CUỘC SỐNG HÔN NHÂN & GIA ĐÌNH

Gặp người yêu cũ cảm giác ngày xưa lại về !

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 5.89K Lượt đọc
  • 33 Trả lời

2 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 40 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Cả tôi và người yêu cũ của tôi đều đã có gia đình riềng, và đều đã có con. Còn về gia đình riêng chúng tôi vẫn chăm lo chu toàn. Chung tôi yêu nhau gần 6 năm rồi đã không lấy được nhau, và giờ cả 2 cùng đều không thấy hài lòng với những gì là hiện tại; thỉnh thoảng gặp nhau cảm giác ngày xưa lại hiện về và hai đứa lại có chuyện xxx, mặc dù cả hai chúng tôi có ý muốn về với nhau nhưng quãng đường cả 2 chúng tôi đều dã đi quá xa rồi và cũng không muốn 2 người kia phải khổ, có điều chúng tôi đang có 1 khoảng riêng mát dịu của mình. Các bạn hãy cho tôi lời khuyên nhé ! Chân thành cảm ơn !
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 2,919 Bài viết

• 1,147 Được cảm ơn

Hãy suy nghĩ thật kĩ trước khi quyết định nhé. Người ta bảo con cá mất là con cá to, khi mình gặp con cá đã mất ấy mình sẽ thấy thèm thuống có được nó, nhưng khi có rùi mình sẽ lại thấy mình lại mất con cá to hơn rùi.
    Suy tính giữa được và mất vì 2 người đã có gia đình và con cái rùi không phải cứ lao vào nhau là được đâu.
    ( Xin lỗi, em hơi bức xúc về những vấn đề này)
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • LF
    • 6 năm
    • 1,204 Bài viết

• 358 Được cảm ơn

Sao tớ thấy lần nào trời mát dịu rồi là hay có mưa to gió lớn bão tố đùng đoàng ngay sau đó lắm.
    Cả hai đang có nhà thì về nhà trú bão giữ nhà khỏi bị gió cuốn đi mất tiêu hoài của hoài công nha.
    La Vie est Belle
    • 506 Bài viết

• 166 Được cảm ơn

đúng là tìng yêu cũ kô rủ cũng tới .....suy nghĩ lại đi bạn ơi ...trời ban cho mình cái gì thì mình hưởng cái nấy đừng đòi hỏi quá nhiều ...kô mấy là mất cả hai đấy
    Tâm bình ....Thế giới bình ...
    • 215 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Bác và người yêu cũ của bác đang ngoại tình rồi còn than vãn gì nữa. phải em em cho ăn tát liền
    • 40 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Du sao cũng cảm ơn bạn, mình không than vãn mà mình đang không dứt ra đc lên nhờ mọi người tư vấn thôi, vi khi quan hệ với cô ấy mình thấy mình bị lôi cuốn mạnh như ngày xưa ấy.
    Life is Blue !
    • 221 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Một ông ngoại tình lên xin lời khuyên để có cả gia đình và tình nhân. Cuộc sống thật là phong phú rooling:
    • 1,583 Bài viết

• 1,268 Được cảm ơn

Con người có thể có lúc say nắng, nhưng trường hợp của bạn thì nặng quá rồi bạn ạ .
    Bạn có chắc rằng nếu bạn và cô ấy được thả tự do để đến với nhau, thì cảm giác có còn đẹp và bay bổng như thế này nữa không ?
    Chúc bạn sớm tìm ra lối thoát cho chính mình và cho cả người yêu cũ của bạn .
    • 40 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Du sao cũng cảm ơn bạn, mình không than vãn mà mình đang không dứt ra đc lên nhờ mọi người tư vấn thôi, vi khi quan hệ với cô ấy mình thấy mình bị lôi cuốn mạnh như ngày xưa ấy.
    Life is Blue !
    • 506 Bài viết

• 158 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi gnat6020 Xem bài viết
    Thế ra bác là man ạ. Em nói bác đừng giận, bác tham quá rồi bác ạ. Hãy dừng lại đi bác. Phụ nữ đôi khi rất yếu lòng, có thể chị ấy cũng đang cảm thấy mắc lỗi với chồng, với con và cũng đang loay hoay gỡ mớ bòng bong này đấy ạ. Bác dừng lại nghĩa là bác đã để cho mối tình ấy mãi không chết. Chứ cứ lao vào, em e rằng hai gia đình cùng đổ vỡ, rồi dù hai bác có gắn kết được với nhau thì ba cái thứ cơm áo gạo tiền cũng giết chết mối tình của các bác mất ạ.
    Còn nếu các bác thật sự cho rằng mình thuộc về nhau thì hãy dũng cảm ly dị vợ (chồng) đi nhé. Cơ mà em bảo rồi, mấy cái thứ cơm - áo - gạo - tiền nó ác lắm, làm cho con người ta từ thiên đàng gẫy cánh rơi xuống địa ngục bác ơi.

• 1,816 Bài viết

• 1,046 Được cảm ơn

Mình thỉnh thoảng cũng mơ, mơ là đi chơi với người yêu cũ, giật mình tỉnh dậy thấy lão béo nhà mình đang nằm bên cạnh gáy khò khò, ghét quá , đá cho một cái, lão ý ú ớ bảo cái gì đấy, mình bảo đang mơ tình yêu mà gáy to quá làm tỉnh dậy, lão ý ôm chặt bảo tỉnh mơ đi, đang ôm chồng đây naỳ.
    Nói đùa tí thôi, chứ say nắng thì cũng nên tỉnh lại đi bạn ạ, hối không kịp đâu.
    Bố Mẹ yêu em Bống nhất trên đời

• 1,641 Bài viết

• 298 Được cảm ơn

Trời ơi, cuộc sống ơi, tại sao lại có những vấn đề như thế này chứ!

Anh ạ, em không biết cảm giác của người trong cuộc như thế nào nhưng em xin nói quan điểm của mình. Em là một người sống khá nguyên tắc, em đặt ra trước cho mình những gì nên làm và không nên làm, nhưng gì nên tránh để mình không sa vào hoàn cảnh "không thể không làm". Và em thấy mình sống ổn, vẫn sống được cho mình và cho người khác!

Trường hợp của anh, anh gặp lại người yêu cũ và ngã vào vòng tay ấy. Tất nhiên anh cảm thấy tuyệt vời vì cảm xúc của những ngày xưa, vì cuộc tình của hai người lúc này là lén lút (hấp dẫn hơn), vì cuộc tình này không bị cơm áo gạo tiền con cái xen vào phá vỡ nó. Thế nên anh cảm giác anh được là chính anh, được yêu và được sống cho mình trong hạnh phúc. Nhưng chỉ lúc này anh cảm thấy thế thôi anh ạ. Nếu anh phá bỏ mọi thứ để đến với cô ấy anh sẽ thấy cuộc sống của anh lại lặp lại như anh sống với vợ anh thôi, có khi còn tệ hơn ấy chứ. Trong khi hai gia đình cần sự bình yên thì lại bị phá nát. Hic, đáng thương cho họ quá...

Em nghĩ anh nên dứt ra thôi, tiếp tục không đi đến đâu cả đâu ạ. Hãy nghĩ về gia đình của anh với các thành viên đã gắn bó tình cảm lâu nay, nghĩ đến cái giá phải trả cho cuộc phiêu lưu này nếu bị phát giác, nghĩ đến sự bấp bênh của hạnh phúc hão huyền này của anh nếu anh quyết định phá bỏ mọi thứ đã có... Một cái giá quá đắt và không đáng. Hãy dứt ra và lập cho mình một hàng rào chặn những suy nghĩ không nên có/những hành động không nên làm cho riêng mình, anh sẽ tránh được việc sa vào những hoàn cảnh khó thoát ra như thế này!

P/s: Xin lỗi anh chứ em cảm thấy những người đàn ông như anh thật kô chín chắn(thả lỏng mình cho phép mình như thế) và kô có bản lĩnh (không thoát ra nổi dù muốn). Hãy gắng lên anh ạ!
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 768 Bài viết

• 843 Được cảm ơn

Haizzzz, trưa nay ngồi ăn trưa, bàn có 8 người, 7 người nói đều rung rinh khi gặp lại người yêu cũ, rằng thì là mà tình cảm không thể như cũ nhưng vẫn thấy "bồi hồi" (ấy là trích nguyên văn). Cứ tưởng chuyện thường tình, dứt rồi thì thôi, hoá ra thành hàng hiếm.

Cũ người mới ta, bạn bác mà thành vợ bây giờ thì ko chừng vợ bây giờ cũng hấp dẫn như bạn vậy thôi. Dành nhiều thời gian hơn cho gia đình con cái, bạn bè thân thiết, các sở thích cá nhân, các mục tiêu mới...

Thôi, chúc bác sớm vượt qua mọi sự một cách êm thấm. Nếu muốn thoát ra hoàn toàn thì cần rất rất rất rất rất nhiều nghị lực. Còn muốn trở thành người có nghị lực hay không là hoàn toàn tùy bác.
    "... I'm a young soul in this very strange world, Hoping I could learn a bit bout what is true and fake, ... Hoping I could learn a bit bout how to give and take, But since I came here, felt the joy and the fear, Finding myself making every possible mistake...Finding trust and love is not always easy to make..."
    • 1,032 Bài viết

• 785 Được cảm ơn

Bác ăn ngoài nhất là người yêu cũ mấy năm thì khó dứt là phải. Bác đủ dũng cảm thì cùng cô ấy làm lại đi rồi lại con anh con tôi con chúng ta hoặc nghĩ đến vài cảnh ở cùng nhau xem có ngán không, khéo mà chả còn đẹp đẽ như bây giờ.
    Nếu ko đủ dũng cảm thì bác chấm dứt đi, còn vợ còn con nữa bây giờ con còn bé chưa biết gì chứ nếu chúng nó lớn mà biết chuyện bố đi lằng nhằng bên ngoài thì giá trị của bác trong mắt con chả còn xu nào đâu.
    Bác dừng lại đi, tìm thú vui bên công việc, bạn bè xem sao.
    Để gió cuốn đi...
    • 266 Bài viết

• 93 Được cảm ơn

Bác ới, em kể bác một chuyện này nhé, hơi "đậu" sang chuyện em chút nhưng rút được gì thì rút. Tết này nhóm em rủ đi chơi, và em biết sẽ gặp lại người yêu cũ, nên em chỉ chở công chúa em đi thôi. Trước khi gặp em thật xao xuyến trong lòng. Đến quán cafe gặp lại thì em cũng còn ngại ngùng đôi chút, bạn bè em còn ghép đôi để chọc tụi em. Đến khi ra về anh ý đưa em ra đến tận chổ lấy xe và nói chuyện với em vẻ bịn rịn không dứt. Nhưng em lại để lý trí lên đầu và nghĩ rằng chuyện gì qua rồi thì để tự nhiên qua đi. Em thấy có lỗi với chồng em mặc dù chỉ một ý nghĩ nhỏ thoáng qua trong đầu em thôi. Và em thấy hạnh phúc nhất là khi về bên chồng con mình. Vợ chồng có gì thì tội nhất là con cái thôi bác à. Bác hãy về với vợ con là trên hết. Tình chỉ đẹp khi còn dang dở. Nếu bác tiếp tục với cuộc tình của bác thì sẽ nhận thất vọng ê chề đấy, vì đã ngoại tình thì chắc gì khi về với cô ấy thì bác hoặc cô ấy lại không đi ngoại tình tiếp với người khác. hehehe. Thuộc về bản tính lăng nhăng rùi bác ơi....(em nghĩ vậy):Smiling::Smiling::Smiling:
    • 639 Bài viết

• 225 Được cảm ơn

Cả tôi và người yêu cũ của tôi đều đã có gia đình riềng, và đều đã có con. Còn về gia đình riêng chúng tôi vẫn chăm lo chu toàn. Chung tôi yêu nhau gần 6 năm rồi đã không lấy được nhau, và giờ cả 2 cùng đều không thấy hài lòng với những gì là hiện tại; thỉnh thoảng gặp nhau cảm giác ngày xưa lại hiện về và hai đứa lại có chuyện xxx, mặc dù cả hai chúng tôi có ý muốn về với nhau nhưng quãng đường cả 2 chúng tôi đều dã đi quá xa rồi và cũng không muốn 2 người kia phải khổ, có điều chúng tôi đang có 1 khoảng riêng mát dịu của mình. Các bạn hãy cho tôi lời khuyên nhé ! Chân thành cảm ơn !
    Mình nghĩ bạn chỉ bị chút "say nắng" thôi. Quay về với vợ con đi bạn ơi :Talktothe
    • 146 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Có gan ăn cắp thì có gan chịu đòn thôi....cái gì cũng có giá của nó, bác cứ suy nghĩ thật kỹ để xem mình sẽ được và mất những gì nếu các bên có liên quan cùng vào cuộc.
    • 4,055 Bài viết

• 30,228 Được cảm ơn

thương vợ bác quá đi, thương cả chồng của người yêu cũ của bác nữa...Rồi thương nhất là bọn trẻ con, nó đâu biết ông bố, bà mẹ đáng kính của nó lại như thế? Mấy ai đi lăng nhăng mà lại không thấy chán vợ <chồng> đâu. Ngày xưa 2 người không đủ dũng khí đến với nhau, bây h có đủ can đảm để sống với nhau, thêm gánh nặng con cái, cái nhìn của những người xung quanh không hay cuối cùng cũng chỉ lén lút qua lại, dan díu. Bác ơi, tốt nhất có giỏi thì bỏ vợ đi lấy người yêu cũ đi, còn không đủ can đảm thì quay về sống tử tế với vợ con đi, cho đáng mặt đàn ông
    • 324 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Cái mình đang có hiện tại mà cảm thấy không bằng lòng thì khi nó gần tuột ra khỏi tầm tay của mình thì mới biết quí giá đó bác ạ.
    • 1,408 Bài viết

• 316 Được cảm ơn

Đọc rồi bất giác lo lắng vì chồng mình cũng có 1 mối tình cũ dang dở, không biết anh ấy có ngoại tình như bạn không???!!! :Sigh::Sigh::Sigh:
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2