CUỘC SỐNG HÔN NHÂN & GIA ĐÌNH

Ngồi buồn Bấm đốt ngón tay, bấm đi bấm lại làm thế nào được đây ?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 1.49K Lượt đọc
  • 17 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 8 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Gần tết rùi, mùa này lại vào mùa cưới hỏi nữa, ui chao bao nhiêu câu hỏi đặt ra, không biết tuổi mình có hợp với tuổi của người mình yêu thương không ? Không biết nên sinh con vào năm nào để hợp với bố mẹ đây ? Không biết nhà mình nên xây dựng theo hướng nào cho tốt đây ? Không biết tháng này, năm này... ngày nào đẹp để còn làm việc lớn, còn mở công ty, cửa hàng, xây nhà, mua ô tô đây ?... Không biết sang năm, ngày nào khai trương mở cửa hàng đẹp đây...?....

Ôi chao ơi cuộc sống mới kể có .. tý xíu thế thôi mà hàng tá những câu hỏi.. ong đầu....hi hi

xin phép được mở topic này tư vấn tạm tạm cho các bạn, các mẹ nào đang có hàng tá câu hỏi như trên nhé... hi vọng sẽ giúp các bạn có lựa chọn tốt hơn cho những dự định và công việc, nhà cửa của mình...
    Chỉnh sửa lần cuối bởi SieuthiHanhNguyen; 12/12/2010 vào lúc 06:18 PM.
    :Thinking:Bắc thang lên hỏi ông giời....Ông ơi có biết... ngày mai làm gì ?
    Mỗi ngày xin phép được thảo luận cùng 5 bạn....:Laughing:
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 8 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Vừa rồi đọc topic của một mẹ hỏi tâm sự về việc li dị chồng, mình thấy cuộc sống thật buồn khi chúng ta không hiểu và nắm rõ vấn đề... khi sống giữa vợ chồng lại có những câu hỏi, nhưng rào cản vô hình...

số mệnh gắn kết hai người thành một cặp, dù tốt hay xâu cững là số mệnh... nhiều khi có duyên mà vô phận chỉ đi ới nhau được một quãng đường... rồi cũng vì chẳng lí do gì cả.. tự chia tay nhau, hoặc vì nhiều lí do mà chia tay nhau... nếu đứng trên phườn diện số mệnh mà nói.. đó là tới thời điểm sảy ra biến cố trong cuộc sống mà có thể nắm bắt được phần nào bằng chính những tài liệu, những cách tính toán mà ông cha ta ngàn xưa để lại... hi vọng sẽ có những tham luận, trao đổi rõ ràng, mạch lạc và .. tạm ổn để giúp các bạn giải toả phần nào thắc mắc của mình..

Lấy ví dụ như theo trường phải tứ trụ, hay lập bát tự chẳng hạn, với cách suy tính và vận dụng vào lục thân.. cha, mẹ, anh, chị, vợ, chồng, con cái.. và dựa vào âm dương, ngũ hành, thiên can địa chi, cũng có thể phần nào suy xét được.. vào khoảng năm nào sẽ có biến cố, có những sự thay đổi, những sự kiện đến với một vận mệnh, có thể hiểu một phần về sức khoẻ, về kinh tế, về tổ tiên cha mẹ...có thể biết được con cái sau này, nên sinh vào năm nào hợp với gia đình, nên cưới chồng vào năm nào thì được năm cưới, cưới tuổi gì thì hợp, và trong ngày tháng năm này... nên và không nên làm gì.... đó là cách tính để khuyên bảo, tư vấn cho một con người tham khảo và suy luận....

tại sao một người đang yên ổn, đang yêuđời, vợ con đầy đủ... đùng một cái lại thích lên chùa ở, thích chay tịnh... đó cũng nằm trong số mệnh mà suy tính.. cái vận hạn, số mệnh đã định sẵn...
    • 332 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

Nàng ơi coi cho mình nhé, mình sinh năm 1981 bạn trai mình sinh năm 1973 liệu thế nào nếu lấy nhau? vì mình có nghe 1 người nói tuổi năm lấy nhau sẽ không tốt, chẳng có gì mà hợp nhau hết, sẽ khó khăn vất vả lắm. cám ơn nàng nhiều
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 8 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi caheo_81 Xem bài viết
    Nàng ơi coi cho mình nhé, mình sinh năm 1981 bạn trai mình sinh năm 1973 liệu thế nào nếu lấy nhau? vì mình có nghe 1 người nói tuổi năm lấy nhau sẽ không tốt, chẳng có gì mà hợp nhau hết, sẽ khó khăn vất vả lắm. cám ơn nàng nhiều
    Chào bạn, mệnh nữ 81 là Âm nữ, hợp với lẽ của âm dương, nữ thiên âm, về can chi năm là Tân Dậu, mệnh nữ hành năm là mệnh mộc tượng cây thạch lựu, yếu mềm, đẹp và là cây cảnh trong nhà, nên được quý, được chăm sóc....
    Mệnh bạn trai bạn là năm 73 ứng với Quý Sửu thuộc ngũ hành năm mệnh là Âm Mộc tượng cây dâu, cây tùng, chắc chắn, nhưng ko thuận lắm theo đạo lý âm dương, vì thế trong cuộc sống cũng hay gặp phải những thay đổi... bất thường, không thuận lắm theo lẽ tự nhiên...sự bất thường này có thể tốt hay xấu tuỳ thuộc vào phúc đức và tứ trụ của bạn trai bạn nhé

về cung phi thì bạn thuộc cung Cấn còn bạn trai bạn thuộc cung Ly.. Ly thì thuộc hoả, Cấn thì thuộc thổ mà hoả thì sinh thổ vì thế sẽ tốt cho bạn..

về Thiên can mà luận thì Quý là Âm thuỷ, Tân là Âm Kim mà kim sinh thuỷ vì thế tốt cho bạn trai bạn điều này là tốt thuận vì trong nhà vợ nên sinh hợp với chồng, hỗ chợ cho chồng mới thuận lẽ âm dương,

Luận theo địa cho thì Sửu là âm thổ, dậu là âm kim mà thổ sinh kim trong tam hợp cục thì đây gọi là bán hợp cục thuộc kim cục như vậy hai vợ chồng thiên can, địa chi sinh hợp hợp sinh cho nhau rất phù hợp theo lẽ âm dương, ngũ hành, về năm mệnh thì hoà đồng với nhau tuy ngan hoà nhưng ở hai vị thế khác nhau, lưỡng mộc của vợ chồng bạn gọi là lưỡng mộc thành lâm (rừng) vì dằng can chi sinh hợp cho nhau rất tốt.

Với dữ liệu bạn cho chỉ là năm sinh, mình cũng xin phép luận đoán tới đây thôi, nếu muốn rõ ràng hơn thì cần phải có năm, tháng, ngày, giờ sinh chính xác theo dương lịch hoặc âm lịch nhé.
    còn về luận việc cưới xin thì có 2 trường phái, có người bảo lấy vợ xem tuổi đàn bà, có người thì nói lấy vợ xem tuổi đàn ông... theo mình thì cứ tính cả hi cho tiện, nhưng mình thiên về xem cho phụ nữ vì rằng người phụ nữ phải rời khỏi gia đình, đi sang một nơi ở khác, về nhà chồng vì thế cần phải xem và thiên về phụ nữ thì đúng lý lẽ hơn..
    nếu bạn và bạn trai bạn sinh sau ngày 4 hoặc 5 tháng 2 dương lịch thì năm nay bạn vừa tròn 30 tuổi, bạn trai bạn vừa tròn 38 tuổi vậy mình sẽ tihs kim lâu trước nhé: bạn và bạn trai bạn năm nay đèu phạm vào kim lâu thê hoặc gọi là phu (ứng với nữ), sang năm bạn 31, bạn trai 39 sẽ đẹp hơn nhé..

theo một vài tài liệu nữa thì nếu nam tuổi Mậu, Quý lấy được nữ tuổi Dậu Mão thì được nhất Phú Quý.
    Nam tuổi sửu thì kiêng kỵ cưới gả vào năm dần, nữ tuổi dậu thì kiêng kỵ cưới gả vào năm Ngọ..

Ngoài ra cưới xin theo dân gian còn tránh vào các năm Tam tai, các năm phạm thái tuế, .... rất nhiều thứ để tính.. hi hi, cái chính là chúng ta ... kiêng kỵ được bao nhiêu tốt bấy nhiều vì trong cuộc sống muôn hình muôn vẻ này... còn nhiều điều phải tính lắm bạn nhỉ..

Vài lới bàn luận, chúc bạn mọi việc như ý
    Chỉnh sửa lần cuối bởi SieuthiHanhNguyen; 13/12/2010 vào lúc 03:17 PM.
    • 96 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

chị ơi xem cho em tiếp nhé
    Em sinh tháng 06/1982, chồng tháng 12/1980, con gái tháng 08/2007 ( tất cả đều dương lịch ).
    Chị xem cho em: em dự định năm 2012 mong muốn sinh thêm bé trai nữa, thì có được không nha.
    Chị xem tổng thể giúp em nha.
    Thanks chị nhiều
    Chỉnh sửa lần cuối bởi hoamuoigio113; 14/12/2010 vào lúc 09:19 AM.
    • 1,715 Bài viết

• 4,685 Được cảm ơn

bạn ơi cho mình hỏi là mình sinh ngày 30/12/1984, còn chồng sắp cưới của mình sinh ngày 7/4/1975 có hợp nhau không, vì nghe nói tuổi mèo và chuột thường kỵ nhau hihi, bạn có thể xem dùm mình đường con cái có gặp khó khăn gì ko, vì mình thích có em bé lắm, không cần giàu có chỉ cần đông con là vui rùi
    • 332 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

mình cám ơn bạn rất nhiều những lời phân tích của bạn làm mình cảm thấy an lòng và rất vui, vui lắm đó một lần nữa cám ơn bạn nhé . Mình xin cung cấp thêm 1 tí thông tin về mình mong bạn xem rùi thì xem cho hết giùm hen hihihi mình tham lam wa phải ko bạn? Mình sinh vào ngày 29.04.1981 ( dương lịch) lúc 16h30 còn bạn trai mình sinh ngày 16.06.1973 ( DL) không biết giờ, mình muốn năm 2011 cưới thì nên cưới vào tháng nào thì tốt vậy bạn? Tặng hoa cho bạn nè:Rose::Rose::Rose: Giúp mình nha bạn
    • 1,075 Bài viết

• 575 Được cảm ơn

Chị xem giúp e nhé
    Vợ: 5h30 sáng ngày 28/9/1983 ( 22/8 ÂL)
    Chồng: 26/5/1983
    Con trai: 10h00 sáng ngày 22/8/2010 (13/7 ÂL)
    Chị xem giúp e quan hệ vợ chồng, con cái có xung khắc nhau ko. Công việc làm ăn của 2 vc thế nào.
    E muốn sinh bé thứ 2 thì năm nào tốt
    E hỏi hơi nhiều hihi. E cám ơn chị ạ

Mốc meo NB: 3.8kg, 1m: 4.8kg, 2m: 5.6kg, 3m: 6.3kg, 4m: 7kg, 5m: 7.5kg, 6m: 8kg, 7m: 8.5kg, 8m: 8.5kg :Crying:, 9m: 9kg, 12m: 9.8kg, 13m: 10kg
    • 433 Bài viết

• 206 Được cảm ơn

Nhiều câu hỏi quá không biết trả lưòi câu nào,vậy nên cứ cưới đi,về ở với nhau rồi sau mỗi ngày bạn sẽ có một câu trả lời chính xác và đầy đủ.
    • 8 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thumit08 Xem bài viết
    Nhiều câu hỏi quá không biết trả lưòi câu nào,vậy nên cứ cưới đi,về ở với nhau rồi sau mỗi ngày bạn sẽ có một câu trả lời chính xác và đầy đủ.
    Cảm ơn bạn đã cho ý kiến trong mục này, quan điểm đó cũng đúng mà chưa phù hợp thôi, nếu chúng ta cứ sống và tuỳ thuộc vào thời điểm đó tốt hay sống mà biết cách ứng phó thì thật .. cao thủ quá, cái chính là con người nên khó tránh khỏi... sai lầm, thiếu xót và khó khăn... vì thế nên hỏi, hỏi nhiều và nhớ nhiều để hiểu tốt hơn,

Nhân đây cho mình xin lỗi các bạn vì nội trong hai ngày hôm qua và hôm nay mình chưa thể trả lời được các câu hỏi tiếp theo của các bạn vì lý do... cá nhân một chút, hẹn gặp các bạn vào ngày mai để cùng trao đổi và thảo luận.

Chúc các bạn mọi việc như ý
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2