CUỘC SỐNG HÔN NHÂN & GIA ĐÌNH

Lấy chồng có nên kiêng năm kim lâu không mọi người ơi? Cách giải như thế nào?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 39.1K Lượt đọc
  • 76 Trả lời

8 Người đang theo dõi

• Trang 4/8

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 3
  • 4
  • 5
  • ...
  • 8
    • 32 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Mình cũng tổ chức đám cưới năm kim lâu đây (28t). Nhà chồng mình là người Bắc, gia đình mình là người Nam. Nên cà 2 đứa mình quyết định coi ngày cười lúc năm mình 27t, nhưng gấp quá không tổ chức kịp, thế là làm đám hỏi ngay ngày cưới luôn. Vào ngày đám hỏi, xính lễ+nghi thức giống ngày cưới tuy nhiên không có phần đưa dâu. Sau khi làm đám hỏi mình và ax tự về nhà chồng lạy bàn thờ (trong giờ hoàng đạo, chủ yếu là lấy ngày lấy giờ thôi). Thế là xong. Chiều ax đưa mình về. Năm mình 28t tổ chức đám cưới+đưa dâu theo như nghi thức cưới thông thường. Như thế là mình cũng đưa dâu 2 lần đó. Mình chẳng mê tín nhưng làm cho xong chuyện thôi.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 10 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Myhoan66 Xem bài viết
    Đúng rùi đó, mình hỏi năm sau mà chị í tưởng năm nay, mà cũng dễ hỉu thôi, theo lời chị ấy nói năm nay cưới ko sao ===> năm sau chắc có sao đó bạn à Bạn ơi, mà đừng lo nhé, ở trên có nhìu cmt trả lời cho mình cách giải rồi mà, theo mình thì duyên nợ tới rồi, ko đừng để dc, mình chỉ còn cách hóa jải đề mọi chiện tốt đẹp hơn thôi Tuổi Ngọ bọn mình đại lợi tháng 6 và 12 ÂL đó bạn
    Mình cũng biết là vậy, nhưng đi xem thầy ai cũng bảo mình phải 25t hoặc qua 25t lấy chồng số mới sướng đc. hic Với cả mình chưa học xong , tháng 6 sang năm mới tốt nghiệp. Nên rất phân vân, vì muốn cưới lắm rồi

• 5 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Nếu có thêm 6 tháng thì đâu có gì đâu. Bây giờ đang đi học thì chờ thêm một tí tẹo cũng không vấn đề cơ mà.Đằng nào vừa được số sướng lại vừa được học xong cơ mà. Cái này quá đơn giản .

• 277 Bài viết

• 298 Được cảm ơn

Em lấy chồng năm 2010, năm em 23t ạ. Bác chồng em xem thì ko sao, vì kim lâu ko phải là: 21.23.26.28 đâu mà tính theo cách gì đó cơ. Đợt mẹ em xây nhà, có mời thầy phong thủy về xem, em hơi lăn tăn nên có hỏi lại, thầy bảo cưới năm đó ko sao, mỗi tội cái ngày cưới chưa phải ngày đẹp nhất tháng đó thôi. Thế nên em chả còn lăn tăn gì nữa. Chị đừng quá lo lắng, chị có thể tìm hiểu thêm trên mạng hoặc là hỏi những ai biết về phong thủy. Còn em nghĩ đi xem bói 10 thầy thì 10 thầy nghe đến 1,3,6,8 là bảo Kim lâu
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 81 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

không cần kiêng kim lâu đâu em ơi, có 1 thầy tử vi đã nói với mẹ chị thế này "chẳng có gì cần kiêng cữ cả, con gái đi lấy chồng là hưởng theo phúc đức nhà chồng để lại, còn xem ngày đẹp cưới là tốt rồi", bản thân ông thầy tử vi này đã gả 2 con gái trong vòng 1 năm (người xưa thường kiêng). đầy người cưới ngày đẹp, tháng đẹp, tuổi đẹp mà vẫn bỏ nhau ầm ầm đấy thôi. QUan trọng là lúc lấy nhau về rồi sống thế nào. Nếu em thấy chưa yên tâm thì em nhờ một thầy cúng cúng giải kim lâu cho tâm lý thoải mái
    Bố mẹ yêu Sam ^^
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 20 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Bà xã mình sinh năm 88 tuổi mụ năm nay là 24, chuẩn bị cưới nên có nhờ anh bạn nghiên cứu về phong thuỷ đến xem phòng để sắp đồ, cách tính kim lâu là lấy tuổi chia 9, dư bao nhiêu thì lấy số đó tính làm kim lâu, ví dụ vợ mình là 24 nên sẽ là kim lâu 6 - con cái. Theo anh ấy thì cưới 2 lần là không giải quyết được gì, với trường hợp của mình thì có mấy cách giải như sau: cách 1 là cưới tập thể, cách 2 cưới ở nước ngoài, cách 3 nhận làm mẹ đỡ đầu 1 em bé, cách cuối là treo ảnh em bé trong cung con cái (ảnh này do vợ tự mua). Bọn mình chọn cách cuối - treo ảnh em bé, nói chung nhà mình không duy tâm nhưng các cụ bảo có thờ có thiêng có kiêng có lành nên biết rồi thì cứ làm theo cách được chỉ, ít nhất là cũng thoải mái tinh thần

• 46 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

e cũng nghe mẹ em bảo con gái là tránh 1,3,6,8 đấy ạ

• 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Phần này nghiên cứu trên : Mệnh - Thiên can - Địa Chi - Cung mệnh của vợ chồng

Chọn tuổi chồng (Âm lịch) : Tuổi vợ :

Tuổi Chồng Tuổi Vợ
    Năm : Mậu Thìn [戊辰]
    Mệnh : Đại Lâm Mộc
    Cung : Chấn
    Niên mệnh năm sinh : Mộc Năm : Canh Ngọ [更午]
    Mệnh : Lộ Bàng Thổ
    Cung : Cấn
    Niên mệnh năm sinh : Thổ

Về Mệnh
    Mệnh chồng : Dương Mộc - Mệnh vợ : Dương Thổ => Tương Khắc

Về Thiên Can
    Thiên can chồng : Mậu - Thiên can vợ : Canh => Bình

Về Địa Chi
    Địa chi chồng : Thìn - Địa chi vợ : Ngọ => Bình

Về Bát trạch nhân duyên
    Cung chồng : Chấn - Cung vợ : Cấn => Lục Sát (không tốt)

Về Niên mệnh năm sinh
    Niên mệnh năm sinh chồng : Mộc - Niên mệnh năm sinh vợ : Thổ => Tương Khắc

mời bạn tham khảo thêm

• 241 Bài viết

• 100 Được cảm ơn

Con gái mà đi lấy chồng nên kiêng tuổi kim nâu, dù mình không mê tín cho lắm,nhưng nó là phong tục từ trước nên bạn cứ kiêng để đề phòng thôi. không lỡ làm sao thì bảo là không kiêng kị

• 260 Bài viết

• 257 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi le80 Xem bài viết
    Bà xã mình sinh năm 88 tuổi mụ năm nay là 24, chuẩn bị cưới nên có nhờ anh bạn nghiên cứu về phong thuỷ đến xem phòng để sắp đồ, cách tính kim lâu là lấy tuổi chia 9, dư bao nhiêu thì lấy số đó tính làm kim lâu, ví dụ vợ mình là 24 nên sẽ là kim lâu 6 - con cái. Theo anh ấy thì cưới 2 lần là không giải quyết được gì, với trường hợp của mình thì có mấy cách giải như sau: cách 1 là cưới tập thể, cách 2 cưới ở nước ngoài, cách 3 nhận làm mẹ đỡ đầu 1 em bé, cách cuối là treo ảnh em bé trong cung con cái (ảnh này do vợ tự mua). Bọn mình chọn cách cuối - treo ảnh em bé, nói chung nhà mình không duy tâm nhưng các cụ bảo có thờ có thiêng có kiêng có lành nên biết rồi thì cứ làm theo cách được chỉ, ít nhất là cũng thoải mái tinh thần
    Bạn này nói cách tính Kim Lâu là chuẩn chứ không phải số đuôi tuổi là 1,3,6,8 là Kim Lâu đâu .Số 1,3,6,8 Kim Lâu là số dư sau khi đã lấy tuổi chia hết cho 9(cửu cung).Giống cách tính tuổi đàn ông làm nhà .Nhiều người không biết tính nên rất hay nhầm cái này ,thậm chí nhiều người làm thày hẳn hoi còn nhầm .Cho nên 23 tuổi không Kim Lâu bạn nhé .Nếu chồng tương lai không bị Tam Tai thì cưới được .

• Trang 4/8

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 3
  • 4
  • 5
  • ...
  • 8