• 0 Lượt chia sẻ
  • 169K Lượt đọc
  • 247 Trả lời

13 Người đang theo dõi

• 2,312 Bài viết

• 599 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mitxinh36 Xem bài viết
    Ui cả nhà ơi cho em hỏi với. nhà em chồng 83 mệnh Thủy, vợ 86 mệnh Hỏa thì sinh con năm 2010 hay 2011 thì tốt hơn ạ
    Hai năm ấy đều mệnh Mộc.
    Nhà em như vậy là Thủy sinh Mộc, Mộc sinh Hóa tốt lắm. Tuy vậy, sinh năm 2011 đi để tránh thêm 1 con Hổ nữa bắt nạt anh Lợn.
    Vợ chồng em tứ hành xung, theo kinh nghiệm các cụ sinh thêm bé năm Thân và Tỵ nữa là đủ bộ, hết xung khắc.
    Cám ơn đời mỗi sớm mai thức dậy
    Ta có thêm ngày nữa để yêu thương...
    • 714 Bài viết

• 256 Được cảm ơn

Cảm ơn mêhuynmi nhiều ạ!
    VC Vic cũng vừa cưới. 2 vc còn muốn đi chơi nên tính 2 năm tậu nhà, 4 năm sinh em bé.
    Nhưng ba mẹ 2 bên nói sinh sớm tao còn khỏe thì trông cho. Nhưng 2 đứa vẫn muốn đợi Quý Tỵ 2013 để tốt cho cả bé và ba mẹ!
    • 145 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mehuyenmi Xem bài viết
    Mình trả lời bạn nhé vì gia đình bạn rất giống gia đình mình (cả tuổi vợ chồng và con) nên mình cũng đã ngâm cứu vấn đề này.
    - Thứ nhất xét năm 2011 nhé: là năm Tân Mão, mệnh Mộc (Tùng Bách Mộc) như vậy Mộc sinh Hỏa rất tốt cho chồng bạn. Năm này tam hợp với chồng bạn và con trai bạn: Hợi - Mão - Mùi nữa.
    - Xét năm 2012: là Nhâm Thìn, mệnh Thủy (Trường Lưu Thuỷ) như vậy mệnh Thủy sinh Mộc (tốt cho bạn) nhưng Thủy khắc Hỏa (không tốt cho bố). Hơn nữa tuổi Thìn lại tứ hành xung với Mùi nên em bé NHâm Thìn sẽ khắc bố cả về tuổi lẫn mệnh, như thế lại càng không tốt. Và bạn đã có bé trai rồi, có lẽ mong bé thứ 2 là gái cho đủ nếp tẻ; như vậy nếu bé gái lại còn mang can Nhâm thì vất vả.
    Cuối cùng, theo ý kiến cá nhân mình khuyên bạn nên sih vào năm 2011 và nên sinh vào mùa Xuân thì bé mệnh Mộc sẽ được mùa sinh, cuộc đời cháu sẽ Vượng lắm.
    Nhà mình cũng y hệt luôn. Cảm ơn mẹ nó nhiều nhé. Bây giờ phải lên kế hoạch thế nào để được mùa sinh đây...
    • 156 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

các mẹ ơi, chồng em mệnh thổ, em mệnh kim, vậy sinh con tuổi mèo tốt không vậy?
    Chồng cầy, vợ cấy, con trâu đứng nhìn :Silly:
    • 73 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Nếu em là mạng Kim (anh đoán là Giáp tý ) còn chồng em là THổ (nếu là BÍnh THìn) thì tuyệt dối ko sinh con năm Tân mão do Chông em tuổi Thìn bị mão tương hình (ko hề tốt) thứ hai lại bị thổ mộc bất trung do tân mão là mộc và kể tuổi em cũng ko hợp do bị dính vào bộ tứ tuyệt ( Tí Ngọ Mão Dậu) Và Kể Năm Nhâm Thìn (nếu đẻ ko nên) do cũng xung với chồng em do Bị xung còn đối với em thì được . Nếu có thể thì nên sinh một bé tuôi QUý Tỵ hơn (tuy bị Thổ khắc Thủy ) với chông em nhưng về thiên can địa chi thì ko sao , Có vài lời như thế
    • 371 Bài viết

• 106 Được cảm ơn

Chồng em sinh đầu năm 82- qua tét ta 1 chút, em giua cuoi nam 83. Sinh con 2011 có hop ko vay các mẹ. Bo me chong bao né tuoi dần vì so con gái se ko tot
    • 1,427 Bài viết

• 112 Được cảm ơn

:Sad::Sad::Sad:
    thế là em nghe 3 năm 2011, 2012, 2013 chả có năm nào hợp với ba mẹ về mạng để sinh baby cả
    em mạng hỏa( lửa trong lò), chồng kim( hải trung kim) , 2011 con mạng mộc khắc ba, 2012, 2013 mạng thủy khắc mẹ, em nghe nói tuổi khắc k đến nỗi nhưng mạng khắc thì hình như k tốt lắm. CHỉ mong con mình sau này k khổ và gia đình bình an nên phải tính kĩ tí. ba em mất sớm, ngẫm lại thấy mạng của ba khắc với cả mấy mẹ con .
    • 409 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Hai năm ấy đều mệnh Mộc.
    Nhà em như vậy là Thủy sinh Mộc, Mộc sinh Hóa tốt lắm. Tuy vậy, sinh năm 2011 đi để tránh thêm 1 con Hổ nữa bắt nạt anh Lợn.
    Vợ chồng em tứ hành xung, theo kinh nghiệm các cụ sinh thêm bé năm Thân và Tỵ nữa là đủ bộ, hết xung khắc.
    :Rose::Rose::Rose: em cám ơn mẹ nó hiii, may cả 2 năm đều mệnh Mộc cả nên nhà em cứ từ từ mà sản xuất thôi ạ
    • 146 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Các mẹ ơi,
    Em sinh Ất sửu (85) là mạng Kim đúng k ạ?
    Chồng em sinh 81 - Tân Dậu thì mạng gì hả các mẹ?
    Em có 1 bé gái rùi, 2008, Mậu Tí. Đang tính sinh thêm bé nữa mà chưa biết năm nào? Năm 2011 thì có hợp với bố mẹ không ạ?
    Các mẹ chỉ giùm em với, em chẳng biết gì về vấn đề này ạ :Sad:
    Tặng :Rose::Rose::Rose: cho các mẹ nè
    :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:Con Gái nhất nhà :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc: :LoveStruc:
    • 289 Bài viết

• 136 Được cảm ơn

Theo mình biết thì sinh năm 2011 là mệnh Mộc (Tùng Bách Mộc thì phải). Như vậy, em bé mệnh Mộc sẽ rất tốt cho Mẹ (Mộc sinh hoả) nhưng mệnh Bố khắc mệnh con (Kim khắc Mộc). Tuy nhiên, tuổi con Mèo và tuổi con Trâu lại thuộc Tam hợp nên nếu bạn sinh bé năm 2011 thì cũng được, chẳng sao đâu.
    Tuy nhiên, nếu bạn sinh con vào năm tới 2010 thì tốt hơn vì tuổi Hổ cũng mệnh Mộc nên phân tích giống như trên. Thêm vào nữa can Canh (Canh Dần) của con lại rất hợp với can Ất (Ất Sửu) của bố nên không gì tốt bằng tuổi Canh Dần- Ất Sửu vừa tam hợp về tuổi, vừa hợp về Can.
    Mình tưởng Mão Mùi Hợp mới là tam hợp chứ.
    • 2,312 Bài viết

• 599 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Sharpie01 Xem bài viết
    Mình tưởng Mão Mùi Hợp mới là tam hợp chứ.
    Đúng rồi, mình nhầm đấy, Mùi Mão Hợi mới tam hợp chứ không phải Mão Sửu (dạo này nhiều lúc mình lẩm cẩm quá, có tra sách cũng nhầm). Nhà bạn gì í nhỉ (mà vợ tuổi Đinh Hợi, chồng tuổi Ất Sửu ấy) sorry bạn nhé. Nhưng có 1 điều không đổi là với tuổi 2 vc bạn như vậy nếu bạn sinh con năm Tân Mão thì vẫn không đẹp bằng năm Canh Dần đâu bạn ạ.

Thôi, chẳng dám lanh chanh nữa không mọi người cười cho chết :Crying:.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi mehuyenmi; 15/01/2010 vào lúc 05:30 PM.
    Cám ơn đời mỗi sớm mai thức dậy
    Ta có thêm ngày nữa để yêu thương...
    • 610 Bài viết

• 80 Được cảm ơn

chào cả nhà,topic này mình thấy mấy hôm nay rồi,vì kô có ý định sinh em bé vào năm 2011 nên kô vào coi.Bổng dưng hôm nay má chồng tương lai nói mình sang năm cưới thì tránh đẻ con cọp( má chồng cũng quan tâm ghê,dù đã có chục đúa cháu) Chồng mình thì thích đẻ năm con rồng 2012,vì ổng nói tuổi con rồng sướng hơn,vì mấy ng bạn ổng tuổi con rồng sướng lắm,nhưng má chồng thì nói con mèo tốt hơn hợp với 2 VC mình,trai gái đều ko sao.VC minh bằng tuổi sinh năm 1987.Nếu đẻ con mèo nữa thì gia đình nhỏ of em gồm 3 con mèo,như vậy có tốt kô cả nhà,em thích đẻ mèo nhưng chồng em thì rồng.Tham khảo các bài trên thì em thấy nói MỘC SINH HOẢ,2VC em cũng HOẢ,như vậy có được kô cả nhà
    nhờ cả nhà tư vấn giùm em nha

Thỏ papa & Thỏ mama đang chờ đón Thỏ baby
    • 278 Bài viết

• 264 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mẹ Tủn con Xem bài viết
    em củng ko rành mấy cái cụ tuổi mệnh này nhưng các mom coi thì phải coi cả tuổi, cả mệnh ...
    Như em mệnh Kim, xã em mệnh Mộc nhưng về tuổi thì ko xung, về mệnh nếu nhìn vô thì ai củng nghĩ là em sẽ chém đứt chồng em nhưng thực ra nó phải thế này:
    EM là Hải Trung Kim tức là vàng trong biển lớn
    Còn nhà em là gì nhỉ? đại khái là cây dâu ở trên núi.
    Thế nên dù em có Kim củng ko làm gì đc chồng vì 2 đứa thuộc 2 lãnh thổ khác nhau.
    Cứ nghĩ thế cho lành hì hì
    ôh, đôi này y chang tuổi đôi mình. Mình cũng là hải trung kim chòn chồng thì là cây thạch lựu trên núi. Đang tính làm tập 2 năm nào cho ổn nhất đây. Nhà ấy có biết không?
    Chỉnh sửa lần cuối bởi thanhnhupt; 15/01/2010 vào lúc 09:42 PM.
    • 31 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Ui, cho mình ké tẹo với. Chồng mình 77 - Sa Trung Thổ, mình 79 - Thiên thượng hỏa. VC mình định làm tập 2 vào 2011 - Tân Mão không biết có được không nhỉ? Các bạn cho mình xin ý kiến tư vấn với, cám ơn các bạn
    • 610 Bài viết

• 80 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vanhuy1987 Xem bài viết
    chào cả nhà,topic này mình thấy mấy hôm nay rồi,vì kô có ý định sinh em bé vào năm 2011 nên kô vào coi.Bổng dưng hôm nay má chồng tương lai nói mình sang năm cưới thì tránh đẻ con cọp( má chồng cũng quan tâm ghê,dù đã có chục đúa cháu) Chồng mình thì thích đẻ năm con rồng 2012,vì ổng nói tuổi con rồng sướng hơn,vì mấy ng bạn ổng tuổi con rồng sướng lắm,nhưng má chồng thì nói con mèo tốt hơn hợp với 2 VC mình,trai gái đều ko sao.VC minh bằng tuổi sinh năm 1987.Nếu đẻ con mèo nữa thì gia đình nhỏ of em gồm 3 con mèo,như vậy có tốt kô cả nhà,em thích đẻ mèo nhưng chồng em thì rồng.Tham khảo các bài trên thì em thấy nói MỘC SINH HOẢ,2VC em cũng HOẢ,như vậy có được kô cả nhà
    nhờ cả nhà tư vấn giùm em nha
    bà con ơi,giúp mình với

• 163 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

cả nhà ơi cho em hỏi 2vc e cùng mạng Hỏa (sinh năm 86) vậy sang năm Canh Dần nếu sinh em bé mạng Mộc có sao ko ạh???có ảnh hưởng gì ko cả nhà??thanks cả nhà trc nhé
    • 90 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Mehuyenmi ơi, cho mình ké với.
    Vợ chồng mình Canh Thân, đều sinh tháng 11. 1980 (tháng 10 âm lịch). Con trai sinh 1.2008 (tháng 12 Đinh Hợi). Thêm đứa nữa thì năm nào là tốt? 2011 hay 2012? Mình cám ơn nhiều?
    "Con dù lớn vẫn là con của mẹ!
    Đi suốt đời lòng mẹ vẫn theo con!”
    • 57 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Các mẹ cho mình hỏi , mình sinh năm 84 Mạng Kim , hải trung kim , còn chồng sinh năm 83 ,mệnh thuỷ thì nên sinh con năm nào là tốt nhỉ
    • 282 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Cả nhà cho mình hỏi với,
    năm 2011 sinh bé tuổi Mèo thì nên sinh vào tháng mấy ( mùa nào) thì tốt nhỉ (ý là sướng, thuận lợi cho bé ấy)?
    cảm ơn cả nhà trước nha.
    Quê hương là gì hả mẹ
    Mà cô giáo dạy phải yêu
    Quê hương là gì hả mẹ
    Ai đi xa cũng phải nhớ nhiều.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 610 Bài viết

• 80 Được cảm ơn

sinh năm 87 mạng HỎA.em bé 2011 ok chứ cả nhà