CUỘC SỐNG HÔN NHÂN & GIA ĐÌNH

Rủ các mẹ cùng đi cầu siêu cho thai nhi

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 12.5K Lượt đọc
  • 52 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 381 Bài viết

• 475 Được cảm ơn

Mình muốn làm lễ cầu siêu cho thai nhi do điều kiện, hoàn cảnh mình k thể sinh ra và nuôi dưỡng được. Mình định làm lễ cầu siêu ở chùa Quảng An trên Tây Hồ, nhân đây cũng rủ các mẹ có nhu cầu thì cùng đi, mình cũng đã nói chuyện với thầy trụ trì rồi. Mẹ nào muốn đi thì pm cho mình số ĐT nhé.
    Các mẹ đọc đường link ở dưới đây tham khảo nhé
    http://www.giacngo.vn/phatgiaotuoitr.../04/06/57E411/
    Cảm ơn các mẹ nhiều nhiều.
    P/s: Mình k biết post vào đâu nên post vào mục này, nếu không phải thì nhờ mod mấy hôm nhé, :Rose: mod
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 277 Bài viết

• 767 Được cảm ơn

bạn cho mình hỏi bạn định làm lễ cầu siêu là ở chùa Quảng An? Mình thấy bài viết là ở chùa Phổ Linh mà. Và như mình biết có đình Quảng An ở Tây Hồ còn chùa Quảng An thì mình ko biết. Mình cũng đang quan tâm đến vấn đề này có gì bạn pm cho mình nhé.
    • 507 Bài viết

• 273 Được cảm ơn

Các mẹ vào top ngừa thai,bỏ thai đọc thêm nhé.Và hãy gửi cho nhiều mẹ khác đọc nữa.
    • 507 Bài viết

• 273 Được cảm ơn

Em cũng đang định tham dự lễ đặt tên cho linh hồn thai nhi bị bỏ rơi và sau đó là lễ cầu siêu nhưng ở 67 quang trung,theo các mẹ thì nên làm ở chùa hay ở đây ah,vì đây cũng là một trung tâm(em ko nhớ tên lắm,như kiểu ở số 1 Đông Tác ý ah)
    • 381 Bài viết

• 475 Được cảm ơn

Chắc là mình viết nhầm tên chùa, chùa ở thôn quảng an - Tây Hồ gần phủ Tây Hồ. Mình đã trao đổi với thầy trụ trì và có số ĐT của Thầy rồiì, chùa rất đẹp, rộng và tĩnh. Theo mình nên làm ở chùa chứ không nên làm ở trung tâm, còn thì tùy sự lựa chọn của từng gia đình.
    p/s: nếu mẹ nào có ý định nghiêm túc đăng ký làm lễ cầu siêu cho thai nhi thì pm số ĐT cho mình nhé, mình cũng pm số ĐT của mình, rồi hẹn nhau cùng đến gặp thầy trụ trì để xúc tiến sớm nhé
    Chỉnh sửa lần cuối bởi heocony2007; 29/05/2011 vào lúc 04:17 PM.
    • 264 Bài viết

• 488 Được cảm ơn

Mẹ Sóc ơi, trung tâm đó là: Hội Liên Hiệp khoa học kỹ thuật Việt Nam 67 Bà Triệu, không phải 67 Quang Trung đâu nhé, họ làm lễ cầu siêu và chủ yếu cho mình gặp con để giãi bầy và đặt tên cho con chứ không tụng kinh giống ở chùa đâu
    Mình cũng định nhờ nhà chùa tụng kinh cầu siêu cho bé
    Có mẹ nói ở Chùa Phúc Khánh - Ngã Tư Sở cũng nhận làm lễ giúp
    Bạn nào định cầu siêu cho bé ở chùa Phúc Khánh không ?
    • 264 Bài viết

• 488 Được cảm ơn

tho_nga : có thể qua chùa phúc khánh. ở ngã tư sở. Sáng chủ nhật hàng tuần chùa có làm khóa lễ cầu siêu đấy.
    Lễ tạ k cần mua gì đâu. Nhà chùa sẽ làm cho mình. Bạn chỉ cần mua bịch sữa. Để lễ lên cho con mình thôi. Đăng kí trước thứ 7 bạn nhé. Đóng lễ là 500K. mình tuần rồi vừa mới làm xong.....
    Bạn cố gắng làm lễ cầu siêu sớm nhé, vì khi vong linh thai nhi khi bị chính bố mẹ tước đoạt đi sự sống, tước đoạt đi quyền làm người thì oán hận ngút trời, khổ sở lắm bạn ạ. Nhớ sử dụng biện pháp tránh thai an toàn nhé.
    • 251 Bài viết

• 180 Được cảm ơn

heocony2007 ơi, cho mình hỏi thời gian diễn ra lễ cầu siêu với? Hi vọng lúc đó mình ở nhà, có thể tham gia được.
    Cám ơn bạn nhiều!
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chào các mẹ. Vợ chồng tôi cũng bỏ bé như z!. Thật khổ tâm lắm, chúng tôi cũng muốn làm lễ cầu siêu cho bé không biết giá của lễ là bao nhiêu các mẹ biết bảo tôi với nhà Vợ chồng tôi là công nhân nên không dư giả đc các mẹ tư vấn nhé
    • 110 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

me heocony oi: nhắn tin cho tớ với: 0983002978
    • 381 Bài viết

• 475 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi viper0612 Xem bài viết
    Chào các mẹ. Vợ chồng tôi cũng bỏ bé như z!. Thật khổ tâm lắm, chúng tôi cũng muốn làm lễ cầu siêu cho bé không biết giá của lễ là bao nhiêu các mẹ biết bảo tôi với nhà Vợ chồng tôi là công nhân nên không dư giả đc các mẹ tư vấn nhé
    Bọn mình cùng làm để share chi phí mà vẫn làm cho con được 1 lễ đàng hoàng nên mẹ nó đừng lo
    • 381 Bài viết

• 475 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeCoBong Xem bài viết
    me heocony oi: nhắn tin cho tớ với: 0983002978
    Okie nếu không có gì thay đổi thì đã có 8 mẹ đăng ký rồi, cảm ơn các mẹ nhiều, chúng mình sẽ liên lạc với nhau sớm
    • 758 Bài viết

• 480 Được cảm ơn

Mẹ nó cho mình với. Tháng 9 năm ngoái mình hỏng 1 lần vì chửa ngoài TC. Hôm qua mới phải đi hút thai lưu 10 tuần. Mình khủng hoảng quá. Lang thang trên mạng gặp top này. Số của mình mình PM cho mẹ heocony nhé. TKS bạn.
    • 21 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Me heocon oi m cung dang muin lam le cau sieu day , dt cho m ngay nhe 0909466668
    • 381 Bài viết

• 475 Được cảm ơn

có khoảng 15 mẹ quan tâm gửi pm cho mình, đợi hết tuần này rồi cùng gặp thầy trụ trì để biết những việc cần chuyển bị và xin ngày (mấy ngày đẹp để còn fix lịch với các mẹ xem ai tham gia được ai không). Cảm ơn mọi người nhiều.
    Các mẹ nếu có nhu cầu thì tiếp tục đăng ký nhé, có ngày cụ thể thì mình sẽ báo ngay
    Chỉnh sửa lần cuối bởi heocony2007; 02/06/2011 vào lúc 05:39 PM.
    • 86 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

chị ơi,cho em tham gia với nhé!số điện thoại của em:0948050060.Em cảm ơn chị.
    • 134 Bài viết

• 128 Được cảm ơn

Bạn ơi, mình pm cho bạn mấy lần không được. Bạn có thể pm số DT của bạn cho mình được không?
    Cảm ơn bạn.
    • 446 Bài viết

• 925 Được cảm ơn

Mình cũng đang có nguyện vọng được cầu siêu cho vong linh đứa con trai bé bỏng mất năm ngoái do sinh non.
    Nhưng ngặt nỗi mình ở Sài Gòn .
    Có Mẹ nào ở Sài Gòn có ý nguyện cầu siêu cho thai nhi hoặc bít chùa nào có tổ chức chỉ giúp mình với ???
    Cám ơn các Mẹ nhìu nhìu ...
    Mong mãi được Bình An ....
    • 381 Bài viết

• 475 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi THHM1582 Xem bài viết
    Bạn ơi, mình pm cho bạn mấy lần không được. Bạn có thể pm số DT của bạn cho mình được không?
    Cảm ơn bạn.
    Đã pm cho mẹ thhm1582 rồi nhé, cảm ơn nhiều
    • 381 Bài viết

• 475 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi VOSUMO Xem bài viết
    Mình cũng đang có nguyện vọng được cầu siêu cho vong linh đứa con trai bé bỏng mất năm ngoái do sinh non.
    Nhưng ngặt nỗi mình ở Sài Gòn .
    Có Mẹ nào ở Sài Gòn có ý nguyện cầu siêu cho thai nhi hoặc bít chùa nào có tổ chức chỉ giúp mình với ???
    Cám ơn các Mẹ nhìu nhìu ...
    Thực ra không phải ai tổ chức gì đâu mà là mình rủ mọi người cùng đi thôi, mọi việc đều cùng làm, cùng bàn bạc hết nên mẹ vosumo làm topic để rủ các mẹ ở SG là được ấy mà
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3