CUỘC SỐNG HÔN NHÂN & GIA ĐÌNH

Hôn nhân không hạnh phúc..tôi cần sự chia sẻ !!!

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 3.24K Lượt đọc
  • 25 Trả lời

2 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 618 Bài viết

• 218 Được cảm ơn

Chúng tôi đã từng yêu nhau say đắm 3 năm, và cùng nhau sống thử trước khi đi đến hôn nhân.. Nhưng để có được hôn nhân này cũng là cả một quá trình thăng trầm và cũng kg ít nước mắt..
    Tôi và anh đã nói lời chia tay vì cho rằng anh đã quá mệt mỏi đối với tôi và tôi cũng đã cảm thấy chán đối với anh, thế mà ngay thời khắc ấy tôi biết mình đã mang trong mình giot máu của anh..
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 618 Bài viết

• 218 Được cảm ơn

Chúng tôi đã đấu tranh tư tưởng rất nhiều xem có nên kết hôn kg? Có những lúc cương quyết chia tay và anh bảo rằng anh và tôi có lấy nhau thì cũng có ngày li dị thôi..Thật tâm lúc đấy tôi cũng kg tha thiết gì lắm với mối quan hệ này nhưng vì sinh linh bé bỏng ấy mà tôi vẫn chờ sự quyết định của anh. thế rồi 1 đám cưới tươm tất có thể nói là hoàn hảo đã diễn ra trong sự vui vẻ và chúc phúc của gia đình 2 bên. Tôi nghĩ là mình đã có 1 bến nước trong để nương nhờ, tôi vui vì 1 tương lai tươi sáng đang hiện ra..
    • 618 Bài viết

• 218 Được cảm ơn

Tôi chuyển dạ vào lúc 12 giờ đêm, người dưa tôi vào bệnh viện là mc và mẹ tôi.. Còn chồng? Ở nhà ngủ..vì lí do *có theo cũng kg biết làm gì và ở nhà trông chừng nhà*
    .Tôi sinh bé và nằm viện vào ngày 8-3, xung quanh tôi là những bà mẹ hạnh phúc, vừa mẹ tròn con vuông vừa có lẵng hồng tươi thắm nằm hãnh diện tren bàn..Còn tôi thì ngắm trộm và chạnh lòng..
    Ngày tôi xuất viện, người đưa tôi về là mc, xuống xe taxi mở cửa vô phòng thì cả một giường nào là chăn màn quần áo chất đống, thôi thì tự dọn để có chỗ cho 2 mẹ con nghỉ ngơi..
    • 136 Bài viết

• 289 Được cảm ơn

Chia sẽ cùng mẹ nó, thôi thì tự an ủi còn có mẹ chồng đàng hoàng chứ có người không nhờ đc ai bên chồng hết, cũng buồn nhưng mà rồi sẽ vượt qua hết.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 257 Bài viết

• 292 Được cảm ơn

Thực ra mình không biết thế nào là chia sẻ. Nói gì thì việc cũng đã rồi, khó thay đổi.

Nhắn nhủ với các bà mẹ, đừng suy nghĩ theo kiểu "Tiếc một sinh linh bé bỏng". Mà hãy suy nghĩ :"Có nuôi được con không ? Có dạy con thành người tốt không ? Có cho con được hạnh phúc không ?". Nếu vẫn quyết định sinh con thì phải cố gắng thật nhiều, tự thay đổi bản thân, học hỏi kinh nghiệm, kỹ năng sống, cố gắng thay đổi vợ, chồng...

Nhiều đôi yêu nhau không hợp, cũng không rõ là không hợp chỗ nào, chỉ biết là hay hờn giận nhau, nhưng tiếc...thời gian yêu nên cứ cưỡng ép mà lấy nhau. Kết quả thường là có một hôn nhân không nhiều hạnh phúc !

Chồng bạn có thể mắc chứng vô tâm, không khéo việc nhà của đa số đàn ông. Bạn nên chịu khó ...sai chồng, nhờ chồng làm cái này, cái kia, từ nhỏ đến lớn, làm vì con. Hãy nói với chồng bằng giọng dễ chịu, không gắt gỏng, không nói quá nhiều, nhai đi nhai lại.
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 646 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Chi sẻ với chị thật nhiều mong chị có đủ nghị lực để vượt qua mọi chông gai, dạy dỗ bé thành người tốt và yêu thương bé luôn phần của chồng chị, không phải cuộc hôn nhân nào cũng êm đẹp có người may mắn hơn nhưng cũng có người kém may mắn. Mong bé luôn khỏe mạnh bên chị.
    • 156 Bài viết

• 212 Được cảm ơn

Bạn chưa chín chắn khi quyết định kết hôn, giờ mà chia tay lại khổ các con, hãy suy nghĩ kỹ đi nhé
    • 10 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Sao ai cung có nỗi khổ riêng hết.buồn quá
    • 618 Bài viết

• 218 Được cảm ơn

Tôi cũng đã từng có những khoảng thời gian rất hạnh phúc bên chồng và con chứ, nếu kg chúng tôi đã kg có với nhau thêm 1 liên kết nữa..
    Anh cũng rất vui và hạnh phúc bên vợ và con nhưng anh luôn có những niềm vui và hứng thú với nhiều việc khác nữa.. Anh đi làm từ 8h sáng dến tận 9-10h đêm mới về, với 1 người làm văn phòng như anh giờ giấc như vậy là quá bất thường, khi về đến nhà anh lại lao vào game online, tới tận khuya. Anh mải mê với cái thế giới của riêng anh mà kg nghĩ đến cảm giác của người vợ trẻ, của sự khao khát tình yêu.. Tôi cảm giác như mình chỉ dứng bên lề cái thế giới của anh..

Contineu..
    Chỉnh sửa lần cuối bởi MEYEULOBI; 07/10/2012 vào lúc 11:57 PM.
    • 618 Bài viết

• 218 Được cảm ơn

Nếu bạn chỉ đọc những gì tôi đang bày tỏ bạn sẽ kg hiểu hết về tôi về cảm giác bất lực mà tôi đang chấp nhận.
    Tôi là người ý thức rất rõ nếu *chỉ vì tiếc 1 sinh linh* mà chấp nhận 1 cuộc hôn nhân thì rõ ràng là thiếu ý thức..Nhưng vì tôi biết rất rõ chồng tôi là 1 người đàn ông lành mạnh nhất (trong những người tôi biết) kg hút thuốc, kg rượu chè, kg sa đọa..anh chi có hứng thú với *chơi banh* và thỉnh thoảng mới chơi trong mức độ cho phép vì ngày ấy mức lương anh kg cao như bây giờ. Điều mà anh hay làm tôi thất vọng và đau lòng đó chính là anh quá vô tư..Anh vô tư từ trong lời nói và hành động, đã kg ít lần anh làm tôi hụt hẫng và thất vọng..
    Nhưng chúng tôi thật sự yêu nhau và khi biết đã có sự ràng buộc với nhau, tôi cảm thấy mình phải có trách nhiệm với đứa trẻ này, phải có trách nhiệm với những gì mình đã làm..

Contineu..
    • 618 Bài viết

• 218 Được cảm ơn

Anh từ vô tư mà trở thành vô tâm lúc nào anh cũng kg hay..Anh có thể nói với tôi những lời lạnh lùng đến mức mà ngày ấy tôi có nằm mơ cũng kg bao giờ nghĩ nó sẽ phát ra từ miệng anh.. Anh làm cho tôi lồng lộn lên như 1 con thú bị thương..vậy mà anh vẫn vô tâm để tôi 1 mình với vết thương ấy..
    Ngày xưa tuy kg nhiều tiền như bây giờ nhưng anh rất thoải mái sống, anh cho tôi 1 cảm giác thật dễ chịu..Thế mà có ngày anh lại bảo tôi phải liệt kê ra mình đã phải chi tiêu như thế nào mặc dù anh biết rằng tôi kg phung phí gì cho bản thân mình, anh bảo tại sao kg có khoản dư,trong khi anh chỉ đưa tôi đúng số tiền phải chi tiêu hàng tháng. Anh bảo tôi phải tiết kiệm tiền chợ, phải cắt bớt cái này cái kia, trong khi đó anh lại *chơi banh*..
    Tôi cũng là người phụ nữ từng làm ra mười mấy triệu 1 tháng mà bây giờ phải sống cảnh như thế này, bạn có hiểu được cảm giác tôi lúc ấy ra sao kg? Tôi kg hiểu và kg tin nổi có ngày mình lại rơi vào tình cảnh như vậy.

Contineu..
    • 609 Bài viết

• 180 Được cảm ơn

thế là bạn còn hạnh phúc chán đi sinh có mẹ chồng lo cho là hảnh diện rồi còn chi bằng có người đi sinh mẹ chồng cả chồng không đưa đi sinh mà lại sinh khó bác sĩ đòi phải ký giấy cam đoan lúc đó không có nhà chồng phải đành ký biết là nguy hiểm nhưng làm sao được phải đành chịu vậy đấy bạn đừng suy nghỉ gì nha rồi cuộc sống ổn định hạnh phúc ma
    • 239 Bài viết

• 545 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngayxuanyeudau Xem bài viết
    thế là bạn còn hạnh phúc chán đi sinh có mẹ chồng lo cho là hảnh diện rồi còn chi bằng có người đi sinh mẹ chồng cả chồng không đưa đi sinh mà lại sinh khó bác sĩ đòi phải ký giấy cam đoan lúc đó không có nhà chồng phải đành ký biết là nguy hiểm nhưng làm sao được phải đành chịu vậy đấy bạn đừng suy nghỉ gì nha rồi cuộc sống ổn định hạnh phúc ma
    Thế cứ có người bất hạnh hơn mình thì được gọi là "hạnh phúc chán" hả bạn? Vậy thế giới mấy tỉ người chỉ 1 người bất hạnh còn lại là toàn người "hạnh phúc chán" à? AQ đến mức độ này thì cũng gọi là khó kiếm.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 618 Bài viết

• 218 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngayxuanyeudau Xem bài viết
    Hạnh phúc là thức dậy mỉm cười, biết rằng hôm nay sẽ là một ngày đẹp trời-
    Yêu thương là lúc khó khăn có thể đứng lên được vì biết rằng có người luôn bên cạnh chia sẻ và quan tâm đến mình.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 618 Bài viết

• 218 Được cảm ơn

Có nhiều bạn cứ bảo rằng tôi vẫn còn hạnh phúc vì có gia đình chồng tử tế.
    Thứ 1 đúng vì họ có gia giáo nên dù thế nào họ cũng không để bạn thấy rõ suy nghĩ thật của mình.
    Thứ 2 tôi lấy chồng tôi chứ tôi kg lấy gia đình chồng.
    Thứ 3 tôi cần sự chia sẻ và những lời khuyên thích hợp để tôi có niềm vui trong đời sống vợ chồng, tôi kg bạc đãi mình trong nỗi buồn vì tôi còn trách nhiệm rất lớn với gia đình tôi và 2 con người nhỏ bé đang cần tôi chăm sóc và giáo dục nên người..
    Chỉnh sửa lần cuối bởi MEYEULOBI; 09/10/2012 vào lúc 11:24 AM.
    • 618 Bài viết

• 218 Được cảm ơn

Vì anh hay *chơi banh* nên tôi lo là có ngày sẽ thiếu hụt và gần đến thôi nôi bé lớn nên lúc đấy vợ chồng hay đôi co chuyện tiền bạc. Một ngày nọ, bé lấy máy đt ba chơi thì có 1 tn đến, tôi đọc và phát hiện ra có 1 người con gái khac đang cưa cẩm chồng mình.
    Tn: Đang làm gì vậy, đi chơi kg?
    Vì lúc đó lưu ten là Hieu nên tôi kg biết là nam hay nữ, nên tôi
    Tl: Đang chơi với con. Mà đi đâu?
    Tn: Đi ăn hay uống cà phê rồi khách sạn..kahkah..
    Tôi chết điếng, nhưng lấy lại bình tĩnh.
    Tl: Thôi hôm nay chủ nhật ở nhà với vợ con.
    Bên kia im lặng hồi lâu, sau đó
    Tn: Gần tới ngày đóng tiền nhà rồi..
    Tôi nghĩ gì nữa vậy trời, thế là hết kiềm chế được, tôi bấm gọi lại. Đầu dây bên kia trả lời là giọng 1 người phụ nữ, nhưng vừa nghe tiếng tôi cô ta vội tắt và khóa máy..

Continue..
    Chỉnh sửa lần cuối bởi MEYEULOBI; 09/10/2012 vào lúc 11:52 AM.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 197 Bài viết

• 198 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MEYEULOBI Xem bài viết
    Vì anh hay *chơi banh* nên tôi lo là có ngày sẽ thiếu hụt và gần đến thôi nôi bé lớn nên lúc đấy vợ chồng hay đôi co chuyện tiền bạc. Một ngày nọ, bé lấy máy đt ba chơi thì có 1 tn đến, tôi đọc và phát hiện ra có 1 người con gái khac đang cưa cẩm chồng mình.
    Tn: Đang làm gì vậy, đi chơi kg?
    Vì lúc đó lưu ten là Hieu nên tôi kg biết là nam hay nữ, nên tôi
    Tl: Đang chơi với con. Mà đi đâu?
    Tn: Đi ăn hay uống cà phê rồi khách sạn..kahkah..
    Tôi chết điếng, nhưng lấy lại bình tĩnh.
    Tl: Thôi hôm nay chủ nhật ở nhà với vợ con.
    Bên kia im lặng hồi lâu, sau đó
    Tn: Gần tới ngày đóng tiền nhà rồi..
    Tôi nghĩ gì nữa vậy trời, thế là hết kiềm chế được, tôi bấm gọi lại. Đầu dây bên kia trả lời là giọng 1 người phụ nữ, nhưng vừa nghe tiếng tôi cô ta vội tắt và khóa máy..

Continue..
    chết điếng thật... tiếp câu chuyện đi chị...
    (" ._.)(._. *)HOLLAND
    • 618 Bài viết

• 218 Được cảm ơn

Tôi hỏi chồng mình người đó là ai, anh bảo là cô phục vụ quán bida, anh hứa cho cô mượn tiền đóng tiền nhà..
    Tôi là 1 người vừa đủ nhạy cảm để hiểu được chuyện gì đang xảy ra, thế là có 1 cuộc *trò chuyện* đầy màu sắc, đậm-nhạt..anh ôm tôi và xin lỗi, anh là người rất tiết kiệm lời cảm ơn và xin lỗi. Nhưng rồi tôi lại phát hiên ra 2 người vẫn còn liên lạc với nhau. tôi đã lưu lại số đt của cô ta và gọi bằng số mình.
    Tôi nói:
    -Em tên là Hiếu phải kg, chị là vợ của anh và chị có nghe anh kể về e, em cần tiền đóng tiền nhà hả, em ở đâu, em nói đi, chị cho *người* lại đưa tiền cho em mượn?
    Giọng cô gái hoảng hốt và lí nhí cảm ơn rồi tắt máy.
    Continue..
    • 618 Bài viết

• 218 Được cảm ơn

Với giọng nói nhẹ nhàng mà cứng rắn, tôi tưởng cô ta đã hiểu ra vấn đề và kết thúc.. Nhưng họ vẫn còn liên lạc với nhau. Cuối cùng tôi đã gọi đt và đặt thẳng vấn đề trước mặt chồng tôi 1 cách giận dữ nhưng văn minh, cô ta hứa sẽ kg liên lạc với chồng tôi nữa, còn anh ấy thì rất bàng hoàng..Sau đó tôi và chồng tôi trao đổi rất nhiều, anh nói *xin lỗi* và *cám ơn* tôi đã giúp anh ta thoát khỏi sự *phiền phức* đó..Anh bảo, anh ra ngoài làm việc áp lực cao mà về nhà tôi cứ hay gặn hỏi tiền bạc nên anh ra ngoài có bông đùa 1 chút cho giải stress.
    Anh trách tôi là vợ mà hay đòi hỏi tiền bạc để lo cho con, thế mà anh lại hứa cho người phụ nữ khác tiền..Thật khó hiểu..Tôi thấy thật đau lòng..
    Nhưng qua sự việc này tôi thấy mình vẫn còn yêu chồng lắm, tôi vẫn còn muốn cải tạo lại mối quan hệ này, và người phụ nữ ấy kg đủ nguy hiểm làm tan vỡ gia đình tôi. Tôi đã tự nhìn lại bản thân mình, mình có làm sai kg để dẫn đến sự việc như thế này..Tôi đã tha thứ cho anh, đồng thời quan tâm, chăm sóc, yêu thương anh nhiều hơn, thế là 1 cậu bé nữa đã ra đời..

Continue..
    Chỉnh sửa lần cuối bởi MEYEULOBI; 10/10/2012 vào lúc 02:53 PM.
    • 618 Bài viết

• 218 Được cảm ơn

Càng ngày sự thất vọng và chán nản tôi dành cho chồng mình càng nhiều hơn.
    Anh là người đã có gia đình, có con cái mà anh vẫn quá vô tư. Anh đi đến 10-11h đêm mới về nhà. khi con cái đã say ngủ. chỉ có được ngày chủ nhật là chúng được gần gũi anh. Con mà anh còn kg quan tâm thì huống chi đến người vợ như tôi, đã lâu rồi chúng tôi kg còn ngủ chung giường với nhau, nói chuyện thì dăm ba câu, mà cũng chẳng biết nói gì. Tôi kg biết tương lai chúng tôi sẽ như thế nào, con cái sẽ được ba chúng dạy dỗ ra sao. Tôi kg biết phải làm gì và cư xử với anh như thế nào ?
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2