CUỘC SỐNG HÔN NHÂN & GIA ĐÌNH

Lấy chồng có nên kiêng năm kim lâu không mọi người ơi? Cách giải như thế nào?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 41.2K Lượt đọc
  • 76 Trả lời

7 Người đang theo dõi

• Trang 4/4

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 3
  • 4
    • 32 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình 86 nè, tháng 12 này là cưới rồi, nhưng mình lăn tăn quá, không biết như vậy là qua đông chí rồi thì mình đã tính sang tuổi mới chưa nhỉ mọi người? Nếu tính sang tuổi mới thì là 28 ấy, Kim Lâu ấy đúng không? Mà nhà trai đi xem ngày thì không thấy nói gì đến chuyện này cả, không biết có sao không nữa >"< mình tự tìm hiểu thì thấy nhiều quan niệm ý kiến khác nhau quá nên cũng loạn đầu luôn mà mình yêu chó mèo lắm, nhớ có bạn nào bảo kim lâu súc... hic hic hay nhà trai ko nuôi chó mèo nên nghĩ không sao, nhà mình có nuôi mà, hichic, lăn tăn quá mọi người ạ
    Nấu ăn là 1 nghệ thuật và người đầu bếp cũng là nghệ sĩ :LoveStruc:
    • 24 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Melisa1608 Xem bài viết
    Mình cũng 28 tuổi đây, cũng dự định năm nay cưới. Nhà mình có đi xem thầy, thầy ko nhắc gì tới tuổi kim lâu cả, chỉ hỏi tuổi của mình & bạn trai mình, sau đó thầy cho ngày 6/11/2012 Âm lịch (18/12/2012 dương lịch ý). Nếu cuối năm chuẩn bị không kịp thì có thể chọn ngày 4/2/2013 (âm lịch)
    Mình tìm hiểu thêm trên google thì thấy bảo tuổi sửu 85 thì nên cưới vào tháng 2 hoặc 11 âm, có vẻ tháng thầy cho cưới giống giống google,
    nhưng mình vẫn lo vì vụ kim lâu và thấy hình như ngày 6/11 này vẫn chưa qua đông chí, giờ đang phân vân nên cưới năm nay hay cố gắng để giành năm sau, nhà trai thì hối cưới từ đầu năm rồi, hic hic
    Cưới cùng ngày vs mềnh nè <3
    • 100 Bài viết

• 72 Được cảm ơn

Nếu kiêng được thì tốt còn không thì mình nghĩ cũng không quá lo đâu bạn ạ. Bố mẹ mình cưới năm Kim lâu đây mà đến giờ vẫn hạnh phúc lắm. Mình cũng cưới năm Kim lâu, mới được 2 năm thôi nên chưa biết sau này thế nào
    • 61 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Tớ cũng cưới năm 26 tuổi,giờ 1 giai,1 gái cũng có cãi nhau nhưng cơ bản vẫn hp vì chồng yêu và chiều...hiiii.Nhưng năm sau thì mẹ chồng cũng làm cưới 1 lần nữa vì mình là tuổi nhâm tuất mà(cưới 2 lần ấy),làm lễ hóa giải được hết
    • 217 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Nhờ topic của mẹ nó mà mình biết thêm cái gọi là năm Kim ấy, chứ hồi lấy chồng cũng bố mẹ lo cho hết nên chả phải nghĩ gì, hic.
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mọi người ơi! Cho em hỏi gái tuổi tân mùi (1991) lấy chồng đồng tuổi (Tân mùi 1991) có cưới được năm 2013 không ? Các chị cho em lời khuyên với nha!
    • 55 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Myhoan66 Xem bài viết
    Vậy mình bị dính Kim lâu rồi đúng hok bạn? Bạn có bít cách nào tránh dc hok?
    E cũng zay nè c ,sang năm là 26 tuổi nên rước dâu 2 lần
    • 1,601 Bài viết

• 1,360 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Dark chocolate Xem bài viết
    Mình 86 nè, tháng 12 này là cưới rồi, nhưng mình lăn tăn quá, không biết như vậy là qua đông chí rồi thì mình đã tính sang tuổi mới chưa nhỉ mọi người? Nếu tính sang tuổi mới thì là 28 ấy, Kim Lâu ấy đúng không? Mà nhà trai đi xem ngày thì không thấy nói gì đến chuyện này cả, không biết có sao không nữa >"< mình tự tìm hiểu thì thấy nhiều quan niệm ý kiến khác nhau quá nên cũng loạn đầu luôn mà mình yêu chó mèo lắm, nhớ có bạn nào bảo kim lâu súc... hic hic hay nhà trai ko nuôi chó mèo nên nghĩ không sao, nhà mình có nuôi mà, hichic, lăn tăn quá mọi người ạ
    chắc ksao đâu chị ơi, sếp e vừa rùi cưới vợ, vợ sếp cũng 86, mà cưới đợt tháng 10 vừa rùi í.
    • 200 Bài viết

• 90 Được cảm ơn

Em 90 năm sau là 24 tuổi mụ. 24:9 dư 6 or cách tính khác 2+4 = 6 ----> cách nào cũng Kim Lâu cả ak.
    Mà năm sau thì muốn cưới chồng, anh í năm tơi là 38 tuổi rồi . K chờ lâu dc nữa. Cứ bảo em là học nhanh lên em ơi. Tháng 6/2013 e mới tốt nghiệp, anh còn dụ là cưới trong lúc đi học cũng dc, sau chờ tốt nghiệp nữa là xong. E cũng k muốn cưới chồng sớm, tuổi ngọ cưới chồng sớm họ bảo k sướng nhưng mà anh này em thích lắm,iu lắm, người đàn ông lý tưởng về mọi mặt nữa, và đặc biệt là em có tình cảm, cảm tình, a lớn tuổi rồi giờ muốn cưới vợ rồi,anh nói k chờ dc đâu, e k chịu a cưới người khác đó ( nói chơi nhưng mà dễ mà thật lắm,vì bố mẹ giục cưới vợ rồi mà) giờ phải chờ sang năm 2014 thì chắc a cũng k chờ nổi thật nếu e chắc cũng tìm em khác cho rồi. Hihi.
    Nên nếu n2013 e cưới là năm kim lâu. Em muốn hỏi rõ hơn việc đưa dâu 2 lần với ạ . Để em tham khảo rồi cưới thôi. Chứ muốn về với anh í rồi. Hix hix.

p/s: (76 - 90) , sao a k trẻ lại đi chục tuổi rồi chờ em chơi nhởi đã anh ơi. . Vì anh mà em mới muốn theo chồng bỏ cuộc chơi. Vì anh !!!
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Bekxinhkxau; 08/01/2013 vào lúc 12:47 PM.
    --------em xinh tươi, bóng dáng ấy yêu kiều ------
    • 117 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Các chị cho e hỏi chút. Em sinh năm 88, bạn trai e cũng sinh năm 88. Cưới năm 2013 này thì có nên k? E phân vân quá. Em cám ơn các anh chị
    • 12 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Theo tôi, năm nay 2 bạn phạm phải năm Kim Lâu. Nếu muốn tổ chức cưới thì cũng được nhưng phải qua Đông chí. Mà từ ngày Đông chí đến hết tháng (11), tôi thấy có ngày tốt nhưng lại không hợp với 2 bạn. Còn sang tháng Chạp thì có ngày tốt cho 2 bạn tổ chức. Nhưng nhớ là tìm ngày tổ chức phải tránh dùng ngày, giờ ( Tỵ - Mùi - Sửu) và khi đón dâu về nhà trai và làm lễ gia tiên thì bố mẹ chú rể phải tránh mặt( không nên ở trong nhà). Còn nếu không vội thì 2 bạn có thể tổ chức vào năm sau( tháng 4-10 là 2 tháng cưới đại lợi) hay tháng 5-11 là 2 tháng tiểu lợi). Chúc 2 bạn hạnh phúc.
    • 12 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Những tuổi Kim Lâu: 10 –12 - 14 - 17 – 19 - 21 – 23 - 26 - 28 - 30 – 32 - 34 – 37 – 39 – 41 - 43 – 46 – 48 – 51 – 53 - 56 - 58 – 60 - 62 - 64 - 67 – 69 - 71 - 73 - 76 – 78 - 80.....
    • 12 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Các chị cho e hỏi chút. Em sinh năm 88, bạn trai e cũng sinh năm 88. Cưới năm 2013 này thì có nên k? E phân vân quá. Em cám ơn các anh chị
    Theo tôi, năm nay 2 bạn phạm phải năm Kim Lâu. Nếu muốn tổ chức cưới thì cũng được nhưng phải qua Đông chí. Mà từ ngày Đông chí đến hết tháng (11), tôi thấy có ngày tốt nhưng lại không hợp với 2 bạn. Còn sang tháng Chạp thì có ngày tốt cho 2 bạn tổ chức. Nhưng nhớ là tìm ngày tổ chức phải tránh dùng ngày, giờ ( Tỵ - Mùi - Sửu) và khi đón dâu về nhà trai và làm lễ gia tiên thì bố mẹ chú rể phải tránh mặt( không nên ở trong nhà). Còn nếu không vội thì 2 bạn có thể tổ chức vào năm sau( tháng 4-10 là 2 tháng cưới đại lợi) hay tháng 5-11 là 2 tháng tiểu lợi). Chúc 2 bạn hạnh phúc.
    • 14 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

các chị cho e hỏi,,em sinh ngày 16/12/1989( âm lịch),,còn bạn trai sn 1985(AL),,cưới trong năm 2014 được ko ah,,,cũng định là 2013,,nhưng hai đứa còn chưa ổn định.,,cưới năm sau chắc là dính vô Kim Lâu đúng ko ah!,,
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em sinh năm canh ngọ 1990 , người yêu sinh năm 1986 vậy nên cưới năm 2013 hay 2014 thì hợp, và cưới tháng nào
    • 19 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi annalee2212 Xem bài viết
    Em sinh năm canh ngọ 1990 , người yêu sinh năm 1986 vậy nên cưới năm 2013 hay 2014 thì hợp, và cưới tháng nào
    Em kém chị 1 tuổi, em mới lấy chồng được mấy tháng thôi, em lấy chồng năm 23 này, kim lâu có mấy cách xem cơ, em chẳng biết thế nào cho đúng người thì bảo 23, người thì bảo 24 là kim lâu, Có thờ có thiêng, có kiêng có lành thật, nhưng em chẳng biết nghe thế nào. Cuối cùng 2 gd vẫn quyết định cưới và đón dâu 2 lần cho chắc.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 67 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

Hơ hơ mình cưới tuổi Kim Lâu luôn, chả biết sẽ ntn :v
  • Trang 4/4

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 3
  • 4