Trở về giao diện cũ
/
Đánh giá & báo lỗi giao diện mới
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 209K Lượt đọc
  • 146 Trả lời

8 Người đang theo dõi

• 5,821 Bài viết

• 8,485 Được cảm ơn

Phút ưu tư !!!

Lỡ một nhịp
    lòng ta đành chôn giấu !

Nỗi niềm riêng
    chẳng tỏ cùng ai ...

Lòng buồn !
    qua tháng năm dài ...

Rồi ta bỗng hiểu
    một điều ... thật chân lý !

Hạnh phúc đó
    là vô cùng giản dị ...

Ở bên ta
    và ... luôn vẫn ở quanh ta !!!

-----------------------------
    Lucky368_TQH 9/2010

• 22 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cái gì cũng có mẫu cả đấy, bác gì đó ơi, Bác cứ ra toa án Quận nơi bác cư ngụ mua 1 tờ đơn (5ngàn) rồi về khai theo hướng dẫn nhá

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chị nào có cái mẫu đơn li dị cho em xin cái bức xúc lắm rồi

• 556 Bài viết

• 91 Được cảm ơn

Đúng là chưa ly dị bao giờ có khác.
    Nó giống như đơn xin nghỉ học ý. đơn giản thôi mà.

Mình cũng có đây, ghi địa chỉ mình gửi cho. Hôm nọ mới đi phôtô hơn 30 bản đã ký sẵn, chỉ việc điền mỗi ngày tháng năm vào là xong.
    YM banh_rangbua
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 69 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi banhrangbua.com Xem bài viết
    Đúng là chưa ly dị bao giờ có khác.
    Nó giống như đơn xin nghỉ học ý. đơn giản thôi mà.

Mình cũng có đây, ghi địa chỉ mình gửi cho. Hôm nọ mới đi phôtô hơn 30 bản đã ký sẵn, chỉ việc điền mỗi ngày tháng năm vào là xong.
    YM banh_rangbua
    Xì-pam tí ạ :rolleyes: . Anh kinh doanh tổng hợp hay sao đấy ạ? Ngoài các món bánh ra anh còn có cả dịch vụ...ly hôn hả anh? :Thinking:

• 756 Bài viết

• 471 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tphananh Xem bài viết
    Chị nào có cái mẫu đơn li dị cho em xin cái bức xúc lắm rồi
    Đơn ly dị hả? VC mình chẳng vấn đề gì nhưng tính mình quân tử phòng thân nên có cài sẵn trong máy tính để đề phòng lúc nào dở hơi lên thì có cái mà đem ra "doạ". :Laughing: Gửi cho bạn nè, suy nghĩ thấu đáo đấy nhé

CỘNG HOÀ XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
    Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
    ...............

Hà Nội, ngày 20 tháng 10 năm 1996

ĐƠN XIN LY HÔN

Kính gửi : TOÀ ÁN NHÂN DÂN THÀNH PHỐ HÀ NỘI

Tên tôi là : Mai Sơn
    Sinh ngày : 20/2/1956
    Thường trú tại: A7, phòng 42, Tập thể Khương Thượng, Đống Đa, Hà Nội

Tôi xây dựng gia đình với cô Vũ Thị Hồng Yến, sinh ngày 28 tháng 12 năm 1959, có đăng ký kết hôn tại Uỷ ban nhân dân phường Hàng Bột năm 1984. Hiện cô Yến đang ở Cộng hòa Liên bang Đức. Chúng tôi có một cháu tên là Mai Hồng Trang, sinh ngày 22/7/1993. Hiện cháu đang ở với mẹ.

Vợ chồng tôi thường trú tại khu tập thể Khương Thượng, Đống Đa, Hà Nội. Đây là nhà của cơ quan Nhà nước phân cho bố mẹ tôi. Trong quá trình ở với nhau vợ chồng luôn có xích mích mâu thuẫn do quan điểm sống không hợp nhau. Đến năm 1992 cô Yến đi sang Đức, hiện đang ở Kalinin Ster 39 Wormlitz 06128 Halle. Từ đó đến nay cô Yến không hề có tin tức gì cho tôi. Qua tìm hiểu tôi được biết cô Yến đã quan hệ với một người con trai khác ở Đức.

Tôi thấy rằng giữa cô Yến với tôi về tình cảm vợ chồng không còn nữa và để tạo điều kiện cho tôi được xây dựng cuộc sống riêng của mình, tôi tha thiết đề nghị với Quý Toà án giải quyết cho tôi được ly hôn với cô Vũ Thị Hồng Yến.

Về cháu Mai Hồng Trang sinh năm 1993 hiện đang ở với mẹ, tôi đồng ý cho cháu được ở bên mẹ. Về đóng góp nuôi con, do đồng lương của tôi ít ỏi, mặt khác cháu đang ở nước ngoài nên tôi không có điều kiện để đóng góp nuôi cháu.

Về tài sản: Từ khi chúng tôi lấy nhau không mua sắm được gì, không có tài sản chung, ngôi nhà chúng tôi ở trước khi cô Yến đi là nhà của bố mẹ tôi nên không yêu cầu Tòa giải quyết.
    Xin kính mong được sự quan tâm giải quyết của TAND Thành phố Hà Nội.

Tôi xin chân thành cảm ơn.

NGƯỜI LÀM ĐƠN

Mai Sơn

• 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Tôi mới cưới và sắp sinh con, tôi đã từng tôn thờ chồng tôi như một thần tượng, mới đây tôi phát hiện anh còn dan díu với ngưới yêu cũ, người này cũng mới lấy chồng. Tôi muốn ly hôn và xin các chị, các bạn một lời khuyên, tôi phải làm gì bây giờ?

• 337 Bài viết

• 68 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chuot con cua me Xem bài viết
    Tôi mới cưới và sắp sinh con, tôi đã từng tôn thờ chồng tôi như một thần tượng, mới đây tôi phát hiện anh còn dan díu với ngưới yêu cũ, người này cũng mới lấy chồng. Tôi muốn ly hôn và xin các chị, các bạn một lời khuyên, tôi phải làm gì bây giờ?
    Em chỉ buồn cười trước đây học Luật Hôn nhân và gia đình, thầy kể chuyện một ông viết đơn li hôn rằng: "tôi tha thiết mong tòa cho tôi được ly hôn. Nếu vì bất cứ lí do gì mà chúng tôi không li hôn được thì chúng tôi xin đoàn tụ". Sao hồi đấy nghe mà nó buồn cười thế không biết.

• 380 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Chuyện này có lẻ phụ nữ lấy chồng ai cũng phải trải qua ít nhất một lần trong đời, và cũng nhiều người có phản ứng nhanh như bạn(trong đó có tui). Nhưng sau đó trong thời gian tiến hành thủ tục tố tụng thì nhiều người(trong đó có tui lun) đã suy nghĩ lại.Không phải vì chồng mình mà là vì dứa con đấy bạn. Còn nước còn tát, tát đến cạn rồi thì bỏ đi cũng chẳng muộn màng gì.Vì nếu bạn chưa làm hết sức mình để cứu cái tổ ấm của mình khỏi chìm trong bão tố thì sau này có lẻ sẽ ân hận và cảm thấy có lỗi với đứa con đấy. vài lời chân thành chia sẻ cùng bạn

• 17 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn oi, tình hình của bạn thế nào rùi? Tớ cũng đang lâm vào tình cảnh như bạn đấy. Tớ suy nghĩ nhiều và khóc suốt. Nghĩ cũng thương con lắm. CHỉ sợ sau này sinh con ra không được mạnh khỏe thôi.