CUỘC SỐNG HÔN NHÂN & GIA ĐÌNH

lời khuyên lần đầu ra mắt bố mẹ chồng tương lai

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 14K Lượt đọc
  • 29 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 87 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Sau hơn một năm quen và yêu nhau, nhiều chuyện rắc rối và hiểu lầm xảy ra, bọn em đã vượt qua được. Đột nhiên, hôm nay, anh ấy bảo rằng 1/5 này về nhà anh ấy, có lẽ để thử xem nấu ăn và rửa bát thế nào.
    Em đã từng gặp bác gái một lần. Bác là dâu trưởng, và anh ấy cũng là con trưởng, gốc Hà Nội. Lần đầu gặp, bác rất nghiêm, và chỉ nói là nếu về làm dâu thì phải xác định là khổ và khó, thức khuya dậy sớm, chồng con trên hết.
    Mà em thì vốn hồn nhiên, lần đầu nghe bác nói cũng phần sợ. Kể thì có thể mọi người nói là ghê, công nhận bác cũng ....ghê. Nhưng em nghĩ một phần nữa là bác lo cho con bác và lo cho em với chức dâu trưởng thôi.
    Bác có ngụ ý là em ăn nói k khéo lắm. Giờ em thực sự phân vân cho lần gặp thứ 2. Vì em nấu ăn cũng k khéo lắm. Mấy món cơ bản thì biết, nhưng các món phức tạp thì vụng lắm.
    Nên em đành lên đây để xin ý kiến các chị có kinh nghiệm vậy. Mọi người có bí quyết hay lời khuyên gì chia sẻ cùng em đc ko ? Còn 2 tuần nữa, em nên chuẩn bị gì để ra mắt thật tốt
    Em xin cảm ơn ngàn lần ạ
    If God is a DJ
    Life is a dance floor
    Love is the rhythm
    You are the music
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 87 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

ui, k ai muốn truyền đạt lại kinh nghiệm cho em ạ
    If God is a DJ
    Life is a dance floor
    Love is the rhythm
    You are the music
    • 28 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

mình thấy bác gái thế là có lòng với bạn đấy . Mình thấy tốt nhất bạn cứ nói là con không rành mấy món này bác nói rùi con làm theo. Nấu xong òi thì thưa bác gái vô chấm điểm. Mình ko dc cái tài nấu ăn thì cũng dc cái lòng mún học tay nghề chứ ). Mình cũng dùng cách đó với MC đấy
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 87 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

chắc là vô phụ bếp thui chị ạ , chứ em nghĩ chắc bác k khoán bếp cho mình ngay đc...:-sss
    có ai ra mắt mà bị chê luôn k nhỉ, em cứ lo lo
    If God is a DJ
    Life is a dance floor
    Love is the rhythm
    You are the music
    • 10 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Bạn làm được gì thì cứ làm. Miễn sao là thực lòng muốn làm, muốn phụ giúp. Thà con dâu kém nấu ăn 1 chút còn hơn là gặp con dâu lười.
    • 2,187 Bài viết

• 4,119 Được cảm ơn

Hồi vợ chồng mình yêu nhau là lúc mình vẫn còn là sinh viên, tuy ở trọ 1 mình nhưng cũng chỉ biết nấu các món cơ bản hàng ngày. Lần đầu tiên ra mắt và có ăn cơm, mình cũng lo lắm nhưng rồi cứ xông vô bếp, phụ giúp bác gái (giờ là mẹ chồng rooling các việc lặt vặt, thấy mẹ nấu gì thì hỏi han phương pháp hoặc các mẹo. Ko biết các cụ khác thế nào chứ mẹ chồng tớ là khoái vụ được con dâu học hỏi lắm, tận tình chỉ bảo luôn.

Tớ nghĩ bạn cứ chân thành học hỏi rồi làm cùng bác là ok thôi. Vì ngày xưa bác cũng từng đi làm dâu, mới hômđầu ra mắt cũng bỡ ngỡ như mình :cool:
    • 87 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

ừa, nhưng mình chỉ sợ làm bác thất vọng thôi...
    lúc đến nên mua j vậy bạn ? Mình định mua nho mỹ ăn trag' miệng
    với cả khi nc thi mọi ng thường nói về chủ đề chi ? ăn mặc tnao ?
    If God is a DJ
    Life is a dance floor
    Love is the rhythm
    You are the music
    • 328 Bài viết

• 255 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi heo_bong Xem bài viết
    Cái vụ mua hoa quả này bạn để ý tí nhé. Nếu gia đình nhà zai bình thường thì đừng mua nho mỹ, họ lại đánh tiếng bảo con dâu tương lai chơi sang. Vì quà cáp thực sự chỉ thể hiện tấm lòng thôi nên bạn cứ thành tâm là được.

Tớ hôm tết sang nhà zai còn lớ ngớ mua thanh long. Hic, rõ khổ - bác trai thì không ăn được thanh long nhưng nể mặt con dâu tương lai nên đành cố gắng ăn nửa miếng, còn bác gái không mặn mà nhưng cũng ăn hết được 1,5 miếng (miếng của mình và phần thừa của bác trai). Zai nhà mình thấy mình xách thanh long đến chỉ cười, hỏi: em mua thanh long à? Nhà anh sợ không ai ăn được đâu. :Crying:

Suýt chết....
    • 2,187 Bài viết

• 4,119 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi heo_bong Xem bài viết
    Đúng là mua hoa quả thì phải hết sức thận trọng. Nhà chồng tớ thì xuề xòa nên tớ đến hôm thì mua cam, hôm thì mua dưa (nhưng chủ yếu là mua dưa hấu).

Bạn có thể mua 1 quả dưa hấu ngon cũng được, theo kinh nghiệm tớ mua thì tớ cứ búng nếu kêu bồm bộp thì là ok. Còn khéo hơn nữa thì bạn mua quả dưa vàng ăn cũng mát

Chủ đề nói chuyện thì bạn thử hỏi bạn trai xem nhà hay nói về chuyện gì, có nhà là ít khi nói chuyện cùng nhau lắm đấy nhé, nhất là lúc ăn cơm.

Ăn mặc gọn gàng, lịch sự. Bạn cũng có thể mặc trang phục khiến mình trông ra dáng 1 chút, như đồ công sở chẳng hạn. Nhưng cẩn thận nếu muốn mặc váy vì có thể nhà bạn trai khi thao tác chuẩn bị nấu nướng lại phải ngồi xổm hoặc ngồi ăn cơm ở chiếu thì cũng hơi phiền.

Trước tớ đến nhà chồng toàn mặc váy hoặc đầm tung tăng, nhưng mà dài đến khoảng đầu gối, lại váy hơi xòe nên có lỡ phải ngồi xổm thì mình túm lại được. Hoặc bạn có thể mặc kiểu áo dáng dài và đi quần tất ngố đến đầu gối, chỉ là buổi đến chơi thôi mà.
    • 54 Bài viết

• 87 Được cảm ơn

Nếu mẹ chồng là người lo cho con cái sẽ muốn có 1 người con dâu biết lo lắng cho con trai mình là chính. Bạn nên thể hiện điều đó, khéo léo thể hiện sự quan tâm với anh ấy (cũng đừng lộ liễu quá dễ thành gây ngứa mắt).
    Về chuyện gia chánh, bạn biết làm đến đâu thì làm đến đó, cái nào ko biết làm thì cứ nói thật là ko biết làm. Chứ bạn giấu dốt qua mắt được người ta 1, 2 lần thôi chứ về dâu về dài mọi chuyện sẽ vỡ lỡ.
    Việc nhà cửa thì thấy họ làm gì bạn tế nhị vào phụ 1 tay, lần đầu tiên cũng ko nên quá xông xáo, sục sạo chỗ này chỗ kia, v/d tự ý lấy chổi lau nhà, quét nhà (trừ khi bạn làm bếp xong cần thu dọn đồ đạc), người ta lại đánh giá mình tự nhiên thái quá.
    Nên tân dụng cơ hội vào làm bếp để trò chuyện, tán chuyện với mẹ chồng tương lai, về công việc, về chuyện thời giá mớ rau con cá, đề tài liên quan đến thức ăn và sức khoẻ. Nên tìm ra 1 cái gì đó để khen, ví dụ "bác bài trí nhà bếp gọn gàng quá" (nếu thực sự nó gọn), "Gạo bác mua ở đâu mà ngon quá, ở nhà con vừa mua chục kg gạo Thái dẻo mà sao khi nấu nó cứ xốp xốp mà nhanh thiu lắm" -> bảo đảm bác sẽ hí hửng truyền cho bạn kinh nghiệm mua gạo.-> buổi trò chuyện sẽ thêm rôm rả và bạn sẽ dễ chiếm được cảm tình mẹ chồng tương lai.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi trungngobt; 20/04/2010 vào lúc 03:58 PM.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 87 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi trungngobt Xem bài viết
    ví dụ "bác bài trí nhà bếp gọn gàng quá" (nếu thực sự nó gọn), "Gạo bác mua ở đâu mà ngon quá, ở nhà con vừa mua chục kg gạo Thái dẻo mà sao khi nấu nó cứ xốp xốp mà nhanh thiu lắm" -> bảo đảm bác sẽ hí hửng truyền cho bạn kinh nghiệm mua gạo.-> buổi trò chuyện sẽ thêm rôm rả và bạn sẽ dễ chiếm được cảm tình mẹ chồng tương lai.
    ơ, học câu này :Laughing:
    Mình chọn nho mỹ vì nghĩ nó dễ ăn, ngon, mà k cần bổ ( tư tưởng vậy có tốt ko nhỉ :Worried: ) Mình còn nhỏ lắm, nghe chức dâu trưởng có vẻ to lớn quá. Bình thường nc thì k sao, chứ có áp lực vào, mình toàn nói linh ta linh tinh . Chả hiểu sao :Straightf:
    Trong tủ quần áo mình có mỗi 3 cái quần, còn lại toàn váy không, nhưng kiểu j hôm đấy cũng mặc quần cho ..an toàn, cả tâm lý lẫn hành động.
    Vậy là bây h mình sẽ tìm hiểu về giá cả mua bán và các tin mà các mẹ quan tâm để có nhiều chủ đề nói chuyện
    If God is a DJ
    Life is a dance floor
    Love is the rhythm
    You are the music
    • 47 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Hôm đến nhà zai lần đầu mình cũng làm đúng tư tưởng của trungngobt đấy. Cái gì biết thì mình nói là biết, không biết thì mình nói là không biết & hỏi bác ý cách làm... Mình nghĩ quan trọng là thể hiện tinh thần cầu thị, ham học hỏi; cũng không nên xông xáo quá không người ta lại nghĩ mình dạn dĩ hay suồng sã quá (vì lần đấu đến chơi thì mình là khách mah).

Còn chuyện mua quà thì mình thấy nên mua loại quả gì phổ biến & dễ ăn ý, không rẻ quá, không đắt quá. Hôm đến nhà zai mình mang cam sành Hà Giang, khá ngon & cả nhà đều thích ăn. Lần thứ 2 thì mình mua hoa đến, mẹ zai cũng có vẻ thích lắm.

Nhưng vấn đề của mình là mẹ giai có vẻ không thích mình hay sao ý, vì mình cũng hỏi chuyện với bác gái theo kiểu như bạn trungngobt nói nhưng mà bác ý cũng không nhiệt tình nói chuyện với mình lắm. Mình gặp mẹ zai 2,3 lần rồi, tình hình lần nào cũng thế, hoang mang quá.. hic..

Mong nhận được chia sẻ của cả nhà..
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Mẹ Pé Mèo; 21/04/2010 vào lúc 03:23 PM.
    • 49 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Heo Bong à, cái vụ mua hoa quả gì í, tốt nhất là cứ hỏi zai của bạn xem nhà anh thường ăn gì, mọi người thích ăn gì... Thế là dễ nhất! Mình cũng là dâu trưởng nè, dc 3 năm rùi, đọc topic này lại nhớ mình mấy năm về trước. Cái vụ tưởng đơn giản như trái cây thôi á, nhiều nhà cũng khó phết đấy nhé! Hồi trước mình muốn sành điệu tí cũng mua nho, nhà ăn nhiệt tình lắm, nhưng sau này về làm dâu mới biết vì mình mua nên mới cố mà ăn, còn bình thường chả ăn bao giờ vì sợ... quả này bị tẩm nhiều chất bảo quản. Dưa vàng cũng sợ. Túm lại là nên hỏi zai thói quen ăn uống của gia đình mà mua cho khỏi phí tiền và tạo được sự thân thiện hơn.
    • 87 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

@ Nem nhem : bạn ui, vậy mẹ chồng bạn có khó không ? khi ra mắt, bạn trai có nhiệt tình với bạn, giúp bạn đỡ ngại ko ?
    Mình nghĩ là ra mắt , ng con trai cũng quan trọng, cũng phải cố gắng để bạn gái và mẹ gần gũi với nhau . Đằng này, bf mình lại baỏ sẽ để cho mình tự xử :-s
    Mình định mua hoa và trái cây, có bị nghĩ là hoang phí k...
    If God is a DJ
    Life is a dance floor
    Love is the rhythm
    You are the music
    • 2,341 Bài viết

• 4,048 Được cảm ơn

Mình cũng chưa lập gia đình nên chắc không thể gọi là có kinh nghiệm ứng xử với MC như các mẹ ở đây được. Nhưng theo mình nghĩ thì cách hay nhất là mình cứ cư xử tự nhiên thôi, còn lại là vấn đề "hên-xui", ngay cả lóng ngóng vụng về thì cũng là tự nhiên chứ đừng cố gắng làm điều nọ, nói điều kia, có khi lại thành gượng ép. Mà mình thấy cũng tùy MC nữa, có may mắn thì gặp ng dễ chịu, có người khó tính và có khi đã không thích bạn từ đầu rồi thì bạn có cố gắng làm gì chăng nữa, ngta cũng thấy khó chịu. Đối với trường hợp này, để thay đổi tình hình mối quan hệ chắc cần phải có thời gian dài và bạn cũng phải là một người xuất sắc lắm may ra mới vượt qua được.
    Mình thì tự đánh giá cho tới giờ- chuẩn bị đám cưới- vẫn đang thấy may mắn chưa suy xuyễn miếng nào với mình trong chuyện này. Lần đầu tiên đến nhà người yêu chơi và nhiều lần sau đó, mình toàn đi tay không chẳng có quà cáp bánh trái gì, toàn là mẹ của người yêu nấu món này món kia rồi gọi tới ăn. Có lần, mình đi công tác về tới là cô đã làm các món bánh mình thích để chiêu đãi rồi. Mình thì thú thật với gia đình nhà người yêu là mình không nấu ăn ngon và khéo được như vậy (mà thật ra, ko cần nói, nhìn là ngta cũng biết rồi ), nên tới chỉ được cái lăng xăng, chỉ đâu thì đánh đó, giao việc gì làm việc đó, hoặc xung phong dọn dẹp rửa chén. Mẹ của người yêu mình cũng biết con gái thế hệ sau này ít người giỏi nữ công gia chánh nên cô rất thông cảm và không lấy gì làm shock hay thất vọng cả. Cô cũng trẻ, xuất thân từ gia đình khá giả, hồi nhỏ cũng không động tay động chân vào việc gì, tới lúc lấy chồng thì việc gì cũng tới tay, cũng biết, nên cô quan niệm ai cũng có thể trở thành người nội trợ tốt sau này, điều quan trọng là thật lòng yêu thương con trai mình, thì chuyện gì- từ không biết, rồi cũng sẽ làm được hết :cool: Ba mẹ người yêu mình nói chung cũng tâm lý, thường giao việc nọ việc kia (mấy việc vặt) cho mình được lăng xăng chứ nhiều nhà không giao gì bỏ con nhỏ đứng lóng ngóng đó luôn, chẳng biết phải làm gì cả thì cũng bối rối lắm :Laughing: Mấy việc hơi khó chút như bổ sầu riêng, mổ gà, mổ vịt chẳng hạn thì ba me ng iu mình rất tế nhị không giao cho mình làm (chứ nhiều gia đình khó, vừa tới là cho chặt gà cúng, đồ xôi để kiểm tra tay nghề ngay :Laughing. Mà mẹ của ng iu mình cũng không làm (chứ nếu việc gì cô cũng làm hết chắc mình cũng hoảng lắm), các việc đòi hỏi sức khỏe một chút, dù là việc trong bếp, thì cô nhờ chú làm, nên nói chung mình cũng đỡ thấy áp lực :Smug:.
    Còn vụ nói chuyện thì nói thật là mình toàn để người lớn hỏi han rồi mình trả lời thôi, chứ mình chỉ mỗi chào hỏi. Nếu cả nhà ngồi nói chuyện chung mà có chuyện gì mình tham gia được thì mình mới tham gia thôi, còn không cũng ngồi cười theo thôi à. Quà thì chỉ có dịp nào đi công tác hay đi đâu xa về thì mình mới mua mang đến biếu thôi. Nói chung là mình chẳng làm gì khác với mình bình thường cả. Được cái mình đi đâu cũng ăn thật tình và ngon miệng nên nhiều khi thành "nguồn cảm hứng" cho các mẹ trổ tài nấu nướng :Laughing: , nhiều khi hay gọi mình tới để... ăn (mẹ của các bạn bè mình hồi xưa cũng toàn thế rooling: )
    Nhưng có lẽ số mình cũng may mắn (không biết sau khi cưới còn may mắn được vậy không :Thinking, chứ mình có vài người quen, bước vào gia đình khó thì cố gắng làm gì người ta cũng không vừa lòng cả.
    • 687 Bài viết

• 1,127 Được cảm ơn

Theo chị thì thế này nhé:
    Khi đến mua cân hoa quả, tùy xem gđ bên chồng em có sành điệu hay ko thì quyết định mua hoa quả gì. Chị thì nghĩ mua hoa quả VN cho bình dân nhưng quan trọng em phải mua loại tươi và ngon nhé như mua na, măng cụt...(nếu mua măng cụt em phải lựa kỹ vào thứ nhất nắn quả nào mềm thì lấy, cứng thì bỏ. Thứ 2 em nhìn dưới núm quả xem nó có bao nhiêu cánh thì trong ruột có bấy nhiêu múi...nói chung cẩn thận loại quả này nếu ko biết chọn là hỏng hết đấy)

Ăn mặc: Chị nghĩ nên ăn mặc kiểu đơn giản, nhẹ nhàng, lịch sự và nên mặc quần chứ đừng mặc váy vì còn phải vào bếp. Mặc áo ko nên hở cổ rộng nhớ vô ý thì để hở ra là chít đấy.

Vào bếp: Em đầu tiên cứ làm các việc linh tinh như nhặt rau, rửa rau...còn nếu mẹ chồng yêu cầu vào nấu thì em cứ nên bộc bạch rõ và vừa làm vừa hỏi vì mỗi nhà có cách nấu riêng mà, mình cứ nhận chưa biết và sẽ có gắng học hỏi thì MC cũng hiểu thôi mà.

Chị dùng chiến thuật đó khi đến ra mắt nhà chồng đấy và được các cụ đánh giá tốt mặc dù chị là gái nhà quê còn chồng là trai HN nhé.

Cứ tự tin lên em nhé. Và đến đó bớt hồn nhiên đi:Laughing:

• 49 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Khi về sống thì MC mình thì cũng có cái khó, có cái dễ, nhìn chung là biết điều bạn ạ. Ox mình hồi ấy cũng chẳng tâm lý đâu, toàn để mình tự xử thôi. Nhưng tiêu chí chung là cứ tự nhiên bạn ạ. Giờ các MC tương lai đều hiểu là con gái bây giờ đâu phải ai cũng giỏi nữ công gia chánh đâu, giỏi thì càng tốt nhưng không cũng phải thông cảm mà, miễn là đừng có vụng thối vụng nát quá thôi :Smiling: ! Mình thấy cũng có bạn không được lòng nhưng thường lý do không dc lòng không thuộc về những thứ kiểu nữ công, mà chủ yếu là tính cách mình thể hiện. Mình nhớ lần thứ 3, 4 gì đó mình đến, đụng tay vào nấu 1 món thì bị mặn, mc còn động viên: Lần đầu mặn mà thế này là tốt í chứ! hi hi
    Bf không kè kè bên mình cũng chẳng sao bạn ạ, cứ để mình tự nhiên với mọi người cũng là cái tốt. Có khi cứ ở bên mình suốt lại làm nóng mắt mọi người. Nếu mình muốn thì trước khi đến hỏi thật kỹ bf xem nhà anh có ai có đặc điểm gì cần lưu ý không...
    Chúc bạn thành công và có kỳ nghỉ 30/4 vui vẻ nhé!
    • 2,341 Bài viết

• 4,048 Được cảm ơn

mình có cô bạn, trước khi lấy chồng có lẽ tình hình nấu nướng còn tệ hơn bạn chủ top (với cả mình), vì ở trong gia đình là con gái cưng nên cơm thường cũng không phải nấu chứ đừng nói tới nấu mấy món đãi tiệc. Nhưng khi lấy chồng rồi về làm dâu, cô ấy rất nhiệt tình xăng xái phụ MC làm cơm, dù chỉ phụ việc vặt thôi, MC thương lắm, bày cho cái nọ cái kia. Sau 4 tháng cô ấy mới lần đầu tiên tự tay nấu được 1 bữa cơm cho cả nhà ăn mà hồi hộp kinh khủng, không có 1 chút tự tin nào. Kết quả là hôm đó cả nhà (không biết vì cơm ngon hay vì ủng hộ tinh thần, có lẽ cả 2) đã ăn hết sạch. Mình thấy con dâu có thể ban đầu hơi vụng một chút, nhưng có lòng chân thành, thì ai mà ko thương (trừ một số nhà khó quá, ko có tính cảm thông). Mình cũng có 1 cô bạn khác, không tới nỗi là ko biết nấu nướng đâu, nhưng về nhà chồng cứ ban ngày đi, tối về rúc lên phòng, gọi ăn cơm thì ăn rồi lại tìm đường... chuồn, hở ra thì chạy về nhà cha mẹ đẻ, dù cha mẹ đẻ ở rất xa, nên mỗi lần về là phải ở lại... cả tuần tới 10 ngày. Mình mà có CD kiểu này mình cũng điên chứ đừng nói các MC thế hệ trước :Laughing:
    • 87 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

báo cáo lại cả nhà, em đã đến từ tuần trước. Em Cũng làm như mọi người nói thôi, cần gì phụ nấy, có món gì nấu món đấy. Có đoạn em không biết, tính hỏi, thì bị kêu là '' ko ai đc chỉ cho nó. để yên nó làm để tôi xem '' nên em thôi May mà khi bưng ra, không chỉ nhà mà còn họ hàng cũng khen ngon. Tối đấy, em cũng vui phổng mũi lắm. Anh ấy còn có ý bảo em quay lai vào chủ nhật tới. Hình như nhà anh ấy hay họp gia đình vào chủ nhật hàng tuần .

Nhưng mà về phía gia đình em thì không vui lắm. Mẹ em bảo là nếu là mẹ, mẹ sẽ nấu cơm và mời em đến ăn chứ không kiểm tra như vậy. Bao giờ em làm dâu chính thức , thì đấy mới là nhiệm vụ của em .

Giờ em cũng k biết làm sao cho vừa lòng mọi người . Nhưng mà chủ nhật này nếu đến, chắc chắn em vào bếp thôi.
    If God is a DJ
    Life is a dance floor
    Love is the rhythm
    You are the music
    • 328 Bài viết

• 255 Được cảm ơn

[QUOTE=heo_bong;11970066]báo cáo lại cả nhà, em đã đến từ tuần trước. Em Cũng làm như mọi người nói thôi, cần gì phụ nấy, có món gì nấu món đấy. Có đoạn em không biết, tính hỏi, thì bị kêu là '' ko ai đc chỉ cho nó. để yên nó làm để tôi xem '' /QUOTE]

Ai nói với bạn câu này nhỉ?

Hic hic, Mẹ bf của mình còn chỉ dẫn từng li từng tí. Mỗi tội khi biết zai đưa người yêu về nhà thì hàng xóm sang "nhòm" nên hơi ngại. Hic
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2