• 0 Lượt chia sẻ
  • 169K Lượt đọc
  • 247 Trả lời

13 Người đang theo dõi

• 425 Bài viết

• 120 Được cảm ơn

Cả nhà ơi, sanh con năm 2011 sẽ là mạng gì ạ? Chồng em mạng Thủy, em mạng Kim, vậy có khắc nhau ko ạ? Với lại mọi người có ai biết là Tết Nguyên Đán năm 2011 rơi vào ngày mấy tháng mấy ko ạ?
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 145 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Kim sinh Thủy, mạng (mệnh) chồng bạn và bạn như vậy là hợp nhau quá rồi, bạn làm lợi cho chồng bạn đấy.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 590 Bài viết

• 501 Được cảm ơn

2011 là mạng Tòng Bá Mộc đấy bạn àh.
    Theo tính tương sinh Kim -> Thùy -> Mộc rất tốt. Chúc gia đình bạn hạnh phúc
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,427 Bài viết

• 112 Được cảm ơn

chồng sn 1985 mạng kim ( hải trung kim) , vợ sn 1987 ( hỏa trong lò) về mạng thì hình như k hợp nhau lắm, vậy nên sinh con năm nào thì tốt ạ? năm 2011 con mèo, cùng tuổi với mẹ thì có ảnh hưởng gì lắm đến ba tuổi sửu ko?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,312 Bài viết

• 599 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mẹ sóc_nhím Xem bài viết
    chồng sn 1985 mạng kim ( hải trung kim) , vợ sn 1987 ( hỏa trong lò) về mạng thì hình như k hợp nhau lắm, vậy nên sinh con năm nào thì tốt ạ? năm 2011 con mèo, cùng tuổi với mẹ thì có ảnh hưởng gì lắm đến ba tuổi sửu ko?
    Theo mình biết thì sinh năm 2011 là mệnh Mộc (Tùng Bách Mộc thì phải). Như vậy, em bé mệnh Mộc sẽ rất tốt cho Mẹ (Mộc sinh hoả) nhưng mệnh Bố khắc mệnh con (Kim khắc Mộc). Tuy nhiên, tuổi con Mèo và tuổi con Trâu lại thuộc Tam hợp nên nếu bạn sinh bé năm 2011 thì cũng được, chẳng sao đâu.
    Tuy nhiên, nếu bạn sinh con vào năm tới 2010 thì tốt hơn vì tuổi Hổ cũng mệnh Mộc nên phân tích giống như trên. Thêm vào nữa can Canh (Canh Dần) của con lại rất hợp với can Ất (Ất Sửu) của bố nên không gì tốt bằng tuổi Canh Dần- Ất Sửu vừa tam hợp về tuổi, vừa hợp về Can.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi mehuyenmi; 11/01/2010 vào lúc 03:08 PM.
    Cám ơn đời mỗi sớm mai thức dậy
    Ta có thêm ngày nữa để yêu thương...
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 55 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Ui em cũng quan tâm vấn đề này nhưng không biết xem mệnh. chỉ biết là em sinh tháng 5 năm 83, chồng em tháng 8 năm 82. Em có một cu sinh 14/9 năm 2006. Bác nào biết năm 2011 nếu sinh con thì bé mệnh có hợp cả nhà ko nhỉ? cám ơn bác nào tư vấn dùm ạ
    • 409 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Ui cả nhà ơi cho em hỏi với. nhà em chồng 83 mệnh Thủy, vợ 86 mệnh Hỏa thì sinh con năm 2010 hay 2011 thì tốt hơn ạ
    • 318 Bài viết

• 263 Được cảm ơn

Nhà em thì chồng 84, vợ 85 cùng mạng Kim, sinh con đầu lòng năm nào tốt cho cả 2 vc ạh?
    • 181 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Em mệnh Kim ( Giáp Tý), chồng mênh Môc( Canh Thân). Vậy sinh con năm sau có hợp ko ạ?

• 156 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

các mẹ ơi, em hỏi tí, chồng em sinh năm 69 nhưng tháng 1 đầu năm, vậy tính là tuổi dậu hay tuổi thân vậy a?
    Chồng cầy, vợ cấy, con trâu đứng nhìn :Silly: