CUỘC SỐNG HÔN NHÂN & GIA ĐÌNH

Em phải làm sao khi biết được chuyện cũ của bạn trai?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 3.21K Lượt đọc
  • 24 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 12 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Hôm qua tình cờ biết được bạn trai mình đã từng xxx với người yêu cũ, em thấy đau lòng quá. Khi quan hệ với em, anh ấy nói em là người đầu tiên, trước đây anh chưa từng làm thế với ai cả. Nên biết chuyện em thấy mình bị lừa dối. Cứ nghĩ đến chuyện đó là em không ngăn nổi lòng mình, cảm giác như mình đang bị đổ vỡ một thứ gì đó lớn lao lắm.

Em phải làm gì đây các chị ơi? Em có hỏi anh ấy tại sao anh lại giấu em? Anh ấy chỉ nói anh không biết em sẽ phản ứng thế nào khi biết chuyện đó, nên anh không nói. Có những chuyện người ta không nên biết thì tốt hơn. Với anh đó là chuyện quá khứ, anh đã để nó ngủ yên rồi và không muốn nhắc lại."

Em thấy mọi người nói yêu thì không nên để ý tới quá khứ, nhưng em cứ bị ám ảnh suốt từ hôm qua tới giờ. Em nên làm gì để có thể bỏ qua được ạ?
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 14 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình là con trai. Mình nghĩ bạn nên quên nó đi và nghĩ về tương lai của hai người. Bạn trai bạn không nói một phần có thể là vì không muốn bạn buồn khi biết chuyện. Bạn biết cũng là vì tình cờ mà thôi.

Chuyện cũng đã là ở trong quá khứ, lúc đó bạn trai bạn yêu người kia, không lẽ lại không được quan hệ.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 0 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Theo mình bạn nên để chuyện đó là quá khứ mãi mãi bạn ạ .Chắc chắn bạn cảm thấy đau khổ khi nghĩ đến chuyện cũ của bạn trai nhưng bạn cũng ko có quá khứ ư?hay để quá khứ ngủ yên ,hãy nghĩ tuơng lai và hiện tại nè.Đừng để quá khứ đó làm ảnh hưởng mối quan hệ của bạn hiện tại.Người con gái đó ko còn tồn tại nữa bạn ạ .
    • 717 Bài viết

• 774 Được cảm ơn

Mình cũng nghĩ bạn nên tha thứ cho bạn trai nếu ng ấy thực sự hối hận và hiện giờ vẫn luôn thành thật với bạn. Những j có trong quá khứ có thể người ấy đã muốn quên đi rồi, vì thế bạn đừng vì chuyện này mà làm ảnh hưởng đến tình cảm hiện tại. bạn có thể nói chuyện nhẹ nhàng với bạn trai để lần sau ng ấy ko giấu giếm bạn nữa.
    bạn hãy lạc quan lên và tin vào tình yêu của mình bạn nhé. Chúc bạn hạnh phúc
    • 5,277 Bài viết

• 4,853 Được cảm ơn

Bạn cứ nghĩ đơn giản, bạn trai bạn nói dối vì anh ý ko muốn bạn buồn (chả nhẽ lúc đang xxx lại nói rằng, Ko anh đã xxx với người khác rồi). Nếu ko muốn thất vọng vì chuyện này tốt nhất m nên tránh hỏi các câu hỏi như : A//E đã từng thế với ai chưa??? (bạn mới biết là anh ý xxx với người iu cũ, thế nếu biết thêm rằng anh ý từng xxx với KV, với các cô gái khác nữa thì chắc bạn ko chịu nổi)

Hơn nữa, chẳng phải chính chúng ta đang cố gắng để bình thường hóa chuyện 1 cô gái ko còn zin khi yêu người khác thì sẽ ntn mà . Nếu bạn khắt khe với chuyện đó quá, và vì chuyện đó mối qh của 2 người kết thúc, thì có phải sau này, tự bạn đặt mình vào tình huống khó khăn ko?

Theo mình vấn đề anh ý ko nói với bạn/ hoặc nói dối bạn vì thực tế anh ý thấy nếu nói thật sẽ còn dở hơi hơn. Bạn có chắc là khi bạn hỏi câu hỏi đó, anh ý nói thật, thì bạn có cảm thấy dễ chịu và quên được chuyện đó ko?

CHuyện này là bt, và chẳng có lý do gì để nói chấp nhận hay tha thứ cả, bởi chính bản thân bạn cũng đang xxx với người mình iu, và vào 1 thời điểm nào đó trong qkhu, người iu bạn cũng làm điều đó với cô gái mà anh ý yêu thôi mà
    • 404 Bài viết

• 252 Được cảm ơn

mình cũng nghĩ bạn nên bỏ qua, mình cũng ở vào hoàn cảnh tương tự đấy, nhưng nghĩ cho cùng thì chuyện đó xảy ra trước khi người đó đến với mình, quá khứ của một người mình ko thể thay đổi được, quan trọng là hiện tại và tương lai người đó đối với mình ntn thôi. Nhiều khi nghĩ đến thì cũng khó chịu lắm nhưng hãy tự an ủi rằng người đầu tiên hay người thứ mấy ko quan trọng bằng người cuối cùng, và người đó là bạn. Dù bạn trai có quan hệ với ai, bao nhiêu làn trước khi đến với bạn thì cũng ko quan trọng bằng từ khi quen bạn cho đến sau này bạn là người duy nhất. Còn chuyện tại sao bạn trai lại ko muốn nói, cũng dễ hiểu thôi, vì ko muốn để quá khứ ảnh hưởng đến hiện tại và tương lai, để ko muốn bạn phải khó chịu vì cái đã sảy ra và ko thể thay đổi được. Hãy nhìn về tương lai của 2 người nhé.
    • 526 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

chuyện cũ thì gạt ra khỏi đầu cho nhanh chị à,,,, làm gì có ai mà can thiệp vào quá khứ được. tốt nhất chị nên xem xét hiện tại nè chị hãy xem: anh ấy nói dối chị vì anh ấy yêu chị không muốn chị buồn và suy nghĩ. hay anh ấy bản chất là kẻ lừa dối rồi và lợi dụng chị thôi. anh ấy có yêu chị thật lòng ko? chị có yêu anh ấy ko mới là điều quan trọng chứ nhỉ. chuyện quá khứ không quan trọng lắm em thấy quan trọng là bản chất anh ta có phải kẻ lừa đảo và đang lừa chị hay ko thôi?
    • 125 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

ch cũ nên cho qua bác ah!!!chồng e cũng thía!thật thà thía là tốt đấy ah!căn bản là tình cảm bjo thui ah!!!
    con trai mà đã dám nói thì phải yêu lắm đấy ah!!!
    bác sẽ hp thui!tin tưởng vào tương lai nhá!
    • 68 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Quá khứ là quá khứ mà bạn! Theo mình thì quá khứ của bạn trai bạn dù là xxx với 1 hay mấy cô ng yêu cũ thì cũng đã qua rùi. Cái quan trọng là hiện tại anh ý chỉ có mình bạn. Vứt nó ra khỏi đầu cho nhẹ lòng đi nhé!
    PS: Mình còn biết ng yêu mình trc kia còn suýt làm đám cưới với ny cũ cơ. Nhưng vì 1 số chuyện 2 ng đó đã ko vượt qua đc. Lúc biết điều đó mình thấy sock lắm nhưng nghĩ kỹ lại thì đó là chuyện quá khứ rùi. Hiện tại mình đến với anh ý cũng chẳng có j ràng buộc cả.
    • 518 Bài viết

• 239 Được cảm ơn

Mình cũng cùng hoàn cảnh như bạn, thậm chí a ấy còn xxx với rất nhiều người, nhưng đã là quá khứ rồi, quan trọng là bayh a ấy yêu mình là đc bạn ah.
    Mẹ yêu Phúc nhiều:Kiss::Kiss::Kiss:
    • 12 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Em cám ơn các chị và mọi người rất nhiều đã cho em những lời khuyên chân thành. Em không trách quá khứ của anh ấy đâu, mà em chỉ buồn vì anh ấy giấu em thôi, cứ thấy hụt hẫng khó tả. Có thể vì em tuyệt đối tin tưởng anh từ xưa tới giờ

Chắc phải một thời gian nữa em mới cảm thấy hết buồn vì chuyện anh ý không nói cho em biết, và em cũng đoán như các anh/chị nói ở trên. Vì anh ấy yêu em nên mới muốn giấu em.

Thanks các chị/anh lần nữa,
    • 472 Bài viết

• 106 Được cảm ơn

Su thì vẫn khuyên PL nên tha thứ cho bạn trai, vì con gái mà đã xxx rồi thì thiệt thòi lắm. Cho dù XH có bình đẳng đến đâu, cho dù chồng có rộng lượng cỡ nào, thì vẫn không lấp đầy được quá khứ. Bản thân cũng luôn mặc cảm vì không thể trao cho chồng trọn vẹn.
    Nhưng nếu Su gặp trường hợp như PL chắc Su không tha thứ nổi đâu. Cố lên nhé PL!
    • 404 Bài viết

• 252 Được cảm ơn

cho dù là nam hay nữ cũng nên bỏ qua, cái thứ nhất là chyện xảy ra rồi mà quá khứ thì ko ai thay đổi được, thứ 2 là hiện tại và tương lai mới là quan trọng. Một người cho dù có quá khứ trong trằng đến đâu nhưng khi đến với mình rồi mà lại lung tung thì liệu cái quá khứ tốt đẹp kia có tác dụng gì, trái lại một người có một quá khứ ko được như mình mong đợi nhưng từ ngày đến với mình chỉ biết duy nhất một mình mình và yêu thương mình thì liệu có nên lôi cái chuyện cũ rích kia ra để tự làm hỏng hạnh phúc của chính mình ko. Mỗi người hãy tự tìm ra câu trả lời cho mình. Hãy tận hưởng từng ngày, từng giờ, từng giây phút mình được hạnh phúc vì ai chắc chắn được là nó sẽ kéo dài bao lâu nữa.
    • 72 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Mình cũng có suy nghĩ giống mọi người. Mình nghĩ chuyện quá khứ nên để cất vào quá khứ. Quan trọng là tình cảm anh ấy dành cho bạn hiện tại và tương lai như thế nào. Bạn đừng đặt nặng vấn đề quá cho thanh thản đầu óc. Hãy thử đặt mình vào trường hợp anh ấy xem và suy nghĩ tại sao anh ấy lại giấu bạn, bạn sẽ có câu trả lời cho mình.
    Chúc bạn vui nhé.
    • 329 Bài viết

• 276 Được cảm ơn

uh, tha thứ đi bạn à, ng ta giấu chỉ là vì nếu nói thật bạn sẽ bùn nhu thế này đây nè, đừng vì bóng ma quá kứ ảnh hưởng đến mối quan hệ hiện tại, miẽn là tình cảm 2 bạn tốt đẹp, thì cứ trân trọng giữ gìn là dc bạn à, ai cũng có 1 quá khứ mà, đừng day dứt hay dằn vặt mình nữa nhé

chúc 2 bạn luôn vui!
    ngày nào sẽ là ngày chúng ta chỉ muốn sống với năm tháng bình thường
    đưa đón nhau về lòng vui như câu hát
    chăm chút từng yêu thương để không yêu thương nào là phai nhạt
    và chỉ sợ nhất là khi cuộc đời bắt gặp
    những vết dấu tổn thương…
    • 2,133 Bài viết

• 387 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Suriya Xem bài viết
    Su thì vẫn khuyên PL nên tha thứ cho bạn trai, vì con gái mà đã xxx rồi thì thiệt thòi lắm. Cho dù XH có bình đẳng đến đâu, cho dù chồng có rộng lượng cỡ nào, thì vẫn không lấp đầy được quá khứ. Bản thân cũng luôn mặc cảm vì không thể trao cho chồng trọn vẹn.
    Nhưng nếu Su gặp trường hợp như PL chắc Su không tha thứ nổi đâu. Cố lên nhé PL!
    Em PL này không băn khoăn chuyện đã xxx mà chỉ shock khi biết mình không phải là người đầu tiên của người yêu thôi.
    Theo unb thì thế này: đàn ông bây giờ mà nói là còn zin thì hiếm lắm hehe, dĩ nhiên là cũng có. Nhưng đối với unb, đàn ông đã từng xxx và chưa từng xxx cũng như nhau thôi. Unb đây còn " y nguyên"khi có chồng nhé, thuộc dạng bảo thủ nữa kìa, nhưng khi biết ông ấy đã từng xxx...thì cũng tỉnh bơ thôi, nghĩ: ông nào chẳng thế, quan trọng là giờ chỉ có mình là được.
    Unb biết là bạn quá tin tưởng bạn trai, nên thấy shock khi biết bị nói dối, nhưng mà chuyện đó cũng dễ hiểu, như phụ nữ ý, lỡ xxx với người khác cũng giấu nhẹm mà . Đừng cố tìm hiểu chuyện đó làm gì, sẽ làm bạn bị ám ảnh,cứ thoải mái lên,mọi chuyện rồi sẽ vượt qua thôi.
    Đừng buồn vì những thứ mình đã mất..hãy vui vì những thứ mình đã có
    • JH
    • 5 năm
    • 2,057 Bài viết

• 2,915 Được cảm ơn

Chuyện cũ thì cho nó cũ đi bạn à! Không có quá khứ thì làm gì có ngày hôm nay?
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Tôi lại hiểu câu hỏi của PL hơi khác: Vấn đề đã XXX hay chưa không phải là quan trọng, mà cái chính là tại sao lại nói dối. Khi đã nói dối chuyện này thì có thể nói dối nhiều chuyện khác.
    Lý do phải nói dối có thể là vì lúc bạn PL hỏi quá nhạy cảm, không thể nói thật được (Bạn PL xem lại xem bạn hỏi trong hoàn cảnh nào, có phải là khi đó anh ấy buộc phải nói dối không). Lý do cũng có thể là bản thân chồng bạn lại coi chuyện XXX với người khác trước rồi là quá quan trọng, hơn cả sự chân thành giữa hai người, nên đã nói dối bạn. Nếu thế thì có gì đó để bạn phải suy nghĩ đấy.
    • 2,133 Bài viết

• 387 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi TrungDala Xem bài viết
    Tôi lại hiểu câu hỏi của PL hơi khác: Vấn đề đã XXX hay chưa không phải là quan trọng, mà cái chính là tại sao lại nói dối. Khi đã nói dối chuyện này thì có thể nói dối nhiều chuyện khác.
    Lý do phải nói dối có thể là vì lúc bạn PL hỏi quá nhạy cảm, không thể nói thật được (Bạn PL xem lại xem bạn hỏi trong hoàn cảnh nào, có phải là khi đó anh ấy buộc phải nói dối không). Lý do cũng có thể là bản thân chồng bạn lại coi chuyện XXX với người khác trước rồi là quá quan trọng, hơn cả sự chân thành giữa hai người, nên đã nói dối bạn. Nếu thế thì có gì đó để bạn phải suy nghĩ đấy.
    Chưa phải chồng, chỉ là người yêu thôi.
    Đừng buồn vì những thứ mình đã mất..hãy vui vì những thứ mình đã có
    • 292 Bài viết

• 223 Được cảm ơn

Chị muốn biết để làm gì?Chỉ để đau khổ thêm thôi.Khi chưa biết thì muốn tìm hiểu,lúc biết rồi thì ước gì mình đừng biết.Hãy sống ở thì Hiện tại chị ơi.Điều gì ko biết sẽ ko làm hại ta,đúng ko nào?Ai cũng có quá khứ,đừng nên thắc mắc làm gì chị,quan trọng bây giờ anh đang yêu chị,và anh là của chị,vậy là đủ rồi.Chúc 2 người hạnh phúc.
    Dầu sống cả trăm năm
    Không giới, không thiền định,
    Cuộc đời người như vậy
    Không có gì đáng khen.
    Tốt hơn sống chỉ một ngày
    Mà biết hành giới, tu thiền định tâm
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2