CUỘC SỐNG HÔN NHÂN & GIA ĐÌNH

Kim lâu là gì ? Có cách nào giúp em với

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 13K Lượt đọc
  • 19 Trả lời

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 978 Bài viết

• 559 Được cảm ơn

Theo quyết định chính thức năm nay em sẽ lấy chồng vào ngày 19.12 ( 4.11 AL) Mẹ em nói năm nay là Kim Lâu con gái lấy chồng không có tốt lắm . Đồng thời e và xã em tuổi xung khắc nữa chứ . Em 86 và xã em 80. Cho e vài lời khuyên đi ạ. Em xin chân thành cảm ơn và hậu tạ .
    Đúng 7h ngày 20.12 có mặt ở White palace hú em . hehheh
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 399 Bài viết

• 139 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pantoto Xem bài viết
    Theo quyết định chính thức năm nay em sẽ lấy chồng vào ngày 19.12 ( 4.11 AL) Mẹ em nói năm nay là Kim Lâu con gái lấy chồng không có tốt lắm . Đồng thời e và xã em tuổi xung khắc nữa chứ . Em 86 và xã em 80. Cho e vài lời khuyên đi ạ. Em xin chân thành cảm ơn và hậu tạ .
    Bạn nữ này định tìm hiểu về tử vi hay muốn thông báo là mình đãi tiệc cưới ở White Palace ?:Surprise:
    • 978 Bài viết

• 559 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tuong.minhdo Xem bài viết
    Bạn nữ này định tìm hiểu về tử vi hay muốn thông báo là mình đãi tiệc cưới ở White Palace ?:Surprise:
    Nói vậy là kêu em khoe rồi. không hề tý nào hết . hic... em đang hỏi về tử vi mà :Sad:
    • 59 Bài viết

• 116 Được cảm ơn

Kim lâu có nghĩa là Cái kim bọc trong giẻ, lâu ngày cũng lòi ra!
    Thế nên lấy chồng xong làm gì cũng nên nhớ tới Kim lâu em nhé! Cẩn trọng :Rose:
    • 978 Bài viết

• 559 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ông lão đánh cá Xem bài viết
    hix, bác nói thế bối rối wá . Chẳng hiểu gì hết .:Crying:
    • 141 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ông lão đánh cá Xem bài viết
    :Laughing::Laughing::Laughing:
    • 283 Bài viết

• 591 Được cảm ơn

Các bác cứ trêu em nó.Kim lâu là tuổi 21,23,26,28....Tóm lại là tuổi con gái có đuôi là 1,3,6,8 thì k nên lấy chồng,nhưng nếu em cưới vào tháng 11 âm nghĩa là sau đông chí thì k sao,vì lúc đó người ta tính sang năm sau rồi.À,mà tuổi là tính cả tuổi mụ đấy nhé
    • 283 Bài viết

• 591 Được cảm ơn

Quên,còn vụ xung khắc thì kệ thôi em ạ,bố mẹ chị cũng tứ hành xung đấy,hơi khắc khẩu chút thôi,chứ k sao đâu em.chúc em hp nhé
    • 21 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chào pantoto,

Trong hôn nhân chỉ tính tuổi tam tai của người nam thôi, khi xây dựng nhà cửa mới cần xem hoàng ốc và kim lâu.
    • 409 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

Ớ, mẹ em thì bẩu "lấy vợ xem tuổi đàn bà, làm nhà xem tuổi đàn ông". Mà là xem tuổi mụ chứ? Chủ top năm nay 24 rồi! Yên tâm :Battin ey:
    Elegance is an attitude!
    • 3,995 Bài viết

• 1,764 Được cảm ơn

Các c cho e hỏi tuổi tam tai của đàn ông là thế nào ạ, a cám ơn nhiều :Battin ey:
    ID: nguyenquyen, Pass: X2FEE
    Never give up on something you really want, waiting is difficult but what is more difficult is to live a lifetime full of regret

• 30 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

tam tai là tuổi âm của nam là 31, 32, 33 đấy ạ
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,016 Bài viết

• 588 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi NGUYỄN QUYÊN Xem bài viết
    Các c cho e hỏi tuổi tam tai của đàn ông là thế nào ạ, a cám ơn nhiều :Battin ey:
    Tam tai tính như sau:
    Tuổi Thân Tý Thìn: vào các năm Dần Mão Thìn
    Tuổi Hợi Mão Mùi: vào các năm Tỵ Ngọ Mùi
    Tuổi Tỵ Dậu Sửu: vào các năm Hợi Tý Sửu
    Tuổi Dần Ngọ Tuất: vào các năm Thân Dậu Tuất
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,016 Bài viết

• 588 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cute_lady Xem bài viết
    Ớ, mẹ em thì bẩu "lấy vợ xem tuổi đàn bà, làm nhà xem tuổi đàn ông". Mà là xem tuổi mụ chứ? Chủ top năm nay 24 rồi! Yên tâm :Battin ey:
    Xem tuổi nhưng mà xem ngày và tháng thôi
    Còn xem năm thì xem tuổi của nam, tốt nhất là tránh năm tam tai và năm xung ra.
    • 978 Bài viết

• 559 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nhibuxu Xem bài viết
    Quên,còn vụ xung khắc thì kệ thôi em ạ,bố mẹ chị cũng tứ hành xung đấy,hơi khắc khẩu chút thôi,chứ k sao đâu em.chúc em hp nhé
    Em cam on c, em cung bot lo lang hon phan nao , vi me em cu keula nam nay tuoi e kim lau nen so sau nay em kho
    • 3,995 Bài viết

• 1,764 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hkeikun Xem bài viết
    Tam tai tính như sau:
    Tuổi Thân Tý Thìn: vào các năm Dần Mão Thìn
    Tuổi Hợi Mão Mùi: vào các năm Tỵ Ngọ Mùi
    Tuổi Tỵ Dậu Sửu: vào các năm Hợi Tý Sửu
    Tuổi Dần Ngọ Tuất: vào các năm Thân Dậu Tuất
    Chị ui tức là sinh năm Tý thì ko cưới được vào năm Dần , Mão, Thìn hả c?
    Chẹp....nếu mà vậy thì phải chờ đến 3 năm sau mới cưới được hả c ui, sao e chẳng hiểu thế nào cả hic....năm sau e đang tính cưới đây nè ( e sn 87, con xã e sn 84 ) :Worried::Worried::Worried:
    ID: nguyenquyen, Pass: X2FEE
    Never give up on something you really want, waiting is difficult but what is more difficult is to live a lifetime full of regret

• 258 Bài viết

• 94 Được cảm ơn

E cũng ko hiểu lắm về cách tính tam tai...tại vì nếu vậy
    em là Giáp Tý
    chồng sắp cưới em là Canh Dần thì khỏi phải lấy nhau trong 3 năm lun hả? :Sad:
    • 258 Bài viết

• 94 Được cảm ơn

bình thường ngta vẫn nói Kim lâu là 1 3 6 8 cơ mà thực chất là cách tính của Kim Lâu là lấy tuổi của bạn hiện tại chia cho 9, số dư mà rơi vào 1 3 6 8 thì coi như là tuổi Kim Lâu
    Ví dụ như : Giờ tớ 26 tuổi, 26 /9 được 2 dư 8 => năm 26 là năm Kim Lâu
    Mà đầu năm tớ có đi xem thì nghe nói năm nay là Kim Lâu súc vật...chỉ những người làm việc liên quan tới chăn nuôi trồng trọt thì mới đáng ngại thui...chứ mình ở thành phố thì cứ tẹt..ko vấn đề chi cả.
    • 1,016 Bài viết

• 588 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi NGUYỄN QUYÊN Xem bài viết
    Chị ui tức là sinh năm Tý thì ko cưới được vào năm Dần , Mão, Thìn hả c?
    Chẹp....nếu mà vậy thì phải chờ đến 3 năm sau mới cưới được hả c ui, sao e chẳng hiểu thế nào cả hic....năm sau e đang tính cưới đây nè ( e sn 87, con xã e sn 84 ) :Worried::Worried::Worried:
    Trích dẫn Nguyên văn bởi haiuyen267 Xem bài viết
    E cũng ko hiểu lắm về cách tính tam tai...tại vì nếu vậy
    em là Giáp Tý
    chồng sắp cưới em là Canh Dần thì khỏi phải lấy nhau trong 3 năm lun hả? :Sad:
    Tính năm cưới hỏi thì tính tuổi của Nam thôi
    Còn chọn ngày tháng thì chọn theo tuổi nữ
    Ví dụ xã tuổi Dần thì 3 năm tam tai là Thân Dậu Tuất

3 năm tam tai thì ảnh hưởng đến công việc, sức khỏe, nói chung là không thuận lắm
    Trong đó có việc tránh cưới xin cho tuổi Nam

Nhân tiện tam hợp hóa tam tai, tức là trong gia đình có nhiều người có tuổi thuộc cùng 1 tam hợp, thì khi vào năm tam tai mọi người đều cùng bị giống nhau. Lúc đó thì công việc, sức khỏe đều bị ảnh hưởng nên ví von "tam tai" là như vậy.
    • 16 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Bạn vào www.lyso.vn nhờ các th ày xem giúp nhé