• 4 Lượt chia sẻ
  • 13.7K Lượt đọc
  • 74 Trả lời

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.
f | Chia sẻ bài viết
    • 33 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Các mẹ cho em xin ý kiến với nhé, đặc biệt là các mẹ là phu nhân của các chú công an ah ^^
    Từ bé tới nhớn bằng giờ chưa bao giờ em nghĩ là sẽ yêu công an cả, giờ thì lại thích một chú công an chứ :RaisedEye em thì em nghĩ là tình yêu nhiều bất ngờ và đến tự nhiên thui, nhưng mà yêu rồi mới bít là thật nhiều vấn đề nảy sinh, và giờ thì em thấy nhiều khi bối rồi :Sad: Ex như là các chú phải đi công tác nhiều, mà có phải là như mọi người đâu, đi công tác rảnh ra là nhắn tin chíu chiu cho người iu, đây các chú đi là cứ ngầm ngập lun ý, hic , nhìu lúc nghĩ tủi thân quá mà không dám nói , sợ ảnh hưởng tâm lý các chú ah :Straightf: rùi bla bla các kiểu đủ chiện nữa, tới mức mà đợt rùi em sụt cân chỉ vì nghĩ nhìu, đến khổ cái thân em :Crying:
    Các mẹ từng trải và có kinh nghiệm trong chiện này vào chia sẻ với em nhé :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc::Rose::Rose::Rose :
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 121 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Chồng Công An à? Thực ra cũng do tính người nữa bạn ạ, nhưng nói chung môi trường làm việc ko tốt lắm. Nói chung không có bản lĩnh thì vứt đi thôi, "cam sành" lắm, chả có gì là không biết cả, lô đề, bóng bánh, cờ bạc, gái gú. Bảo đi trực mà có khi đi ngủ với gái mình cũng không biết. hic. Khổ lắm.
    • 675 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

nhưng mấy chú công an.....nhìu tìn:Battin ey:
    • 58 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Mới yêu thôi mà chuts_chuts đã sụt cân rồi, mình yêu công an 7 năm, sống với nhau 5 năm,...phải hi sinh cho anh nhiều lắm, ah,mà sao tổ chức không tặng cái huân chương nào cho vợ mấy chú công an nhỉ...nói đùa thôi, chuts_chuts đã chọn người yêu làm nghề công an thì phải chấp nhận sự cô đơn thường xuyên, những ngày lễ tết chỉ thui thủi một mình. Khi có con rồi thì chăm con một mình, con ốm thì hai mẹ con tự đưa nhau đi bsĩ, tự chăm sóc nhau...và điều đặc biệt là mấy anh công an khô khan lắm, không romatic như người khác đâu...Chúc em vui và bằng lòng với sự lựa chọn của mình.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3,768 Bài viết

• 2,001 Được cảm ơn

Còn tùy vào chú ý làm công an gì em ạ. Nghe như em kể thì chắc làm hình sự rồi. Làm hình sự thì vất vả lắm, lại nhiều nguy cơ, vợ con khổ lắm. Công an kinh tế thì lươn lẹo, 10 ông thì có đến 9 ông trông gian gian ( đấy là chồng chị nhận xét đấy, chồng chị cũng là công an mà). Rồi cái khoản cưới xin của các bố cũng đến khổ, săm soi lý lịch 3 đời nhà người ta. :Sick:
    Ko chịu được cô đơn và vất vả thì "chuồn" thôi em à, mệt lắm.
    Mẹ yêu ba bố con nhà Gấu:Kiss:
    • 3,768 Bài viết

• 2,001 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cudengiovanlaingu Xem bài viết
    Úi, ai nói vậy? Ca mà nhìu tiền thì chả mấy mà vào nhà đá thôi. Nghèo như con mèo luôn:Crying:
    Mẹ yêu ba bố con nhà Gấu:Kiss:
    • 7,397 Bài viết

• 17,322 Được cảm ơn

Mình có cô bạn làm nghề gv lấy chồng công an. Sau ngày cưới một bà cô bảo nó là cháu lấy chồng làm cái nghề đó là thất đức lắm. May mà cháu lại làm nghề gv nên gánh bớt được, còn để được phúc đức cho con. Đúng là bà này thành kiến với nghề công an thật. Nhưng mà cũng phải hỏi các chú CA đã làm gì để mà cả XH người ta nhìn các chú ấy xấu như vậy??? Không phải chuyện một con sâu làm rầu nồi canh đâu mà cả nồi canh lúc nhúc toàn sâu là chính, rau là phụ.

Mà CA đúng là cũng dễ giàu thật. Tiếc thay cái sự giàu đó lại chủ yếu do những việc thất đức đem lại:Sick:
    • 1,866 Bài viết

• 2,476 Được cảm ơn

Cha, rồi sẽ có nhiều chú CA ế vợ sau topic này :Smiling:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 58 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cudengiovanlaingu Xem bài viết
    Huhu, tiền đâu mà nhiều, chồng chỉ phụ chút ít thôi, mình vẫn phải đi làm lo cho con nè. Mà nếu có tiền cũng phải quà cáp cho mấy sếp thôi...đâu cũng vào đó cả rồi, còn quan hệ công việc, ăn nhậu nữa, không tới lượt vợ con đâu. Đi làm ai hỏi chồng làm nghề gì, nói sự thật chồng làm công an thì ai cũng tỏ vẻ không thích mình và ngạc nhiên lắm:" vợ công an cũng phải đi làm sao" cho nên đôi khi phải nói tránh đấy. Đúng là "có tiếng mà không có miếng" đấy.:Crying:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 25 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Matt Damon Xem bài viết
    Cha, rồi sẽ có nhiều chú CA ế vợ sau topic này :Smiling:
    Bà có lấy chồng CA đâu mà vô đây, spam hả???
    Xin lỗi chủ topic nhé, tui gọi bạn tui dzề.
    • 1,866 Bài viết

• 2,476 Được cảm ơn

Sodi chủ topic cho em phản pháo ở lại 8 cái !

Tớ là tớ xót cho mí anh CA, "vì dân vì nước" mà ế vợ thì khổ nắm í, mà tớ thấy trừ mấy anh thấy ghét ra cũng khối anh CA đẹp trai phết :Laughing:
    • 1,066 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

Ôi, sao không thấy ai ca ngợi các chú công an nhỉ? Nếu không có các chú đó bắt cướp, dẹp loạn, đứng ở ngã tư đường để tránh kẹt xe....và .... thì xã hội này thế nào nhỉ? Ngành nào, nghề nào thì cũng có mặt tích cực, tiêu cực của nó mà.
    Em chuts-chuts nếu đã lỡ yêu công an thì chấp nhận thiệt thòi hơn mọi người một chút vì các chú phải lo việc xã hội nhiều. Cố gắng làm người vợ chu toàn cho chồng thăng tiến, thăng tiến rồi thì tiền sẽ vào nhà thôi :Smiling:
    Mà không phải ai muốn làm vợ công an cũng được đâu nhé! Phải xét lý lịch lung tung nữa.
    Nếu đã nói những cái mất thì cũng có những cái được, có được uy lực, quyền hành thì cuộc sống cũng sẽ thuận lợi hơn nhỉ?
    • 370 Bài viết

• 4,486 Được cảm ơn

Lấy chồng công an trăm nghìn đường khổ
    Chả hiểu ai lấy đâu ra suy nghĩ công an nhìu tìn, bó tay, nghèo rách mồm, đói mốc mép.

Hồi mình yêu 1 chú công an, thấy thoải mái vì chú ko ghen tuông, hờn dỗi, tra hỏi như các anh chàng khác, lúc nào cũng em thích đi đâu thì đi làm j thì làm. Nhiều lúc cũng thấy cô đơn nhưng tặc lữoi đi đến hôn nhân.
    Vụ cứoi xin mới khủng khiếp, tự nhiên lòi ra vụ thẩm tra lí lịch. Ui giời ơi khai đi khai lại, toàn viết tay, moi rã rời, lúc thì chàng bảo:
    + ối, cô em ở Nga ah, ko đc, em ko đc ghi ko biết bao giờ mới có người sang Nga thẩm tra:Sad:
    + ối, em đừng ghi làm nước ngoài, lại bắt đến gặp thằng sếp em thì biết nói năng thế nào
    + ối, cô này của em giờ ở tận Lào Cai ah, thôi bỏ đi ko làm sao đi xác minh được

Vâng, kết quả sau tầm chục lần viết lại lí lịch, em đã phải bỏ 2 bà cô của em khỏi danh sách ruột thịt, còn em từ nhân viên cty nước ngoài thành ở nhà chờ việc, làm nội trợ:Silly:

Sau đó là hành trình thẩm tra 3 ngày quê ngoại, 3 ngày quê nội, phải thuê xe, rồi đưa đón ăn uống, đến nỗi bố em gào lên: "Nhà tao tử tế đàng hoàng, lấy thì lấy, ko thẩm ko thẻo j hết".

Lấy nhau rồi thì đừng bao giờ mơ ngày lễ, ngày nghỉ vợ chồng con cái dập dìu chơi bời nhá. Cái giống công an cứ khi nào dân ngủ thì mới đi làm việc, vì lúc đấy mới hay xảy ra chuyện trộm cắp, tệ nạn nên có khi ban ngày chồng ngủ thì vợ đi làm, vợ về thì chồng biến mất.

Nói chung là xác định ko nhờ vả được j. Tự lo cho mình và con. Lương thì nghèo, lại còn hay vay tiền của vợ đi làm án, chán như con gián. Đi đâu thấy bảo chồng mình là công an thấy mọi ng thái đọ khác hẳn, hic

Còn ấn tượng công an xấu ư: có lẽ do mấy chú giao thông, còn giàu ư: chắc công an kinh tế với lại mấy người làm hộ chiếu, chứ hình sự xem, giầu ở đâu, sướng ở đâu nhở.

Được cái chồng mình rất tình cảm, thế cũng là điều an ủi duy nhất giúp vợ vượt qua bao khó khăn hàng ngày.
    Cho chọn lại, vẫn lấy công an thôi
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 952 Bài viết

• 162 Được cảm ơn

Nói thế nào ấy chứ , chú công an khu vực nhà cũ ( khi chưa qua nhà chồng ) rất tốt và nhiệt tình đó nha , đến hum nay gd mình chuyển đi cả năm rùi mà mình nhờ vả chuyện chỉ dẫn giúp làm thủ tục thay sổ HK mới và chuyển hộ khẩu + nhập hộ khẩu cho mẹ . em trai và chồng cùng 1 lúc mà giúp rất tận tình , chuyện nhà mới cảu mẹ mình ( ở quận khác ) bị lục đục giấy tờ , hỏi chú thì chú cũng chỉ cách giải quyết tận tâm lắm , mẹ mình đưa phong bì còn ko dám nhận , bảo thui nhìu thế , 100-200 để dẫn mấy ông trên quận uống cafe dc rùi , nhờ chú ấy giúp mà mấy ông trên quận cũng ko làm khó dễ mình , làm rất nhanh gọn cho mình , chứ nếu mình làm từ từ từng thủ tục 1 thì biết chừng nào xong hả trời .

Chỉ oải nhất là CSGT , ôi giời ơi , mình bị bắt đến hơn 10 lần / năm ấy , đúng là lỗi mình vì tuy ở SG mà lại ko rành đường xá , đi lung tung , nhưng mấy chú ấy cứ đe nẹt , làm khó để vòi tiền công khai nhé , nhìu lần bắt mình xong , quay lưng lại , để tay sau lưng ngoắc ngoắc ra hiệu là mình hiểu , boa 50-100k ( tùy theo đòi hỏi ) thì dc thả . Ghét lắm , đến nổi rất sợ , nhìu khi đang đi mà gặp 1 tốp CSGT là mình sợ quá quẹo đường khác lẫn luôn , thói quen ấy như là ám ảnh vậy , dne961 nỗi bạn bè và chồng còn mắng vì sao cứ thấy CSGT là giựt mình , 2 tay giựt gấu áo của ng chở mình , la hoảng hốt " CA, CA kìa " :Laughing:. Vì nhìu lần mình như thế nên bị mọi ng chọc ghẹo riết đến giờ đó :Laughing:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Hun_Cai_Coaiii; 27/08/2009 vào lúc 01:19 PM.

• 148 Bài viết

• 162 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi littlebud Xem bài viết
    Mình có cô bạn làm nghề gv lấy chồng công an. Sau ngày cưới một bà cô bảo nó là cháu lấy chồng làm cái nghề đó là thất đức lắm. May mà cháu lại làm nghề gv nên gánh bớt được, còn để được phúc đức cho con. Đúng là bà này thành kiến với nghề công an thật. Nhưng mà cũng phải hỏi các chú CA đã làm gì để mà cả XH người ta nhìn các chú ấy xấu như vậy??? Không phải chuyện một con sâu làm rầu nồi canh đâu mà cả nồi canh lúc nhúc toàn sâu là chính, rau là phụ.

Mà CA đúng là cũng dễ giàu thật. Tiếc thay cái sự giàu đó lại chủ yếu do những việc thất đức đem lại:Sick:
    Thật quá hồ đồ khi viết ra những lời như vậy!!!
    Những chú công an mật, hình sự, SBC,... thực sự đã và đang đánh đổi tính mạng của mình trong từng ca làm nhiệm vụ đó bạn.
    Làm người nên cố gắng ăn nói cho có suy nghĩ, đừng nói năng vô thức, cảm tính, định kiến như vậy.
    Ngoài đời mà bạn nói năng kiểu này, tôi chắc bạn chẳng còn răng mà ăn cháo đâu!!!!!
    Đúng là tốn cơm cha mẹ, tốn sức thầy cô dạy dỗ, thật lãng phí tiền của xã hội để nuôi bạn lớn chừng này để rồi có suy nghĩ, có lời nói........... như vậy!
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Mod_TS4; 29/08/2009 vào lúc 09:47 AM.
    • 52 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Đừng yêu công an, bộ đội -> khổ lắm (xin lỗi mấy mẹ có chồng làm 2 nghề trên)
    Ước gì con luôn khỏe mạnh...con trai của mẹ...(trộm vía nghìn lần) :Angel:
    • 370 Bài viết

• 4,486 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi voanthony Xem bài viết
    Đừng yêu công an, bộ đội -> khổ lắm (xin lỗi mấy mẹ có chồng làm 2 nghề trên)
    Uh, đừng yêu, chỉ lấy thôi :Battin ey:
    • 2,196 Bài viết

• 2,316 Được cảm ơn

lấy Công Anh hay Cảnh Sát gì cũng được nhưng mà đừng lấy CSGT :mad: :mad: :mad:
    Một người đàn ông có thể thất bại nhiều lần nhưng anh ta ko trở thành kẻ thua cuộc cho đến khi anh ta bắt đầu đổ tội cho kẻ khác
    • 2,105 Bài viết

• 176 Được cảm ơn

Đây, có mình là vợ công an.. có chuyện vui kể mọi người nghe : nhà mình có bố và ông mình đều làm công an, ngay từ hồi mình còn bé tí xíu, bố đã đi suốt từ ngày này qua ngày khác, để mẹ và mấy chị em mình lui cui ở nhà 1 mình, nhưng khi có bố ở nhà thì bố rất cưng chiều mẹ và mấy chị em mình. Mẹ mình hay nói : đấy, sau này lấy chồng thì tránh mấy chú làm công an đi nhá, vừa nghèo lại đi suốt ngày chẳng giúp đỡ gì vợ con cả.. mấy điều đấy ăn sâu trong tâm trí mình, nên 4 năm đại học mình cũng yêu nhiều lắm, nhưng chẳng dính dáng đến chú công an nào.. nhưng chẳng có mối tình nào đến đích cả, vậy mà có 1 chú công an dí mình từ năm 1 đến lúc ra trường ngỏ lời yêu mình, chẳng những mình ko đáp lại mà còn mắng anh ta : có chết, thì tui cũng chẳng cưới anh chỉ vì anh làm công an.. ôi trời, thế mà sau 2 năm thì 2 đứa về chung nhà, may mắn cho mình là chồng mình làm bên điều tra nên ít phải đi đêm, thỉnh thoảng lắm thì mới đi công tác dài ngày, rất chăm chút cho vợ con, chiều vợ cực kỳ.. nhưng chỉ tội là lương ít quá.hehehe:Laughing::Laughing:
    • 2,105 Bài viết

• 176 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoachi102 Xem bài viết
    Úi, ai nói vậy? Ca mà nhìu tiền thì chả mấy mà vào nhà đá thôi. Nghèo như con mèo luôn:Crying:
    hí hí.. mẹ này giống mình đấy, suốt ngày nói chồng : anh nhá, anh mà nhận hối lộ là vào nhà đá như chơi đấy, thôi cố gắng sống lương thiện tí cho vợ con nhờ..hehehe.. thế mới nghèo mãi này:Laughing::Laughing:
  • Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4