CUỘC SỐNG HÔN NHÂN & GIA ĐÌNH

Hẹn đi uống cafe với người khác giới liệu có phải là ngoại tình

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 7.58K Lượt đọc
  • 71 Trả lời

• Trang 4/4

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 3
  • 4
    • 108 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi emlenchua Xem bài viết
    Lăng nhăng quá, giang sơn dễ đổi bản tính khó dời :Angel: Túm đi túm lại mẹ Ha_noi_123456789 cũng thích cảm giác lạ
    Cảm giác lạ thì ai chả thích! Hừm...Chỉ có điều là dám đón nhận hay không mà thôi.
    :Rose:
    • 82 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

Mẹ Gia Bảo và Chủ topic là một người và là chị vợ, còn Papa138 là anh chồng.
    Haizz cái chuyện cafe thì là quá thường để bị mạt sát như vậy.... Thương Mẹ Gia Bảo... Không biết tình hình gia đình chị giờ thế nào rồi...
    • 347 Bài viết

• 332 Được cảm ơn

Sao đọc tâm sự hoàn cảnh của bạn giống hoàn cảnh của giabảo_234 thế. Nếu đúng là bạn giabao thì cần thận, ông chồng hiện cũng đang ol trên diễn đàn
    Máy của ban chắc bị chồng cài key lock rồi. ĐI cài win lại, đặt lại pass máy đi
    Về chuyện hẹn uống cafe với người khác giới, nếu 2 người ko có t/c, chỉ là nhu cầu trao đổi tam sự bình thường thì kệ xác lão chồng đi. Cơ mà cứ đang chán chồng mà hẹn gặp người khác, gặp lão Sở khanh chơi bời thì coi chừng....
    • 537 Bài viết

• 689 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi loo_loo Xem bài viết
    Mẹ Gia Bảo và Chủ topic là một người và là chị vợ, còn Papa138 là anh chồng.
    Haizz cái chuyện cafe thì là quá thường để bị mạt sát như vậy.... Thương Mẹ Gia Bảo... Không biết tình hình gia đình chị giờ thế nào rồi...
    Ui, tớ đây. Nhà tớ xong phim rồi. :-D. Tớ thuộc dạng thù dai, nhớ lâu, đã thất vọng thì luôn sống trong nghi ngờ, đã chịu đựng thì chịu đựng tốt nhưng một khi tớ đã ko chịu đựng được đã phải phản kháng lại thì ko bao giờ có thể trở lại như trước. Chính vì luôn sống trong tâm trạng như vậy nên mọi cố gắng hàn gắn trong gần 2 năm qua từ cả hai phía đều ko thành công vì mọi việc ko thể đẹp đẽ mãi mà vẫn có xung đột này kia trong khi xung đột cũ chưa lành nên vết thương ngày càng ngoác rộng hơn thay vì thu hẹp lại.
    • 180 Bài viết

• 143 Được cảm ơn

Uống cafe với người khác giới là ngoại tình hay không ở trong tư tưởng , suy nghĩ của bạn. Mình cũng đã từng làm việc đó, nhưng rõ ràng mình chỉ gặp để nói chuyện như những người bạn, kể cả đi chơi bowling nhưng 2 anh em chỉ như xả stress vào trái bowling chứ chả có ý gì với nhau. Sau chồng mình biết chuyện nói thế này thế khác, mình dứt khoát không nhận mình có tình cảm gì hết với người ta. Mình sống thế nào mình sẽ tự biết, không làm gì hổ thẹn với chính mình chứ đừng nói để chồng phải hổ thẹn. Có chăng chỉ là vì không tâm sự , chia sẻ được với chồng thì cần những người bạn, chọn bạn khác phái vì như vậy sẽ hiểu đàn ông nghĩ gì, chồng mình nghĩ gì nhiều hơn. Chồng chỉ ghen thôi chứ không được quy tội ngoại tình cho mình.
    • 604 Bài viết

• 820 Được cảm ơn

CF với người khác phái chẳng có gì xấu nếu đó là tình bạn bè thật sự.Xấu hay ko là tư tưởng của chính mình vơí người kia khi đi cf. C e chát chít với em gái kết nghĩa thế này : " Tối nay đi cafe ko, mai V về lại rồi" ( p/s : em về nhà mẹ đẻ chơi vài ngày cách nhà 1000km)- vậy lúc này nên nghĩ là tốt hay xấu đây?
    Chỉnh sửa lần cuối bởi tuyetmoclan; 20/01/2012 vào lúc 02:35 PM.
    • 180 Bài viết

• 143 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi papa138 Xem bài viết
    Papa thấy góp ý của Gà tre 02 rất hay.
    Chuyện là thế này, papa chơi với 1 ông anh kết nghĩa có chuyện gia đình giống với chuyện chủ Toppic lắm chỉ có điều một số thứ còn thiêu thiếu. Papa xin kể nguyên văn những gì ông ý nói như sau:
    Ông bà ấy lấy nhau được khoảng 3 năm gì đấy nhưng từ ngày cưới đến giờ toàn mâu thuẫn đại loại là không hạnh phúc. Lúc mới cưới vợ do vợ ông ý cũng vụng về lời ăn tiếng nói nên ông ấy có quen và chia sẻ với 1 em chát chít trên mạng, em này thì biết cách chia sẻ quan tâm nên hai người cứ chát chít qua lại và có tình cảm nhưng là bạn ảo chưa gặp nhau bao giờ vì ở xa (ông ấy kể thế papa biết thế), rồi đến một ngày vợ ông ý biết toàn bộ sự việc đó làm um lên (em ủng hộ chị vợ lúc này), nghe nói to lắm, còn oánh nhau nữa thì phải (chồng đánh vợ). Sau đó trong lòng ông ấy biết lỗi và tự sửa bằng cách cắt đứt không liên lạc tu trí làm ăn chỉ tham gia thể thao, giao lưu bạn bè (lúc này làm gì thì đều cho vợ biết, nghe nói có hôm vợ bụng bầu còn theo chơi cùng thế có máu không chứ). Bẵng đi một thời gian ông ấy nghi vợ có bồ nên đã theo dõi (bằng cách nào thì ông ấy không kể, khéo thuê thám tử cũng nên hi hi) phát hiện ra chị vợ chát chít quen 1 anh trên mạng và trao nhau số điện thoại nhắn tin, ông ấy gọi vợ ra nói rằng ai cũng có góc riêng nhưng không thích vợ nói chuyện qua lại với một người không quen không biết mà lại có gia đình rồi (vợ lấy lí do buồn không biết tâm sự với ai), sau đó bà vợ xin lỗi rồi lại hòa thuận. Vài tháng sau đó ông anh tôi lại phát hiện vợ nói dối ở trường có việc bận về muộn anh ở nhà ăn cơm trước đi hẹn hò café tâm sự với anh chàng đó, sau đó bà ấy cũng xin lỗi và hứa sẽ không làm thế nữa (đây là lần 2). Đến thời gian gần đây 2 vợ chồng mâu thuẫn thêm căng thẳng nên ông anh tôi dọn ra ngoài ở riêng ly thân và rồi điều bất ngờ xảy ra, anh tôi phát hiện ra bà đó lại liên lạc chát chít hẹn hò với anh chàng đó, lại cafe cà pháo gì đó trong lúc nước sôi lửa bỏng thế này. Ông anh tôi vẫn còn yêu vợ lắm mồm thì nói to nhưng trong lòng tôi biết thừa, ông ý không kìm được khi đọc những lời chát chít tình cảm đó nên đã in ra giấy đưa cho gia đình nhà vợ đọc và quyết định chia tay (quá tam 3 bận mà), chị em biết lúc này bà vợ và chị em nhà vợ nói sao không? Rằng ngày xưa ông anh tôi thế nên giờ bà ấy cũng thế được (pó tay chấm cơm chấm …), “đúng như Gà tre 02 nói ông ăn chả bà ăn nem thế thì sau này dậy con cái ra làm sao?”, gia đình càng thêm tan vỡ mà thôi, ông ý buồn nói ông ra ngoài ở là để 2 bên cùng xem lại tình cảm của mình, không ngờ nó như thế này thì còn gì mà luyến tiếc nữa.
    Mấy hôm gần đây ông ý kể lại phát hiện vợ lên diễn đàn này post bài rồi có 1 thằng rủ off line thế rồi vợ cũng trả lời đồng ý (chẳng hiểu người gì…một người không quen không biết cũng ok được thì thua luôn, đành rằng buồn nhiều tâm sự nhưng bây giờ bụt ít cọp nhiều lắm tới đó rồi đi đến đâu nữa thì trời biết phải không ạ?), ông bảo trên diễn đàn này thằng đó rủ “dê” bao người chỉ riêng vợ ông ý P/s lại cũng muốn off (như papa biết toàn chị em off với nhau là chính hoặc có cả đàn ông nhưng là số đông không phải số 2), thế là ông anh tôi lập nick giả la lá giống thằng cha kia nhắn tin cho vợ ông ý rủ đi café xem thế nào, bất ngờ bà ý cũng đồng ý, rồi bà phi xe đến quán mà ông anh tôi chỉ, không thấy đối tượng như miêu tả bà ấy gọi điện cho anh tôi (ông anh dùng số điện thoại khuyến mại, cũng cao thủ đấy chứ), ông không nghe máy và nhắn tin “tôi không ngờ bản tính cô như thế”. Sau đó thì chiến sự bùng nổ dữ dội!
    Các anh chị em thử so sánh với câu chuyện chủ topic nhé xem có giống không và Mong anh chị em cho papa vài lời để papa chia sẻ với ông anh tôi chút ít (Đi uống cafe với người khác như thế thì mọi người nghĩ sao ạ?).
    Ps: Papa ăn cơm nhà vác tù và nhà ông anh kết nghĩa nên xin anh chị em thông cảm đừng ném đá tội nghiệp papa lắm. Tks all.
    Ghét cách cư xử trẻ con của ông anh kết nghĩa của Papa thế. Giống y hệt chồng mình. Cái kiểu làm sai, bị mất gia đình, cùng quẫn phải làm trò dại dột, cuối cùng chỉ khổ con.
    Trước khi phán xét người vợ, hãy tự nhìn lại mình đi nhé các ông chồng. Đang chăn ấm đệm êm, cơm no bò cưỡi , sướng quá hóa dở hơi nên phải nghĩ ra trò vui tiêu khiển. Cứ bảo người vợ đi gặp zai là không có tinh thần hàn gắn gia đình, thế việc các ông bỏ ra ngoài ở, không ở cùng vợ là hành động gì? Có chồng, mong chồng là chỗ dữa, chỗ chia sẻ chồng rẫy ra thì phải tìm người khác chia sẻ chứ có gì phải ngại ( chồng sai đến nhiều lần rồi thì nản quá chứ ai còn muốn tinh thần gìn giữ nữa). Em là em bảo thẳng chồng em, nếu anh cứ bước chân ra khỏi nhà, không ở cùng mẹ con em nữa, em sẽ đi chơi, gặp bạn bè, bạn phái nào cũng được để trò chuyện tâm sự đấy. Còn thích nghĩ em là loại không ra gì á? Cứ tự nhiên bước đi. Em cũng chả luyến tiếc người muốn đi đâu.
    • 514 Bài viết

• 316 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tobe_or_nottobe_hnvn Xem bài viết
    Ghét cách cư xử trẻ con của ông anh kết nghĩa của Papa thế. Giống y hệt chồng mình. Cái kiểu làm sai, bị mất gia đình, cùng quẫn phải làm trò dại dột, cuối cùng chỉ khổ con.
    Trước khi phán xét người vợ, hãy tự nhìn lại mình đi nhé các ông chồng. Đang chăn ấm đệm êm, cơm no bò cưỡi , sướng quá hóa dở hơi nên phải nghĩ ra trò vui tiêu khiển. Cứ bảo người vợ đi gặp zai là không có tinh thần hàn gắn gia đình, thế việc các ông bỏ ra ngoài ở, không ở cùng vợ là hành động gì? Có chồng, mong chồng là chỗ dữa, chỗ chia sẻ chồng rẫy ra thì phải tìm người khác chia sẻ chứ có gì phải ngại ( chồng sai đến nhiều lần rồi thì nản quá chứ ai còn muốn tinh thần gìn giữ nữa). Em là em bảo thẳng chồng em, nếu anh cứ bước chân ra khỏi nhà, không ở cùng mẹ con em nữa, em sẽ đi chơi, gặp bạn bè, bạn phái nào cũng được để trò chuyện tâm sự đấy. Còn thích nghĩ em là loại không ra gì á? Cứ tự nhiên bước đi. Em cũng chả luyến tiếc người muốn đi đâu.
    Đùn qua đẩy lại cái quả bóng trách nhiệm
    Cứ thế này mà gọi là bình đẳng giới thì gia đình nào cũng trông như mấy thằng đàn ông nó lấy nhau (thằng nào cũng đòi bê bối như nhau), chỉ khác ở chỗ thằng này đẻ được còn thằng kia thì không
    Các bà cứ đấu tranh nhé , cố lên cố lên !!!!
    P/S: Cafe với bạn khác giới không xấu , chỉ xấu ở đoạn hậu cafe với bạn khác giới (nếu có) thôi , cứ thử đi và sẽ thấy đàn ông và đàn bà nó khác nhau như thế nào , hiểu tại sao có những bất công mà ngàn đời nay hiện hữu không cách gì dẹp bỏ.
    Quân tử đứng không đổi họ , ngồi không đổi tên , lâu lâu đổi nick.
    • 496 Bài viết

• 253 Được cảm ơn

chồng bạn chắc cài keylog trong mày rồi .

nhưng có vẻ chồng bạn còn rất yêu bạn đấy , nếu bạn cũng còn yêu chồng thì 2 người nên điều chỉnh , còn hết yêu chồng thi lị dị luôn ;
    mẹ yêu con nhiều lắm
    • 753 Bài viết

• 521 Được cảm ơn

Mệt nhờ, mỗi cây mỗi hoa mỗi nhà mỗi cảnh, chẳng bù nhà mình vợ đi caffe với ai chồng cũng chẳng hỏi nhiều lúc ước chồng ghen hơn 1 chút mà chẳng đc, chán

• 291 Bài viết

• 125 Được cảm ơn

chồng bạn làm thế là còn yêu bạn đấy, mỗi tội khong dứt khoát lắm nhỉ , mình mà đã còn yêu thế thì thôi không ly thân gì hết ( tối còn có cái mà ôm ấp hê hê ) còn 1 khi đã xác định rồi thì chấm dứt luôn cho nó nhẹ lòng, còn di tìm tình yêu mới
    • 355 Bài viết

• 206 Được cảm ơn

Trời, tháng nào em chẳng hẹn hò đi uống cafe với mấy thằng bạn cũ, tám đủ thứ chuyện chồng tao, vợ mày, vậy mà có thấy ngoại tình gì đâu. Hết hiểu nổi.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 291 Bài viết

• 125 Được cảm ơn

Nhà mình thì mình cho vợ mình đi ăn uống cafe với bạn bt, nhưng phải là bạn đàng hoàng, vì mình cũng thế. Nhưng có điều đồng ý đi ăn uống với cái loại " bạn " mà biết mười mươi nó đang tán tỉnh mình thì không ra gì. Với lại gia đình bạn có chuyện thì lúc nhạy cảm như này nên tập trung giải quyết việc gia đình đi, hẹn hò linh tinh làm gì, dở hơi ra. Lúc nào ly dỵ xong rồi thì bạn làm gì chồng cũ của bạn chả bao giờ quan tâm.
  • Trang 4/4

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 3
  • 4