• 0 Lượt chia sẻ
  • 170K Lượt đọc
  • 247 Trả lời

13 Người đang theo dõi

• 425 Bài viết

• 120 Được cảm ơn

Cả nhà ơi, sanh con năm 2011 sẽ là mạng gì ạ? Chồng em mạng Thủy, em mạng Kim, vậy có khắc nhau ko ạ? Với lại mọi người có ai biết là Tết Nguyên Đán năm 2011 rơi vào ngày mấy tháng mấy ko ạ?
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 144 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Kim sinh Thủy, mạng (mệnh) chồng bạn và bạn như vậy là hợp nhau quá rồi, bạn làm lợi cho chồng bạn đấy.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 590 Bài viết

• 501 Được cảm ơn

2011 là mạng Tòng Bá Mộc đấy bạn àh.
    Theo tính tương sinh Kim -> Thùy -> Mộc rất tốt. Chúc gia đình bạn hạnh phúc
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,427 Bài viết

• 112 Được cảm ơn

chồng sn 1985 mạng kim ( hải trung kim) , vợ sn 1987 ( hỏa trong lò) về mạng thì hình như k hợp nhau lắm, vậy nên sinh con năm nào thì tốt ạ? năm 2011 con mèo, cùng tuổi với mẹ thì có ảnh hưởng gì lắm đến ba tuổi sửu ko?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,312 Bài viết

• 599 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mẹ sóc_nhím Xem bài viết
    chồng sn 1985 mạng kim ( hải trung kim) , vợ sn 1987 ( hỏa trong lò) về mạng thì hình như k hợp nhau lắm, vậy nên sinh con năm nào thì tốt ạ? năm 2011 con mèo, cùng tuổi với mẹ thì có ảnh hưởng gì lắm đến ba tuổi sửu ko?
    Theo mình biết thì sinh năm 2011 là mệnh Mộc (Tùng Bách Mộc thì phải). Như vậy, em bé mệnh Mộc sẽ rất tốt cho Mẹ (Mộc sinh hoả) nhưng mệnh Bố khắc mệnh con (Kim khắc Mộc). Tuy nhiên, tuổi con Mèo và tuổi con Trâu lại thuộc Tam hợp nên nếu bạn sinh bé năm 2011 thì cũng được, chẳng sao đâu.
    Tuy nhiên, nếu bạn sinh con vào năm tới 2010 thì tốt hơn vì tuổi Hổ cũng mệnh Mộc nên phân tích giống như trên. Thêm vào nữa can Canh (Canh Dần) của con lại rất hợp với can Ất (Ất Sửu) của bố nên không gì tốt bằng tuổi Canh Dần- Ất Sửu vừa tam hợp về tuổi, vừa hợp về Can.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi mehuyenmi; 11/01/2010 vào lúc 03:08 PM.
    Cám ơn đời mỗi sớm mai thức dậy
    Ta có thêm ngày nữa để yêu thương...
    • 55 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Ui em cũng quan tâm vấn đề này nhưng không biết xem mệnh. chỉ biết là em sinh tháng 5 năm 83, chồng em tháng 8 năm 82. Em có một cu sinh 14/9 năm 2006. Bác nào biết năm 2011 nếu sinh con thì bé mệnh có hợp cả nhà ko nhỉ? cám ơn bác nào tư vấn dùm ạ
    • 409 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Ui cả nhà ơi cho em hỏi với. nhà em chồng 83 mệnh Thủy, vợ 86 mệnh Hỏa thì sinh con năm 2010 hay 2011 thì tốt hơn ạ
    • 318 Bài viết

• 265 Được cảm ơn

Nhà em thì chồng 84, vợ 85 cùng mạng Kim, sinh con đầu lòng năm nào tốt cho cả 2 vc ạh?
    • 181 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Em mệnh Kim ( Giáp Tý), chồng mênh Môc( Canh Thân). Vậy sinh con năm sau có hợp ko ạ?

• 156 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

các mẹ ơi, em hỏi tí, chồng em sinh năm 69 nhưng tháng 1 đầu năm, vậy tính là tuổi dậu hay tuổi thân vậy a?
    Chồng cầy, vợ cấy, con trâu đứng nhìn :Silly:
    • 590 Bài viết

• 501 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi xinh_gai_khong Xem bài viết
    các mẹ ơi, em hỏi tí, chồng em sinh năm 69 nhưng tháng 1 đầu năm, vậy tính là tuổi dậu hay tuổi thân vậy a?
    Bạn nói không rõ lắm.
    Tuy vậy, nếu như sinh tháng 1 dương lịch năm dậu, tháng 12 âm lịch năm thân thì chồng bạn là tuổi thân đấy bạn ạh!
    • 2,336 Bài viết

• 578 Được cảm ơn

em củng ko rành mấy cái cụ tuổi mệnh này nhưng các mom coi thì phải coi cả tuổi, cả mệnh ...
    Như em mệnh Kim, xã em mệnh Mộc nhưng về tuổi thì ko xung, về mệnh nếu nhìn vô thì ai củng nghĩ là em sẽ chém đứt chồng em nhưng thực ra nó phải thế này:
    EM là Hải Trung Kim tức là vàng trong biển lớn
    Còn nhà em là gì nhỉ? đại khái là cây dâu ở trên núi.
    Thế nên dù em có Kim củng ko làm gì đc chồng vì 2 đứa thuộc 2 lãnh thổ khác nhau.
    Cứ nghĩ thế cho lành hì hì
    Em là Đôi Dép ạ : 0907.360046
    Đồ xách tay Đức, Nhật, Hàn, Mỹ, Pháp, Úc: [http://zaodich.com/forum/f2484/mitom...ang-a-1603734/

• 425 Bài viết

• 120 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Thank_you Xem bài viết
    Ui, cám ơn bạn nhé, nghe vậy mình an tâm rồi, nhưng còn 1 tí băn khoăn nữa là vì mình là tuổi Giáp Tý, vậy nếu con tuổi Mèo thì có khắc nhiêu lắm ko? Chồng mình tuổi Giáp Dần.
    • 425 Bài viết

• 120 Được cảm ơn

Ui, cám ơn bạn nhé, nghe vậy mình an tâm rồi, nhưng còn 1 tí băn khoăn nữa là vì mình là tuổi Giáp Tý, vậy nếu con tuổi Mèo thì có khắc nhiêu lắm ko? Chồng mình tuổi Giáp Dần.
    • 1,612 Bài viết

• 1,212 Được cảm ơn

CHo mình ké tí,
    Mình tuổi Khỉ,
    Chồng tuổi Mùi,
    Con trai tuổi Hợi,
    Tính sinh thêm 1 bé nữa Thìn hay Mèo, mẹ nào cao tay ấn xem dùm mình năm nào tốt nhất nha..
    :Rose::Rose::Rose:
    May mắn không tự nhiên có, may mắn là do chính bản thân mình tạo ra.
    http://vn.360plus.yahoo.com/bich227/
    http://www.facebook.com/profile.php?id=1145652149
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 714 Bài viết

• 256 Được cảm ơn

2VC đều Ất Sữu ( Vàng dưới nước) vậy nên sinh con Tân Mão (2011) hay Quý Tỵ (2013) vậy các mẹ?
    • 156 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

Bạn nói không rõ lắm.
    Tuy vậy, nếu như sinh tháng 1 dương lịch năm dậu, tháng 12 âm lịch năm thân thì chồng bạn là tuổi thân đấy bạn ạh!
    merci mẹ thank you nhé, chồng tớ sinh tháng 1 dương lịch, và 18 tháng 11 âm lịch ( tớ vừa tra trên mạng ngày âm lịch, hhii), vậy chắc tuổi thân như bạn nói, hihi
    Chồng cầy, vợ cấy, con trâu đứng nhìn :Silly:
    • 2,312 Bài viết

• 599 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mẹbeBill Xem bài viết
    CHo mình ké tí,
    Mình tuổi Khỉ,
    Chồng tuổi Mùi,
    Con trai tuổi Hợi,
    Tính sinh thêm 1 bé nữa Thìn hay Mèo, mẹ nào cao tay ấn xem dùm mình năm nào tốt nhất nha..
    :Rose::Rose::Rose:
    Mình trả lời bạn nhé vì gia đình bạn rất giống gia đình mình (cả tuổi vợ chồng và con) nên mình cũng đã ngâm cứu vấn đề này.
    - Thứ nhất xét năm 2011 nhé: là năm Tân Mão, mệnh Mộc (Tùng Bách Mộc) như vậy Mộc sinh Hỏa rất tốt cho chồng bạn. Năm này tam hợp với chồng bạn và con trai bạn: Hợi - Mão - Mùi nữa.
    - Xét năm 2012: là Nhâm Thìn, mệnh Thủy (Trường Lưu Thuỷ) như vậy mệnh Thủy sinh Mộc (tốt cho bạn) nhưng Thủy khắc Hỏa (không tốt cho bố). Hơn nữa tuổi Thìn lại tứ hành xung với Mùi nên em bé NHâm Thìn sẽ khắc bố cả về tuổi lẫn mệnh, như thế lại càng không tốt. Và bạn đã có bé trai rồi, có lẽ mong bé thứ 2 là gái cho đủ nếp tẻ; như vậy nếu bé gái lại còn mang can Nhâm thì vất vả.
    Cuối cùng, theo ý kiến cá nhân mình khuyên bạn nên sih vào năm 2011 và nên sinh vào mùa Xuân thì bé mệnh Mộc sẽ được mùa sinh, cuộc đời cháu sẽ Vượng lắm.
    • 2,312 Bài viết

• 599 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vic.pham Xem bài viết
    2VC đều Ất Sữu ( Vàng dưới nước) vậy nên sinh con Tân Mão (2011) hay Quý Tỵ (2013) vậy các mẹ?
    Thế thì sinh năm 2013 nhé. Con mệnh Thủy sẽ tốt cho bé (Kim sinh Mộc mà)
    Năm 2011, bé mệnh Mộc, Kim khắc Mộc thì bố mẹ sẽ khó bề dạy dỗ con đấy, nói chung không tốt.
    Nếu sinh bé năm 2013 thì nên sinh vào mùa đông (10,11,12 âm lịch) là tốt nhất, những tháng giáp Tết như thế này này; tốt thứ nhì là mùa thu (7,8,9 âm lịch) là được mùa sinh bé sau này sẽ thuận nhiều về sức khoẻ, học hành, sự nghiệp.
    • 2,312 Bài viết

• 599 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Q & T Xem bài viết
    Nhà em thì chồng 84, vợ 85 cùng mạng Kim, sinh con đầu lòng năm nào tốt cho cả 2 vc ạh?
    Bạn tham khảo phần trả lời cho nhà vic.pham nhé.