CUỘC SỐNG HÔN NHÂN & GIA ĐÌNH

Phụ nữ đã ly hôn 1 lần liệu có hạnh phúc ở cuộc hôn nhân tiếp theo ko?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 2.58K Lượt đọc
  • 10 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• 72 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Chào các mẹ, em mới có đăng một bài "Chọn chồng hay chọn con và nghề nghiệp ?"kể về hoàn cảnh của em, nhưng lại để nhầm ở box tình yêu. Thôi tý nữa e paste lại sang bên này cho cả nhà đọc để hiểu hoàn cảnh của em

còn hôm nay e muốn đăng bài này khi e đã quyết định sẽ ly thân chồng, tiến tới ly hôn. Nhưng như lời mẹ em và nhiều phụ nữ khác nói, thì số phận người con gái, đã chọn nhầm chồng 1 lần thì lần sau cũng sẽ lại chọn người như thế. Lần 1 ko hạnh phúc thì lần sau cũng khó có thể có hạnh phúc. Như vậy có đúng ko các mẹ?

Theo e thì cũng có phần đúng, vì người thứ nhất mình đã chọn tức là mình có gu chọn người như thế, đến lần thứ 2 cái gu của mình ko thay đổi, rồi cũng sẽ chọn lại người như thế. Em sợ lắm.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 625 Bài viết

• 729 Được cảm ơn

đối với riêng bản thân tớ thì điều này là đúng, hoàn toàn đúng. Lần 1 tớ đã chọn nhầm chồng, vì cái gu của tớ nó cứ thích loại người như thế. Nhưng đến lần 2 tớ vẫn lại chọn đúng cái kiểu người giống y như lần 1, và kết quả lại ra đi. Nói thế không phải để mẹ nó thêm buồn hay mất lòng tin vào cuộc sống nhưng thực tế mình trải qua nó đúng là như vậy đấy. giờ mình sống 1 mình nuôi con cho yên thân, thanh thản và vui vẻ. cái gì đến rồi sẽ đến thôi.
    • 72 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

ôi, chính vì kinh nghiệm nhiều người nói như thế, cho nên e mới cố gắng níu kéo, ko muốn phải li di, cho dù chồng e có xấu xa thế nào đi nữa ( trừ khi chồng e ngoại tình). Bây jo e xem xét thái độ của chồng với con xem sao đã, nếu ko thiết tha gì con thì e cũng bái bai thôi, rồi đời về sau thế nào thì đã có số rồi
    • 1,080 Bài viết

• 526 Được cảm ơn

bất kể chuyện gì cũng có thể cả
    • 465 Bài viết

• 1,006 Được cảm ơn

Chị chủ top nghe chừng vừa lo xa lại vừa nông nổi nhỉ. Chị đã suy nghĩ chín chắn về việc cần thiết phải li hôn chưa đã? Còn việc tậu chồng 2 là quá trình khác nhé, tùy theo duyên và số của chị. Chị sống ở đâu? ở VN hả, thì chuyện chị lấy thêm chồng nữa khó đấy chị ạ, nếu khoảng chục người bảo khó thì chị sẽ quyết định ở lại với chồng hiện tại và khoảng 20 người bảo làm tập 2 dễ lắm thì chị li hôn ngay lập tức chăng? Chị vẫn còn nửa đi nửa ở với cuộc hôn nhân của chị, thì chắc cuộc hôn nhân này vẫn còn có cơ hội đấy.
    • 2,879 Bài viết

• 4,554 Được cảm ơn

Có thể hạnh phúc với tập 2 nhưng tỷ lệ rất thấp. Càng già người ta càng khó tính hơn, đòi hỏi nhiều thứ hơn nhưng cảm xúc lại chai sạn nên sẽ khó tìm thấy hạnh phúc hơn.

Tớ xác định nếu ly hôn không bao giờ lấy chồng nữa. Ở với con thôi.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,467 Bài viết

• 5,338 Được cảm ơn

Mình và hai người bạn của mình đều hạnh phúc với tập 2 đấy. Chuyện của mình chắc bạn biết rồi, ko kể nữa. Một người bạn tốt của mình, chị Thúy trong câu chuyện cổ tích của mình, 49 tuổi đã li hôn, một mình nuôi hai con, giờ một đứa 23 tuổi một đứa 13 tuổi, chị ấy gặp một anh người Mĩ trên mạng, công tác ở SG, rất đẹp trai bằng tuổi chị 49, là bạn học của mình ở lớp Crestcom (lớp học đào tạo quản lý), giờ hai anh chị đã bên nhau 3 năm và rất hạnh phúc. Chị ấy là một người rất nhân hậu nên cuộc hôn nhân sau ông trời đã thương chị ấy, chị ấy gặp được một người chồng tốt. Còn một người bạn nữa bằng tuổi mình, 38 tuổi cũng đã có hai con, quen một người Mĩ trên mạng, sau hai năm tìm hiểu và yêu nhau cuối cùng anh người Mĩ chịu sang Việt nam làm đám cưới với bạn ấy vào tháng 7 này. Đừng bao giờ mất niềm tin vào cuộc sống này, cuộc sống rất bất ngờ. Chồng sau của mình tuy không tài giỏi, không đẹp trai, ko giàu có nhưng lại có một trái tim nhân hậu và biết yêu thương, điều này quý hơn tất cả. Nói thế để bạn thấy, hãy lạc quan, lạc quan và lạc quan, điều may mắn sẽ đến với bạn.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 77 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Mình cũng đang li thân chuẩn bị li hôn mình buồn và suy sụp lắm... Mình chưa có con . Không biết cs sẽ ra sao
    • 144 Bài viết

• 83 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi suri-siri Xem bài viết
    Mình cũng đang li thân chuẩn bị li hôn mình buồn và suy sụp lắm... Mình chưa có con . Không biết cs sẽ ra sao
    Mình cũng vậy..sau 1 năm chung sống...Giờ thì chênh vênh, chơi vơi, và kiệt quệ...
    Nhẫn một bước gió yên sóng lặng
    Lùi một bước biển rộng trời cao
    • 731 Bài viết

• 1,839 Được cảm ơn

Có, nhưng với điều kiện lần này bạn phải biết mình cần người bạn đời như thế nào.

• 148 Bài viết

• 81 Được cảm ơn

Các mẹ sang topic mẹ đơn thân sexy yêu đời thôi!
    Chúng ta không thể đổi những quân bài đã chia nhưng có thể thay đổi cách chơi những quân bài ấy