CUỘC SỐNG HÔN NHÂN & GIA ĐÌNH

Một tháng nhà các mẹ tiêu hết bao nhiêu tiền và tiết kiệm được bao nhiêu,thu nhập được bao nhiêu

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 226K Lượt đọc
  • 1.52K Trả lời

76 Người đang theo dõi

• 52 Bài viết

• 160 Được cảm ơn

hix các chị ơi , nhà em tổng thu nhập 1 tháng là 18T , vừa nuôi người giúp việc , nuôi xe oto ( tuy không hay đi lắm ) , lại nuôi con bằng sữa ngoài hoàn toàn. May àm thỉnh thoảng ông bà còn cho vài triệu gọi là tiền mua sữa cho cháu k thì cũng hết nhẵn.em biết bao nhiêu lần tự bảo là phải ghi lại chi tiêu đẻ còn quản lý mà chỉ đc mấy ngày thui rồi lại đâu vào đấy.haizz đau đầu quá các mẹ ạ
    Cảm ơn Trời Phật đã mang Con yêu đến với Bố Mẹ , xin hãy phù hộ cho mẹ con con khoẻ mạnh 9M10D nhé.

• 8 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Giống em quá, nhưng em ít ở nhà tiền chi tiêu qua tay em cũng ít mà cũng qua cả tay chồng nữa bao lần bảo ghi lại nhưng tiêu rồi lại quên không ghi mà thu nhập của nhà em lại không ổn định vì chồng em làm buôn bán ở nhà. thế nên cũng chẳng có để được đồng nào tiết kiệm, chưa kể nhà không phải thuê, chẳng biết rồi đến lúc có em bé thì thế nào ?
    Ta chẳng thể nào bắt thiên hạ cảm thông với hoàn cảnh mà người ta không nhìn thấy. Chẳng thể bắt ai đó tìm hiểu quá trình của ta mà người ta không tham gia... Thế nên, sống và phấn đấu, hài lòng với bản thân là đủ...

• 1,103 Bài viết

• 530 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyenduong411 Xem bài viết
    hix các chị ơi , nhà em tổng thu nhập 1 tháng là 18T , vừa nuôi người giúp việc , nuôi xe oto ( tuy không hay đi lắm ) , lại nuôi con bằng sữa ngoài hoàn toàn. May àm thỉnh thoảng ông bà còn cho vài triệu gọi là tiền mua sữa cho cháu k thì cũng hết nhẵn.em biết bao nhiêu lần tự bảo là phải ghi lại chi tiêu đẻ còn quản lý mà chỉ đc mấy ngày thui rồi lại đâu vào đấy.haizz đau đầu quá các mẹ ạ
    18 tr ma ban nuoi oto la gioi roi. VC minh 48tr ma chang dam sam oto vi con no tien nha. Chi tieu bq 1 thang cung 25tr chua tinh khoan tra no NH. Minh thi thay sam oto phi tien khi thu nhap minh khong that la cao.

Minh vd mua 1 chiec oto 500tr, vua mua xong la da bi giam gia roi. Con tien xang, bao duong, ..nhu ban noi la phai nuoi trong khi ban it di. Con neu ko mua oto ban goi NH 500tr, 1 thang tien lai duoc 2.900k co the tiet kiem tiep (mo 1 so 2.900k hoac nhap lai vao so 500tr luon) hoac de gia dinh tieu rong rai hon an ngon hon, gd di choi nhieu hon, trong khi 500tr van con, hoac thich di oto thi voi 2.900k di taxi trong 1 thang cung du van la duoc di oto nhung 500tr van con do de phong than. Hinh nhu cac ban o ngoai Bac thich sam oto nhieu hon trong Nam day la cam nhan cua minh qua doc cac bai cua cac ban tren WTT nay
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 1,507 Bài viết

• 467 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tieuyentu3984 Xem bài viết
    Cảm ơn mẹ mèo nhé, mẹ nói thế mình nhẹ cả người. Có bà nội lên đỡ cho 6 tháng nhưng mình cũng muốn biếu bà tiền hàng tháng để bà mua gì thì mua và có chút dành dụm. Nhà mình dự 15tr tối đa mà ko biết thực tế thế nào. Giờ mới có hai vc mà đã tốn ngày hơn 200k tiền ăn sáng ở ngoài, trưa nhà, tối cũng hay ăn ngoài. ngày nào cũng ăn vặt, trái cây, kem, sữa...nữa.
    em ơi, chị quên mất đấy là các khoản chi qua tay chị thôi nhé. Vì ở nhà với con chả mua sắm, ăn hàng, hiếu hỉ gì. Lại đúng dịp nghỉ hè của con lớn. Chứ các khoản chi tiêu của chồng, ô tô xe máy... Thì chồng tự chi rồi. Đc cái có con nhỏ nên k đàn đúm đc, nên "bạn bè phí" bằng 0. Em phải tính trc đến lúc đi làm lại, lúc ấy hãy nhờ bà nội còn hơn. K thì nhờ bà 1-2th đầu rồi đến lúc em mới đi làm bà lên đỡ cho.

• 11 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

hai vợ chồng em mới cưới, 1 tháng làm thì thu nhập cả 2 vợ chồng là 12 triệu.
    tiền nhà 2 triệu/tháng, tiền ăn và xăng xe hết 4 triệu/tháng, tiền gửi ngoại 1 triệu/tháng, nội 1.6 triệu/ tháng. Còn dư khoảng 3,4 triệu/tháng. Chưa tính tiền đi ăn ngoài, nhậu nhẹt, hát karaoke với bạn bè. Mà cứ cuối tháng 2 đứa lại hết tiền ko còn đồng nào trong tài khoản... hic

• 1,103 Bài viết

• 530 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngoctram_hip Xem bài viết
    hai vợ chồng em mới cưới, 1 tháng làm thì thu nhập cả 2 vợ chồng là 12 triệu.
    tiền nhà 2 triệu/tháng, tiền ăn và xăng xe hết 4 triệu/tháng, tiền gửi ngoại 1 triệu/tháng, nội 1.6 triệu/ tháng. Còn dư khoảng 3,4 triệu/tháng. Chưa tính tiền đi ăn ngoài, nhậu nhẹt, hát karaoke với bạn bè. Mà cứ cuối tháng 2 đứa lại hết tiền ko còn đồng nào trong tài khoản... hic
    Vay vc em phai xem lai chi tieu va phai tiet kiem it nhat 1 tr/thang de phong than khi om dau, hu xe... va con de 2-3 nam nua sinh con nua em a. Chu thang nao cung tui cung rong the nay, ko tu tin chut nao. Neu nhan luong bang tai khoan NH thi lam mot cai TG tiet kiem tich luy, TG tK tuong lai tuy theo NH dat ten cho SP cua minh. Moi thang NH se tu dong trich 1tr tu TK luong chuyen sang TK tiet kiem nay. The la em co bao nhieu tieu bay nhieu, con khoan tiet kiem nay xem nhu ko co. Khi can thiet lam, ko the ko dung den moi rut ra.

• 3,147 Bài viết

• 5,291 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nikita-rus Xem bài viết
    Mệt và quấy khóc thì cũng có thật, nhưng cũng chỉ 1-2 tiếng rồi thôi bạn ạ, nhưng không có sốt hay phản ứng gì khác cả. Cũng chẳng vấn đề gì. Mình cũng tìm hiểu giữa tiêm dịch vụ và tiêm phường thì chỉ có khác là ở phường mũi 5 in 1 và uống thêm bại liệt bằng cách nhỏ giọt vào miệng bé, tiêm dịch vụ thì mũi 6 in 1 tiêm cả bại liệt luôn, không nhỏ giọt gì cho bé nữa. Vẫn có bác sĩ xuống giám sát và kiểm tra công tác tiêm phòng cho trẻ mà. Ở phường chỉ tiêm đúng 1 ngày, nghĩa là thuốc được bảo quản đúng quy định, ngày hôm đó suất ra tiêm từ 7h sáng đến 10h30 là ngừng nên vẫn đảm bảo, mõi tháng chỉ đúng vào ngày đó mới nhận tiêm chủng thôi. Chỉ mỗi tội đông như kiến, đi xếp hàng mất thời gian lắm. Mình có bà ngoại trong ngành nên "chen ngang" được cũng đỡ. Con mình tiêm có 3 mũi dịch vụ không trong chương trình TCMR nên chỉ mất khoảng 1,5-2tr thôi. Nhưng cũng tùy tâm lý mỗi mẹ, mình thì thấy không cần cầu kỳ như thế. Nhưng có lẽ ở tỉnh lẻ thì nên kiểm tra kỹ trước khi lựa chon, mình chỉ lấy ví dụ của thành phố thôi.
    tại vì thấy thuốc ở phường mũi tổng hợp là thuốc của Hàn chị ạ, còn em cho con đi tiêm ở ngoài là thuốc của Bỉ. Thuốc của Hàn thì chính là loại thuốc vừa bị cấm lưu hành đó ạ. Nói chung là hầu hết trẻ sẽ ko sao, nhưng có một số cháu phản ứng với thuốc, gây tử vong. Còn thuốc của Bỉ, em thấy tỷ lệ phản ứng thấp hơn hẳn ý.

Nói chung ở thành phố và gia đình có điều kiện 1 tí thì các cháu mới có nhiều sự lựa chọn, chứ ở nông thôn thì chỉ có thuốc miễn phí thôi, có muốn thuốc tốt hơn cũng ko có!
    Gom nhóm bảo hiểm sức khoẻ Bảo Việt, giảm phí 20%.
    Gom nhóm bảo hiểm cho các mẹ có kế hoạch sinh em bé, thời gian chờ 270 ngày!
    Book vé máy bay giá rẻ

• 3,147 Bài viết

• 5,291 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MHCR Xem bài viết
    18 tr ma ban nuoi oto la gioi roi. VC minh 48tr ma chang dam sam oto vi con no tien nha. Chi tieu bq 1 thang cung 25tr chua tinh khoan tra no NH. Minh thi thay sam oto phi tien khi thu nhap minh khong that la cao.

Minh vd mua 1 chiec oto 500tr, vua mua xong la da bi giam gia roi. Con tien xang, bao duong, ..nhu ban noi la phai nuoi trong khi ban it di. Con neu ko mua oto ban goi NH 500tr, 1 thang tien lai duoc 2.900k co the tiet kiem tiep (mo 1 so 2.900k hoac nhap lai vao so 500tr luon) hoac de gia dinh tieu rong rai hon an ngon hon, gd di choi nhieu hon, trong khi 500tr van con, hoac thich di oto thi voi 2.900k di taxi trong 1 thang cung du van la duoc di oto nhung 500tr van con do de phong than. Hinh nhu cac ban o ngoai Bac thich sam oto nhieu hon trong Nam day la cam nhan cua minh qua doc cac bai cua cac ban tren WTT nay
    huhu, bao giừo em được như nhà chị??? Năm nay kinh tế khó khăn, lương vch em giảm nhiều lắm. Trước còn được khoảng 20-25tr/th. Giờ 2 vch chỉ khoảng 15-16tr/th
    Gom nhóm bảo hiểm sức khoẻ Bảo Việt, giảm phí 20%.
    Gom nhóm bảo hiểm cho các mẹ có kế hoạch sinh em bé, thời gian chờ 270 ngày!
    Book vé máy bay giá rẻ

• 497 Bài viết

• 452 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngocbich9385 Xem bài viết
    huhu, bao giừo em được như nhà chị??? Năm nay kinh tế khó khăn, lương vch em giảm nhiều lắm. Trước còn được khoảng 20-25tr/th. Giờ 2 vch chỉ khoảng 15-16tr/th
    Hu hu. Vc mình từ ngày cưới nhau tới giờ tổng thu nhập chưa bao giờ vượt quá con số tổng thu nhập của nhà mẹ nó bị giảm xuống.
    NB: 2,9kg, 49cm; 1M: 4kg; 2M: 4,9kg 3M: 5,7kg; 4M: 5,9kg; 6M: 6,5kg 68cm; 7M: 7kg, 72cm; 8M: 7,5kg, 73cm; 9M: 8,4kg, 75cm; 10M: 9,1kg, 76cm; 11M: 10,2kg, 77cm; 12M: 11kg, 78cm; 13M: 11,5kg, 79cm; 14M: 12,2kg, 81,5cm; 15M: 12,5kg, 84cm; 16M: 12,6kg, 86cm; 17M: 12,8kg, 86cm; 18M: 12,9kg 88cm; 19M: 13,4kg, 88cm; 20M: 13,9kg, 90cm; 21M: 14,4kg, 90cm; 23M: 14,4kg, 91cm; 23M10D (chưa đi học) 14,8kg; 24M (đã đi học): 14,5kg, 93cm 25M15D: 13,8kg, 93cm(rối loạn tiêu hóa 2 tuần mất của mẹ 0,7kg) 26M10D: 14kg, 94cm. 27M10D 14,1kg, 95cm, 28M10D 14,5kg. 29M 14,8kg, 95cm, 30M 15kg, 95cm, 31M 15,5kg, 32M 16kg. 34M 16kg, 99cm

• 1,103 Bài viết

• 530 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngocbich9385 Xem bài viết
    VC minh cung dang so giam thu nhap day vi mot so ban be xung quanh da bi giam luong tu 10 -20 % roi. Cung lo lam. Chi mong mau mau tra het no NH. Neu ko thi ko du chi roi
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)