• 1 Lượt chia sẻ
  • 213K Lượt đọc
  • 146 Trả lời

8 Người đang theo dõi

• Trang 6/8

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 5
  • 6
  • 7
  • ...
  • 8
    • 106 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

em chào cả nhà. em tìm cái đơn xin ly hôn, thấy nhà mình rôm quá, cho em tham gia với. Em cũng đang chán cái lão chồng của em lắm, nhưng con em mới được có 2 tuổi, nghĩ đến ly hôn lại thương nó quá. nhưng không ly hôn thì mỗi lần nhìn thấy mặt chồng lại thấy "ghê". Các bác cho em lời khuyên với
    Bảo trì, cứu hộ máy tính - Thiết kế, thi công hệ thống mạng - Thiết kế Website, Logo, Catalogue - SEO - Domain, Hosting - Lắp đặt IP Camera - In ấn mọi chất liệu => www.binhminhvn.net
    • 6 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Keolu Xem bài viết
    em chào cả nhà. em tìm cái đơn xin ly hôn, thấy nhà mình rôm quá, cho em tham gia với. Em cũng đang chán cái lão chồng của em lắm, nhưng con em mới được có 2 tuổi, nghĩ đến ly hôn lại thương nó quá. nhưng không ly hôn thì mỗi lần nhìn thấy mặt chồng lại thấy "ghê". Các bác cho em lời khuyên với
    Thì bạn đề nghị ly thân đi, chờ con lớn rồi ly hôn cũng đc mà. Với lại biết đâu trong quá trình ly thân bạn phát hiện ra chồng mình cũng đáng yêu thì sao lúc này muốn hợp lại cũng ko muộn. Chục bạn vui:Battin ey:
    • 63 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Em tham gia diễn đàn lâu rồi, nhưng không ngờ có lúc mình lại cần tìm cái mẫu đơn xin ly hôn mà lại lọ mọ vào đây.
    Bác nào có biết down mẫu đơn xin ly hôn có yếu tố nước ngoài ở đâu không thì chỉ cho em qua đấy với.
    Lần này thì không thể bỏ qua được nữa, đã nín nhịn lắm rồi, đã chiều chuộng lắm rồi, đã muốn yên ổn lắm rồi, nhưng mà .... con giun xéo mãi cũng phải quằn.
    Hix chỉ thương giai của mẹ, mới 8 tháng tuổi đầu. Nhưng mà đối xử với mẹ thế nào mẹ cũng bỏ qua, nhưng mà mẹ không bỏ qua được khi mà chẳng yêu thương giai mẹ. Cứ giận dỗi với vợ là y rằng không thèm đếm xỉa, không nhìn mặt con nữa, không chơi với con nữa, coi như con không có trên đời này. Mẹ giận lắm.... Con cũng là con của lão ý chứ mẹ tự nặn ra được đâu. Thế mà....
    Càng nghĩ càng điên.
    • 19 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

có ai vào hoàn cảnh như em ko? Vợ chồng thì ko có gì nhưng mà muốn thoát khỏi ách bố mẹ chồng, nhất là bố chồng. Sao ở trên đời lại có những người đàn ông mà hơn cả đàn bà thế nhỉ. Từ trước đến nay chỉ thấy có sự ko hòa hợp giữa mẹ chồng nàng dâu chứ chưa bao giờ nghe chuyện bố chồng cả.Mà chồng em thì cái gì cũng bố mẹ là nhất nên em ko còn 1 niềm an ủi nào cả.giờ chỉ nghĩ thương con mình thôi, và tiếp là thương bố mẹ mình hichic
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Kiet.Nguyen Xem bài viết
    @me be bee: Em nên tự viết sẽ hay hơn mua mẫu đơn sẵn. Nếu đăng ký kết hôn ở quận nào thì nạp đơn ở quận ấy sẽ tiện nhất. Ngoài ra trong đơn ko cần thiết phải kể lễ dài dòng. Nên chú ý các điểm sau
    1. Con cái: ai chăm sóc -> Thường thì mẹ được quyền chăm con
    2. Tiền bạc: nên tự giải quyết cá nhân với nhau. Nếu 2 bạn có tài sản chung lớn như nhà cửa phải ghi vào để phân chia.
    3. Lý do ly hôn: Thuận tình ly hôn

Nhắc đến chuyện ly hôn là tớ tởn đến già... chẳng ai máu ly hôn như gia đình vợ cũ của mình. Sau vụ đó mình hầu như ra đi tay trắng... Có lẽ là có duyên mà ko có nợ thôi.

Giờ thì mình có gia đình mới, hạnh phúc bên người mới, mọi việc đều tiến triển nhanh chóng... còn cô ấy vẫn vậy, vẫn có nhiều người theo đuổi nhưng chẳng đến được với ai

Chỉ cầu mong cho cô ấy có 1 cuộc sống hạnh phúc với con đường mà cô ấy đã chọn

Yêu thương người ta, cưới người ta về làm vợ, sinh với nhau 1 đứa con... Rồi "thuận tình" để cô ấy được ly hôn! Nhưng khốn nạn! Vẫn nặng lòng yêu cô ấy! Tôi có thể sẽ không thể làm lại 1 lần nữa như anh! Nhưng cũng như anh, tôi cầu mong cô ấy có được 1 cuộc sống hạnh phúc và một người đàn ông tốt hơn mình!
    • 2,458 Bài viết

• 1,093 Được cảm ơn

em viết xong đơn rồi. gọi lão dậy bắt ký đây. buồn nhưng thấy hok thể hok ly dị được. em muốn khóc............................................. .................................................. .................................................. ....
    • 102 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi gaumevagaucon Xem bài viết
    có ai vào hoàn cảnh như em ko? Vợ chồng thì ko có gì nhưng mà muốn thoát khỏi ách bố mẹ chồng, nhất là bố chồng. Sao ở trên đời lại có những người đàn ông mà hơn cả đàn bà thế nhỉ. Từ trước đến nay chỉ thấy có sự ko hòa hợp giữa mẹ chồng nàng dâu chứ chưa bao giờ nghe chuyện bố chồng cả.Mà chồng em thì cái gì cũng bố mẹ là nhất nên em ko còn 1 niềm an ủi nào cả.giờ chỉ nghĩ thương con mình thôi, và tiếp là thương bố mẹ mình hichic
    tôi cũng như bạn và đang ko biết phải làm thế nào đây ạ. stress kinh khủng và ko hề muốn về nhà tí nào.
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Minh cung dang gian chong lam day!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Minh chi muon khoi lien quan voi nhau nua cho do met. Minh nhuc dau lam roi, Minh cam thay chan lam!!!!!!!!!
    sao luc truoc Anh dau co me choi dau, sao bay gio Anh ay me choi qua vay, Minh cam thay khong con duoc ton trong nua.
    • 175 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Buồn nhỉ, tự nhiên cháu lại xa bố or mẹ
    • 133 Bài viết

• 109 Được cảm ơn

mình cũng đang mún li hôn với chồng đê. Hợp nhau rùi...
    • 69 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Nhiều khi mình nghĩ lấy nhau thì dễ (mà cũng chả dễ mấy, phường cũng hành cho mấy lần ý chứ), mà ly hôn lại càng khó, nhưng mà nghĩ về lâu về dài, cả cuộc đời còn phía trước mà cứ phải sống như thế này thì liệu mình có đúng với mình không, bảo vì con vì cái, nó lớn lên nó hiểu chuyện có khi có còn chửi cho ý chứ, nó có cần cái gia đình có cũng như không đâu, các mẹ nhỉ
    mình chán lắm lắm lắm ý, nhiều khi muốn trốn đâu đó yên tĩnh mà thằng cu thì chả nhờ vả được ai, lại phải cố gắng tự đứng dậy, đau lắm, nản lắm, nhưng lại nghĩ tội nghiệp thằng bé, mình lỡ sinh ra nó, mình phải cố gắng, nhìn nó cười, nó quấn quít mẹ lại thấy mình ít ra cũng may mắn vì có nó
    Nhưng mà rốt cuộc, mình vẫn không dám ly hôn, giá mà đừng đăng ký, đơn giản bao nhiêu
    :LoveStruc: Nghé yêu của bố mẹ :LoveStruc:
    • 328 Bài viết

• 1,207 Được cảm ơn

Mình có cách này, các mẹ thử tham khảo nhé.

Lấy 1 tờ giấy thật to (vì sẽ cần ghi nhìu lắm đây:Straightf, chia ra làm 2, một bên LỢI và một bên HẠI

Bên LỢI, ta sẽ ghi lại tất cả những gì tốt của OX, từ chuyện nhỏ nhất đến chuyện lớn nhất, VD : xiền lương đi làm giao sất cho vợ, giúp vợ rửa chén, chăm con v.v..., tính cách có gì tốt,và quan trọng nhất là vấn đề tình dục ( vì theo mình TD chiếm 65% hạnh phúc gia đình đấy ạ). Nói chung là tất tần tật các mẹ nhé.

Bên HẠI thì ngược lại, bất cứ những gì không tốt của OX, những gì làm ta không hoặc chưa hài lòng ghi hết ra.

Đưa cho xã 1 tờ giấy, bảo xã cũng làm như mình.

Copy bản đó rồi trao đổi cho nhau, mỗi người vẫn giữ 1 bản chính để "ngâm cứu" nhé.

Cuối cùng, đối chiếu 2 bên, của cả bạn và ox, vc sẽ có một cuộc nói chuyện với nhau và 2 bạn sẽ có được phần nào quyết định của mình. Nhưng điều quan trọng nhất vẫn là tình yêu.

Lời khuyên nhỏ: Nhân vô thập toàn các mẹ à, các OX cho dù như thế nào cũng chỉ là một con người, không phải thần thánh để hội tụ đầy đủ những gì tốt đẹp nhất, mình cũng vậy thôi. Cái gì tha thứ được thì nên tha thứ, cái gì bỏ qua được thì nên bỏ qua, cái gì có thể sửa chữa được thì tìm cách sửa. Nóng nảy không giải quyết được gì, cả 2 cần bình tĩnh hơn để suy xét mọi chuyện.

Trên đây là thiển ý của mình, hi vọng các mẹ sẽ tìm cho mình một giải pháp tốt nhất.
    Đà La Ni chú
    Ba đầu di , ba đầu di đề tỳ hề ni hề ni, hề di da lê , gia la gia lệ , hầu la hầu la , do lệ do la , do lệ ba la , ba lệ văn , chế sân diệt , tần diệt bát thệ mạt diệt trì na ca lê, ta bà ha.
    Nam mô Dược Sư Lưu Ly Quang Vương Phật
    Nam mô Quan Thế Âm Bồ Tát
    Cầu xin Ngài phù hộ cho tất cả những ai đang chuẩn bị được làm mẹ, đều được mẹ tròn con vuông, 9 tháng 10 ngày mạnh khỏe
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 270 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Louis_Mom Xem bài viết
    Mình có cách này, các mẹ thử tham khảo nhé.

Lấy 1 tờ giấy thật to (vì sẽ cần ghi nhìu lắm đây:Straightf, chia ra làm 2, một bên LỢI và một bên HẠI

Bên LỢI, ta sẽ ghi lại tất cả những gì tốt của OX, từ chuyện nhỏ nhất đến chuyện lớn nhất, VD : xiền lương đi làm giao sất cho vợ, giúp vợ rửa chén, chăm con v.v..., tính cách có gì tốt,và quan trọng nhất là vấn đề tình dục ( vì theo mình TD chiếm 65% hạnh phúc gia đình đấy ạ). Nói chung là tất tần tật các mẹ nhé.

Bên HẠI thì ngược lại, bất cứ những gì không tốt của OX, những gì làm ta không hoặc chưa hài lòng ghi hết ra.

Đưa cho xã 1 tờ giấy, bảo xã cũng làm như mình.

Copy bản đó rồi trao đổi cho nhau, mỗi người vẫn giữ 1 bản chính để "ngâm cứu" nhé.

Cuối cùng, đối chiếu 2 bên, của cả bạn và ox, vc sẽ có một cuộc nói chuyện với nhau và 2 bạn sẽ có được phần nào quyết định của mình. Nhưng điều quan trọng nhất vẫn là tình yêu.

Lời khuyên nhỏ: Nhân vô thập toàn các mẹ à, các OX cho dù như thế nào cũng chỉ là một con người, không phải thần thánh để hội tụ đầy đủ những gì tốt đẹp nhất, mình cũng vậy thôi. Cái gì tha thứ được thì nên tha thứ, cái gì bỏ qua được thì nên bỏ qua, cái gì có thể sửa chữa được thì tìm cách sửa. Nóng nảy không giải quyết được gì, cả 2 cần bình tĩnh hơn để suy xét mọi chuyện.

Trên đây là thiển ý của mình, hi vọng các mẹ sẽ tìm cho mình một giải pháp tốt nhất.
    Cách này của bạn cũng hay đấy nhưng mình đề nghị ly hôn hôm qua rồi mà vào đây mới thấy có nhiều mẹ muốn ly hôn thế, nhưng có bao nhiêu mẹ làm được rùi nhỉ?mệt mỏi quá.
    • 328 Bài viết

• 1,207 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me Phantom Xem bài viết
    Cách này của bạn cũng hay đấy nhưng mình đề nghị ly hôn hôm qua rồi mà vào đây mới thấy có nhiều mẹ muốn ly hôn thế, nhưng có bao nhiêu mẹ làm được rùi nhỉ?mệt mỏi quá.
    Đừng suy nghĩ nhiều bạn ạ, mọi chuyện rồi cũng sẽ qua. Nếu cảm thấy sống với nhau có thể đem lại niềm vui cho nhau, vui nhiều hơn buồn, thì bạn hãy cố tha thứ để sống, còn sống với nhau chỉ để hành hạ nhau, mệt mỏi cho cả hai, không giúp gì được cho cuộc sống của mình thì bạn hãy li dị. Thà làm single mom để được an vui và hạnh phúc, còn hơn níu kéo chỉ để làm khổ nhau.
    Bạn hãy vào đây để nghe bài giảng này, rất có ích cho bạn đấy : http://www.phapthoaitinhdo.org/media...d=3614&cid=283
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 270 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

Cám ơn Louis -Mom nhé, bọn mình đã nói chuyện nghiêm túc, chồng mình không muốn thế, mình cũng đang suy nghĩ thêm,mình dg nghe đường link bạn gửi đây.
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

tôi cũng đang muốn ly hôn đây.Tôi khổ qua rồi muôn thoát khỏi cảnh phụ nư bị ngươi chống thờ o lạnh nhạt.huuu
    • 328 Bài viết

• 1,207 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me Phantom Xem bài viết
    Cám ơn Louis -Mom nhé, bọn mình đã nói chuyện nghiêm túc, chồng mình không muốn thế, mình cũng đang suy nghĩ thêm,mình dg nghe đường link bạn gửi đây.
    Mẹ Phantom cố lên nhé, chắc chắn sẽ vượt qua được mà.

Vợ chồng phải có lúc này lúc kia, cũng như thêm tí mắm, tí bột ngọt cho TY đó mà. Khắc phục được rồi vc sẽ thấy yêu nhau nhiều hơn

Chúc vc mẹ Phantom luôn hạnh phúc nhé
    Đà La Ni chú
    Ba đầu di , ba đầu di đề tỳ hề ni hề ni, hề di da lê , gia la gia lệ , hầu la hầu la , do lệ do la , do lệ ba la , ba lệ văn , chế sân diệt , tần diệt bát thệ mạt diệt trì na ca lê, ta bà ha.
    Nam mô Dược Sư Lưu Ly Quang Vương Phật
    Nam mô Quan Thế Âm Bồ Tát
    Cầu xin Ngài phù hộ cho tất cả những ai đang chuẩn bị được làm mẹ, đều được mẹ tròn con vuông, 9 tháng 10 ngày mạnh khỏe
    • 170 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

Cả nhà cho em hỏi, thủ tục ly hôn có yếu tố NN có giống như thủ tục ly hôn bình thường ko ? Đơn xin ly hôn có phải dịch sang tiếng anh ko ?
    • 271 Bài viết

• 460 Được cảm ơn

Mình chưa kết hôn nhưng xưa mình đi làm đơn xin ly hôn cho bố mẹ mình ( hơi kỳ cục) nhưng mỗi người mỗi hoàn cảnh mà. Chị này chỉ cần ra tòa xin cái đơn sẵn như CV vậy đó, điền đầy đủ thông tin vào thế là xong. Nó cũng chỉ có : tên chồng/ tên vợ, nghề nghiệp, trình độ, lý do ly hôn? Tài sản chung? hết
    Gửi đơn rồi, khoảng vài tuần tòa sẽ gọi lên hòa giải, 3 lần mà ko đc thì lên đường ai nấy bước. À, phải nộp phí nữa đấy nhé, nay chắc tăng nên mình ko nắm rõ bao nhiêu cả. Chúc chị sáng suốt và vững vàng với cuộc sống mới.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 395 Bài viết

• 174 Được cảm ơn

Mình đang mang bầu tháng thứ nhưng cũng bon chen vào đây thật tình thì khi lấy chồng ko ai muốn nghĩ đến 2 từ này nhưng nhiều khi chịu ko nổi, mình cũng đang tìm hiểu vụ này thấy cuộc sống nhiều khi ác với phụ nữ quá.
  • Trang 6/8

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 5
  • 6
  • 7
  • ...
  • 8