CUỘC SỐNG HÔN NHÂN & GIA ĐÌNH

lý lịch thế này em có thể lấy chồng công an được không?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 2.84K Lượt đọc
  • 4 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 21 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

lý lịch gia đình em ba mẹ em ly dị ba em vào đảng rồi, bên mẹ thì gia đình bên ngoại theo phật giáo hòa hảo nhưng không giữ chức vụ gì hết chỉ là tín ngưỡng thôi, em có một người cậu bị bắt đi lính theo nguy nhưng không lam chức vụ cao bây giờ thì định cư bên mỹ rồi. Nhờ anh chị tư vấn dùm em và người yêu có thể kết hôn không??? em cảm ơn ah
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 28 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Cái này anh làm công an chắc phải biết rành chứ chị!lý lịch như vầy thì chắc k sao đâu nhưng có
    lẽ sẽ tốn kém và mất time đấy ạk!năm sau e cũng lấy chồng c.a
    • 46 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mình nghĩ vấn đề của bạn chẳng có gì quan trọng cả, bây giờ ngành công an không xét vấn đề ngụy 3 đời nữa huống gì chỉ là quan hệ cậu cháu.
    • 175 Bài viết

• 901 Được cảm ơn

Được tốt bạn ạ. Bây giờ chỉ xét bản thân bạn, ba mẹ bạn, ông bà nội bạn. Hết!

Theo tín ngưỡng, tôn giáo thì chỉ cần đừng giữ chức sắc là được.

Tuy nhiên nếu đến khi đi xác minh ấy, những gì không cần khai thì đừng khai ví dụ như chuyện ông cậu bạn. Nhờ vả mấy người quen trên phường nơi bạn cư trú để họ bỏ qua cho mấy thứ đó. Vì khi xác minh là cơ quan cử người về địa phương nơi bạn cư trú để điều tra mà. Thực tế còn tùy quan điểm chính trị của từng cơ quan nữa, nhưng nói chung là nương nhẹ hơn rồi. Yên tâm nhé!
    • 730 Bài viết

• 679 Được cảm ơn

Được bạn ơi. Đừng có lo.
    Chủ yếu là chồng bạn làm bên an ninh hay cảnh sát thôi, An ninh thì sẽ khó khăn hơn nhưng lý lịch như vậy cũng ok rồi