CUỘC SỐNG HÔN NHÂN & GIA ĐÌNH

Nên đặt món ăn như thế nào trong tiệc cưới ?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 3.84K Lượt đọc
  • 10 Trả lời

3 Người đang theo dõi

• 35 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình đang phân vân giữa việc nên đặt 4 hay 5 món trong tiệc cưới. Đã vậy trong nhà bàn tán quá xá về việc nên ăn món này, không ăn món nọ, làm mình rối tung lên, chẳng biết phải ăn gì. Các anh chị giúp mình với.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 430 Bài viết

• 297 Được cảm ơn

Cái này e nói ý kiến của riêng em khi đi ăn cưới nhé.
    Em ko thích tiệc mà lại có cá...Vì thứ nhất cá có xương, thứ 2 là giá lại đắt vì đãi 10 người thì cá phải to, mà to thì mắc, nhưng cá nhìn thì to chứ thực tế mỗi người được 1 đũa là coi như xong... Cá thì thường chiên giòn và sốt làm nguyên con nên bao giờ phần thịt trong ko thấm gia vị được nên ăn thịt thì dở chỉ có chan nước sốt vào thì mới ăn ngon được...Bàn tiệc toàn người wen thì ăn thoải mái, chứ người ko wen thì cứ xỉa xỉa con cá lấy thịt thấy kì kì lắm á...

Không nên có vịt vì thịt vịt dai, nhai hoài mà chưa thấy rã...vả lại vịt toàn xương...Nếu đãi gia cầm thì nên cho tụi gà vào thì hợp lý hơn...

Thường thì em thấy 1 bàn tiệc ngon là món khởi đầu sẽ là thức ăn nhẹ như súp hoặc gỏi...Sau món thứ 2 thì nên có chất đạm như bò, gà lợn...ròi đến các món khác...

Cách đây 1 tuần ăn đám cưới đứa cháu ở quận 12...Nhà hàng lúc đầu cho ăn súp, xong ăn thịt bò sốt tiêu với bánh mì, xong tới gỏi...Ròi gà quay xôi chiên ròi lẩu thái...tráng miệng 1 dĩa hoa quả cho dễ ăn...Em thấy cháu em nó đãi họp lý...Bước đầu ăn nhẹ chén súp để vào món thịt bò bánh mì có đạm và bột, xong lại có gỏi là rau và có vị chua ko gây ngán cho 2 món cuối...Nói chung bên cạnh budget và thực đơn nhà hàng đưa thì chị cân bằng dinh dưỡng cũng như mức độ ngán và chán của món ăn để thực khách ăn thấy ngon là ok...

Chúc chị sớm có menu cho riêng mình nhé

2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 590 Bài viết

• 198 Được cảm ơn

Ý kiến của mình khi đi ăn tiệc :
    1/ Gỏi cổ hủ dừa + chả giò ( người 1 cuốn thôi ) chấm với nước mắm chua ngọt .
    2/ Heo sữa quay bánh bao ( heo ít mỡ , bánh bao nhỏ xíu , ko chiên )
    3/ Bò sốt đậu ( lagu bò cuộn ) ăn kèm bánh mì ( mỗi người chỉ tối đa 2 lát bánh mì )
    4/ Cơm chiên dương châu ( cơm chiên hoàng bào , cơm chiên ngủ vị , cơm lá sen )
    5/ Hải sâm cơm cháy ( mình tha thiết năn nỉ bạn bè mình đãi món này thay món lẩu , là món nước , có sẵn cơm cháy , lúc nồi sôi nhúng cơm cháy vào rồi vớt ra ăn ngay , ta nói ngon thôi rồi ) , ăn lẩu vừa nhìu vừa ngán , nhìu chỗ nấu nhạt nhách nhạt nhơ .
    6/ Tráng miệng ( ưu tiên trái cây , nho Mỹ loại 120k/kí chẳng hạn )
    Bàn tiệc này theo mình nghĩ tầm 1tr3 trở lên nếu kêu nhóm bếp về nấu .
    • 188 Bài viết

• 146 Được cảm ơn

có ai từng đãi ở Grand Đồng Khởi chưa ạ? Cho em xin ý kiến món nào ngon và đặc biệt ạ?
    • 56 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi shinecloud Xem bài viết
    có ai từng đãi ở Grand Đồng Khởi chưa ạ? Cho em xin ý kiến món nào ngon và đặc biệt ạ?
    Mình đã dự tiệc cưới ở đây nhưng thú thật mình không ấn tượng gì về món ăn ở đây cả.
    Mình đang chọn thực đơn ở Sinh Đôi, có ai giúp mình với không?
    • 399 Bài viết

• 139 Được cảm ơn

Ở Sinh Đôi món ăn nói chung ngon, bạn cứ tự tin mà đặt món ăn đi. Theo mình thấy ở Sinh Đôi có món heo sữa rất thơm ngon không như mấy chỗ khác
    • 561 Bài viết

• 273 Được cảm ơn

Đám cưới mình làm 5 món mặn và 1 món tráng miệng.
    Mẹ mình chọn món trong danh sách của nhà hàng, nói thật bây giờ mình chả nhớ trong đó có món j nữa.
    Chỉ ấn tượng món nai né :Laughing: Hôm ấy mình có ăn 1 ít, nhưng mình nhớ là có yêu cầu mẹ mình ko chọn cua, ghẹ, ko ăn tráng miệng bằng trái cây.
    Ăn rau câu dừa thích hơn.
    • 56 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tuong.minhdo Xem bài viết
    Ở Sinh Đôi món ăn nói chung ngon, bạn cứ tự tin mà đặt món ăn đi. Theo mình thấy ở Sinh Đôi có món heo sữa rất thơm ngon không như mấy chỗ khác
    Cái món heo sữa nhìu ng nhắc mình đặt món đó. Hihi. Thx bạn. Vậy là mình chắc ăn được 1 món rùi.:Thinking:
    • 20 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kieuphuongnam Xem bài viết
    Mình đang phân vân giữa việc nên đặt 4 hay 5 món trong tiệc cưới. Đã vậy trong nhà bàn tán quá xá về việc nên ăn món này, không ăn món nọ, làm mình rối tung lên, chẳng biết phải ăn gì. Các anh chị giúp mình với.
    Cho mình xin một góc nhé rooling:
    1. Súp (có rất nhiều loại bạn có thể chọn theo ý mình).
    2. Salad
    3. Bánh bao chiên (không nhân).
    4. Xôi tò vò, hoặc xôi ruốc
    5. Gà hấp lá chanh.
    6. Tôm sú chiên giòn.
    7. Bò sốt tiêu.
    8. Hoa quả tráng miệng.
    Thực đơn của mình nó hơi nhiều so với dự định của bạn hiiii, nhưng đây là thực đơn tiệc cưới mình đã được măm nên mình đưa ra để bạn lựa chọn.
    • 13 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Nhà mình sắp có đám cưới cậu em, Minh đinh để thực đơn như sau:1) súpngô gà2)gà hấp lá chanh3)tôm chiên trứng muối4) cá tẩm bột chiên xù5) Cai xào nấm6) canh bóng7)xôi hoàng phố 8)Nôm Hoa chuối9) caramenMẹ nó tham khảo xem co phù hợp không nhé
    Chỉnh sửa lần cuối bởi vannhi514; 19/04/2013 vào lúc 12:04 AM.
    • 221 Bài viết

• 194 Được cảm ơn

Bạn hỏi câu này chung chung quá, mọi ng cũng sẽ trả lời chung chung cho bạn, rồi bạn sẽ càng rối hơn ở nhà của bạn nữa ah Phải chi bạn cho bit thêm về nơi đãi, bạn nhắm món nào.... bây giờ thì nên 5 món chính trở lên nha bạn. Bạn nên hài hoà menu như bạn gì ở trên nói ah vì sao thì mình vd 1 cái nha, có nhiu ng thích bỏ soup ra (nhất là để đàn ông chọn món) nhưng lại quên là đám cưới còn có trẻ con, để ng ko ăn đc món này hay dị ứng sẽ ăn đc món khác... Với bạn nên tham khảo ý kiến mọi ng đã từng ăn nhà hàng đó những món nào ngon, vì mỗi nhà hàng đều có những món tủ của họ. Có những món bạn ăn ở đâu đó rất ngon nhưng nhà hàng của bạn ko nấu đc tới đó.

Gởi từ ứng dụng Webtretho trên iPhone
    --- USCIS ---
    09-01-12 : sent I-130
    09-04-12 : Noa-1 #WAC
    02-11-13 : I-130 approved on USCIS website
    --- NVC ---
    03-12-13 : received case #HCM, DS-3032 & AOS bill by email; pay AOS bill
    03-13-13 : emailed DS-3032 by beneficiary; AOS bill showed as PAID
    03-25-13 : DS-3032 accepted by email
    03-27-13 : received & pay IV bill
    03-28-13 : IV bill showed as PAID
    04-09-13 : mailed AOS & IV package via Fedex