CUỘC SỐNG HÔN NHÂN & GIA ĐÌNH

Hỏi về cách ứng xử cuộc sống trong gia đình!

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 841 Lượt đọc
  • 0 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 176 Bài viết

• 68 Được cảm ơn

Giới thiệu sơ qua: em là con trai và là con 1 luôn...nhà em thì nghèo, mẹ em là con út trong gia đình, mẹ em thì cũng có chút mâu thuẫn với bác dâu bên đằng ngoại (vợ bác ruột em), em rất ít khi đến nhà các bác, các anh chị bên đằng ngoại chơi... gần như là chưa bao giờ đến nhà các anh ấy chơi kể cả tết, còn bác thì thỉnh thoảng đến, nhưng các bác, các anh các chị bên đằng ngoại vẫn thương em và bố mẹ em... mấy lần gặp các anh các chị ấy cũng có bảo em đến nhà các anh ấy chơi nhưng em chưa đến. Lý do giờ em muốn đến thứ 1 là cũng vì tình cảm gia đình nên em muốn đến để gắn bó, cái thứ 2 thì hơi tế nhị 1 chút, các anh các chị ấy đều đã thành đạt, em muốn tạo mối quan hệ để học hỏi các anh các chị ấy trong công việc... nên tết này em muốn đến các anh các chị ấy, vậy thì chỗ ruột thịt như thế thì nên đến vào thời điểm nào, quà cáp như nào cho phù hợp vì em nghèo ko có tiền, quần áo rẻ tiền, chạy xe 82... còn các anh các chị ấy nhà cao, cửa rộng, biệt thự sang trọng, xe hơi bóng loáng... và tiền thì ko thiếu và đều là quan chức và em chỉ hơn cháu em có 1 tuổi kém các anh chị ấy hơn 20 tuổi, em có vài ý mong mọi người tư vấn....
    @ps: em quên ko nói, mặc dù tuy nhà em nghèo nhưng 2 bên nội ngoại nhà em đều là những người có địa vị xã hội, bên Nội có vẻ đồng đều hơn và giầu hơn bên ngoại, em từ bé đến lớn thì thân thiết bên nội hơn bên ngoại nên các bác bên ngoại nhiều lúc cũng trách... vậy nên ứng xử thế nào để người ta tránh hiểu nhầm mình....
    Chỉnh sửa lần cuối bởi kakalot_hau; 25/01/2011 vào lúc 12:08 PM.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho