CUỘC SỐNG HÔN NHÂN & GIA ĐÌNH

Lối đi nào cho những người đàn ông đã qua 1 đời vợ

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 6.44K Lượt đọc
  • 77 Trả lời

2 Người đang theo dõi

• Trang 1/8

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 8
    • 50 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Tôi đã từng có 1 gia đình hạnh phúc với vợ đẹp và con ngoan.. nhưng sự đời thật trớ trêu và không như những gì mình nghĩ và mong muốn ... Chia tay là con đường sau cùng khi mọi cố gắng và chịu đựng của cả 2 không còn nữa và tôi đã giành quyền nuôi con từ chính người vợ của mình... mà không cần cô ấy trợ cấp thứ gì. Không thể đổ lỗi cho một ai, chỉ biết rằng có lẻ đó là do duyên nợ ...
    Kể từ lúc đó lúc nào tôi cũng mang 1 mặc cảm là người đã từng bị đổ vỡ và đã có con, liệu những người đến với tôi sau này sẽ thế nào và gia đình họ sẽ nghĩ sao về tôi ?? Liệu có hiểu và thông cảm được không ??
    Tôi đã có 2 mối tình sau đó nhưng....rốt cuộc cả 2 cũng fai ra đi vì ..... gia đình họ vẫn là rào cản cuối cùng ... làm sao để vẹn tròn đôi đường ...??
    Thật khó tìm được hạnh phúc cho những ai đã lỡ 1 lần đò sao chứ .....
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 62 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

đừng buồn anh ơi! hãy cố gắng sống vì đứa con trước đi đã. Chắc chắn a sẽ tìm được sự đồng cảm và hạnh phúc thôi.
    • JUA
    • 5 năm
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

don gian la cac co gai khong the vuot qua rao can canh me ghe con chong do. Chi co co nao can dam moi dan thuong A
    • 445 Bài viết

• 291 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 14102010 Xem bài viết
    Tôi đã từng có 1 gia đình hạnh phúc với vợ đẹp và con ngoan.. nhưng sự đời thật trớ trêu và không như những gì mình nghĩ và mong muốn ... Chia tay là con đường sau cùng khi mọi cố gắng và chịu đựng của cả 2 không còn nữa và tôi đã giành quyền nuôi con từ chính người vợ của mình... mà không cần cô ấy trợ cấp thứ gì. Không thể đổ lỗi cho một ai, chỉ biết rằng có lẻ đó là do duyên nợ ...
    Kể từ lúc đó lúc nào tôi cũng mang 1 mặc cảm là người đã từng bị đổ vỡ và đã có con, liệu những người đến với tôi sau này sẽ thế nào và gia đình họ sẽ nghĩ sao về tôi ?? Liệu có hiểu và thông cảm được không ??
    Tôi đã có 2 mối tình sau đó nhưng....rốt cuộc cả 2 cũng fai ra đi vì ..... gia đình họ vẫn là rào cản cuối cùng ... làm sao để vẹn tròn đôi đường ...??
    Thật khó tìm được hạnh phúc cho những ai đã lỡ 1 lần đò sao chứ .....
    xóm em có một chị sinh năm 77, chồng truớc của chị ấy là một sĩ quan quân đội, chị là một giáo viên Trung học, cũng đẹp đôi vừa lứa, tâm đầu í hợp, nhưng rút cuộc cũng là một cuộc ly hôn khi nhà chồng, anh chồng, và cả chị ấy ko thể chịu đựng nhau hơn đc nữa.
    anh ấy đc cái đẹp trai, lại là sĩ quan quân đội, nhà cơ bản, tính cách cũng ổn nên đã cưa đổ một chị làm giáo viên mầm non, nghe đâu gia đình cũng phản đối giữ lắm, vì anh đã qua một đời vợ lại còn có một đứa còn trai. điều đó cũng là tâm lý chung và dễ hiểu của các bậc phụ huynh, nhưng quan trọng hơn là anh chị ấy biết vượt qua, sống trân thành nên bố mẹ đã đồng í cho chị ấy lấy anh này.bây giờ thì ngon lành rồi, một em bé đã ra đời, và chị vợ trước của anh này ra riêng cũng cưới, đặc biệt anh chồng sau này cũng là một giai tân:cool:
    • 437 Bài viết

• 540 Được cảm ơn

Mấy ông bị vợ bỏ thì nên chấp nhận cô quả suốt đời đi, hrhe
    • 525 Bài viết

• 1,368 Được cảm ơn

Ở vậy nuôi con cho nó lành.
    Vợ là cái nợ.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 577 Bài viết

• 1,784 Được cảm ơn

Anh ơi đừng tuyệt vọng, chẳng qua thời điểm chưa đến thôi :cool:
    • 2 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Giọng bác này sao mà ủy mị giống "gà mái nuôi con" hơn là ... thế nhỉ :Smiling:
    Thời buổi này mà vẫn còn suy nghĩ cổ hủ quá.
    Mỗi cá nhân một con người cần có hạnh phúc riêng của mình, không nhất thiết phải hi sinh hạnh phúc của mình vì điều này điều kia...
    Do bác chưa gặp đúng người cần gặp nên mới vậy thôi, mọi việc khó khăn rồi sẽ qua.
    Chúc bác gặp may mắn và tìm được đúng một nửa của mình trong năm nay. :Angel:
    Không gì vui hơn bằng việc học hành :Angel:
    • 1,588 Bài viết

• 502 Được cảm ơn

Vợ chồng là cái duyên cái nợ, mà em thấy các bác zai ly hôn thường dễ làm lại hơn phụ nữ mà bác :RaisedEye

NB: 3kg---1M: 4kg---2M:5.2kg---3M:6.7kg---4M:7.3kg---5M:7.7kg

3m17d: lật
    • 358 Bài viết

• 135 Được cảm ơn

cô đơn quá nên nghĩ quẩn....giống mình, nhưng quả thật thâý bế tắc và mù mịt....cũng chả biêt phải làm sao, đành kệ đời, nó đến đâu thì đến...
  • Trang 1/8

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 8