CUỘC SỐNG HÔN NHÂN & GIA ĐÌNH

Lối đi nào cho những người đàn ông đã qua 1 đời vợ

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 7.31K Lượt đọc
  • 82 Trả lời

• Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5
    • 47 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Tôi đã từng có 1 gia đình hạnh phúc với vợ đẹp và con ngoan.. nhưng sự đời thật trớ trêu và không như những gì mình nghĩ và mong muốn ... Chia tay là con đường sau cùng khi mọi cố gắng và chịu đựng của cả 2 không còn nữa và tôi đã giành quyền nuôi con từ chính người vợ của mình... mà không cần cô ấy trợ cấp thứ gì. Không thể đổ lỗi cho một ai, chỉ biết rằng có lẻ đó là do duyên nợ ...
    Kể từ lúc đó lúc nào tôi cũng mang 1 mặc cảm là người đã từng bị đổ vỡ và đã có con, liệu những người đến với tôi sau này sẽ thế nào và gia đình họ sẽ nghĩ sao về tôi ?? Liệu có hiểu và thông cảm được không ??
    Tôi đã có 2 mối tình sau đó nhưng....rốt cuộc cả 2 cũng fai ra đi vì ..... gia đình họ vẫn là rào cản cuối cùng ... làm sao để vẹn tròn đôi đường ...??
    Thật khó tìm được hạnh phúc cho những ai đã lỡ 1 lần đò sao chứ .....
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 62 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

đừng buồn anh ơi! hãy cố gắng sống vì đứa con trước đi đã. Chắc chắn a sẽ tìm được sự đồng cảm và hạnh phúc thôi.
    • JUA
    • 5 năm
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

don gian la cac co gai khong the vuot qua rao can canh me ghe con chong do. Chi co co nao can dam moi dan thuong A
    • 444 Bài viết

• 294 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 14102010 Xem bài viết
    Tôi đã từng có 1 gia đình hạnh phúc với vợ đẹp và con ngoan.. nhưng sự đời thật trớ trêu và không như những gì mình nghĩ và mong muốn ... Chia tay là con đường sau cùng khi mọi cố gắng và chịu đựng của cả 2 không còn nữa và tôi đã giành quyền nuôi con từ chính người vợ của mình... mà không cần cô ấy trợ cấp thứ gì. Không thể đổ lỗi cho một ai, chỉ biết rằng có lẻ đó là do duyên nợ ...
    Kể từ lúc đó lúc nào tôi cũng mang 1 mặc cảm là người đã từng bị đổ vỡ và đã có con, liệu những người đến với tôi sau này sẽ thế nào và gia đình họ sẽ nghĩ sao về tôi ?? Liệu có hiểu và thông cảm được không ??
    Tôi đã có 2 mối tình sau đó nhưng....rốt cuộc cả 2 cũng fai ra đi vì ..... gia đình họ vẫn là rào cản cuối cùng ... làm sao để vẹn tròn đôi đường ...??
    xóm em có một chị sinh năm 77, chồng truớc của chị ấy là một sĩ quan quân đội, chị là một giáo viên Trung học, cũng đẹp đôi vừa lứa, tâm đầu í hợp, nhưng rút cuộc cũng là một cuộc ly hôn khi nhà chồng, anh chồng, và cả chị ấy ko thể chịu đựng nhau hơn đc nữa.
    anh ấy đc cái đẹp trai, lại là sĩ quan quân đội, nhà cơ bản, tính cách cũng ổn nên đã cưa đổ một chị làm giáo viên mầm non, nghe đâu gia đình cũng phản đối giữ lắm, vì anh đã qua một đời vợ lại còn có một đứa còn trai. điều đó cũng là tâm lý chung và dễ hiểu của các bậc phụ huynh, nhưng quan trọng hơn là anh chị ấy biết vượt qua, sống trân thành nên bố mẹ đã đồng í cho chị ấy lấy anh này.bây giờ thì ngon lành rồi, một em bé đã ra đời, và chị vợ trước của anh này ra riêng cũng cưới, đặc biệt anh chồng sau này cũng là một giai tân:cool:
    • 437 Bài viết

• 540 Được cảm ơn

Mấy ông bị vợ bỏ thì nên chấp nhận cô quả suốt đời đi, hrhe
    • 528 Bài viết

• 1,389 Được cảm ơn

Ở vậy nuôi con cho nó lành.
    Vợ là cái nợ.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 577 Bài viết

• 1,785 Được cảm ơn

Anh ơi đừng tuyệt vọng, chẳng qua thời điểm chưa đến thôi :cool:
    • 2 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Giọng bác này sao mà ủy mị giống "gà mái nuôi con" hơn là ... thế nhỉ :Smiling:
    Thời buổi này mà vẫn còn suy nghĩ cổ hủ quá.
    Mỗi cá nhân một con người cần có hạnh phúc riêng của mình, không nhất thiết phải hi sinh hạnh phúc của mình vì điều này điều kia...
    Do bác chưa gặp đúng người cần gặp nên mới vậy thôi, mọi việc khó khăn rồi sẽ qua.
    Chúc bác gặp may mắn và tìm được đúng một nửa của mình trong năm nay. :Angel:
    Không gì vui hơn bằng việc học hành :Angel:
    • 1,588 Bài viết

• 502 Được cảm ơn

Vợ chồng là cái duyên cái nợ, mà em thấy các bác zai ly hôn thường dễ làm lại hơn phụ nữ mà bác :RaisedEye

NB: 3kg---1M: 4kg---2M:5.2kg---3M:6.7kg---4M:7.3kg---5M:7.7kg

3m17d: lật
    • 358 Bài viết

• 135 Được cảm ơn

cô đơn quá nên nghĩ quẩn....giống mình, nhưng quả thật thâý bế tắc và mù mịt....cũng chả biêt phải làm sao, đành kệ đời, nó đến đâu thì đến...
    • 797 Bài viết

• 457 Được cảm ơn

Em đây, chẳng phải tự khen minh nhưng xinh xắn, công việc ổn định lấy mối tình đầu là anh xã nhà em bây giờ 1 đời vợ có 1 con trai riêng. Con trai thì vợ nuôi.

Nói thật với anh nếu có yêu và có ý định tiến tới hôn nhân thì chọn những người chín chắn, tuổi cũng tầm tầm rồi (khoảng trên dưới 30 tý), đừng lùa những em mới ra trường, có lừa được những em xinh tươi, trẻ trung ấy rồi sau này cũng khổ với các em ấy thôi. Điển hình như em, ngày ấy suy nghĩ nông nổi, yêu đấy, quyết tâm đấy nhưng chưa lường được hết những khó khăn mà ở tuổi 22, 23 khó có thể hình dung được. Bây giờ vẫn yêu chồng nhiều nhưng mệt mỏi về chuyện quá khứ của chồng quá!

Anh nên vào đọc topic Ai là "tập 2" của chồng thì vào đây với tớ đi !!!, ở đấy mọi người chia sẻ rất thật những tình cảm của người đến sau.

Chúc anh năm mới sẽ tìm được 1 nửa yêu thương của mình!
    • 64 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Em đây cũng ngoài 30 cũng đang chuẩn bị trở thành tập 2, ấy thế mà trong lòng vẫn cảm thấy rất buồn...đôi khi ngẫm nghĩ cơ hội trở thành tập 1 mình lại luôn bỏ qua, toàn muốn đâm đầu vào trở thành tập 2....haizzz
    • 998 Bài viết

• 1,321 Được cảm ơn

Bác chủ TOP đừng bùn, cứ sống chân thành và đúng với Tình cảm của mình. Mọi người sẽ hiểu và chấp nhận bác thôi. Bác đừng có quá lo nghĩ vậy!
    • 12,365 Bài viết

• 16,075 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nguoinhaque Xem bài viết
    Ở vậy nuôi con cho nó lành.
    Vợ là cái nợ.
    Cụ nói khá là phải, cụ chủ 1 lần rồi mà còn muốn lần nữa à, cụ lấy gì đảm bảo bó lại không đi nữa
    Ăn được, ngủ được là Tiên
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 47 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Nhiều người nghĩ rất đơn giản khi chia tay thì lỗi hoàn toàn ở người đàn ông... nhưng chưa hẳn chính xác 100% như thế, nên cái từ bị vợ bỏ k đúng trong hoàn cảnh này... Yêu nhau 4-5 năm cũng k bằng 2-3 năm sống chung, lúc đó mọi cái mới bộc lộ hết và chỉ có thể sd dc 2 chứ " chấp nhận " hay " không chấp nhận "
    Trong cty tôi cũng có 1 người hoàn cảnh như vậy, cô ta có 2 con riêng, nhưng người sau này đến với cô ta rất thật lòng, tuy bị nhà cấm cản (vì hơn hẳn cô ta nhiều cái, tuổi tác, nghề nghiệp ...) nhưng cũng nhờ những người bạn chân thành vun đắp và động viên, chia sẽ với họ thì họ càng vững tin hơn vào cuộc sống sau này. Và kết cuộc là họ thật hạnh phúc với những đứa con chung of họ. Nhìn thấy cảnh đó mà thật sự tủi thân ...
    Đối với mọi người sao thì tôi không biết, nhưng đối với tôi, những người nào đến sau, tôi lại càng trân trọng và iu thương nhiều hơn người đi trước ...
    Cám ơn mọi người đã quan tâm và chia sẽ cũng như động viên nhé...
    Chỉnh sửa lần cuối bởi 14102010; 07/02/2011 vào lúc 06:45 AM.
    • 1,586 Bài viết

• 1,027 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 14102010 Xem bài viết
    ko khó đâu. Ông thích tìm bạn gái mới, tôi bày cho, đơn giản lắm!
    • 319 Bài viết

• 84 Được cảm ơn

Em đang yêu 1 zai đã từng có vợ và có 1 bé, tết là tháng ngày ở với bmẹ nhiều vì zai ở xa cũng k đưa đi chơi đc, nhà thì có tang nên cũng hạn chế đi chơi và được cả bố mẹ, cô dì chú bác hỏi về zai, ngăn cấm phân tích đủ cả vậy mà ty của bọn em đã qua 3 cái tết rồi đó ạh, tết này zai chính thức cầu hôn để cuối năm zai đón vìa dinh......dưng mà đó là chuyện của 2 đứa còn gđ thì là cả 1 vđề... thực lòng mà nói để yêu zai đã từng có gđ thì ty phải lớn lắm ah.
    Chúc a sớm tìm được bến đỗ mới và nhất là phải trân trọng bến đỗ đó.
    • 6,858 Bài viết

• 28,025 Được cảm ơn

Em ko hiểu sao bác chủ top lại giành quyền nuôi con với vợ ?

Tưởng bác sợ vợ bác lấy chồng khác thì con bác sẽ khổ, bác giành con để toàn tâm toàn ý lo cho con,

ai ngờ giành con rồi lại hăm hở đi kiếm vợ mới,

may mà đã có 2 lần ko thành, ko thì con nhà bác đã có mẹ ghẻ sớm !

Bác có chắc sẽ tìm được mẹ kế tốt hơn mẹ ruột cho con bác ko?

hay bác chỉ cần tìm vợ mới ?

còn con bác thì ra sao cũng đành?

Em có ý kiến là bác nên trả con cho vợ bác rồi hẵng tìm vợ mới.
    Biết đời là mây bay,
    Sao mải nhặt cho đầy?
    Ra đời hai tay trắng,
    Lìa đời trắng hai tay.
    • 122 Bài viết

• 106 Được cảm ơn

Mình cũng có thắc mắc như mẹ gì ở trên . Không hiểu tranh giành làm gì rồi te te đi tìm vợ mới. Ham vợ vậy thì để con cho mẹ ruột nuôi cho rồi.

Thiệt tình.
    • 75 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Sao mọi người ném đá bác ý thế. Mỗi người mỗi cảnh. Sao bác ko chọn ai đó hoàn cảnh cũng gần giống mình để họ cảm thông với mình.
    Không có chữ ký đâu đừng có nhìn
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  • Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5