CUỘC SỐNG HÔN NHÂN & GIA ĐÌNH

Mua quà gì tặng bố mẹ nhân dịp kỷ niệm ngày cưới ?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 12.6K Lượt đọc
  • 7 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• 51 Bài viết

• 84 Được cảm ơn

Mua quà gì nhân dịp kỷ niệm ngày cưới của bố mẹ nhỉ ? Các cụ nhà mình hơn 60 rồi. Cả nhà tổ chức một bữa ăn đông đủ cả nhà.Nghĩ ra mấy thứ để tặng nhưng chưa ưng ý cái gì cả. Mua bộ chăn ga thì các cụ có mấy bộ rồi. Chuyến đi du lịch thì cũng không hiện thực. Nhờ các mẹ gợi ý giúp đỡ.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 457 Bài viết

• 800 Được cảm ơn

như nhà mình,nhân kỉ niệm 25 năm ngày cưới bố mẹ: tặng các cụ Tiền (hì hì, hồi đó mình lần đầu tiên mới nghĩ ra là tặng quà các cụ) và tổ chức 1 bữa ăn thịnh soạn cho cả nhà.
    Kỉ niệm 30 năm ngày cưới: vẫn tặng Tiền (hìhì) nhưng đưa riêng cho bố (3 bố con âm mưu để mẹ bị bất ngờ ý mà) để bố mua 1 đôi nhẫn vàng ta tặng mẹ.
    Ngoài ra mình mời cả ông bà đi chụp ảnh gia đình. Bà rất thích :Laughing:

Theo mình, bạn có thể tặng một món quà bằng vàng cho 2 cụ(có thể là nhẫn, hoặc gì đó mang tính chất kỉ niệm, giá trị phù hợp với túi tiền của bản thân), rồi mời các cụ cùng cả nhà đi chụp ảnh nghệ thuật cả gia đình đông đủ con cháu. Kết thúc là 1 bữa ăn ngon miệng với 1 bó hoa thật đẹp tặng 2 cụ.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 356 Bài viết

• 285 Được cảm ơn

Dịp bố mẹ chồng kỷ niệm 35 năm ngày cưới vừa rồi tụi mình mua tặng 1 chiếc ghế matxa, có nhiều tầm tiền lắm. Như nhà mình 3 anh em gom vào tặng 1 chiếc, ông bà rất vui, vì thấy anh em đồng thuận, món quà lại hợp với các cụ nữa.
    • 1,332 Bài viết

• 5,719 Được cảm ơn

một chuyến du lịch chỉ có 2 ông bà, chỗ nào đi phù hợp với sk ý. còn khỏe thì ra biển, nha trang, yếu hơn thì đi V-resort tắm suối nc nóng. chả lẽ mua rồi bố mẹ ko di? Mà đi thì vui lắm
    • 1,665 Bài viết

• 2,278 Được cảm ơn

Hồi kỷ niệm 30 năm ngày cưới bố mẹ mình,hô nghĩ mãi chả biết tặng cái gì vì cái gì ông bà cũng có, thế là mình ra tiệm vàng bạc đặt làm một bức kiểu sơn son thếp vàng, trên đó ghi chữ mừng bố mẹ 30 năm ngày cưới, giờ thấy ông bà treo trong nhà như một bức tranh cũng trang trọng phết. Lúc tặng mình để chồng tặng, thấy ông bà có vẻ cảm động lắm vì được con rể quan tâm mà.Ai đến chơi hỏi thì ông bà bảo là vc mình tặng, cũng có vẻ tự hào lắm. Cái bức đó nhìn thì hoành tráng nhưng thực ra chả hết bao nhiêu tiền đâu, hồi mình làm vàng giá 13 thì mình làm hết có 1tr thôi hay sao đó, vì vàng rất dễ kéo dài dát mỏng nên cũng chả tốn nhiều vàng.
    :LoveStruc::Rose::LoveStruc:
    Tạm biệt nhé dù ta không gặp lại
    Xin đừng quên kỷ niệm ban đầu
    Có những cánh chim khi rời tổ ấm
    Lướt xa rồi nhưng lòng vẫn bên nhau

:LoveStruc::Rose::LoveStruc:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 357 Bài viết

• 623 Được cảm ơn

ôi, sắp kỉ niệm ngày cưới của bố mẹ em rồi, năm ngoái tròn năm định đi chup ảnh gia đình thì bị mất xe máy nên gác lại, ko hiểu năm nay sẽ tặng quà gì đây,
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

tặng 2 ông bà 1 bức chân dung bằng đá quý đi bạn
    chọn bức nào đẹp đẹp í, rồi đưa cho chỗ làm, họ kết lại hình từ những viên đá quý lấp lánh,đảm bảo chân dung như thật, rất có ý nghĩa đó.
    bạn tham khảo ở đây nè http://thegioitranhdaquy.vn/
    hoặc gọi 0854436666 gặp Hương nha
    Chỉnh sửa lần cuối bởi giavietcom; 13/09/2011 vào lúc 02:27 PM.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

1 tháng nữa là đến kỷ niệm 40 năm ngày cuới bố mẹ mình rồi. Đang tính mấy anh em hợp lại mua cho bố mẹ cặp nhẫn làm kỷ niệm không biết bố mẹ có thích không nữa??????????????