• 0 Lượt chia sẻ
  • 10.9K Lượt đọc
  • 7 Trả lời

• 187 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Các mẹ có kinh nghiệm chia sẽ em chút ít với,,, tình hình là tháng 12 này em có định tặng em gái 1 món quà cưới mà chẳng biết mua gì?? nói thêm chút ,, là em chồng tương lai,, nên mua gì tặng em ý ạ?? em ở SG còn em ý ở Hà Nội,, rối quá nên nhờ các Bác chỉ giúp?? em kg thể đi tiền vì vì tiền mà muốn tặng em ý cái gì làm kỷ niệm,, mà có giá trị chút ạ,, dể vận chuyển nửathank các bác
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Quà đám cưới nên tặng gì?

Cuối tháng này bạn thân của mình đám cưới nhưng mình vẫn chưa chọn được quà. K muốn đi tiền vì nó có nhều tiền lắm rồi, chồng giàu nhưng chưa suy nghi được gì để tặng. Sau đám cưới nó sẽ vi vu theo chồng đi nuoc ngoài nên mình muốn tặng 1 cái gì đó gọn nhẹ mà có thể làm kỉ niệm được, giá từ 1M trở...

• Nên Mua Gì Thăm Người Mới Sinh Con ?

Chào các mẹ, Các mẹ ơi, mình chưa lập gia đình và cũng chưa sinh con bao giờ . Do đó, mình không biết mua quà gì ý nghĩa và có lợi cho sức khỏe người mới sinh con. Vì mình có một người chị khá thân mới sinh con hôm qua thứ 3 ( 04/09/2012 ). Mình nghĩ em bé mới sinh chắc chưa mua đồ gì tặng...

• 4 khu vực trong cả nước hội tụ - Cam kết dứt cơn đau, để mau bứt phá

“No Pain, No Gain – Hãy dứt cơn đau, để mau bứt phá” không chỉ là sự kiện để khán giả và 3 vị khách...

• Cái giá của sắc đẹp

Ánh nắng chiều le lói, bầu trời nhuộm một màu vàng ruộm. Sài Gòn vào hè với không gian oi bức và...

• Tư vấn ứng dụng gọi điện miễn phí trên smartphone

Họ hàng bên chồng em định cư ở nước ngoài cũng nhiều nên nhà em thường xài mấy ứng dụng nhắn tin...

• Bố mẹ ép duyên. Em đang rất bế tắc!

Chào các bạn, các anh chị. Em hiện nay 24 tuổi. Từ nhỏ em sống trong 1 gia đình khá giả, đầy đủ...

• 654 Bài viết

• 83 Được cảm ơn

Bình thường thì em thấy mọi người hay tặng váy ngủ, hồi đám cưới em cũng nhận được quà cưới là váy ngủ. Ngoài ra các bạn em còn tặng em một đôi khuyên tai vàng trắng và một dây chuyền nữa. Nói chung phần lớn em thấy mọi người chọn váy ngủ sexy mua đi tặng, ko biết ý kiến của các mẹ khác thế nào
    • 2,090 Bài viết

• 435 Được cảm ơn

Nhà tớ đây, EC cũng chuẩn bị đám cưới. Nhà tớ đầu tiên định tặng vàng, sau đó định tặng ti vi(vì VC cô chú ấy phải sắm đồ đạc mà). Cuối cùng nói thẳng là hai anh chị định mừng cô chú cái này hoặc cái kia, cô chú chọn cái gì?Cuối cùng cô chú xin cái tủ lạnh. Bạn xem xem EC bạn cần thứ gì thì tặng thôi. Nếu cô chú ấy ở với BMC, không cần sắm đồ thì bạn có thể tặng một cái đèn ngủ đẹp đẹp, hoặc tặng bộ chăn ga gối đệm hoặc váy ngủ cũng được, cái đó còn tuỳ vào tình hình tài chính của nàh bạn. Chúc bạn sơm tìm được món quà ưng ý.
    • 2,090 Bài viết

• 435 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chipchip81 Xem bài viết
    Các mẹ có kinh nghiệm chia sẽ em chút ít với,,, tình hình là tháng 12 này em có định tặng em gái 1 món quà cưới mà chẳng biết mua gì?? nói thêm chút ,, là em chồng tương lai,, nên mua gì tặng em ý ạ?? em ở SG còn em ý ở Hà Nội,, rối quá nên nhờ các Bác chỉ giúp?? em kg thể đi tiền vì vì tiền mà muốn tặng em ý cái gì làm kỷ niệm,, mà có giá trị chút ạ,, dể vận chuyển nửathank các bác
    Nếu mua đồ dùng thì bạn thử vào những cửa hàng có cả đại lý ở HN xem sao, bạn đặt hàng sau đó nhờ đại lý ở HN gửi đồ tới cho EC bạn. thế là tiện nhất.
    • 187 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mytwelve Xem bài viết
    Nhà tớ đây, EC cũng chuẩn bị đám cưới. Nhà tớ đầu tiên định tặng vàng, sau đó định tặng ti vi(vì VC cô chú ấy phải sắm đồ đạc mà). Cuối cùng nói thẳng là hai anh chị định mừng cô chú cái này hoặc cái kia, cô chú chọn cái gì?Cuối cùng cô chú xin cái tủ lạnh. Bạn xem xem EC bạn cần thứ gì thì tặng thôi. Nếu cô chú ấy ở với BMC, không cần sắm đồ thì bạn có thể tặng một cái đèn ngủ đẹp đẹp, hoặc tặng bộ chăn ga gối đệm hoặc váy ngủ cũng được, cái đó còn tuỳ vào tình hình tài chính của nàh bạn. Chúc bạn sơm tìm được món quà ưng ý.
    cám ơn chị ạ, chắc em mua chăn ga gối nệm gì ấy??? nhưng nếu mua o SG thì kg tiện vận chuyển, nhưng mua ở HN thì em kg biết chổ nào hết,, mẹ nào có thể cho em xin 1 số địa chỉ ở NH với ạ
    • 1,384 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chipchip81 Xem bài viết
    cám ơn chị ạ, chắc em mua chăn ga gối nệm gì ấy??? nhưng nếu mua o SG thì kg tiện vận chuyển, nhưng mua ở HN thì em kg biết chổ nào hết,, mẹ nào có thể cho em xin 1 số địa chỉ ở NH với ạ
    Bạn lên Hàng Điếu mà mua, nhiều lắm. Hồi đó tớ cưới bạn mẹ tớ tặng cho 1 bộ ga gối đpẹ lắm, mua trên Hàng Điếu.
    • 1,328 Bài viết

• 100 Được cảm ơn

Những trường hợp mua quà cưới (bạn thân, người thân...) mình toàn hỏi trước xem thích gì thì tặng là hợp lý nhất. Nên list quà tặng cũng phong phú: bộ nồi, bát đĩa đẹp, chăn ga gối nệm, váy ngủ, đồ trang trí (lọ hoa giả, bình phalê...v.v), thậm chí có đứa nó cưới xong rồi theo chồng ra nước ngoài nó bảo chúng mày tặng cho tao...vàng. Okie, góp lại mua cho nó 1 chỉ :Smiling:
    ^_^ Cuộc sống ơi, ta mến yêu người! ^_^
    • 426 Bài viết

• 1,349 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tiểu Yêu Xem bài viết
    Những trường hợp mua quà cưới (bạn thân, người thân...) mình toàn hỏi trước xem thích gì thì tặng là hợp lý nhất. Nên list quà tặng cũng phong phú: bộ nồi, bát đĩa đẹp, chăn ga gối nệm, váy ngủ, đồ trang trí (lọ hoa giả, bình phalê...v.v), thậm chí có đứa nó cưới xong rồi theo chồng ra nước ngoài nó bảo chúng mày tặng cho tao...vàng. Okie, góp lại mua cho nó 1 chỉ :Smiling:
    Mai 6/12 cô bạn gái thân của mình cưới. Mình đã hỏi bạn thích gì, hoặc định mua gì mà chưa kịp sắm sửa thì nói mình làm quà tặng. Cưới xong khoảng 5/2009 bạn theo chồng qua Sydney nên mình định tặng cái gì có thể mang theo làm kỷ niệm. Vả lại, tính bạn này không thích đi tiền khi thân thiết. Mình định mua váy ngủ vì không nghĩ ra "sáng kiến" nào cả!!!