CUỘC SỐNG HÔN NHÂN & GIA ĐÌNH

làm thế nào để chồng tôi nói rằng anh yêu em?????????????????

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 764 Lượt đọc
  • 7 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• 5 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

anh luôn muốn tôi hạnh phúc nhưng tại sao anh ko chịu nói ra để tôi hiểu và cảm nhận rằng anh yêu tôi.anh lanh lùng nhu băng vậy.cái gì cũng làm theo ý mình.tôi và anh vùa mất đi đứa con đầu lòng.bao nhiêu hạnh phúc ấp ủ,bao nhiêu hi vọng tan biến hết.mất con rồi tôi như hêt niềm tin vào cuộc sồng.cố gắng cười nói vui vẻ nhưng có ai chịu hiểu rằng tôi đau đớn thế nào.a cũng thế,hơn bao giò hết tôi cần anh,cần a la niềm tin là chỗ dựa,nhưng mối lúc buồn hay đau khổ tôi khóc,chẳng bao giờ anh dỗ dành hay an ủi tôi, a mặc kệ cho tôi khóc hết nước mắt,khóc nhiều hay đau khổ hay buồn bã a cũng mặc kệ,a vẫn ngủ ngon lành, nằm bên a mà sao tôi thấy lạnh lùng xa lạ quá.tôi tự nhủ đây có phải người chồng mà tôi yêu thương nhất đây ko.đây có phải ng luôn nói rằng tôi là tất cả của a ko,tôi phải lam sao khi vợ chồng tôi quá khác xa nhau.a thì luôn muốn tôi mạnh mẽ,ko được khóc,không đc giân a, không đc lạnh lùng với anh khi hai vợ chồng giận nhau,nhưng tôi thì khác,lúc tôi buồn rất cần a bên cạnh cân a dỗ dành,cần a yêu chiều nhưng a lại lạnh như băng.tôi thèm cái cam giac đc chồng ôm ấp khi khóc nhè quá,đấy như ước mơ xa xỉ của cuộc đời tôi vậy.tôi biết a rất yêu tôi.nhưng tình yêu như thế này la gì đay? ai cho tôi câu trả lời đc ko?????????
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 120 Bài viết

• 146 Được cảm ơn

Tình yêu như bình thường các cặp vợ chồng khác vẫn yêu nhau thôi.

Lấy nhau rồi mà ông nào chỉ suốt ngày anh yêu em thì có mà ăn cháo với nhau.

Nhìn vào thực chất đi bạn ơi. Nếu không thì nên ngoại tình. Chỉ có người tình mới suốt ngày cho bạn được cảm giác yêu đương mà đang thiếu vắng lâu nay ở chồng.

Mình nghĩ chủ top nên đánh giá anh ấy bằng hành động thì hơn.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 696 Bài viết

• 1,614 Được cảm ơn

Vợ chồng với nhau nên đánh giá tình cảm giành cho nhau bằng hành động hơn là dựa vào những lời nói.
    Đàn ông họ thường không hay bộc lộ tình cảm.Gặp phải ông chồng như vậy giờ bắt ông ấy nói anh yêu em có thể ông ấy sẽ nói nhưng là nói "để hoàn thành nghĩa vụ" chứ lời nới đó không chứa đựng tình cảm của anh ta.
    Mình có 1 thời gian gửi con cho ông bà nội ở xa nuôi, hàng đêm mình nhớ con khóc dấm dứt, ông chồng thỉnh thoảng lại mắng: Nhớ con thì sao không ở nhà với con đi còn theo người ta lên đây làm gì? hay : suốt ngày khóc lóc thế này còn đầu óc nào mà đi làm....
    MÌnh cũng thầm trách : đúng là đàn ông chả biết thương con ,nhớ con gì cả, đồ vô tâm....
    Cho đến 1 lần mình khóc nhiều quá, chồng nói như van vỉ: anh xin em, em đừng khóc nữa, anh cũng nhớ con đứt cả ruột đây này nhưng chả lẽ đàn ông lại khóc hay sao. Ngày nào anh cũng phải nhìn em khóc thế này làm sao anh chịu đựng nổi.
    Từ đấy mình hiểu ông xã , không trách ông xã nữa và cũng đỡ khóc nhớ con .
    CHúc vợ chồng bạn hạnh phúc!
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 50 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

sau bao nhiêu niềm vui nỗi buồn chia sẻ với nhau, cái cuối cùng đòi hỏi vẫn chỉ ngần đó từ thôi ư?
    thật nực cười, phụ nữ lại đơn giản vậy?

ngoại tình đi, bạn sẽ nghe đc điều bạn muốn nghe 1 cách ngọt ngào, cuồng nhiệt. mỗi lần nghe muốn tan chảy luôn.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 758 Bài viết

• 772 Được cảm ơn

như thế cũng là tham lam wa à
    ..."Thời gian sẽ làm lành vết thương"...

Em không thích làm vợ
    Không thích anh là chồng
    Chỉ muốn yêu muốn nhớ
    Tìm nhau ở trong mơ

Ðừng là vợ là chồng
    Rồi nhìn nhau chán ngán
    Hãy cứ là tình nhân
    Để tình ta mênh mông.
    • 320 Bài viết

• 522 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hama Xem bài viết
    Vợ chồng với nhau nên đánh giá tình cảm giành cho nhau bằng hành động hơn là dựa vào những lời nói.
    Đàn ông họ thường không hay bộc lộ tình cảm.Gặp phải ông chồng như vậy giờ bắt ông ấy nói anh yêu em có thể ông ấy sẽ nói nhưng là nói "để hoàn thành nghĩa vụ" chứ lời nới đó không chứa đựng tình cảm của anh ta.
    Mình có 1 thời gian gửi con cho ông bà nội ở xa nuôi, hàng đêm mình nhớ con khóc dấm dứt, ông chồng thỉnh thoảng lại mắng: Nhớ con thì sao không ở nhà với con đi còn theo người ta lên đây làm gì? hay : suốt ngày khóc lóc thế này còn đầu óc nào mà đi làm....
    MÌnh cũng thầm trách : đúng là đàn ông chả biết thương con ,nhớ con gì cả, đồ vô tâm....
    Cho đến 1 lần mình khóc nhiều quá, chồng nói như van vỉ: anh xin em, em đừng khóc nữa, anh cũng nhớ con đứt cả ruột đây này nhưng chả lẽ đàn ông lại khóc hay sao. Ngày nào anh cũng phải nhìn em khóc thế này làm sao anh chịu đựng nổi.
    Từ đấy mình hiểu ông xã , không trách ông xã nữa và cũng đỡ khóc nhớ con .
    CHúc vợ chồng bạn hạnh phúc!
    Sao giống mình vậy nhỉ! Hi hi
    Hồi mình cai sữa con, gửi về quê mình cũng khóc suốt. Ông xã không biết an ủi lại còn gắt gỏng: "Khóc gì mà khóc nhiều thế, sốt hết cả ruột". Ổng kệ mình khóc ra xem tivi một mình, đến lúc mình khóc chán, mò ra chỗ chồng cùng xem tivi, ổng còn nói móc: "Không khóc nữa à?" Tức quá, tủi thân, mình lại khóc ngon lành
    Giờ mình cũng quen với cái tính khô như ngói của chồng, nhiều lúc thèm một câu nói tình cảm của chồng mà chả được, mình xui con trai (đang học lớp 2) nhắn tin cho bố: "Bố ơi bố có yêu mẹ không?" Xã nhắn lại: "Không yêu mẹ thì yêu ai". Chỉ thế thôi mà mình cũng sướng âm ỉ mãi. He he
    • 213 Bài viết

• 449 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi unicorn1 Xem bài viết
    sau bao nhiêu niềm vui nỗi buồn chia sẻ với nhau, cái cuối cùng đòi hỏi vẫn chỉ ngần đó từ thôi ư?
    thật nực cười, phụ nữ lại đơn giản vậy?

ngoại tình đi, bạn sẽ nghe đc điều bạn muốn nghe 1 cách ngọt ngào, cuồng nhiệt. mỗi lần nghe muốn tan chảy luôn.
    Bạn này không hiểu rồi. Cái chị ây cần đâu phải chỉ là mỗi câu nói AYE, đơn giản chỉ là sự vỗ về, một cái ôm, hay những lời an ủi khi chị ấy yếu lòng.
    Sự chia sẻ, giao tiếp mới làm người ta cảm thấy hạnh phúc trong hôn nhân.
    Chồng có sống trách nhiệm đến mấy mà ko bao giờ chia sẻ buồn vui với vợ thì người vợ không bao giờ hạnh phúc cả. HỌ chỉ thấy cô đơn, trống trải trong chính tình yêu của chồng.
    Tình yêu là một cái cây, nếu ko chăm bón nó sẽ chết. Tiếc là đàn ông sau hôn nhân thường ko còn ý thức vun vén tình yêu nữa, vì mục đích của họ đã đạt được rồi. Suy cho cùng, mục đích của họ là tìm một người vợ cho mình, con dâu cho bố mẹ, và mẹ cho các con của mình.
    Phụ nữ thì khác, họ kết hôn để tìm cho mình một người đàn ông yêu thương và che chở cho họ suốt cuộc đời.
    Em đã từng trải qua những gì như chị chủ tóp nói và thấm thía sâu sắc những điều đó. Và cũng bế tắc như thế. Cái cảm giác cô đơn trong chính tình yêu của mình thật kinh khủng. CŨng may bây giờ nó đã là quá khứ rồi.
    Sống với một người vô tâm thực sự rất đau khổ. E từng nghĩ thà mình dành cả đời mình để thay đổi người mình yêu còn hơn phải từ bỏ tình yêu của mình, vì nỗi đau chia tay thực sự quá lớn với em. Nhưng rút cục e vẫn là người bị bỏ rơi, và sau khi đi qua sự phản bội đó, e cảm thấy mình như đc giải thoát khỏi tất cả những ức chế đó. RỒi lại thấy may mắn vì mình ko phải cả đời sống mãi trong sự tủi thân và nước mắt như thế.
    C hãy tự hỏi mình xem rút cục mình muốn gì, mình là người thế nào, chồng là người thế nào. Nếu chọn cách tiếp tục sống cùng nhau, và xác định chồng vô tâm ko thuốc chữa thì mình phải mạnh mẽ lên, lạc quan lên, ko dựa dẫm tình cảm vào a ta nữa, tìm niềm vui cho riêng mình. Đừng gắn hạnh phúc của mình vào một người đàn ông, đừng để họ chi phối cảm xúc của mình. Độc lập về cảm xúc sẽ khiến chị kiêu hãnh và mạnh mẽ hơn nhiều.
    Thân mến.
    • 616 Bài viết

• 717 Được cảm ơn

Chị nằm quay lưng khóc hay là chị nằm ôm anh ấy khóc mà anh ấy vẫn lạnh băng. Đôi lúc đàn ông khi thấy mình khóc, không biết phải nói gì an ủi như thế nào, đôi luc họ nghĩ mình khóc sẽ thoải mái hơn. Vì vậy, họ có thể để cho mình có không gian riêng. Nhưng nếu chị quay qua ôm anh ấy, và khóc thì người đàn ông có thể không nói ra bằng lời nhưng sẽ vẫn có hành động vỗ về an ủi chị, vì họ biết là chị đang cần họ

Gởi từ ứng dụng Webtretho trên iPhone
    Hạnh phúc là một cuộc hành trình chứ không phải đích đến