CUỘC SỐNG HÔN NHÂN & GIA ĐÌNH

Giáp tí (1984) và Canh ngọ (1990) có hợp nhau để tiến tới hôn nhân ?

Đến trả lời mới nhất
  • 7 Lượt chia sẻ
  • 37.1K Lượt đọc
  • 27 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 9 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

tôi là nam - giáp tí (1984) em yêu bạn gái cũng được 1 năm rồi
    tôi dự định 4-5 năm nữa sẽ lấy bạn gái làm vợ
    Nhưng khi mẹ và dì tôi coi tuổi thì nói là 2 tuổi này ko hợp nhau (1 người sẽ bị die hay làm ăn ko suôn sẽ.., các mẹ lo lắng là chuyện đương nhiên ) . nhưng em xem các tài liệu trên web thì 2 tuổi này hợp nhau mà

Giáp tý chỉ khắc với mậu ngọ, nhâm ngọ, canh dần, canh thân thôi . Còn vẫn hợp với canh ngọ , ko biết mẹ/dì coi ra sao ?
    mong các mẹ ở đây có kinh nghiệm phán dùm vài câu với , thank các mẹ
    mong được hồi âm
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Nấu ăn cho con hay cho con ăn bột ăn dặm?

Hôm qua em nghe bác em nói, ở nước ngoài các mom thường dùng bột ăn dặm cho bé khi bé bắt đầu ăn...

• Gửi Chị! Người đàn bà đến trước.

Gửi Chị! Người đàn bà đến trước. Em chưa từng đem hạnh phúc để bán mua Gom góp yêu thương để...

• Cái giá của sắc đẹp

Ánh nắng chiều le lói, bầu trời nhuộm một màu vàng ruộm. Sài Gòn vào hè với không gian oi bức và...

• Nam 89 với nữ 91 có hợp nhau để tiến tới kết hôn???

Chào các mẹ, em sinh năm 91 người yêu em sinh năm 89. Hai đứa đã yêu nhau gần 2 năm nhưng em thấy hai đứa hay cãi nhau như cơm bữa. Thế nên muốn hỏi các mẹ xem 2 tuổi này sau này có nên lấy nhau không ( em dự tính là 2 năm nữa chuẩn bị). Toàn cãi nhau về mấy cái linh tinh mới mệt chứ :|. E đi xem...

• Tuổi Canh Ngọ (1990) có thể lấy Ất Sửu (1985) được ko?

Các mẹ ơi,cho em hỏi xíu về chuyện xem tuổi cưới sinh..E năm nay 23t AL,ax em 28t AL.. tụi e dự định cuối năm sau cưới (2 đứa công việc ổn định và cả 2 đều có nhà riêng ở SG rồi) nhưng mẹ e đi xem bói cứ bảo 26t mới được cưới :-S e với ax e ko tin chuyện xem ngày hay bói gì cho lắm,nhưng khổ cái...

• 30 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Con bạn em sinh năm 88, yêu 1 anh sinh năm 84 nhưng gđ nhà trai ko thích cho lắm vì thấy bố anh kia nói hợp với 90 hơn mà.
    Sao dì và mẹ anh xem lại nói là ko hợp nhỉ :Thinking:
    Nhưng mà em thấy xem tuổi cũng chỉ là 1 phần thôi ạh. Tại các cụ nhà mình vẫn cứ quan niệm:" Có thờ có thiêng, có kiêng có lành" nên cứ cấm đoán ...
    Em sinh năm 89, trước kia yêu 1 anh 83 ( 2 tuổi trong tứ hàng xung nhá) thế mà hợp trên, hợp dưới, hợp trái hợp phải :LoveStruc:. Nhưng bố mẹ anh kia cấm vì xem tuổi bảo trong tứ hành xung, cấm ko cho yêu ... cuối cùng là ctay vì tính em ko chịu đc cản trở :Silly:.
    Một anh bạn khác sinh năm 83, yêu một chị 87 ( tam hợp nhá ) thế mà cãi nhau còn hơn cơm bữa ...

Nói chung em thấy tuổi tác chỉ là 1 phần, cũng có tác động đến công việc ... nhưng ko nên quá tin vào việc đó để rồi làm khổ tình yêu đôi lứa :LoveStruc:
    Khi ánh mắt còn nhìn nhau bằng yêu thương ... xin hãy giữ gìn những điều đơn giản ấy :LoveStruc:
    • 2,345 Bài viết

• 768 Được cảm ơn

anh ơi còn fải xem cả cung và mệnh nữa anh ạ :-s
    Xeko ngoan, hay ăn chóng lớn con nhé!!!
    :Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::Kiss:
    Hãy chọn con đường dài nhất để bước đi bên cạnh nhau
    ........khi chúng ta không thể biết yêu thương kia tan vỡ vào lúc nào! [ ♥ ]
    • 9 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Thank iu_ck_iu_con và vivihn8x
    @vivihn8x : là phải coi thêm ngày/giờ sinh tháng đẻ nữa hả em ?
    • 9,746 Bài viết

• 1,700 Được cảm ơn

DẦN_THÂN_TỴ_HỢI tứ hành xung.THÂN _TÝ_THÌN tam hợp biến tam tai.cứ theo thế mà chiến thui.
    • 9,746 Bài viết

• 1,700 Được cảm ơn

lắm thầy nhiều ma lắm cha con khó lấy chồng.sao mình ghét mấy cái trò mê tín nỳ thế
    • 87 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

em sinh nam 90, nguoi yeu cung 84 nen em co di xem boi va thay bao rat hợp. canh Ngọ la Thổ. Giap tý la Kim.Tho sinh Kim ma ,nghe bảo sống sẽ rất n tài lộc
    hy vọng là đúng :'D

Biết là bói toán có phần mê tín, không đúng hoàn toàn, nhưng kết quả theo đúng ý mình thì thấy tự tin, yên tâm mà yêu hơn
    If God is a DJ
    Life is a dance floor
    Love is the rhythm
    You are the music
    • 75 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Chú em Giáp tý vs cô em là Canh Ngọ xét về thiên can Giáp thuộc dương mộc với Canh thuộc Dương Kim khắc nhau xét về địa chi Tý Ngọ là địa xung chính chiếu như thế này gọi là thiên khắc địa xung . về hành Kim khắc mộc . Xét về Cung bát quái Nam cung Đoài lấy vợ cung Cấn được phúc đức . Tạm gọi là có thể ở được nhưng sẽ khắc khẩu với nhau . Nhưng còn cái nữa quan trọng là xét xem cung phu thê của hai người thế nào mới được nữa , nhất là cô gái kia cung phu mà xấu thì nói nhẹ đi là ko ổn tí nào cả?? Đại loại là như thế
    • 2,345 Bài viết

• 768 Được cảm ơn

Như em với chồng em này, anh ý cũng 84, em 89, anh ý Chuột, em Rắn.. trong tứ hành xung thì ko khắc gì nhau, nhưng về mệnh hay cung thì có, mẹ chồng em đi xem thì nói 2 đứa khắc khẩu, vẫn có thể ở vs nhau đc, nhưng cơm sôi nhỏ lửa, muôn đời ko khê .. nhịn nhau chút là được. Anh thử tự lên chùa xem cũng được đấy, Có giờ sinh là được anh ạ.
    • 87 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

em đồng ý là rất khắc khẩu. chưa cưới mà suốt ngày cãi nhau rồi. Cơ mà nhường nhịn, cầu hòa thì lại ổn :-)

lúc em ra mắt bên nhà trai, bác gái cũng bảo như anh nói, rằng hai đứa không hợp nhau bla bla bla, mệnh này mệnh nọ, mà về sau mẹ em nói là 2 đứa tuổi được, chênh 6 tuổi cũng chuẩn. Em nghe mà cũng vui vui . Chứ chủ yếu vẫn là mình cả.

Mà nếu muốn,anh xin giờ sinh của bạn ấy , đem cả ngày tháng năm sinh cho ông coi tử vi xem thê nào.
    If God is a DJ
    Life is a dance floor
    Love is the rhythm
    You are the music
    • 2,345 Bài viết

• 768 Được cảm ơn

Có phần em lưu ý anh là nếu chồng khắc vợ thì có thể ở với nhau được, nhưng vợ khắc chồng thì đặc biệt ko.. Mình ko mê tín nhưng sự thực lắm lúc ko muốn tin cũng vẫn fải tin.. Nhiều người vì khắc nhau , gia đình ngăn cản ko được, sau này người chồng đoản mệnh mất sớm. Đây là gia đình em và họ hàng chứng kiến người trong nhà bị như vậy rồi. Chưa kể ở ngoài cũng nh trường hợp nữa anh ạ. Nếu là vì vợ khắc chồng thì bố mẹ nào chẳng thương con, 2 bác nhà anh thương anh thôi anh ạ. Mong anh có quyết định chín chắn nhất!
    • 295 Bài viết

• 157 Được cảm ơn

Cái này là mình trích dẫn theo sách "Căn duyên tiền định" của tác giả Dương Công Hầu in năm 1969 của NXB Hồng Dân (Sách này mượn của ba mình ^^)
    ---------------
    Chồng Giáp Tý vợ Canh Ngọ (Chồng hơn vợ 6 tuổi)
    Lời giải: Chồng tuổi này gặp người vợ tuổi này ở đời với nhau đặng tốt, gặp số Tam Vinh Hiển, vợ chồng đặng có danh giá, ra đường ăn nói việc chi cũng dễ, hào tài bình thường, hào con rắt ít (thời buổi này cần gì nhiều con ^^), sanh con đầu là gái hạp, vật dụng trong nhà thường dùng.
    Tánh người vợ bôn ba, tánh cộc, chân hay đi, hay giao thiệp, hay lo tính, tánh tình chồng vợ hay tương xung, về lời tiếng không đặng hòa hạp, chung ở phải nên nhẫn nại và thương lẫn nhau làm ăn mới đặng.
    Kết luận: Cảnh vợ chồng này ăn ở với nhau đặng tốt, về tánh ý nên kiên nhẫn.
    ------------
    Vậy tức là tuổi 2 bạn lấy nhau khá hợp, có thể người lớn lo ngại chuyện gì khác nên lấy đó làm cái cớ thôi, có thể là tuổi bạn gái bạn khắc với tuổi bố hoặc mẹ bạn chẳng hạn, nhiều thứ lắm, cái này phải hỏi rõ lại người lớn.
    Còn coi tuổi trong hôn nhân đa số là xem tuổi thôi, nó quyết nhiều thứ lắm, ví dụ là có rơi vào "bát san tuyệt mạng" hay không, cái này là đại kỵ vì có thể là vợ hoặc chồng sẽ die á.
    Còn xem ngày tháng và giờ sinh chỉ là râu ria phụ thêm xem 2 vợ chồng ăn ở với nhau thế nào, cần chú ý những gì, cái gì nên tránh và cái gì nên làm.
    Chút kiến thức học lõm từ ba mình, hi vọng giúp được bạn. Chúc 2 bạn hạnh phúc ^^

3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 30 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Mình bon chen 2 chân trong topic này. Nhờ bạn Leosun xem hộ mình tuổi 89 và 82 có hợp nhau ko với :LoveStruc:
    Hợp thì tốt, ko hợp thì vẫn iu :Silly:
    xXem cho vui cửa vui nhà tí thôi :RollingEy:
    Khi ánh mắt còn nhìn nhau bằng yêu thương ... xin hãy giữ gìn những điều đơn giản ấy :LoveStruc:
    • 409 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Mình 86, chồng sắp cưới ( 1 tháng nữa) 83, dần - thân - tị - hợi tứ hành xung, mạng thì thủy - hỏa khắc nhau nhưng vẫn cưới nè. Quan trọng là yêu và hợp tính nhau, biết chia sẻ nhường nhịn thì cưới thôi bạn ạ, nếu số mình đã khổ thì ko khổ kiểu này cũng khổ kiểu khác thôi. Đừng đổ lỗi cho tuổi tác, bao ng` tuổi tác hợp nhau mà vẫn cãi nhau suốt ngày, bạn mình đây nè ông thầy nào xem cũng phán rằng tuổi tác vô cùng hợp thế mà mới ở với nhau 6 tháng đã đưa nhau ra tòa rồi???
    • 9 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Cảm ơn mọi người nhiều lắm nha , thank mỗi ng 1 comment để lấy hên , a LeoSun nói rất hay
    à , chúc bạn mít xinh có 1 đám cưới hạnh phúc nha
    • 447 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

Chủ tóp PM cho mình họ tên đầy đủ, ngày tháng năm sinh của 2 ngừoi để mình nhờ người coi hộ cho xem có hợp ko nhé
    Yêu 2 bố con nhất trên đời :561::561:
    [url=http://********][img]http://********/userdocuments/nxminh/signatureimage/17233.png[/img][/url
    • 295 Bài viết

• 157 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi iu_ck_iu_con Xem bài viết
    Mình bon chen 2 chân trong topic này. Nhờ bạn Leosun xem hộ mình tuổi 89 và 82 có hợp nhau ko với :LoveStruc:
    Hợp thì tốt, ko hợp thì vẫn iu :Silly:
    xXem cho vui cửa vui nhà tí thôi :RollingEy:
    Chấp nhận iu rùi thì iu luôn đi bạn, xem làm gì nữa, lỡ có j lại ảnh hưởng tâm lý lắm, nhưng bạn muốn xem thì mai mình xem cho, tại cuốn sách ba mình mang ra để ngoài công ty rùi, để mai mình mượn lại xem dùm bạn, hic mà nói trước cái này mình xem theo sách, sách nói sao mình nói vậy, với lại nó cũng không hoàn toàn đầy đủ và chính xác đâu nghen ^^ có gì đừng xử mình tội nghiệp
    Chỉnh sửa lần cuối bởi LeoSun; 01/03/2010 vào lúc 05:57 PM.

• 9 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

@nhonhototo : cảm ơn chị , tôi đã gửi mess của diễn đàn , chị check nhé !
    • 30 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi LeoSun Xem bài viết
    Chấp nhận iu rùi thì iu luôn đi bạn, xem làm gì nữa, lỡ có j lại ảnh hưởng tâm lý lắm, nhưng bạn muốn xem thì mai mình xem cho, tại cuốn sách ba mình mang ra để ngoài công ty rùi, để mai mình mượn lại xem dùm bạn, hic mà nói trước cái này mình xem theo sách, sách nói sao mình nói vậy, với lại nó cũng không hoàn toàn đầy đủ và chính xác đâu nghen ^^ có gì đừng xử mình tội nghiệp
    Tại thấy bạn xem cho chủ topic nên cũng muốn xí xớn ko kém miếng khó chịu í mà
    Mình cũng xem sách báo, thấy bảo nếu iu mình pải ít lời đi 1 chút :Sad:, thành ra có ch gì mình cũng nhớ đến lời nhắc nhở đó và nhịn
    Chẳng biết đến khi nào thì quả bóng ức chế trong người mình hết giới hạn và nổ nữa
    Bạn cứ xem cho mình đi nhé :LoveStruc:
    Thank bạn trước :Kiss:

P/S: Chúc anh chị Mitxinh trăm năm hạnh phúc nhé :570:
    • 295 Bài viết

• 157 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi iu_ck_iu_con Xem bài viết
    Tại thấy bạn xem cho chủ topic nên cũng muốn xí xớn ko kém miếng khó chịu í mà
    Mình cũng xem sách báo, thấy bảo nếu iu mình pải ít lời đi 1 chút :Sad:, thành ra có ch gì mình cũng nhớ đến lời nhắc nhở đó và nhịn
    Chẳng biết đến khi nào thì quả bóng ức chế trong người mình hết giới hạn và nổ nữa
    Bạn cứ xem cho mình đi nhé :LoveStruc:
    Thank bạn trước :Kiss:

P/S: Chúc anh chị Mitxinh trăm năm hạnh phúc nhé :570:
    Của bạn nè ^^
    Chồng tuổi NHÂM TUẤT vợ tuổi KỶ TỴ(Chồng lớn hơn vợ 7 tuổi)
    Lời giải: Chồng tuổi này gặp người vợ tuổi này ở đời với nhau đặng trung bình, gặp số Tứ Đạt Đạo, cầu lo thông suốt, đặng nhiều người mến thương, hào tài tương vượng, hào con trung bình, vật dụng trong nhà sắp đặt có thứ tự.
    Tánh người vợ tánh hiền, thông minh, vui vẻ và kỹ lưỡng, chân hay đi, bản thân có tiểu tật, tánh tình chồng vợ hòa thuận, chung ở với nhau làm ăn đặng nên nhà.
    Kết luận: Cảnh vợ chồng này ở với nhau đặng trung bình, không chi đáng kỵ.

Vậy là Ok quá rùi, chúc gia đình bạn hạnh phúc nhá ^^

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2