CUỘC SỐNG HÔN NHÂN & GIA ĐÌNH

Mua quà gì tặng chồng nhân dịp kỉ niệm 3 năm ngày cưới!

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 13.4K Lượt đọc
  • 39 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 301 Bài viết

• 83 Được cảm ơn

E tìm mãi mà chẳng biết post vào đâu, đành xin phép mod post tạm lên đây nhờ các mẹ tư vấn. Mai là ngày bọn e kỉ niệm ngày cưới được 3 năm, nhưng e nghĩ mãi mà chẳng biết mua quà gì tặng chồng.Hic. Các mẹ tư vấn cho e với ạ.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,688 Bài viết

• 1,021 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi halinh07 Xem bài viết
    E tìm mãi mà chẳng biết post vào đâu, đành xin phép mod post tạm lên đây nhờ các mẹ tư vấn. Mai là ngày bọn e kỉ niệm ngày cưới được 3 năm, nhưng e nghĩ mãi mà chẳng biết mua quà gì tặng chồng.Hic. Các mẹ tư vấn cho e với ạ.
    Chị để ý xem thường ngày xã cần gì, thiếu gì và thích gì thì mua ý! Đôi khi những món quà rất bình thường nhưng xã đang cần hay thích lâu rồi mà chưa có time mua, được tặng là xã cảm động lắm! :LoveStruc:
    Vừa rồi e cũng kỉ niệm 1 năm ngày cưới, xã nhà em thì công việc bận rộn mà cái điện thoại thì cứ cà giựt hoài, thế là em tặng cái điện thoại, chiều hôm đó đi làm về tạt qua tiệm hoa tươi mua 2 hoa hồng thật đẹp, 1 cái bánh kem nhỏ nhỏ, 2 hũ kem cũng nhỏ nhỏ, 1 tấm thiệp xinh xinh ghi vài lời iu thương…
    Về nhà cắm hoa, bày bánh kem, thiệp, quà ra cái bàn nhỏ trong phòng! Xã thích và cảm động lắm! chẳng cần đi ăn ngoài cho kẹt xe, ăn cơm nhà, rồi lên phòng tự kỉ niệm vậy mà ý nghĩa chị ạh!
    Bật đèn vàng, đầu tiên là tặng quà cho xã, chụp vài tấm hình, sau đó ăn kem (thay cho rượu, vì em đang bầu mà! Hihi), rùi cắt bánh kem, 2 vợ chồng ăn 1 ít. Sau đó mang xuống nhà mời cả nhà, bố mẹ chồng, chị dâu… vui vẻ cả làng!
    NB 3kg45, 52cm --- 1y 12kg5, 80cm
    2y 17kg

NB 3kg65, 52cm --- 1m 5kg --- 2m 6kg4

Anh là Sấm, em là Sam, nhé!!!
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 732 Bài viết

• 737 Được cảm ơn

Em có baby chưa, nếu chưa có thì hãy tặng cho chồng món quà mà 9 tháng sau mới mở đi ! :Rose:
    • 301 Bài viết

• 83 Được cảm ơn

Hic, tớ cũng định mua điện thoại tặng chồng nhưng chẳng biết loại nào, hi. Chồng tớ cũng không được lãng mạn lắm, nhà lại một đứa con hai tuổi rồi, vợ đang bầu đứa thứ hai được hơn 7 tháng. Chồng tương đối tiết kiệm, bình thường cũng chẳng để ý chồng thích gì, hi. Chả lẽ lại hỏi chồng nhỉ, Mai kỉ niệm nhưng chẳng hiểu chồng có nhớ ngày không? Hic Hic. Tớ định hai vợ chồng đi ăn lẩu , mua bông hồng tặng chồng nhưng chưa biết mua quà gì.
    • 277 Bài viết

• 67 Được cảm ơn

oài,e cũng sắp KN 3 năm nên vào hóng, chị đã 2 đứa rùi mà bác mechucuoi còn xúi thế thì gay nhỉ
    Đi ăn & đi chơi đâu đó đẹp đẹp đi ha.
    Chồng e thì thích câu cá nhưng e đã tặng cần rùi, ĐT có 2 chú rùi,tốn xiền, quần áo thì nhà e SX rùi, e chỉ thích đi picnic thoai.
    • 1,199 Bài viết

• 144 Được cảm ơn

me nay cuoi cung ngay voi minh, ngay mai cung Kn 3 nam ngay cuoi voi minh,, minh chang mau gi ca toi nau com gia dinh cung an la xong
    • 732 Bài viết

• 737 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi min85 Xem bài viết
    oài,e cũng sắp KN 3 năm nên vào hóng, chị đã 2 đứa rùi mà bác mechucuoi còn xúi thế thì gay nhỉ
    Đi ăn & đi chơi đâu đó đẹp đẹp đi ha.
    Chồng e thì thích câu cá nhưng e đã tặng cần rùi, ĐT có 2 chú rùi,tốn xiền, quần áo thì nhà e SX rùi, e chỉ thích đi picnic thoai.
    3 năm 2 đứa. Ui ngưỡng mộ tuổi trẻ tài cao. Hồi đó mình đỏ con mắt bên phải, trắng con mắt bên trái mới tìm được một đứa !
    • 2,497 Bài viết

• 1,067 Được cảm ơn

mình cũng sắp kỷ niệm 5 năm ngày cưới, cũng định mua 2 bông hồng đỏ, kem và bánh ngọt về cả nhà cùng đánh chén về :Smiling:
    • 166 Bài viết

• 183 Được cảm ơn

Ui, nghe mẹ này hỏi mà tưởng mình hỏi . Nhà mình cũng ngày mai kỷ niệm ngày cưới đây. Cũng 3 năm 2 đứa. Năm đầu tiên kỷ niệm ngày cưới bận con nhỏ, nhưng cũng ráng gửi con đi chơi 1 ngày. Năm thứ 2 bầu đứa thứ 2 , chồng phải lo xây nhà cho vợ đẻ, nên đến tối chỉ về chở vợ đi uống cafe, tổng kết hoạt động 2 năm và kế hoạch năm tới :Battin ey:. Năm thứ 3 bận 2 con nhỏ, chưa biết làm gì đây.

Vợ chồng nhà mình lại ít khi nào tặng quà nhau. Mỗi lần trêu chồng sao không tặng gì cho vợ, chồng lại bảo tặng cả cuộc đời. Nộp hết lương, lậu, còn đòi gì nữa, muốn gì tự đi mua. Chồng hỏi còn quà của vợ đâu, vợ lại bảo tặng 2 cục vàng, xài cả đời, đòi gì nữa. Chán nhỉ

• 732 Bài viết

• 737 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Bé Heo Xem bài viết
    Ui, nghe mẹ này hỏi mà tưởng mình hỏi . Nhà mình cũng ngày mai kỷ niệm ngày cưới đây. Cũng 3 năm 2 đứa. Năm đầu tiên kỷ niệm ngày cưới bận con nhỏ, nhưng cũng ráng gửi con đi chơi 1 ngày. Năm thứ 2 bầu đứa thứ 2 , chồng phải lo xây nhà cho vợ đẻ, nên đến tối chỉ về chở vợ đi uống cafe, tổng kết hoạt động 2 năm và kế hoạch năm tới :Battin ey:. Năm thứ 3 bận 2 con nhỏ, chưa biết làm gì đây.

Vợ chồng nhà mình lại ít khi nào tặng quà nhau. Mỗi lần trêu chồng sao không tặng gì cho vợ, chồng lại bảo tặng cả cuộc đời. Nộp hết lương, lậu, còn đòi gì nữa, muốn gì tự đi mua. Chồng hỏi còn quà của vợ đâu, vợ lại bảo tặng 2 cục vàng, xài cả đời, đòi gì nữa. Chán nhỉ

Hồi vc mình mới cưới, mình nói với chồng là kỉ niệm ngày cưới thì chồng hãy tặng vợ: năm thứ nhất 1 bông hồng, năm thứ hai hai bông... Chồng làm đúng như vậy 3 năm, đến năm thư tư nhân dịp đẻ thằng cu mình được 9 bông, rồi ... kết thúc luôn (đang hồi hộp chờ năm thứ 10 đây. hizzzzzzzzz)
    • 277 Bài viết

• 67 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mechucuoi Xem bài viết
    3 năm 2 đứa. Ui ngưỡng mộ tuổi trẻ tài cao. Hồi đó mình đỏ con mắt bên phải, trắng con mắt bên trái mới tìm được một đứa !
    nhầm rồi, em nói là nói chị chủ top ý, chị ý đang bầu bé thứ 2 mà
    • 301 Bài viết

• 83 Được cảm ơn

Nhà này nghèo nhưng được cái máu me. Đẻ liền hai đứa mà được điểm 10 nhé.Hi. năm đầu tiên kỉ niệm ngày cưới chồng tặng vợ thêm cái nhẫn, năm thứ hai tặng cái gì thì chả nhớ. Hic. Chưa năm nào tớ tặng chồng thì phải, năm nay muốn làm gì bất ngờ cho chồng tí, không hai tháng nữa là sinh đứa thứ hai rồi, cũng chả còn thời gian mà lãng mạn nữa. Hi.
    • 1,781 Bài viết

• 1,340 Được cảm ơn

Lên Vincom mua đôi giày tặng xã rùi, đang là tháng giảm giá, thế mà ông ý ko chọn đôi giảm giá vì lý do" Hàng giảm giá ko sướng", thế mới đau chứ.
    • 680 Bài viết

• 213 Được cảm ơn

Kỉ niệm ngày cưới của nhà mình thế này:

Năm đầu: mình bầu 4 tháng, hai vợ chồng đi ăn nhà hàng, xem ca nhạc. Mình tặng chồng đồng hồ đeo tay. Chồng tặng mình hoa và một món quà, hổng nhớ là gì hic..
    Năm thứ hai: gấu nhà mình 7 tháng. Cả nhà vẫn đi ăn hàng, sao đó dạo công viên. Quà là đêm đến hai tên ôm nhau ngủ tâm sự rõ khuya..
    Năm thứ ba: tháng 10 vừa rùi. Gấu nhà mình 19 tháng. Gia đình mình và một đôi bạn thân nhậu nhẹt và cafe cà pháo. Quà là kiss kiss hết hehe..

Nói chung bây giờ thiết thực toàn măm măm thui hu hu
    • 251 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Trùng hợp nhỉ, mai cũng là kỷ niệm 3 năm ngày cưới nhà mình. Nhưng muh đang giận nhau với chồng nên ghét chả thèm nghĩ tặng chồng cái gì nữa. Mọi năm thì 2 vợ chồng dắt nhau đi ăn uống, năm nay có con nhỏ chắc ở nhà. Mẹ nó tặng chồng bài hát qua điện thoại đi: bài bức thư tình thứ 2 được đấy. Mua hoa về cắm, nấu một bữa ăn ngon,nói những câu tình củm...
    • 589 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Em thì tuần nữa cũng được 3năm, đang suy nghĩ k biết nên làm gì đây?
    năm đầu thì vc em mời người thân đi ăn buffet
    năm thứ hai thì bầu 3 tháng, chỉ 2vc đi ăn rồi về
    năm nay thì bé mới có 6 tháng chắc k đi đâu được hìhì
    mẹ nào tặng chồng bài hát qua đt rồi chỉ em với :Smiling:
    • 251 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Bạn gọi 1080 hỏi nhé.Họ sẽ chỉ cho mình mã số bài hát và cách nhắn tin. Lâu quá mình cũng quên mất rồi.:Rose:
    • 296 Bài viết

• 79 Được cảm ơn

@chủ tóp, huongtran82, mẹ bé heo... và các mẹ có ngày cưới 26-11: Hôm nay cũng kỷ niệm 3 năm ngày cưới của vợ chồng mình. Mẹ halinh07 ơi, con gái mình cũng tên là Hà Linh đấy, trùng hợp nhỉ???

Mình cũng đang không biết tặng gì cho chồng đây. 2 năm trước thì mình tặng hiện vật, năm nay có lẽ cũng thế thôi, chiều nay sẽ đi nghiên cứu.
    Mong mẹ con mình sẽ bình yên đủ 9 tháng mười ngày con yêu nhé!
    Bố mẹ và chị yêu con !

• 2,875 Bài viết

• 2,690 Được cảm ơn

Hihi, hôm nay là kỷ niệm 3 năm ngày cưới của em đây. Hết tiền, chẳng tặng gì, hehe.
    • 296 Bài viết

• 79 Được cảm ơn

Xem ra nhiều mẹ kỷ niệm 3 năm ngày cưới hôm nay quá! Mình nhớ hôm cưới mình có nhiều đám cưới lắm mà! hihi, ngày đẹp!
    Mong mẹ con mình sẽ bình yên đủ 9 tháng mười ngày con yêu nhé!
    Bố mẹ và chị yêu con !

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2