CUỘC SỐNG HÔN NHÂN & GIA ĐÌNH

Kinh nghiệm nhận ra dấu hiệu chồng ngoại tình

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 59.2K Lượt đọc
  • 130 Trả lời

• Trang 1/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 7
    • 2,058 Bài viết

• 3,060 Được cảm ơn

Dạo này đọc mục tâm sự thấy nhiều gia đình có chồng ngoại tình quá đi, thật nguy hiểm. Mà theo mình thì làm gì làm, các ông chồng cũng sẽ có dấu hiệu thay đổi như tâm sinh lý, thói quen hằng ngaỳ khi sinh tật. Các mẹ có kinh nghiệm đau thương hãy chia sẻ kinh nghiệm với mọi người để các chị em cảnh giác cao độ nhen :Rose:
    FACEBOOK của tôi, ghé thăm và cùng chia sẻ....http://www.facebook.com/thailengocdiep

5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Hành trình sữa Dr.Luxia đến Việt Nam

Tổng quan thị trường sữa Thị trường sữa hiện nay đang có rất nhiều sản phẩm tốt và chất lượng...

• Bố mẹ ép duyên. Em đang rất bế tắc!

Chào các bạn, các anh chị. Em hiện nay 24 tuổi. Từ nhỏ em sống trong 1 gia đình khá giả, đầy đủ...

• Tôi bị mang ra đấu tố vì ngoại tình

Tôi bị mang ra đấu tố vì ngoại tình (Kienthuc.net.vn) - Anh lôi trong túi ra một tờ A4 gập tư, đọc rành mạch rõ ràng những điều hay dở của tôi trong mười năm chung sống… và lời thú tội ngoại tình của tôi…" - Hà My (Tân Mai, Hoàng Mai, Hà Nội). Trước kia, ai cũng bảo tôi có phúc vì lấy được...

• Cái giá của sắc đẹp

Ánh nắng chiều le lói, bầu trời nhuộm một màu vàng ruộm. Sài Gòn vào hè với không gian oi bức và...

• Kinh nghiệm sinh ít đau, hiệu quả cho các mẹ chuẩn bị sinh.

Các mẹ nào chuẩn bị sinh thường thì đây là kinh nghiệm nên áp dụng, tiện, dễ dàng mà chẳng độc hại gì. Chuyện là em cũng sinh thường rồi nên được truyền cho bí kíp để sinh ít đau, các mẹ tham khảo nhé: Lúc chuẩn bị sinh các mẹ mua mấy mớ tía tô về sắc lấy nước, đặc một chú thì tốt. Khi nào...

• Tã Moony – Người bạn đồng hành cho bé giấc ngủ ngon

Là thương hiệu tã cao cấp số một Nhật Bản trong hơn 33 năm qua, được các bà mẹ Nhật Bản khó tính...

• 2,323 Bài viết

• 1,167 Được cảm ơn

chị DGM mà cũng bắt đầu phải lo lắng sao :Laughing:
    "Thiếp họ Nhan tên Như Ngọc mà chàng đã biết từ lâu. Hàng ngày được chàng rủ mắt xanh tới, thiếp mà không đến sợ nghìn năm sau sẽ không còn ai tin ở cổ nhân ..."
    • 2,323 Bài viết

• 1,167 Được cảm ơn

Dấu hiệu này là đáng nghi nhất này chị
    Giữ khư khư cái máy điện thoại 1 bước ko đi 1 ly ko rời, box trống trơn. Thỉnh thoảng đang lơ đãng, khi bị hỏi thì có dấu hiệu hoảng hốt.
    "Thiếp họ Nhan tên Như Ngọc mà chàng đã biết từ lâu. Hàng ngày được chàng rủ mắt xanh tới, thiếp mà không đến sợ nghìn năm sau sẽ không còn ai tin ở cổ nhân ..."
    • 227 Bài viết

• 160 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nhan Như Ngọc Xem bài viết
    Dấu hiệu này là đáng nghi nhất này chị
    Giữ khư khư cái máy điện thoại 1 bước ko đi 1 ly ko rời, box trống trơn.
    Chết.............. Chồng tui có dấu hiệu này nè. Lúc nào nký đt cũng trống trơn, có khi còn cầm đt bần thần cả mấy phút.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • qqa
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 604 Bài viết

• 126 Được cảm ơn

1 tín hiệu nữa nè:
    Bỗng nhiên thấy nhũ (của son môi ý) trên ria mép của chồng thì là 100% hun gái vì nhũ son đó rất khó lau bám chặt trên ria mép các bố đấy
    • 269 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Bây giờ điện thoại rẻ bèo, ổng mua 1 cái và sim mới rồi để ở cơ quan thì làm sao nhỉ? (thỏa thuận với bồ nhí là chỉ liên lạc trong giờ hành chính?)
    Chỉnh sửa lần cuối bởi bebebangbong_; 02/06/2009 vào lúc 10:13 AM.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 43 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bebebangbong_ Xem bài viết
    Bây giờ điện thoại rẻ bèo, ổng mua 1 cái và sim mới rồi để ở cơ quan thì làm sao nhỉ? (thỏa thuận với bồ nhí là chỉ liên lạc trong giờ hành chính?)
    Minh cũng có suy nghĩ giống mẹ này. Nên chẳng bao giờ kiểm tra điền thoại của chồng. Vì nếu đã muốn giấu, thì bây giờ có nhiều cách lắm. Mình làm sao mà kiểm soát được. Cảm thấy mất niềm tin ở đàn ông quá.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 319 Bài viết

• 83 Được cảm ơn

Kinh nghiệm của mình là thỉnh thoảng phải check ngầm, để còn dập tắt ý đồ khi nó có cơ hội chứ hihi, đập chết ăn thịt 2 ẻm rồi, hú vía.
    • 136 Bài viết

• 93 Được cảm ơn

Hic, sao em thấy các mẹ chia sẻ cái này, mà ko chia sẻ : bí quyết để chồng mình yêu mình hơn, hoặc là chia sẻ bí kíp : Làm sao để chồng mình sợ mình ngoại tình :Laughing: Thế mấy ông mới sợ chứ.. hehe.. để topic thế này, lộ hết trơn hà :Battin ey:
    Em bảo anh đi đi
    Sao anh không dừng lại ?
    Em bảo anh đừng đợi
    Sao anh vội về ngay ?

Lời nói thoảng gió bay
    Đôi mắt huyền đẫm lệ
    Sao mà anh ngốc thế
    Không nhìn vào mắt em ?
    • 338 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MoonieToppy Xem bài viết
    Hic, sao em thấy các mẹ chia sẻ cái này, mà ko chia sẻ : bí quyết để chồng mình yêu mình hơn, hoặc là chia sẻ bí kíp : Làm sao để chồng mình sợ mình ngoại tình :Laughing: Thế mấy ông mới sợ chứ.. hehe.. để topic thế này, lộ hết trơn hà :Battin ey:
    Mời các bác tham khảo bộ luật thuế, vd thuế TTĐB, thuế GTGT ... và thêm khoản thuế thân nữa.

Phương thức thu thì nguyên tắc là tận thu, thu trước, thu sau thu bổ xung, thu kiểu bất thường ... cho mạnh vào thì đảm bảo đàn ông chúng em chân tay bủn rủn chỉ còn cách lê lết bằng đầu gôi hơi sức đâu nghĩ đến gái nữa mà còn ngoại tình :Laughing: :Laughing: :Laughing: mà nếu có ngoại tình đi chăng nữa thì bồ nó cũng bỏ sớm, các bác đỡ phải đau đầu, thật là nhất cử lưỡng tiện, vừa xướng vừa yên tâm :Laughing::Laughing:
    • 193 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi laneige Xem bài viết
    Kinh nghiệm của mình là thỉnh thoảng phải check ngầm, để còn dập tắt ý đồ khi nó có cơ hội chứ hihi, đập chết ăn thịt 2 ẻm rồi, hú vía.
    Hí hí, mẹ này giống mình:Smug::Smug::Smug:

• 2,058 Bài viết

• 3,060 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nhan Như Ngọc Xem bài viết
    chị DGM mà cũng bắt đầu phải lo lắng sao :Laughing:
    Hì hì, lúc nào cũng đề cao cảnh giác rồi, không phải bây giờ mới cảnh giác đâu

Sáng nay lướt qua chuyên mục Chuyện đời, Gia đình thấy chị nào cũng buồ, cũng khổ vì phát hiện chồng ngoại tình, thấy sao mà thấy bất mãn, thấy đàn ông chẳng lẽ dễ sa ngã vậy sao? Nên vận động chị em đã qua kinh nghiệm đau thương chia sẻ với các chị em khác về kinh nghiệm để phát hiện chồng ngoại tình, để giúp phát hiện sớm và ngăn chặn kịp thời, bảo vệ gia đình cho mình và cho con.
    FACEBOOK của tôi, ghé thăm và cùng chia sẻ....http://www.facebook.com/thailengocdiep

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,058 Bài viết

• 3,060 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi laneige Xem bài viết
    Tớ cũng vậy đấy. Tớ tạo cho chồng thói quen "không o bế" cái điện thoại, về nhà là để điện thoại chỗ dễ thấy nhất, còn tớ thích check giờ nào thì cứ mà ung dung làm, không được có ý kiến (nhưng cấm tò mò cái điện thoại của tớ :Laughing. Chồng tớ làm việc trong môi trường nhiều người mẫu, nhưng cấm tuyệt đối không cho số dt cho người mẫu và cũng không ghi số điện thoại của họ, việc đó nhân viên lo, không việc gì phải trực tiếp tiếp xúc. Cái khoản này thấy thực hiện cũng chu đáo lắm.

Nói chung cũng tùy tính chất công việc, thời khoá biểu. Vợ chồng tớ cùng làm trong cty của mình, tớ thiên về đối ngoại, lẫn "vú em" của cty, chồng lo về sản xuất, khâu thực hiện sản phẩm nên nắm rõ tính chất công việc, ít có cơ hội tiếp xúc, cà kê nên cũng dễ quản lý giờ giấc, đi lại, đối tượng tiếp xúc. Chứ thấy nhiều chị em có chồng làm việc mang tính chất ngoại giao, giờ giấc không ổ định... khó mà quản lý nổi.

Hìhì, và ngược lại, phụ nữ chúng mình cũng phải lên dây cót các ông chồng nữa chứ. Các ông đong đưa thì tụi tui cũng bị đong đưa, cũng dễ gặp các tình huống nguy hiểm :Battin ey: Phải tạo sự phong phú và tự tin của người vợ trong gia đình, phải cho thấy hấp dẫn của người phụ nữ mà họ đang hân hạnh được sống kế bên chứ lị :LoveStruc:

• 1,709 Bài viết

• 2,697 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi DIEPGIAMI Xem bài viết
    Tớ cũng vậy đấy. Tớ tạo cho chồng thói quen "không o bế" cái điện thoại, về nhà là để điện thoại chỗ dễ thấy nhất, còn tớ thích check giờ nào thì cứ mà ung dung làm, không được có ý kiến (nhưng cấm tò mò cái điện thoại của tớ :Laughing. Chồng tớ làm việc trong môi trường nhiều người mẫu, nhưng cấm tuyệt đối không cho số dt cho người mẫu và cũng không ghi số điện thoại của họ, việc đó nhân viên lo, không việc gì phải trực tiếp tiếp xúc. Cái khoản này thấy thực hiện cũng chu đáo lắm.

Nói chung cũng tùy tính chất công việc, thời khoá biểu. Vợ chồng tớ cùng làm trong cty của mình, tớ thiên về đối ngoại, lẫn "vú em" của cty, chồng lo về sản xuất, khâu thực hiện sản phẩm nên nắm rõ tính chất công việc, ít có cơ hội tiếp xúc, cà kê nên cũng dễ quản lý giờ giấc, đi lại, đối tượng tiếp xúc. Chứ thấy nhiều chị em có chồng làm việc mang tính chất ngoại giao, giờ giấc không ổ định... khó mà quản lý nổi.

Hìhì, và ngược lại, phụ nữ chúng mình cũng phải lên dây cót các ông chồng nữa chứ. Các ông đong đưa thì tụi tui cũng bị đong đưa, cũng dễ gặp các tình huống nguy hiểm :Battin ey: Phải tạo sự phong phú và tự tin của người vợ trong gia đình, phải cho thấy hấp dẫn của người phụ nữ mà họ đang hân hạnh được sống kế bên chứ lị :LoveStruc:
    Chồng em cũng làm việc trong môi trường tiếp xúc với nhiều phụ nữ nên thi thoảng phải lên dây cót tinh thần cho chàng một chút. Là nhắc khéo thôi, ko phải kiểu gay gắt hay anh phải thế này phải thế kia vì mình cũng có 1 sự tin tưởng và tôn trọng nhất định. Trộm vía là đến giờ vẫn "ngoan", nên em vẫn đùa là bây giờ "chưa hư" chứ ko chắn chắn là "không hư"
    Nghi ngờ kiểm soát quá cũng khổ bản thân, nghĩ ngợi lại già nua xấu xí, kem nào bôi lại.
    Thả lỏng kiểu tin tưởng 100% thì hơi mạo hiểm, vì đời chả ai biết chữ "ngờ", hơn nữa nếu có chuyện ko hay thì dễ sốc va tuyệt vọng lắm!
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Hoa_thủy_tiên; 02/06/2009 vào lúc 04:50 PM.
    • 1,257 Bài viết

• 678 Được cảm ơn

dấu hiệu đáng ngại nhất là chẳng có dấu hiệu gì cả, 1 người đàn ông tuyệt vời
    Cuộc đời tươi đẹp
    • 2,070 Bài viết

• 1,110 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ManOnIce Xem bài viết
    :Applause:
    • 15,483 Bài viết

• 8,831 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ManOnIce Xem bài viết
    He he, kiểu này phải làm sao với chồng mình đây ta??? :cool:
    • 15,483 Bài viết

• 8,831 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi DIEPGIAMI Xem bài viết
    Chị thấy cái chiêu này vui vẻ cho mình mà tác dụng rất cao...Vẹn cả đôi đường. Chị áp dụng triệt để từ lâu nay, xem ra cũng ổn! :Laughing:
    • 15 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

\Ôi zời! Tại sao pà kon chỉ bít trách Chồng mình nhỉ?Sao không nghi lại xem mình thế nào chứ? Các mẹ nói lung tung qué. Mà cũng có khối mẹ cũng đi lăng nhăng tùm lum ra cả đấy thui!:Thinking:
    • 2,631 Bài viết

• 1,164 Được cảm ơn

em tham gia rồi chị yêu ạ
    Closed !
  • Trang 1/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 7