• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.31K Lượt đọc
  • 24 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 4 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Con ghét mẹ từ ngày mẹ bước chân vào nhà của con và ba… mẹ cướp ba của con
    Con ghét mẹ tại sao lại đối xử tốt với con như vậy? Con có phải con ruột của mẹ đâu? Con sẽ không động lòng đâu?
    Con sẽ không bao giờ nghe lời mẹ? Con ghét mẹ!!!

Nhận giấy báo trúng tuyển đại học, con đi xa rồi đó, con sẽ không nhớ mẹ đâu, con ghét mẹ mà

Mới xa nhà 1 tuần thôi mà con đã bị sốt rồi, nằm liệt giường 2 ngày, tự nhiên mơ thấy mẹ...hix, sao mẹ có mặt ở đây, ko phải trong mơ của con… Và lần đầu tiên con òa khóc gọi mẹ. “ Mẹ ơi, con nhớ mẹ”
    Bi giờ thì con hiểu mẹ nhiều rùi, cũng yêu mẹ quá trời lun…
    Con đang làm thêm mẹ ah ( đừng la con nha hix), con muốn mua j đó cho mẹ, món quà đầu tiên con giành cho mẹ…
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Mẹ kế,con chồng!

Có bạn nào đã từng làm mẹ kế (thay vì mẹ ghẻ ,mình dị ứng từ này quá),cho mình chút kinh nghiệm nhé . Mình có 1 đứa con gái 11t ,ax có 2 đứa 11t và 7t ,tụi nó thì rất thân nhau và ko có xích mích gì .Nó còn kêu mình là momy nữa ,nhưng vấn đề là mình quá kỹ còn nó thì làm biếng quá .Ăn cái gì cũng...

• Mẹ kế 2 (Jan dara 2)

http://i129.photobucket.com/albums/p224/nguyenbahuy/11/xin_4604020809108902670519.jpg Taep là một nghệ sĩ nhiếp ảnh đang trên đường trở về quê nhà để thăm cha. Ream là một thiếu nữ miền biển với vẻ đẹp hết sức thuần khiết. Họ đã tình cờ gặp nhau trên tàu. Tuy hai người không trò chuyện nhiều...

• Em sẽ ngoại tình chồng ạ!

Em muốn để chính anh nhận ra được sự tức giận, nỗi đau và cả sự chờ đợi mỏi mòn nó đáng sợ như thế...

• Gửi Chị! Người đàn bà đến trước.

Gửi Chị! Người đàn bà đến trước. Em chưa từng đem hạnh phúc để bán mua Gom góp yêu thương để...

• Trải lòng của người phụ nữ sau khi lấy chồng

Dường như bộ ảnh “Phụ nữ ước gì” của Sanyo AQUA đã đánh thức nỗi niềm ấp ủ bấy lâu nay của chị em...

• 964 Bài viết

• 1,798 Được cảm ơn

tý rơi nước mắt!
    • 926 Bài viết

• 1,717 Được cảm ơn

Chúc mừng mẹ kế của bạn đã thành công nhé!

tưởng ghét thật cơ!

Mẹ đẻ mình cũng làm mẹ kế của anh lớn nhà mình. Mẹ hơn anh lớn có 10 tuổi, nhưng từ khi mình sinh ra và lớn lên đã thấy anh gọi mẹ bằng MẸ. Mình thấy anh yêu thương và kính trọng mẹ thật lòng. Anh và bố không hợp nhau đến mức khi anh lấy vợ, bố định không chia tài sản và nhà đất cho anh, Nhưng mẹ không đồng ý và mẹ đứng ra chia đất làm nhà và lo việc làm ổn định cho anh. Từ ngày còn bé cho đến bây giờ mình thấy anh yêu thương lo lắng cho mẹ mình hơn mẹ đẻ anh nhiều. Anh lạnh lùng với mẹ đẻ của anh lắm vì khi anh còn bé, bà ấy không quan tâm chăm sóc anh bởi bà ấy cho rằng tòa phân anh theo bố nhưng bố bận công tác nên không về đón anh đến ở cùng được cho đến khi mẹ mình đón anh về, lúc đó anh 15 tuổi, mẹ có 25 tuổi thôi.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 4 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Chick thoi an va Xem bài viết
    Chúc mừng mẹ kế của bạn đã thành công nhé!

tưởng ghét thật cơ!

Mẹ đẻ mình cũng làm mẹ kế của anh lớn nhà mình. Mẹ hơn anh lớn có 10 tuổi, nhưng từ khi mình sinh ra và lớn lên đã thấy anh gọi mẹ bằng MẸ. Mình thấy anh yêu thương và kính trọng mẹ thật lòng. Anh và bố không hợp nhau đến mức khi anh lấy vợ, bố định không chia tài sản và nhà đất cho anh, Nhưng mẹ không đồng ý và mẹ đứng ra chia đất làm nhà và lo việc làm ổn định cho anh. Từ ngày còn bé cho đến bây giờ mình thấy anh yêu thương lo lắng cho mẹ mình hơn mẹ đẻ anh nhiều. Anh lạnh lùng với mẹ đẻ của anh lắm vì khi anh còn bé, bà ấy không quan tâm chăm sóc anh bởi bà ấy cho rằng tòa phân anh theo bố nhưng bố bận công tác nên không về đón anh đến ở cùng được cho đến khi mẹ mình đón anh về, lúc đó anh 15 tuổi, mẹ có 25 tuổi thôi.
    Vậy bạn giống ken nhà mình...cảm ơn vì những người mẹ...
    mà mấy ngày lễ này nè...a bạn có tặng j cho mẹ bạn k?Bày mình với, lần đầu mình tặng cho mẹ
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

thật cảm động
    • 1,447 Bài viết

• 634 Được cảm ơn

thấy tình cảm mẹ kế con chồng mà được như vậy thật là nhà có phúc đấy.
    Rất đáng quí và đáng tự hào nữa ý.

Bé hổ mèo là con ạ, con yêu ba mẹ con nhất ạ !! ^^:LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:
    0 month- 2,6kg-->1month - 3.9kg:Smiling:-->2month - 5.8kg:Applause:-->3month - 7kg 60cm :Nottalkin::Nottalkin: --> 4month - 8kg :LoveStruc::LoveStruc::Rose:, 64cm :Nottalkin::Nottalkin: --> 5month - 8,5kg rooling:rooling:rooling:rooling:
    • 9 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhimxynk Xem bài viết
    Vậy bạn giống ken nhà mình...cảm ơn vì những người mẹ...
    mà mấy ngày lễ này nè...a bạn có tặng j cho mẹ bạn k?Bày mình với, lần đầu mình tặng cho mẹ
    Nếu bạn không có tiền thì mua 1 pó hoa là okie r,chủ yếu là tấm lòng mà
    Còn nếu có tiền thì mua nữ trang cho nó hoành tráng )
    • 173 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

Xúc động quá! Nhưng ko fải mẹ kế nào cũng tốt và dành được tình cảm từ con như thế! Chúc mẹ nó luôn hạnh phúc trong tổ ấm của mình nha!
    • 79 Bài viết

• 95 Được cảm ơn

chúc mừng bạn vì đã có một ng mẹ kế tuyệt vời, hãy cố gắng trân trọng mẹ nhé cảm động suýt khóc
    • 85 Bài viết

• 129 Được cảm ơn

Thật cảm động, chúc mừng bạn đã có người mẹ kế tuyệt vời, yêu thương mẹ nhiều hơn nhé.
    Ta chợt hiểu chỉ ta là khổ
    Những gì không đáng nhớ
    Sao ta
    Chưa bao giờ
    Dám quên???
    • 12 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

mình thấy nữ trang lam bằng đa CZ thích hợp đó
    • 4 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lalangtu Xem bài viết
    mình thấy nữ trang lam bằng đa CZ thích hợp đó
    Mình cũng có nghe nói, nhưng mua ở đâu vậy bạn... Mình cũng k có nhiều tiền lắm
    • 124 Bài viết

• 453 Được cảm ơn

cảm ơn bạn.
    vì tôi cũng là một Mẹ kế.
    đọc mấy dòng của bạn tôi lại thấy yêu đứa con chồng của tôi nhiều hơn.
    tôi sẽ cố gắng làm tất cả những gì có thể để con của chúng tôi dược hạnh phúc và thành đạt như bạn.
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 12 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

8/3 năm nay, trang sức vàng PNJ tung ra 50 mẫu thiết kế mới nhất được chế tác trên chất liệu vàng, vàng trắng, kim cương và đá quý các loại. Điểm nhấn trong BST này là những mẫu trang sức bằng vàng 18K, 10K đính đá CZ, ECZ với kiểu dáng thanh mảnh cùng hoạ tiết hoa lá, trái tim cách điệu độc đáo và ấn tượng. Gía của mỗi sản phẩm trang sức vàng từ 1.500.000 đồng trở lên.
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mua ở mấy cửa hàng của PNJ ak bạn, mình cũng mới mua tặng bạn gái ak, giá cả cũng k đắt lắm đâu...
    • 2,230 Bài viết

• 3,082 Được cảm ơn

chúc mừng các bạn có một người mẹ thứ 2 thật tuyệt, mình cũng có mẹ kế, nhưng mình ko may mắn như các bạn, song mình cũng cứ dĩ hòa vi quý, tội lỗi ai làm thì người đó chịu thôi, chẳng phải lăn tăn nữa cho nhẹ cái lòng..

và đây là kết quả:

• 2,540 Bài viết

• 3,878 Được cảm ơn

Chúc mừng bạn có một người mẹ thứ 2 đúng nghĩa với từ mẹ ! Chúc mừng mẹ kế của bạn có một đứa con biết trân trọng tình cảm như bạn ! Chúc bạn và gia đình Hạnh Phúc cùng đón một ngày 8-3 thật vui và ý nghĩa!

Cuộc đòi sống đáng bao lâu ?
    Mà sao ta cứ phải u sầu
    Thế nên từ nay quên đi nhé
    Rũ bỏ buồn đau ngẩng cao đầu !
    Ăn no ngủ kỹ chơi cho thoả
    Để khi nhắm mắt tiếc chi đâu !

• 683 Bài viết

• 1,023 Được cảm ơn

Chúc mừng bạn. chúc mừng cả mẹ kế của bạn nữa.
    Mẹ yêu Kitty
    • 2,849 Bài viết

• 13,813 Được cảm ơn

Theo đà này thì vài hôm nữa chủ top sẽ có bài là cảm ơn ai đó vì đã khuyên mua PNJ cho mẹ kế yêu quý của mình, mẹ kế mình rất thích... Ôi mẹ ơi con yêu mẹ quá & con mừng quá vì mẹ đã thích món quà ý nghĩa con tặng mẹ.... Có khi lại post cả ảnh lên nữa í chứ.....

• 73 Bài viết

• 178 Được cảm ơn

Chép tặng bạn bài thơ này. Mình thuộc từ hồi còn học cấp II, giờ vẫn thuộc, hoàn toàn có thể search trên mạng để paste ra đây nhưng vẫn muốn gõ lại tặng bạn và mẹ bạn.

Nói với con
    Nguyễn Thị Mai

Sao con không nói một câu
    Những lời nũng mẹ từ lâu chẳng còn
    Sao con không thể xưng con
    Để dì cảm thấy ấm hơn căn nhà
    Cứ lầm lũi bước vào ra
    Cho dì tủi phận mẹ gà, con ngan
    Đời dì quá buổi chợ tan
    Nhà con xẻ nghé, tan đàn, khổ đau
    Dì không hoa trắng cài đầu
    Về nhà con chỉ cơi trầu nồng cay
    Con là con gái thơ ngây
    Đàn ông cha chẳng bù đầy được đâu
    Dạy con tết tóc gội đầu
    Nấu ăn, giặt giũ, vá khâu áo quần
    Bàn tay hiền dịu, tảo tần
    Bưng cơm, rót nước ân cần trước sau.
    Dì không mang nặng đẻ đau
    Đứt dây mà xót thương bầu, bí ơi
    Kệ cho bánh đúc mấy đời
    Người ăn người lại nói lời độc cay.
    Sang ngang một chuyến đò đầy
    Sông sâu run cả vòng tay đôi bờ.

Đêm nay cánh cửa khép hờ
    Dì không ngủ được nằm chờ bước con.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2