• 0 Lượt chia sẻ
  • 6.03K Lượt đọc
  • 41 Trả lời

2 Người đang theo dõi

• Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5
    • 53 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Cả nhà yêu quý!
    Tình hình là rất tình hình ạ...Từ một cô gái vui tươi, lạc quan yêu đời bỗng chốc em đã trở thành ...bà già lụ khụ ( hay ngồi ngẩn ngơ, đăm chiêu, thỉnh thoảng trán nhăn, vò đầu bứt tóc..). Tất cả chỉ vì cái sự chuẩn bị lấy chồng sau..chỉ còn 1 năm nữa của em.
    Mà đâu phải tại em cơ chứ, e đã nghĩ gì đâu, mọi người cứ xúm vào giục giã ấy chứ. Em mới 25 tuổi, và 1 năm nữa e mới cưới cơ mà, chưa gì mọi người đã nhồi vào đầu em toàn chuyện con cái:
    - Chuẩn bị tinh thần cưới đi mà sinh con, già quá sinh con thì con không thông minh đâu.
    - Cưới đi, 2 vợ chồng ổn định sớm thì mới cùng nhau gây dựng mọi thứ chuẩn bị đón con đầu lòng chứ.
    - Cưới đi, quá tuổi con dễ bị khủng hoảng tâm lý đấy.
    Nói đến chuyện khủng hoảng tâm lý, em chỉ muốn hét lên. Chính tui đang bị khủng hoảng đây này!!!!

Cả nhà có chiêu gì giúp em thoát khỏi tình trạng này không ạ?! EM thấy nhiều bạn trẻ trong giai đoạn chuẩn bị cưới là hay sụt cân, gầy mòn, tâm lý bất ổn lắm, em ko muốn bị chút nào.
    Nói đùa chứ, mẹ bị khủng hoảng thì lỡ bầu bí sinh con cũng dễ bị ảnh hưởng đến con cái lắm.
    Em cảm ơn cả nhà nhiều nhiều!!!!!

• 3,042 Bài viết

• 3,361 Được cảm ơn

Nói mẹ chồng con xem ngày đẹp năm đẹp rùi, cứ thế mà làm ạ
    Cách tạo chữ ký

--31/12/2011 : Em lên xe hoa
    --18/1/2012 : CKK,
    --16/2/2012 : thử que 2v
    -- Con yêu đòi ra sớm ở 35w2d: nặng 2,5kg lúc 3h20 phút sáng. Con và ba cùng sinh nhật 1 ngày. Happy birthday 2 ba con! Tình yêu lớn của mẹ. Hay ăn chóng lớn, mạnh khỏe, ngoan nha con yêu! :*

• 139 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

em cũng sắp cưới, tháng 11 này nè. hình như em cũng bị khủng hoảng chị ơi. không hiểu sao dạo gần đây em cứ bực mình ax hoài, hai đứa cãi nhau cũng nhiều hơn lúc trước. haiz nhiều lúc nghĩ bậy không biết có lựa chọn sai không. nhưng sau khi bình tĩnh lại thì thấy vẫn yêu nhau vô cùng. nhu vậy có phải gọi là khủng hoảng k

• 133 Bài viết

• 103 Được cảm ơn

hiii, giống mình rùi đây, ai cũng có giai đoạn này hết đó...cưới xong lại phởn chí thui!
    Ai cũng chọn việc nhẹ nhàng, gian khổ sẽ giành phần ai?

• 10 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

trời giống e wa', cũng chuẩn bị đám hỏi đám cưới mà nhiều chuyện xảy ra bực bội thế không biết. có lúc muốn bỏ trồn luôn ấy
    Trích dẫn Nguyên văn bởi banhquingot Xem bài viết
    em cũng sắp cưới, tháng 11 này nè. hình như em cũng bị khủng hoảng chị ơi. không hiểu sao dạo gần đây em cứ bực mình ax hoài, hai đứa cãi nhau cũng nhiều hơn lúc trước. haiz nhiều lúc nghĩ bậy không biết có lựa chọn sai không. nhưng sau khi bình tĩnh lại thì thấy vẫn yêu nhau vô cùng. nhu vậy có phải gọi là khủng hoảng k

• 132 Bài viết

• 73 Được cảm ơn

úi còn 1 năm nữa cơ hả
    ăn chơi nghỉ ngơi tận hưởng đi nàng ơi yên chí về nhà chồng còn khủng hoảng gấp nhiều lần khủng hoảng tiền hôn nhân )
    ( phần lớn là thế, trừ trường hợp may mắn or cực may mắn hehe )
    Yêu để một ngày xấu trời cũng trở nên tuyệt vời.. và anh là ngày đẹp trời của em.....
    ....em - mơ - thế .....

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 43 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Các nàng hù Em. Em chưa tính đến chuyện đó Em nghe các nàng nói Em lại sợ và suy nghĩ nhiều.

• 63 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Còn mình thì ngược lại. Anh người yêu mình hôm nay gửi cho mình 1 cái link có bài viết tâm sự trên báo: "Lấy em anh đã phải gánh cái nghiệp nợ đời", mình bảo: "Anh đang bị khủng hoảng tâm lý tiền hôn nhân đó" và anh bảo: "Uhm, anh có chút âu lo. Nhưng chắc vượt qua được. Chắc do anh nghĩ cầu toàn quá. Tậu trâu cưới vợ làm nhà, không biết cái nào làm trước".

Không biết mình nên nghĩ sao nữa. Mình chỉ nghĩ đc 1 điều duy nhất là "Dừng lại - Tiếp tục suy nghĩ - và sẽ không nghĩ đến cái mục tiêu mà anh hay nhắc đến là Cuối năm mình cưới nữa "
    LH: 0985052075

• 255 Bài viết

• 102 Được cảm ơn

hahahaha chị tận 25 tuổi mới bị nói em đây mới 21 tuổi mà mẹ em đã thỉnh thoảng nói ra nói vào .... các cô các chú đã cứ kêu là : cái thằng bh có quyết đc ko ? ko thì tìm đứa khác mà xác định nhanh lên huhu .... xong thế là anh yêu của em quyết đưa mẹ anh í xuống nhà em ... ! 1 thời gian trước lấu rồi chị ạ ... ! Thế mà em cũng stresss ghê lắm ... nghĩ là mình sắp lấy chông rồi .. nên tự dưng đăm chiêu ... suốt ngày lượn weebtretho đọc mục chồng tôi ngoại tình rồi trầm cảm 1 thời gian ... bh thì em quyết chưa cưới rồi ... nên lại vui vẻ .... chị thì có khi là đến tuổi nên nhắm mắt đưa chân thôi chị ah ... ! Chứ em có chị học sinh học chỗ em năm nay 29 tuôi ( phải tội lấy chuyện chị í ra nói ) mà chưa ai để í ... cũng trần ai lắm .... lấy đc thì cứ lấy chị ơi ... đừng suy nghĩ nh là hết stress à

• 289 Bài viết

• 109 Được cảm ơn

Chả biết là lo cái gì nhưng mà thấy hơi áp lực, lo lo mừng mừng lẫn lộn cả

• Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5