Bạch còn xấu hơn nên rất lo cho ox.
    Hơn nữa tụi em tính năm nay sẻ đổi nhà nhưng tình hình thế này ko dám mua bán gì hết vì người ta nói "sao Thái Bạch sạch cửa sạch nhà":Crying:
    Ai có kinh nghiệm chuyện này chia sẻ giúp em với.

1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Kinh nghiệm và kế hoạch chuẩn bị mang thai sau hút!!!!!!!

Chào các mẹ. Chúc các mẹ cuối tuần vui vẻ. Em mới bị thai lưu phải hút được khoảng 10 ngày. Hiện giờ em thấy người lớn nói em phải kiêng như người mới đẻ từ ăn uống đến đi lại.... Em muốn hỏi các mẹ đã từng bị như em, liệu sau bao lâu em mới nên có thai lại và trong thời gian chuẩn bị có thai...

• Cả nhà nghĩ sao về thái độ của em này!

Chào các mẹ! Chuyện của em thế này, mà em bực quá phải kể lên đây cho đỡ ấm ức. Hôm trước em vào Mục Chăm sóc Bố mẹ, thấy các mẹ thi nhau hỏi mua lá cà phê để giảm béo. Em nhớ ra chị họ em đợt trước cũng đọc trên WTT nên nhờ bạn gửi lá từ trong miền nam ra để uống thử. Vì chị ấy giấu, nói là...

• Mẹ chồng - con dâu

Chào các bạn, tôi vẫn hay vào một số diễn đàn tâm sự và đọc những tâm sự về MC-ND và tôi cũng sắp...

• Giúp dáng chuẩn eo thon cùng thuốc giảm cân Garcinia cambogia 1600mg của Ngân...

Thuốc giảm cân Garcinia cambogia 1600mg của Ngân Thái Dạo này mọi người đang quan tâm tới thuốc...

• Lương 3.5tr thì có nên đám hỏi, cứoi vợ?

Em xin chào các anh/chị trong diễn đàn, Như tiêu đề, e xin nhờ các anh/chị cho e kinh nghiệm với...

• 2,729 Bài viết

• 255 Được cảm ơn

:Smiling:Có phải ax nhà bạn sinh năm 1982 ko?
    • 1,175 Bài viết

• 283 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cuocsongtuoidep84 Xem bài viết
    :Smiling:Có phải ax nhà bạn sinh năm 1982 ko?
    Kỷ Mùi. Bằng tuổi mình
    Sao Thái Bạch thì hạn nặng về tiền bạc, ui, hao tán linh tinh. Chủ sao nên làm cái lễ giải hạn (cái này lên chùa mới biết cụ thể). Nhưng điều quan trọng là do bản thân, nên giữ gìn, hết sức giữ gìn mới được.
    Có thơ rằng: Tiền tài hao tán linh tinh/ Giữ gìn mới được bình minh vẹn toàn .
    Nhưng cũng có một số người nó có khi vận hạn Thái Bạch lại đến trước 1 năm, nếu năm ngoái anh xã bạn đã hao tốn tiền của rồi thì chắc năm nay cũng không vấn đề gì nhiều. Giống mình, năm ngoái thật là hãi hùng nhưng năm nay chưa bít thế nào nhưng từ đầu năm rất OK.

Còn bạn sao Kế Đô thì cũng phải đề phòng đấy. Người ta nói là "Nam La Hầu, Nữ Kế Đô" để ám chỉ hai sao xấu nhất cho hai phái!

Chúc gia đình bạn bình an!
    • 983 Bài viết

• 357 Được cảm ơn

HIC mình năm nay sao kế đô, còn chồng thì sao LA HẦU. Đầu năm cũng cũng sao giải hạn rùi mà vẫn sợ quá.
    :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:
    • 159 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Thôi chít rồi. Em sinh năm 82 hóa ra năm nay cũng là sao kế đô. Vừa mới năm mới đã có bao nhiêu tín hiệu ko vui như bình hoa tự dưng đổ vỡ, lấy xe đi thì xe tịt ngòi ko nổ phải kêu thợ về sửa, đang ngồi ăn cơm bóng đèn tự dưng cháy...lo quá, em chưa làm thủ tục giải hạn gì cả. Có mẹ nào thông thái chuyện giả hạn ko chỉ cho e với.
    • 187 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

ui, vụ này có thiệt à, năm rồi mình sao kế đô nè,, xui kinh khủng, vừa bị tông xe, rồi mất xe, còn bị người ta lừa tiền nữa,, tóm lại bạn phải cẩn thận,, mình không muốn tin , nhưng cuối cùng vẩn phải tin,
    Còn sao thái bạch thì kiên cử dùng đồ màu trắng VD: quần áo,, khăn trắng
    • 284 Bài viết

• 335 Được cảm ơn

Không phải, ox em sinh năm Đinh Tỵ 1977, còn em 82.
    Năm ngoái chuyện tiền bạc của ox cũng ok thế cho nên năm nay tụi em mới tính đổi nhà. nhưng giờ lại vướng 2 cái sao xấu nó chiếu thế này thì chẳng biết sao nữa.
    Tụi em cũng đã nhờ chùa cúng giải hạn vào ngày rằm mỗi tháng rồi. Thôi tốt nhất là mình cứ phải cẩn thận đúng ko ạ?

• 1,175 Bài viết

• 283 Được cảm ơn

1977 không phải Thái Bạch bạn ơi
    http://hophap.org/hophap/index.php?c..._articleid=103

Thầy nào xem mà luyên thuyên thế?
    • 159 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Nhà em cũng 77, 82 đây. Mong sao có bị mất gì thì mất chứ đừng liên quan đến sức khỏe, thằng cu đang bú mẹ mà ốm là con ko được bú mất..cầu trời phù hộ cho nhà tui.
    • 370 Bài viết

• 67 Được cảm ơn

Đúng rồi trai 79 kỷ mùi thì mới là Thái Bạch chứ. Anh xã nhà mình năm nay cũng TB đây. Đầu năm cũng nhờ nhà chùa giải hạn rồi. Hy vọng một năm mới tốt đẹp.
    • 159 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thuygdth Xem bài viết
    Không phải, ox em sinh năm Đinh Tỵ 1977, còn em 82.
    Năm ngoái chuyện tiền bạc của ox cũng ok thế cho nên năm nay tụi em mới tính đổi nhà. nhưng giờ lại vướng 2 cái sao xấu nó chiếu thế này thì chẳng biết sao nữa.
    Tụi em cũng đã nhờ chùa cúng giải hạn vào ngày rằm mỗi tháng rồi. Thôi tốt nhất là mình cứ phải cẩn thận đúng ko ạ?
    Mẹ nó ơi cúng thế nào đấy chỉ cho em với
    • 1,370 Bài viết

• 69 Được cảm ơn

Các chị ơi! Có ai đã từng bị sao xấu như Thái Bạch và Kế Đô chiếu mà vẫn ko sao thì chia sẻ kinh nghiệm giúp em với ạ.
    Chả là đầu năm, em lên chùa cúng thì được biết em năm nay sao Kế Đô còn ox thì bị sao Thái Bạch. Em đã làm lễ giải hạn, cúng sao xấu trên chùa rồi nhưng vẫn lo lo. Vì mới chưa hết tháng Giêng mà em đã bị đụng xe, đúng là xui xẻo vì do 2 tên nhậu xỉn đụng vô chứ em đi rất chậm, ko hề phóng nhanh vượt ẩu gì hết. Em nghe nói sao Thái Bạch còn xấu hơn nên rất lo cho ox.
    Hơn nữa tụi em tính năm nay sẻ đổi nhà nhưng tình hình thế này ko dám mua bán gì hết vì người ta nói "sao Thái Bạch sạch cửa sạch nhà":Crying:
    Trời ơi gia đình nhà này y như gia đình nhà mình 2 năm trước.Cũng mời thầy về cúng,làm lễ giải hạn ở chùa..đủ kiểu.Tóm lại là làm cho nó yên tâm thôi.Tóm lại là làm gì cũng nên cẩn thận...Mình chỉ nói thế,chứ nói chuyện của mình bạn lại lo lắng.

• 788 Bài viết

• 254 Được cảm ơn

Hic em thì vợ Kế Đô, Chồng La Hầu. Chán quá
    • 1,175 Bài viết

• 283 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tháng 10 Xem bài viết
    Mẹ nó ơi cúng thế nào đấy chỉ cho em với
    Vào chùa, gặp sư thầy , thưa:
    "Dạ, con sinh năm.... chồng con sinh năm... con thấy nói là năm nay sao nặng lắm, con trẻ người non dạ, xin sư thầy chỉ bảo con để tránh tai ương ạ"
    Thế thôi mà.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 370 Bài viết

• 67 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dad_and_mom Xem bài viết
    1977 không phải Thái Bạch bạn ơi
    http://hophap.org/hophap/index.php?c..._articleid=103

Thầy nào xem mà luyên thuyên thế?
    Bạn ơi! trai 79 Kỷ Mùi mới là Thái Bạch chứ. Ông xã nhà này năm nay cũng Thái Bạch. Đầu năm nhờ nhà chùa giải sao rồi. Hy vọng một năm tốt đẹp.
    • 1,175 Bài viết

• 283 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meyeuTomTom Xem bài viết
    Bạn ơi! trai 79 Kỷ Mùi mới là Thái Bạch chứ. Ông xã nhà này năm nay cũng Thái Bạch. Đầu năm nhờ nhà chùa giải sao rồi. Hy vọng một năm tốt đẹp.
    Ờ. Từ đầu năm tớ chả dám ngọ nguậy gì, thế mà công việc cứ suôn sẻ mới hay chứ.
    Chúc anh xã bạn gặt hái nhiều thành công to lớn !
    • 1,452 Bài viết

• 165 Được cảm ơn

các mẹ hay giải hạn ở chùa à? em toàn nhờ thầy cúng ở Điện ý. cúng kỹ hơn ở chùa đấy. nếu ở chùa mình mua riêng làm riêng thì tốt chứ cứ đưa tiền cúng tập thể thì ko ăn thua đâu.
    Năm nay xã nhà e cũng Thái Bạch, e nhờ thầy cúng từ hôm mùng 6 tết rồi. cúng kỹ lắm. riêng sao Thái Bạch là phải có ng hình nhân 3 đầu mới đc. còn đi chặt cây chuối non về chặt nữa. chim để thả phóng sinh, rồi mâm gạo để chém đồng xu xin xem vào " sinh. lão. bệnh, tử " hay ko nữa... bao nhiêu thứ, mà lễ lâu lắm, còn cúng chúng sinh nữa... các mẹ lễ có thế ko?
    Sao thái bạch là xấu lắm ạ, cẩn thận nhiều nhất là cuối năm ý, hạn dồn dập. trong năm đề phòng mất tiền, tai nạn, bị lừa thậm chí còn dính dáng đến pháp luật ạ.
    • 284 Bài viết

• 335 Được cảm ơn

Trời ạ!
    Em ko hiểu thế nào nữa. Hôm mùng 1 tết lên chùa cúng cầu an cho cả nhà, thầy nhìn trong bảng kê sao xấu và cho em xem mà. Cuối cùng em đóng tiền cho thầy cúng giải hạn vào ngày rằm hàng tháng cho cả hai vợ chồng ( cúng tập thể thôi ) Ko lẽ ko phải sao xấu mà thầy cũng nhận tiền cúng của em à?:Sigh:
    Nhưng mong là ox em ko phải sao Thái Bạch, thế cũng đỡ. Còn em chắc cú là sao Kế Đô rùi. Thôi, giờ lo thân mình đã phải ko các anh chị?:Laughing:

• 2,637 Bài viết

• 1,564 Được cảm ơn

Trời ạ!
    Em ko hiểu thế nào nữa. Hôm mùng 1 tết lên chùa cúng cầu an cho cả nhà, thầy nhìn trong bảng kê sao xấu và cho em xem mà. Cuối cùng em đóng tiền cho thầy cúng giải hạn vào ngày rằm hàng tháng cho cả hai vợ chồng ( cúng tập thể thôi ) Ko lẽ ko phải sao xấu mà thầy cũng nhận tiền cúng của em à?:Sigh:
    Nhưng mong là ox em ko phải sao Thái Bạch, thế cũng đỡ. Còn em chắc cú là sao Kế Đô rùi. Thôi, giờ lo thân mình đã phải ko các anh chị?:Laughing:
    Bạn ơi! Sao kế đô mặc dù là xấu nhất là tháng 3 và tháng 9, nhưng mà năm nay mà bạn làm nhà là phát tài đấy nhé. Sao này không tốt lắm đâu, kị nhất là gây sự với ai trong 2 tháng này, còn các chuyện khác thì chắc không sao đâu. Không đáng lo lắm đâu bạn ạ!
    • 1,045 Bài viết

• 656 Được cảm ơn

Chj ơi em cũng đã từng cúng sao giãi hạn roài ... em thấy cũng được lắm nếu chị cần thì em chỉ cách cũng hàng tháng giúp pm cho em nhé ( cái này là người ta chỉ em thôi chị ạ )
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  • Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5