• 1 Lượt chia sẻ
  • 49.2K Lượt đọc
  • 128 Trả lời

Xem Kết quả bình chọn:

Số người bỏ phiếu
0. Bạn không có quyền bình chọn.
  • 0 0%

8 Người đang theo dõi

• Trang 1/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 7
    • 720 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

Loa Loa Loa... Lấy chồng xong có 1001 thứ lo toan, bận bịu. Mọi người làm gì để duy trì sự lãng mạn ( điều mà trước khi cưới không bao giờ thiếu)? Mọi người kỉ niệm ngày cưới của mình như thế nào?
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 672 Bài viết

• 104 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hadungtdh3
    Loa Loa Loa... Lấy chồng xong có 1001 thứ lo toan, bận bịu. Mọi người làm gì để duy trì sự lãng mạn ( điều mà trước khi cưới không bao giờ thiếu)? Mọi người kỉ niệm ngày cưới của mình như thế nào?
    Ở đây có một chút này

cái này mới cực kỳ thú vị.
    • 3,796 Bài viết

• 1,441 Được cảm ơn

Đây mới nhau được 2 năm thì năm đầu tiên mẹ cháu vừa mới sinh em bé , năm thứ 2 thì 2 mẹ con về HN chơi để bố cháu chèo queo 1 mình. Không biết lần 3 thì như thế nào đây???
    • 23 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Lấy chồng xong ma có con ngay thì quả là khó duy trì sự lãng mạn. Nhưng thôi cũng đành phải tập dần thói quen sống thự tế hơn mức bình thường để khi sự lãng mạn đi vắng hoặc ra đi mãi mãi thì cũng đỡ bị "shock" phải không mọi người?!!! Kỷ niệm ngày cưới của mình thì giản dị thôi: 01 bó hoa thật đẹp cắm trong lọ và một món gì đó ngon hơn ngày thường một chút, chứ hoàn toàn không có "nhiều ngọn nến lung linh" như nhiều người đâu!!!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chán thật,hôm nay là kỉ niệm ngày cưới mà chẳng biết làm gì cả.Thôi đành VTàu 1 mình vậy.
    CHÚC EM VÀ CON MAU ĂN CHÓNG NHỚN
    • 65 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Em mới kết hôn hơn 1 năm , kỉ niệm ngày cưới lần đầu tiên của vợ chồng em là , vợ ở nhà 1 mình chồng đi làm thật khuya mới về mệt lăn ra ngủ khì cho đến sáng ,thức dậy rồi vợ mới hỏi "chồng anh có biết hôm là ngày gì kô?" , chồng mới giật mình trả lời "thật xin lỗi anh bận quá nên quên mất đi kỉ niệm ngày cưới của tụi mình rồi , thôi em đừng giận năm sau anh sẽ cố gắng bù lại cho em "
    Chữ ký đã được sửa vì cao hơn 150 pixels - Admin
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Kỉ niệm ngày cưới hả?
    Cả ngày đi VT,chiều về Majestic lên sân thượng ngồi ngắm sông SG.Thật trùng hợp khi TV đang chiếu trận VN gặp SVHQ.Tôi quay xuống tiếp tân đặt đúng số phòng hôm đấy,tắm rửa sạch sẽ rồi lên giường vừa xem bóng đá vừa ôm ....... 5 "em ken".chơi luôn 1 lượt 5 em thế là say bét nhè chẳng nhớ gì nữa.....
    • 622 Bài viết

• 81 Được cảm ơn

Nhà mình vừa kỷ niệm 3 năm ngày cưới tuần trước. Cũng không có gì đặc biệt lắm. Hai VC đưa nhau đi ăn tối. Sau đó lên Panorama uống nước và ngắm Hồ Tây. Kế hoạch là định "overnight" ở KS hôm làm đám cưới nhưng sau đó nghĩ đến Cún nên lại đi về...

Bọn mình có một "thoả ước" là mỗi năm, để kỷ niệm ngày cưới, sẽ mua một bộ ga gối :4:. Bây giờ thì mỗi lần dùng bộ nào vẫn nhớ bộ đó là năm thứ mấy. Nhưng sau này chắc... không nhớ nổi
    • 70 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

to me KIbo. cho mẹ cháu hỏi khí không phải làm sao mà copy được album ảnh vào chữ ký cho mọi người xem nhỉ? Làm ơn chỉ giúp đi. mình vừa xem ảnh Bin xong. KHoai nhà mình cũng có album photbucket mà ko biét làm sao, đưa vào phàn chữ ký được. kém quá nhỉ
    Có vàng , vàng chẳng hay phô
    Có con, con nói trầm trồ mẹ nghe

• 432 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Năm đầu tiên kỷ niệm ngày cưới, mình đang "kỳ ở cữ" trên quê ngoại. AX tấp tểnh nghỉ làm sớm vượt gần 100 km để về với hai mẹ con.
    - Quà của Bi này!
    - Còn đây là quà của mẹ Bi này!
    Mẹ cháu lập cập giở ra. Một tờ gấp nho nhỏ với 3 dòng chữ: Chúc mừng hạnh phúc ba mẹ. Kỷ niệm 1 năm ngày cưới. và Kết quả đâ....yyyyyyyy!!!! (kèm theo hình của cậu con giai lúc 1 tháng tuổi)
    Mẹ cháu rưng rưng quá!
    Không biết năm nay thì thế nào?
    www.theuviet.vn - Chuyên cung cấp mẫu thêu chữ thập - 093.2275898
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Little Monkey
    Bọn mình có một "thoả ước" là mỗi năm, để kỷ niệm ngày cưới, sẽ mua một bộ ga gối :4:. Bây giờ thì mỗi lần dùng bộ nào vẫn nhớ bộ đó là năm thứ mấy. Nhưng sau này chắc... không nhớ nổi
    haha Phen này ông quyết đi buôn...gối
    • 2,844 Bài viết

• 391 Được cảm ơn

Mình mới kỷ niệm ngày cưới, hôm đó tự dưng mình bị sốt đùng đùng, rét chao ôi là rét, hết giờ phóng thẳng 1 mạch về nhà, thấy cửa khoá im ỉm, mình đoán chắc 2 bố con dắt nhau đi bón cơm, mình mở cửa chui vội vào chăn nằm rên hừ hừ..30 phút sau Ông xã đẩy của bước vào hí hửng gọi em ơi, giật mình nhìn thấy vợ trong chăn: "thôi chết, em ốm à?" chạy vội vào sờ tay lên trán, thơm vào má vợ và thì thầm: kỷ niệm ngày cưới của chúng mình. Mình chỉ tay lên bàn và nói: "Quà em mua tặng anh đấy, vì lạnh quá nên em chạy thẳng về không kịp mua hoa" ox nói: "cảm ơn em" và hí hửng lắp con chuột máy tính mới vào máy tính. Sau đó, lấy cơm cho vợ ăn, mua thuốc cho vợ uống và đi...rửa bát, giặt quần áo...(Mình biết là hôm đó ox không mua quà cho mình mà, vì trước đó 1 tuần là Sn mình, ox đã mua quà, hoa tặng mình rồi híc híc lỗ mất 1 món quà ).

• 242 Được cảm ơn

mẹ LM ơi, giống mình quá. Mình thì chẳng thoả ước gì cả nhưng vốn tính rất thích ga-gối đệm mới nên hàng năm cứ đến ngày cưới (hoặc Têt DL - vì nó cũng gần nhau) là lại tự động mua một bộ ga gối về, trải ra và cảm thấy rất sung sướng . Kỷ niệm 1 năm ngày cưới, ông xã chẳng tặng gì (vốn đã kém trg việc tặng quà), mình tự đi đặt một đôi gối và thêu ngày cưới vào đấy (vì biết rằng 1 năm ngày cưới người ta gọi là đám cuới VẢI HOA, vợ chồng tặng nhau những đồ liên quan đến vải có hoa, hihi..).
    Đến cuối năm nay là 5 năm ngày cưới rồi? ko biết sẽ tặng nhau gì đây vì 5 năm ngày cưới gọi là đám cưới GỖ, vợ chồng phải tặng nhau đồ gỗ. Ko khéo phải mua tủ mới à? (vì tủ cũ con phá quá).
    Để lúc nào có TG mình sẽ post lên ý nghĩa về KN ngày cưới cho các mẹ tham khảo.
    • 622 Bài viết

• 81 Được cảm ơn

Mẹ Binlemon có thời gian chưa? Post ý nghĩa về Kỷ niệm ngày cưới lên đi. Em rất muốn biết 3 năm như nhà em thì là gì? Em nghĩ sẽ... cứng dần lên theo số năm vì chị nói 1 năm là đám cưới Vải Hoa, 5 năm là Gỗ. Thế 3 năm như nhà em thì có lẽ là... Nhựa nhỉ?
    • 1,603 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Kỉ niệm ngày cưới hả:

Sáng 2 VC đi làm như bình thường, chiều về thay đồ đẹp cho con rồi cả 3 VC con cái đi ăn hải sản, đi ăn kem, dạo chơi rồi về nhà ngủ bù
    Hạnh phúc là gì?............
    Mẹ xin lỗi các con. Mẹ yêu các con rất nhiều..
    • 2,347 Bài viết

• 242 Được cảm ơn

Mẹ Binlemon có thời gian chưa? Post ý nghĩa về Kỷ niệm ngày cưới lên đi. Em rất muốn biết 3 năm như nhà em thì là gì? Em nghĩ sẽ... cứng dần lên theo số năm vì chị nói 1 năm là đám cưới Vải Hoa, 5 năm là Gỗ. Thế 3 năm như nhà em thì có lẽ là... Nhựa nhỉ?
    Mai nhé, hôm nay quên mất cuốn sách đó ở nhà. Nhưng nếu mình nhớ ko nhầm thì 3 năm ngày cưới chẳng thấy họ nói gì cả
    Thôi cứ tích luỹ tiền đợi đến 5 năm vậy
    • 808 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Thế quà 5 năm kỉ niệm ngày cưới là gì vậy trả lời gấp đi các mẹ ơi! sắp đến lượt em rồi.
    • 233 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Binlemon
    Để lúc nào có TG mình sẽ post lên ý nghĩa về KN ngày cưới cho các mẹ tham khảo.
    Hồi hộp quá, mình cũng sắp được 5 năm rồi đấy
    Con gái yêu của mẹ :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc:

[image noborder]http://www.etickr.com/ticker.php?img=4,104,126,0,CD,14215,TGluaCBDaGk=,T XkgZGF1Z2h0ZXIgYWdlIGlzOg==,-1[/image]
    [/link]
    Mẹ yêu Chi :Rose: :Rose: :Rose:
    • 5,176 Bài viết

• 1,179 Được cảm ơn

Nếu đến 5 năm, nhất định cả nhà tớ sẽ đi chụp ảnh cưới. Tớ sẽ lại mặc váy cưới ngày xưa (nghe xa xôi quá, chẳng biết lúc ấy có chui vào được không. còn bây giờ vẫn ổn ). Rồi nếu có điều kiện bọn tớ sẽ cho con bé đi đến những nơi mà khi còn yêu nhau bọn tớ đã đến (cái này nghe chừng mệt đấy, tốn kém nữa ). Thế thôi.
    • 2,347 Bài viết

• 242 Được cảm ơn

NHỮNG BIỂU TƯỢNG CỦA HẠNH PHÚC GIA ĐÌNH
    Lễ cưới xanh: Ngày kết hôn, ngày hội của tuổi trẻ và TY
    Lễ cưới vải hoa: Kỷ niệm tròn 1 năm chung sống. Vợ chồng tặng nhau những tặng phẩm bằng vải hoa vào ngày này;
    Lễ cưới gỗ: Kỷ niệm 5 năm chung sôngs. Hai vợ chồng nhận được quá tặng là những vật phẩm bằng gỗ;
    Lễ cưới kẽm: Kỷ niệm 6 năm chung sống. Lễ cưới này nhắc nhở rằng hôn nhân, cũng như các đồ vật bằng kẽm, thỉnh thoảng vẫn cần phải đánh bóng lại;
    Lễ cưới đồng: Kỷ niệm 7 năm chung sống. Đôi vợ chồng trao đổi cho nhau những đồng tiền bằng đồng - vật đảm bảo cho cuộc sống hạnh phúc lâu bền;
    Lễ cưới sắt tây: Kỷ niệm 8 năm chung sống. Quà tặng vào ngày này là những bát đĩa bằng sắt tây sáng loáng;
    Lễ cưới hoa hồng: Kỷ niệm 10 năm chung sống. Quá tặng cho đôi vợ chồng là những bông hoa hồng đỏ;
    Lễ cưới thuỷ tinh: Kỷ niệm 15 năm chung sống. Quà tặng cho đôi vợ chồng là những đồ thuỷ tinh để nhắc nhở rằng quan hệ giữa vợ chồng phải trong sáng như thuỷ tinh vậy;
    Lễ cưới sứ: Kỷ niệm 20 năm chung sống. Các món ăn dọn cho khách đều đựng trong đĩa bát bằng sứ;
    Lễ cưới bạc: Kỷ niệm 25 năm chung sống. Bên cạnh chiếc nhẫn vàng đeo thêm nhẫn bạc;
    Lễ cưới ngọc: Kỷ niệm 30 năm chung sống. Quà tặng là chuỗi hạt ngọc;
    Lễ cưới vải gai: Kỷ niệm 35 năm chung sống. Quà tặng là những chiếc khăn bàn tượng trưng cho sự thanh bình;
    Lễ cưới nhôm: Kỷ niệm 37 năm chung sống. Biểu hiện hạnh phúc lâu dài và bền vững của gia đình.
    Lễ cưới hồng ngọc: Kỷ niệm 40 năm chung sống. Chiếc nhân cưới được trang điểm bằng hồng ngọc - loại đá quý tượng trưng cho TY và lửa đỏ;
    Lễ cưới vàng: Kỷ niệm 50 năm chung sống. Nhẫn cưới bằng vàng ngày xưa được thay bằng nhẫn vàng mới vì vàng đã mòn đi và tay đã thay đổi sau 50 năm;
    Lễ cưới kim cương: Kỷ niệm 60 năm chung sống;
    Lễ cưới sắt tây: Kỷ niệm 65 năm chung sống. Tượng trưng cho quan hệ vợ-chồng không gì phá vỡ nổi.

Được trích trong "Cách ứng xử trong quan hệ vợ chồng" của V. Vladin - D. Capuxtin do NXB phụ nữ xuất bản.
    Đoạn đầu (từ 1 đến 10 năm) còn ít quá nhỉ vì chủ yếu chị em chúng ta mới chỉ trong giai đoạn này. Còn đợi đến những đám cưới bạc, ngọc, vàng... thì không biết đến bao giờ :1:
    Chị em tham khảo nhé. Còn em đến tháng 2/2006 này là đám cưới GỖ rồi.
  • Trang 1/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 7