CUỘC SỐNG HÔN NHÂN & GIA ĐÌNH

Mua nhẫn kim cương: Anpha Nguyễn Thiệp, Lucie Lê Thánh Tôn, Kita, Kim Lý chợ An Đông???

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 20.8K Lượt đọc
  • 13 Trả lời

• 823 Bài viết

• 568 Được cảm ơn

Em đọc hết topic về nhẫn kim cương trên này thì thấy mọi người có nhắc đến những tiệm này. Em định mua viên kim cương khoảng 4 li đến 4 li 5, nước E hoặc F, độ sạch tệ nhất là VS2. Vỏ nhẫn thì khoảng 300 usd đổ lại. Và thêm 1 cặp nhẫn cưới cho 2 vc, khoảng 600 usd đổ lại. Mọi người cho em ý kiến và giá cả tham khảo của nhưngx tiệm trên nha. Giá cả như thế nào, tiệm nào thì nhiều mẫu vỏ nhẫn và nhẫn cặp. Nếu em muốn đặt làm theo mẫu thì tiền công khoảng bao nhiêu? Đây là mẫu nhẫn cặp em muốn đặt làm nếu ko có mẫu vừa ý có sẵn. Em cám ơn cả nhà
    Chỉnh sửa lần cuối bởi sweetapple1986; 25/11/2009 vào lúc 01:35 PM.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 174 Bài viết

• 503 Được cảm ơn

em vote cho Anpha (nguyen thiep) 1 phiếu, nhân viên dễ thương, tư vấn nhiệt tình (vì hôm ấy chiếc em chọn hơi quá cái túi của em :Smiling:, mấy chị ấy tư vấn sang kiểu khác ít $ hơn mà vẫn rất nhiệt tình). hihi, viên chị định mua giống giống em í, của em nước E - IF - 4ly9 mà cóa hơn 2000 $ 1 tí à, em hok nhớ số lẻ, còn cái vỏ thì tại em ham hố nên trót dại rinh về 1 em 1000 $ :Sigh:. Trên ấy có đặt theo mẫu í chị, giá thì em hok bít, hihi
    Nói chung thì tren Anpha có méc hơn An Đông 1 tí xíu à nhưng mà đổi lại em thấy an tâm về chất lượng. Chị có thể đợi coment của những chị khác nhé, em thì chỉ mới tập tành kim cương thoai nên cũng k dám nói nhìu, mà chị có ý định lên An Đông thì em can nhé, chuyện dài lắm, hôm nào em rảnh em post típ
    chúc chị đặt được cặp nhẫn vwà ý nhe
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,338 Bài viết

• 1,870 Được cảm ơn

Mình mua 4,5 ly, nước F, VVS1 của SJC là 1100$, vỏ PNJ 300$ nữa. Lúc mình mua cũng rối lắm, ko biết mua của thương hiệu nào nhưng có chị bạn của ax học về ngành đá quý, chỉ nói nếu có tiền thì mua KC ở nước ngoài là chắc ăn nhất ( kiểm định GIA ). Còn mua trong nước thì nên chọn SJC vì nó khách quan nhất. PNJ hay kê thêm lắm. Vỏ của PNJ thì lại đẹp hơn của SJC, vì nó nhiều mẫu hơn, model hơn, sang hơn. Nhưng hột thì đúng là SJC nhìn có vẻ sáng hơn, to hơn so với viên cùng loại của PNJ.
    • 811 Bài viết

• 730 Được cảm ơn

hổng rành về kim cương lắm, nhưng em thấy má chồng em mua kim cương ở tiệm Xuân Thu trong khu chợ Thiếc trên đường Phó Cơ Điều. Em thấy ở đó rất nhiều mẫu, nhất là các loại vỏ nhẫn, vỏ bông tai, dây chuyền cho kim cương thì rất nhiều. Kim cương ở đây thì khá nổi tiếng, nhất là đối với khu người Hoa; nhưng giá thì hổng rẻ.:Thinking:

08/12/12: Newborn, 3kg, 50cm; 1y: 9.1kg, 75cm, 14m: 9.8kg, 77cm.
    • 62 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

mình thấy kita cũng ok đấy
    http://www.kitadiamonds.com.vn/
    4.5ly F VS2 CÓ 15 TRIỆU THÔI
    • 1,385 Bài viết

• 409 Được cảm ơn

Kita em thấy vỏ ko đa dạng và hem đẹp lém, em cũng đang tính mua nhẫn 5 ly mà lăn tăn nè
    Chỉnh sửa lần cuối bởi funny_moon; 25/11/2009 vào lúc 05:33 PM.
    • 823 Bài viết

• 568 Được cảm ơn

Cám ơn mọi người nhiều nhiều. Chưa thấy ai comment cho Lucie nhỉ? Em định mua trên www.bluenile.com, mà ko biết có đáng tin ko. Nghe cũng nhiều người khen mẫu nhẫn ở Lucie, mà lại có bạn nói là nhân viên ở đây khó chịu, chảnh nữa, nên em cũng ngại đến. Mình đến mua chứ đâu phải đi xin mà có thái độ đó chứ. Chắc em qua Anpha xem mẫu nhẫn quá, nghe khen mẫu sang giống Tiffany là em mê rồi. Còn nhẫn cặp cho 2 vc thì ở đâu đẹp mấy chị ơi??
    • 1,338 Bài viết

• 1,870 Được cảm ơn

Bạn nào muốn mua kc ở Kita thì xem xét cho kỹ nha. Mình đã dò hỏi nhiều nơi, đa số các chủ tiệm vàng, kim hoàn đều chê Kita, nói ở đó bán KC ko đủ chuẩn 4C đâu. Các bạn có thể hỏi bất cứ tiệm nào bán hột xoàn nào, người ta đều nói vậy hết á.
    • 62 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

vậy hả mình cũng không rành lắm .mình thích kc lắm .đang kiếm chiếc nhẫn khoản 4ly5 ws1 F có chị nào biết giá cho em xin nhé.
    • 620 Bài viết

• 213 Được cảm ơn

Mình mua ở tiện Hoàng Ngọc Lan ở gần chợ Bà Chiểu. Ở đó bán 4.5li, F, VVS1 là 980$, PNJ kiểm định, nếu bạn mún GIA kiểm định, khắc mã số trên cạnh KC cũng có, giá như nhau . Mình đi nhiều chỗ, thấy ở đó bán giá tương đối hơn những chỗ khác. Vỏ thì cũng chỉ rõ cho mình cái nào là hàng nhập, cái nào là hàng VN lên. Mìnhc ũng ko rành KC, nhưng cảm thấy rất an tâm khi mua ở đây.
    Nhắc đến KC là buồn, thích 5li cơ,nhưng ko có xiền, sắm cái 4li, về nhà thấy sao mà nó bé xíu xiu, huhu
    • 1,243 Bài viết

• 451 Được cảm ơn

e thấy KC ở nứoc ngoài đét lém em có 1 cái 4.33 nè , cộng vỏ nhẫn mà 1k+++ mẹ em nói 4.5 li mua ở chợ An Đông chỗ dì em làm có 900++ à nhưng mà bf lỡ mua rùi ko lẽ đem bán , mà chứng chỉ của AGS à , mấy chị cho em hỏi AGS thì có phải là international ko ? em chỉ nghe GIA thui mà bf em cứ cãi
    • 25 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Alpha có nhiều mẫu đẹp. Mình tìm khắp các cửa hàng mà không thấy đôi nhẫn nào vừa ý. Vừa vào alpha là lấy luôn 1 đôi
    • 49 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Nếu bạn muốn rẻ thì ra mấy tiệm kim hoàn tư nhân mua. Một cái vỏ tầm 10 triệu, hột 4ly5 thì khoảng 450USD nữa, tầm 20 triệu. Mình thì hôm bf mua cho 1 cái trong Alpha, 3ly6, thêm mấy hạt tấm, rất đẹp, nhưng giá cũng chát – 21 triệu. Nói chung là ở mấy tiệm kim hoàn ngoài thì nó rẻ hơn, còn mấy chỗ như SJC, PNJ, Alpha, Cartino .v.v. thì nó mắc hơn, nhưng theo mình nhìn sắc sảo hơn. Bạn cứ hỏi giấy tờ đầy đủ là được, sợ giả thì mua ở SJC hay PNJ là hay nhất
    • 1,289 Bài viết

• 2,244 Được cảm ơn

Topic đã trôi 4 năm rồi giờ bạn mới trả lời, hihi.
    Sáng nay dậy sớm rảnh quá chui vào wtt dù rất bức xúc nó
    Mỗi ngày tôi chọn một niềm vui