CUỘC SỐNG HÔN NHÂN & GIA ĐÌNH

Mình có nên mạo hiểm đem mỡ để miệng mèo?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 5.54K Lượt đọc
  • 49 Trả lời

• Trang 3/3

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 182 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi InvisibleWoman Xem bài viết
    Sao phải ngại, vấn đề này tế nhị nhưng ai cũng biết. Cứ bảo là: Cô là cô giữ tiếng cho cháu. Cháu mới lớn, ở cùng như thế bất tiện. Cô biết chú chẳng có ý gì, cháu cũng thế, nhưng miệng lưỡi thiên hạ cô cháu mình cứ cẩn thận là hơn.
    Mẹ này cao tay thật, cũng là một kiểu nạt trước cô cháu gái: sau này mày có về nhà cô ở tiếp thì cũng cứ liệu hồn đấy cháu ạ.:Laughing::Laughing::Laughing:
    • 146 Bài viết

• 118 Được cảm ơn

Ôi em đọc được đầy trên các trang tâm sự của báo chí về tình trạng: chồng ngoại tình với cháu, với người giúp việc..., ban đầu cũng chỉ vì thương cháu, cho ở chung nhà như chị NewAge vậy. Đã biết trước thì tìm cách phòng chống đi chị ơi, dù có mất lòng cũng phải làm. Em cho rằng chẳng có mèo nào chê mỡ, đàn ông là chúa tham lam mà. Em cứ quán triệt với chồng em: không thuê giúp việc trẻ tuổi, không cho các cô gái trẻ ở chung nhà dù là cháu mình. Vậy cho yên tâm, ông bà mình nói "lửa gần rơm lâu ngày cũng bén", có khi nó không bén lúc chị đi công tác mà tranh thủ bén ngay lúc chị không có mặt ở nhà hàng ngày đấy chứ. Ai nói em xấu tính thì em chịu, chứ em quyết không dâng mỡ cho mèo.
    • 1,665 Bài viết

• 3,195 Được cảm ơn

Mình cũng cùng quan điểm với meTiHoa!

Mỡ đâu mà húp, nhỉ? :Laughing:
    It's all about TRUST.
    • 1,816 Bài viết

• 1,055 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meTihoa Xem bài viết
    Ôi em đọc được đầy trên các trang tâm sự của báo chí về tình trạng: chồng ngoại tình với cháu, với người giúp việc..., ban đầu cũng chỉ vì thương cháu, cho ở chung nhà như chị NewAge vậy. Đã biết trước thì tìm cách phòng chống đi chị ơi, dù có mất lòng cũng phải làm. Em cho rằng chẳng có mèo nào chê mỡ, đàn ông là chúa tham lam mà. Em cứ quán triệt với chồng em: không thuê giúp việc trẻ tuổi, không cho các cô gái trẻ ở chung nhà dù là cháu mình. Vậy cho yên tâm, ông bà mình nói "lửa gần rơm lâu ngày cũng bén", có khi nó không bén lúc chị đi công tác mà tranh thủ bén ngay lúc chị không có mặt ở nhà hàng ngày đấy chứ. Ai nói em xấu tính thì em chịu, chứ em quyết không dâng mỡ cho mèo.
    Tớ cũng cũng quan điểm với mẹ nó, nếu có gì lăn tăn thì thà mất lòng trước được lòng sau, cho cháu về quê luôn. Không để chuyện xảy ra thì mới ân hận.
    Bố Mẹ yêu em Bống nhất trên đời

• 249 Bài viết

• 84 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi NewAge Xem bài viết
    Chào các mẹ! Mình theo dõi diễn đàn đã lâu nhưng hôm nay mới tham gia vì có chuyện muốn nhờ các mẹ tư vấn. Chả là sắp tới mình sẽ đi công tác nước ngoài trong 2 tuần mà chưa biết nên thu xếp mọi việc ở nhà thế nào. Để mình nói rõ hơn cho các mẹ hiểu: Mình vừa nhờ ox xin việc cho cô cháu gái 23t con bà chị họ ở quê, hiện cháu đang ở nhà mình chờ đi làm và mình cũng muốn nhờ nó đỡ chút việc nhà vì cả 2 vc đều rất bận lại có con nhỏ 3 tuổi nữa. OX mình thuộc loại cao to đẹp trai lại mạnh về khoản kia nên mỗi khi phải xa nhau lâu ngày mình rất k yên tâm; trc đây mình đã phải cho cô bé giúp việc 18t nghỉ vì nhận thấy ánh mắt và thái độ âu yếm trên mức bình thường của ox. Xã mình tuy chưa để xảy ra chuyện gì (ít nhất là theo mình biết và tự kỷ ám thị) nhưng mình cảm thấy k thể yên tâm nhất là dạo này đã bắt đầu thấy ánh mắt trìu mến quá mức cần thiết của xã khi nhìn cô cháu gái xinh xắn tươi tắn. 2 tuần xa vợ, ở cùng một nhà với cô cháu vợ trẻ trung xinh đẹp và một đứa trẻ 3 tuổi chưa biết gì, đêm hôm... ai dám đảm bảo k có điều gì xảy ra? Mà đã để xảy ra rồi thì chỉ có Trời mới ngăn được! Mình thì k thể k đi công tác, cũng k thể bắt cô cháu chuyển đi vì mình đang cần có người chăm nom con nhỏ, cũng k thể nhờ họ hàng đến ngủ vì tgian quá dài, ông bà nội ngoại thì hoặc đã mất hoặc ốm đau... Các mẹ bảo mình phải thu xếp thế nào bây giờ?
    Cho chồng cải thiện tí.
    Còn hơn ra ngoài.
    oa oa oa
    • 8 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình có đọc trên 1 diện đàn có một chú hỏi về việc có chén hay không chén cô em họ vợ
    hehe . mình tư vấn là nên chén

Sorry mình chỉ đùa thôi không có ông nào hỏi như vậy đâu
    • 33 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

bạn nghĩ sao mà đem mỡ tới miệng mèo như vậy là bạn tạo cái cớ cho nó tiến gần hơn, theo mình không nên làm vậy mà phải kiên quyết không bạn sẽ mất chồng như chơi, mấy thằng đàn ông hay so sánh vợ mình với mấy con còn trẻ biết chiều chuộng mọi lúc mọi nơi làm cho mấy ông siêu lòng bạn phản cảnh giác thật cao
    • ntg
    • 5 năm
    • 103 Bài viết

• 113 Được cảm ơn

Nghe bạn kể thấy chồng bạn kiểu j cũng có thể chén đc nhỉ? Từ giúp việc đến cháu, ko phân biệt thành phần giai cấp, vai vế gia đình, đẹp trai khoai to nhưng xem ra ăn uống cũng ko có gu lắm. Ko biết bạn thế nào chứ mình nhân tiện dùng lửa thử vàng luôn. Thấy có vấn đề về nhân cách là cho đi tàu suốt ngay khỏi về. Đàn ông có dục vọng, nhưng đến mức ko phân biệt đc đâu là đồ thờ đâu là đồ ăn thì kém lắm.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 187 Bài viết

• 64 Được cảm ơn

Chiện không đùa được không khéo thì...!bạn có ở gần gia đình họ hàng không?hoặc nhờ vả ai đó trong gia đình lên chắm cháu dùm chỉ cách đó an toàn thôi.chứ gắn camera hay gì đó bạn biết được chiện chồng bạn như thế bạn chịu nổi không?CHúc bạn sáng suốt trong chiện này nhé!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 33 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

trường hợp của bạn khó xử thật một bên cần người trong coi con nhỏ, bên kia thì muốn có việc làm một nan giải mà gặp ai trong hoàn cảnh mới hiểu, nhưng cũng khó đoán được là bạn thường xuyên hay đi công tác ở nhà chỉ có chồng bạn và cô ta với cháu nhỏ thì điều gì sẻ xảy ra, chỉ có 2 người họ biết, bạn nên nhớ đàn ông bây giờ không tin được họ vì họ có gđ nhưng vẫn coi như trai trẻ thấy gái trẻ ga lăng là anh ta dại gì bỏ lở mà nhất là ở ngay trước mặt mình, mèo thấy mỡ mà không ăn mới chuyện lạ ấy.
  • Trang 3/3

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3