• 0 Lượt chia sẻ
  • 6.63K Lượt đọc
  • 41 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 53 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Cả nhà yêu quý!
    Tình hình là rất tình hình ạ...Từ một cô gái vui tươi, lạc quan yêu đời bỗng chốc em đã trở thành ...bà già lụ khụ ( hay ngồi ngẩn ngơ, đăm chiêu, thỉnh thoảng trán nhăn, vò đầu bứt tóc..). Tất cả chỉ vì cái sự chuẩn bị lấy chồng sau..chỉ còn 1 năm nữa của em.
    Mà đâu phải tại em cơ chứ, e đã nghĩ gì đâu, mọi người cứ xúm vào giục giã ấy chứ. Em mới 25 tuổi, và 1 năm nữa e mới cưới cơ mà, chưa gì mọi người đã nhồi vào đầu em toàn chuyện con cái:
    - Chuẩn bị tinh thần cưới đi mà sinh con, già quá sinh con thì con không thông minh đâu.
    - Cưới đi, 2 vợ chồng ổn định sớm thì mới cùng nhau gây dựng mọi thứ chuẩn bị đón con đầu lòng chứ.
    - Cưới đi, quá tuổi con dễ bị khủng hoảng tâm lý đấy.
    Nói đến chuyện khủng hoảng tâm lý, em chỉ muốn hét lên. Chính tui đang bị khủng hoảng đây này!!!!

Cả nhà có chiêu gì giúp em thoát khỏi tình trạng này không ạ?! EM thấy nhiều bạn trẻ trong giai đoạn chuẩn bị cưới là hay sụt cân, gầy mòn, tâm lý bất ổn lắm, em ko muốn bị chút nào.
    Nói đùa chứ, mẹ bị khủng hoảng thì lỡ bầu bí sinh con cũng dễ bị ảnh hưởng đến con cái lắm.
    Em cảm ơn cả nhà nhiều nhiều!!!!!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Khủng hoảng tiền hôn nhân của các cô dâu mới

Một đám cưới, dù đơn sơ hay mâm cao cỗ đầy thì bản thân cô dâu chú rể đều cảm nhận được niềm hạnh phúc tuyệt vời bởi đó là giây phút họ chính thức được về chung dưới một mái nhà. Thế nhưng mấy ai hiểu được những tâm lý rối rắm trước ngày cưới mà các đôi vợ chồng trẻ phải đối mặt. Mỗi người một tâm...

• Làm sao để không mua nhầm đồ chơi Trung Quốc độc hại?

Gần đây, mình đọc nhiều link báo viết về độ độc hại, nguy hiểm của đồ chơi Trung Quốc làm mình sợ...

• Cái giá của sắc đẹp

Ánh nắng chiều le lói, bầu trời nhuộm một màu vàng ruộm. Sài Gòn vào hè với không gian oi bức và...

• Khủng hoảng tiền hôn nhân-cần chia sẻ

Mình sẽ cưới vào đầu năm sau. Mình và chồng bắt đầu chuẩn bị tà tà từ bây giờ. Nhưng có 1 điều là mình cảm giác như 2 vc mình đang trả qua giai đoạn khu3b=ng hoảng tiền hôn nhân. Trước khi nhận lời cầu hôn của chồng, 2 vc mình cũng áất hay cãi nhau. cứ 1 tháng cãi nhau chừng 3 lần. Sau khi nhận...

• 3,043 Bài viết

• 3,380 Được cảm ơn

Nói mẹ chồng con xem ngày đẹp năm đẹp rùi, cứ thế mà làm ạ
    Cách tạo chữ ký

--31/12/2011 : Em lên xe hoa
    --18/1/2012 : CKK,
    --16/2/2012 : thử que 2v
    -- Con yêu đòi ra sớm ở 35w2d: nặng 2,5kg lúc 3h20 phút sáng. Con và ba cùng sinh nhật 1 ngày. Happy birthday 2 ba con! Tình yêu lớn của mẹ. Hay ăn chóng lớn, mạnh khỏe, ngoan nha con yêu! :*
    • 139 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

em cũng sắp cưới, tháng 11 này nè. hình như em cũng bị khủng hoảng chị ơi. không hiểu sao dạo gần đây em cứ bực mình ax hoài, hai đứa cãi nhau cũng nhiều hơn lúc trước. haiz nhiều lúc nghĩ bậy không biết có lựa chọn sai không. nhưng sau khi bình tĩnh lại thì thấy vẫn yêu nhau vô cùng. nhu vậy có phải gọi là khủng hoảng k
    • 137 Bài viết

• 111 Được cảm ơn

hiii, giống mình rùi đây, ai cũng có giai đoạn này hết đó...cưới xong lại phởn chí thui!
    Ai cũng chọn việc nhẹ nhàng, gian khổ sẽ giành phần ai?
    • 10 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

trời giống e wa', cũng chuẩn bị đám hỏi đám cưới mà nhiều chuyện xảy ra bực bội thế không biết. có lúc muốn bỏ trồn luôn ấy
    Trích dẫn Nguyên văn bởi banhquingot Xem bài viết
    em cũng sắp cưới, tháng 11 này nè. hình như em cũng bị khủng hoảng chị ơi. không hiểu sao dạo gần đây em cứ bực mình ax hoài, hai đứa cãi nhau cũng nhiều hơn lúc trước. haiz nhiều lúc nghĩ bậy không biết có lựa chọn sai không. nhưng sau khi bình tĩnh lại thì thấy vẫn yêu nhau vô cùng. nhu vậy có phải gọi là khủng hoảng k
    • 132 Bài viết

• 73 Được cảm ơn

úi còn 1 năm nữa cơ hả
    ăn chơi nghỉ ngơi tận hưởng đi nàng ơi yên chí về nhà chồng còn khủng hoảng gấp nhiều lần khủng hoảng tiền hôn nhân )
    ( phần lớn là thế, trừ trường hợp may mắn or cực may mắn hehe )
    Yêu để một ngày xấu trời cũng trở nên tuyệt vời.. và anh là ngày đẹp trời của em.....
    ....em - mơ - thế .....

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 43 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Các nàng hù Em. Em chưa tính đến chuyện đó Em nghe các nàng nói Em lại sợ và suy nghĩ nhiều.
    • 62 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Còn mình thì ngược lại. Anh người yêu mình hôm nay gửi cho mình 1 cái link có bài viết tâm sự trên báo: "Lấy em anh đã phải gánh cái nghiệp nợ đời", mình bảo: "Anh đang bị khủng hoảng tâm lý tiền hôn nhân đó" và anh bảo: "Uhm, anh có chút âu lo. Nhưng chắc vượt qua được. Chắc do anh nghĩ cầu toàn quá. Tậu trâu cưới vợ làm nhà, không biết cái nào làm trước".

Không biết mình nên nghĩ sao nữa. Mình chỉ nghĩ đc 1 điều duy nhất là "Dừng lại - Tiếp tục suy nghĩ - và sẽ không nghĩ đến cái mục tiêu mà anh hay nhắc đến là Cuối năm mình cưới nữa "
    LH: 0985052075
    • 262 Bài viết

• 106 Được cảm ơn

hahahaha chị tận 25 tuổi mới bị nói em đây mới 21 tuổi mà mẹ em đã thỉnh thoảng nói ra nói vào .... các cô các chú đã cứ kêu là : cái thằng bh có quyết đc ko ? ko thì tìm đứa khác mà xác định nhanh lên huhu .... xong thế là anh yêu của em quyết đưa mẹ anh í xuống nhà em ... ! 1 thời gian trước lấu rồi chị ạ ... ! Thế mà em cũng stresss ghê lắm ... nghĩ là mình sắp lấy chông rồi .. nên tự dưng đăm chiêu ... suốt ngày lượn weebtretho đọc mục chồng tôi ngoại tình rồi trầm cảm 1 thời gian ... bh thì em quyết chưa cưới rồi ... nên lại vui vẻ .... chị thì có khi là đến tuổi nên nhắm mắt đưa chân thôi chị ah ... ! Chứ em có chị học sinh học chỗ em năm nay 29 tuôi ( phải tội lấy chuyện chị í ra nói ) mà chưa ai để í ... cũng trần ai lắm .... lấy đc thì cứ lấy chị ơi ... đừng suy nghĩ nh là hết stress à
    • 289 Bài viết

• 115 Được cảm ơn

Chả biết là lo cái gì nhưng mà thấy hơi áp lực, lo lo mừng mừng lẫn lộn cả
    • 777 Bài viết

• 124 Được cảm ơn

MÌnh cũng lo mừng lẫn lộn, chi phí tổ chức, rồi khâu tổ chức sợ có gì sai xót, ...đây là việc chắc ai cũng lo nghĩ tới. Còn 1 điều nữa nói ra nghe buồn cười, là kể từ nay, sẽ ko còn nhiều chàng theo mình nữa sao? tại vì từ hồi public cái thông tin mình đính hôn và sắp cưới là mấy vệ tinh xung quanh lảng đi hết
    • 120 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

nhìn thấy mục này em mừng như bắt được vàng, em cũng đang khủng hoảng lắm đây, có lúc nghĩ hay thôi, 2 năm nữa rồi cưới nhưng em tự trả lời em nếu 2 năm nữa mà cưới sẽ là cưới người khác chứ hok phải ny em bây giờ, mà nói chung thì em vẫn thấy yêu và nghĩ nên cưới. nhưng nói chung là buồn vui lo lắng lắm chuyện lắm.
    • 634 Bài viết

• 621 Được cảm ơn

Ông anh kết nghĩa của chồng mình trước khi cưới gọi điện tâm sự với chồng mình là đang bị stress tiền hôn nhân . Chồng mình hỏi stress thế nào ? Ông í bảo " cưới xong nghĩa là mỗi sáng thức dậy phải thấy cùng 1 người đàn bà " . Mình nghe chồng kể xong thì suýt ngã lộn cổ từ trên ghế xuống đất =)) Đúng là stress ghê gớm =))
    永远在一起。。。
    • 73 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Hic, mình cũng đã từng rất stress như các bạn! Nhưng giờ mình thấy đỡ hơn rồi! Cứ nghĩ tới việc ko còn được vui chơi, tung tăn hớn hở cũng bùn và tiếc lắm! Mình cũng 24t thôi. Vậy mà mẹ nói 25t âm lấy chồng là đẹp rồi con. Được cái ng yêu mình cũng tâm lý và cũng hay động viên, an ủi. Mặc dù biết cưới xong cuộc sống sẽ còn nhiều khó khăn lắm vì tụi mình kinh tế khá eo hẹp. Nhưng nghĩ đi nghĩ lại thì thấy cái gì cũng có 2 mặt. Cưới lúc còn yêu nhiều và cũng là để sớm ổn định và vun đắp gia đình. Chứ cứ vì mấy chuyện này mà cãi vã rồi giận hờn thì rạn nứt tình cảm mất!

Mong là các cô dâu tương lai ở đây sớm hết giai đoạn khủng hoảng và sớm có cảm giác hạnh phúc vì sắp bước sang 1 trang mới của cuộc đời nhe!
    Bé Ngựa ơi, về với ba mẹ nha! Ba mẹ mong con mỗi ngày....!
    • 289 Bài viết

• 115 Được cảm ơn

Khủng hoảng thì mình ko bị, còn ham hố thêm đó chứ mà chắc do ham hố quá nên giờ bị cảm rồi, ko biết tới ngày cưới có hết ko nữa sợ sổ mũi cái là tèm lem xong phin luôn
    • 59 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Các chị ơi! E cũng đang trong giai đoạn khủng hoảng tiền hôn nhân nè. Chồng tương lai lại đang gặp rắc rối trong cv nữa. Thương chồng nhưng cũng khủng hoảng quá. Bao nhiêu thứ phải lo nghĩ. Mất hẳn khí thế "chống lầy".
    • 302 Bài viết

• 454 Được cảm ơn

Em cũng bị stress tiền hôn nhân, cáu gắt loạn hết cả lên, thật là kinh khủng.
    Sợ đi làm dâu, sợ làm vợ, sợ làm mẹ.
    Sợ mình chưa trưởng thành.
    Sợ mình chưa sẵn sàng cho mọi thứ.
    Chỉ muốn ở nhà với bố mẹ, cảm thấy nhà mình là nhất và không muốn đi đâu cả. Và nhiều lúc cơn chán ngán tăng cao đến độ ảnh hưởng lên cả chú rể và cả hai cùng bị khủng hoảng. Đây mới đúng là khủng hoảng thật sự vì mọi công việc cỗ bàn cho ngày vui đã xong hết rồi. Vấn đề nằm ở tâm lý.
    Nhưng chốt lại, quan trọng là hai đứa vẫn yêu nhau nên có thể vượt qua được tất cả. Cứ một người căng thì người kia nhún và ngược lại.
    • 218 Bài viết

• 332 Được cảm ơn

Lúc sắp cưới em cũng khủng hoảng vì tổ chức đám cưới đến ba nơi, rồi chụp hình cưới cũng ba nơi. Nghĩ đến đoạn đường di chuyển khắp đất nước mà thấy ngán.
    Nhưng cưới xong thì thấy mấy cái vụ đó không là gì so với việc mang bầu đẻ con chăm con.
    • 200 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Mình cũng đang trong tình trạng này, haizz, cãi nhau suốt ngày thôi, hơi tí là thấy ức chế , hixhix.
    • 289 Bài viết

• 115 Được cảm ơn

Mình thì còn có vài ngày nữa nè, mà thấy 2 đứa lâng lâng lơ lửng trên mây chứ có stress gì đâu
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3