CUỘC SỐNG HÔN NHÂN & GIA ĐÌNH

Mẫu giấy cam kết trả nợ và xin xác nhận ( Vợ nhờ Chồng vay NH hộ )

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 4.53K Lượt đọc
  • 15 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• 216 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Mình có nhờ Chồng đứng tên vay hộ tại Ngân hàng 1 khoản tiền nhỏ . Nhưng Chồng mình lo sợ nhỡ trong thời gian vay nợ VC bỏ nhau thì Chồng mình sẽ phải gánh hết nợ ( Cụ thể là 80triệu , định vay trong 2 năm. Số tiền này = hơn 2 tháng lương cứng của Chồng mình 1 chút )

Nay mình muốn hỏi , mình cần làm giấy cam kết ntn ? và xin dấu xác nhận ở đâu ? Hoặc ra VP Luật Sư nào nhờ tư vấn thì thích hợp ? Chồng mình muốn có giấy cam kết để nếu mình ko trả nợ thì sẽ bị pháp luật xử lý . Vậy dù có xác nhận của gia đình bên vợ cũng ko ăn thua . Mà cần có xác nhận gì đó chắc chắn hơn .

Mình cần tiền để giải quyết việc riêng và mổ đôi mắt sắp mù đến nơi rồi nên mới phải vậy.

Cám ơn các bạn rất nhiều .
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 237 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Hic thương bạn quá , mà sao vợ chồng với nhau mà tính toán và thủ tục nhiêu khê vậy???
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 216 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Babydeal Xem bài viết
    Hic thương bạn quá , mà sao vợ chồng với nhau mà tính toán và thủ tục nhiêu khê vậy???
    Chồng mình llà người như vậy . Nhưng vì con bé con nên mình chung sống đến giờ này . Mình muốn nhịn nốt đến khi chữa xong bệnh . Cần giấy cam kết để có ly hôn Chồng cũng yên tâm . Chồng mình đề nghị làm giấy .
    • 115 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

chia sẻ cùng bạn, bùn quá
    • 38 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Khổ thân bạn. Cố lên nhé
    • 630 Bài viết

• 2,547 Được cảm ơn

Hic thằng chồng khốn nạn có hơn 2 tháng lương mà thế ư,,,

• 4,386 Bài viết

• 6,292 Được cảm ơn

Cho sdt thằng chồng bạn lên đây(xin lỗi mình bứt rứt quá).

Còn k thì theo mình biết thì hai bạn làm 1 giấy cam kết, hình thức gần như hợp đồng, mời 1 người có xa lạ (nghĩa là k thân thích với riêng 1 bên nào) như hàng xóm, ông tổ trưởng dân phố ký tên làm chứng, có đầy đủ thông tin 3 bên (tên tuổi ngày tháng năm sinh, địa chỉ thường chú, sỗ CMND ngày cấp). Sau đó thì mang lên UBND phường xác nhận.

Nếu k thì bạn đến bất cú 1 vp luật nào, họ sẽ giúp bạn rất nhanh lẹ, hoặc lên quận hỏi thăm mấy cha trên đó kiểu gì cũng ra vài ông luật sư chuyên làm giấy tờ giấy phép vãng lai ở đó. Nhưng theo mình thì làm theo cách mình nói cho tiện, đỡ tốn tiền luật sư.

Mình chỉ biết có vậy thôi, chúc bạn sớm vượt qua khó khăn.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Thi Mau; 31/05/2012 vào lúc 03:57 PM.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 204 Bài viết

• 373 Được cảm ơn

Gửi chị, đầu tiên là em xin chia buồn với chị vì có một người chồng không ra hồn người như thế. Nghe thấy chị bảo chị cần tiền mổ mắt mà lão chồng còn bắt ghi giấy nhận nợ thì em ko hiểu ổng là hạng người gì nữa.

Thứ hai là theo em biết các loại giấy nhận nợ kiểu này, UBND Phường hay phòng công chứng không chứng đâu chị ạ. Mặc dù cơ quan nhà nước mình bây giờ vẫn chỉ là "xác nhận chữ ký" ko liên quan gì đến nội dụng, nhưng nội dung thỏa thuận ko được trái pháp luật. Ừ thì đứng quan điểm của em, nội dung thỏa thuận của chị cũng không trái pháp luật, nhưng các ngài Cơ quan nhà nước vì đảm bảo an toàn sẽ không dám ký.

Nếu chị nhờ VPLS, chắc họ sẽ xác nhận, cái này coi như tốn phí cũng như không vì bên VN mình thì xác nhận của VPLS cũng không tăng giá trị lên là mấy. Có điều chồng chị không nắm rõ luật nên ko hiểu, nếu đã có giấy xác nhận nợ, thì dù là tờ giấy tay, ko có ai làm chứng và thực sự có chuyện giao tiền (ví dụ giấy nhận tiền) trong TH này của chị là Giấy vay ngân hàng thì khi kiện đòi ra tòa, người thực việc thực thì đều được cả. Nhưng giải thích cách đó chồng chị cũng chẳng nghe đâu.
    • 231 Bài viết

• 290 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi baolinh_nhi Xem bài viết
    Mình có nhờ Chồng đứng tên vay hộ tại Ngân hàng 1 khoản tiền nhỏ . Nhưng Chồng mình lo sợ nhỡ trong thời gian vay nợ VC bỏ nhau thì Chồng mình sẽ phải gánh hết nợ ( Cụ thể là 80triệu , định vay trong 2 năm. Số tiền này = hơn 2 tháng lương cứng của Chồng mình 1 chút )

Nay mình muốn hỏi , mình cần làm giấy cam kết ntn ? và xin dấu xác nhận ở đâu ? Hoặc ra VP Luật Sư nào nhờ tư vấn thì thích hợp ? Chồng mình muốn có giấy cam kết để nếu mình ko trả nợ thì sẽ bị pháp luật xử lý . Vậy dù có xác nhận của gia đình bên vợ cũng ko ăn thua . Mà cần có xác nhận gì đó chắc chắn hơn .

Mình cần tiền để giải quyết việc riêng và mổ đôi mắt sắp mù đến nơi rồi nên mới phải vậy.

Cám ơn các bạn rất nhiều .
    Chị thấy e có vẻ rất căm thù chồng nhỉ?
    Chị nghĩ, chả phải e cần ai tư vấn về Mẫu giấy ở trên , mà e đang đau vì chồng em.
    Cay nghiệt quá em gái ạ. Khổ thân em!
    • 231 Bài viết

• 290 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Thi Mau Xem bài viết
    Cho sdt thằng chồng bạn lên đây(xin lỗi mình bứt rứt quá).

Còn k thì theo mình biết thì hai bạn làm 1 giấy cam kết, hình thức gần như hợp đồng, mời 1 người có xa lạ (nghĩa là k thân thích với riêng 1 bên nào) như hàng xóm, ông tổ trưởng dân phố ký tên làm chứng, có đầy đủ thông tin 3 bên (tên tuổi ngày tháng năm sinh, địa chỉ thường chú, sỗ CMND ngày cấp). Sau đó thì mang lên UBND phường xác nhận.

Nếu k thì bạn đến bất cú 1 vp luật nào, họ sẽ giúp bạn rất nhanh lẹ, hoặc lên quận hỏi thăm mấy cha trên đó kiểu gì cũng ra vài ông luật sư chuyên làm giấy tờ giấy phép vãng lai ở đó. Nhưng theo mình thì làm theo cách mình nói cho tiện, đỡ tốn tiền luật sư.

Mình chỉ biết có vậy thôi, chúc bạn sớm vượt qua khó khăn.
    CHị vừa mới sớt thông tin về em chủ topic. Quả là e cũng biết nói xấu chồng tệ!
    VC em đang ở nhà thuê ở Kim Mã Thượng, em hiện tại ở nhà k đi làm, ở nhà e thường bán hàng online, kèm theo các dịch vụ thanh lý,.v.v. Em ấy hiện đang có nhu cầu vay NH 1 khoản tiền nhưng k có gì để thế chấp, rõ ràng e chỉ có thể nhờ chồng vay mà thôi (vì chồng e có thu nhập).
    Chị nghĩ, e vay để làm ăn, chứ chả phải chữa mắt gì cả em ạ. Theo chị, k hiểu em sống với chồng ntn để chồng phải cư xử với e như thế??!!
    • YF
    • 7 năm
    • 563 Bài viết

• 267 Được cảm ơn

Em cứ lo hão.

Khi đi vay NH thì NH bảo người vay kê khai tình trạng hôn nhân. Nếu chọn "đã kết hôn" thì kiểu gì NH cũng bắt buộc 2 VC ký tên vô hồ sơ vay. V hoặc C của người đi vay không có quyền lựa chọn cửa nào khác đâu.
    Đừng xem chữ ký của mình nhé:... Ông vào đây với tư cách cá nhân, thằng nào vô giáo dục mới đề cập đến gia đình riêng của ông khi thảo luận!
    • 182 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Em8.1 Xem bài viết
    VC em đang ở nhà thuê ở Kim Mã Thượng, em hiện tại ở nhà k đi làm, ở nhà e thường bán hàng online, kèm theo các dịch vụ thanh lý,.v.v. Em ấy hiện đang có nhu cầu vay NH 1 khoản tiền nhưng k có gì để thế chấp, rõ ràng e chỉ có thể nhờ chồng vay mà thôi (vì chồng e có thu nhập).
    Chị nghĩ, e vay để làm ăn, chứ chả phải chữa mắt gì cả em ạ. Theo chị, k hiểu em sống với chồng ntn để chồng phải cư xử với e như thế??!!
    Bó tay!

NB:3,4kg. 1m: 4,8kg. 2ms: 6kg. 3ms: 7kg. 4ms: 8kg. 8ms: 9kg3. 9ms: 9kg6. 1years old: 10kg5
    • 204 Bài viết

• 373 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Em8.1 Xem bài viết
    Ớ, sao chị search được hay thía, mình đang thấy thương cho chị chủ topic quá, hóa ra mình "ngáo" quá bị quả lừa ạ.

Hic hic, sao chị lại thía với em......
    • 204 Bài viết

• 373 Được cảm ơn

Sorry chị chủ top, hôm nay em lượn thêm vài topic nữa (tâm trạng ko vui nên cũng hay lượn), thấy nhiều topic có nick Em8.1 này, lời lẽ cũng thiếu tế nhị, thôi thì em ko bình luận về nick này, chỉ là xin lỗi vì cmt phía trên (ko biết sao để xóa nhỉ).

Chị cần gì thì pm cho em nhé, em học luật nên ít nhiều chắc cũng giúp được chị.
    • 231 Bài viết

• 290 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi socola_tronvo Xem bài viết
    Ớ, sao chị search được hay thía, mình đang thấy thương cho chị chủ topic quá, hóa ra mình "ngáo" quá bị quả lừa ạ.

Hic hic, sao chị lại thía với em......
    Em tìm theo bài viết + google theo số điện thoại.v.v.
    • 231 Bài viết

• 290 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi socola_tronvo Xem bài viết
    Sorry chị chủ top, hôm nay em lượn thêm vài topic nữa (tâm trạng ko vui nên cũng hay lượn), thấy nhiều topic có nick Em8.1 này, lời lẽ cũng thiếu tế nhị, thôi thì em ko bình luận về nick này, chỉ là xin lỗi vì cmt phía trên (ko biết sao để xóa nhỉ).

Chị cần gì thì pm cho em nhé, em học luật nên ít nhiều chắc cũng giúp được chị.
    Nói sự thật thì hay bị hiểu sai là thiếu tế nhị em ạ.