CUỘC SỐNG HÔN NHÂN & GIA ĐÌNH

Em chồng láo kinh khủng, em phải làm sao?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 32K Lượt đọc
  • 285 Trả lời

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 1,019 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

mẹ nó góp ý với chồng xem sao
    mà quá nữa thì mặc kệ luôn
    • 191 Bài viết

• 115 Được cảm ơn

em tát nó vài cái không tôn ty chật tự gì hết , không coi ai ra gì...em báo chồng em đi...

• 302 Bài viết

• 251 Được cảm ơn

Chị đang bầu bí, suy nghĩ chi cho mệt đầu, ảnh hưởng con mình. Cứ kệ và lơ nó luôn cho xong. Rồi sau này nó sẽ gặp e chồng cũng như nó bây giờ, chị chẳng phải lăn tăn làm gì đâu, chúc 2 mẹ con khoẻ nha.

Gởi từ ứng dụng Webtretho trên iPhone
    • 73 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Cuối năm em cũng "chống lầy", cũng có con em chồng hơn em 2 tuổi, mất dạy vô cùng, thà nó ghét mình thì nó nói, đằng này lúc nào cũng " chị luôn xem em như người trong nhà", trước mặt người lớn thì quan tâm, tốt với em lắm ạ, nhưng sau lưng thì đặt điều, dựng chuyện nói xấu em đủ điều...ôi chao, nản, nói xấu em với zai em cũng ko ít nhưng dần dần zai em cũng nhận ra được cái bộ mặt của nó nên ko tin lời nó nói nữa. Ko bít sau này về sống chung nhà thì như thế nào. Nhưng mà em tin luật nhân quả, rồi nó cũng lấy chồng, cũng làm dâu, rồi nó cũng phải nhận được những gì " xứng đáng" thuộc về nó như nó đã làm với em vậy. Em cũng nói với zai của em là sau này phải tin tưởng em tuyệt đối, đã là vợ chồng phải tin tưởng nhau chứ ko có chuyện bênh mẹ bênh em mà to tiếng với vợ, em cũng phải sống cho đẹp mặt ba mẹ đẻ em nữa chứ
    Nghĩ mà thấy ức, mình cũng được ăn học, nuôi dạy đàng hoàng, nhà nó rước mình về cũng năm bảy mâm chứ có phải mình cuốn gói theo ko nhà nó đâu mà đối xử với mình như vậy. Đã vậy làm dâu sau này còn có trách nhiệm chăm sóc cha mẹ nó lúc về già nữa cơ mà. Còn phải chăm anh, chăm cháu cho dòng họ nhà nó, nó tốt với mình thì dòng họ nhà nó được nhờ cơ mà...haizzz...
    • 337 Bài viết

• 199 Được cảm ơn

cứ lơ đi là xong hết bạn ạ. mình có con bé em chồng ko phải quá láo nhưng cũng ko hiền lành gì, đc cưng chiều quá mới thế. mới đầu về mình còn muốn làm thân cho tiền này nọ sau thấy nó chả đáp lại gì nên mình mặc kệ luôn chả cho gì nữa, cũng ko thèm hỏi han. dọn ra riêng rồi nên thân mình mình lo việc gì phải để ý đến nó cho mệt.
    • 158 Bài viết

• 208 Được cảm ơn

Mình thì chỉ cần nghe đến tên em chồng thôi cũng sợ rồi, thiệt tình cũng là phận gái như nhau sao số các nàng dâu khổ quá
    Bé Totoro ăn ngoan, ngủ giỏi, khỏe mạnh , mau lớn nha
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 159 Bài viết

• 190 Được cảm ơn

May quá em ứ bao giờ phải chịu đựng em chồng. Cơ mà nếu mà gặp kiểu em chồng như chủ top em cũng bơ nó luôn. Còn quá đáng quá thì trước mặt người lớn thì bơ, sau lưng người lớn thì nạt cho nó trận là khiếp mất vía. Chị cứ bảo sống tử tế mai sau còn có đường mà về thăm ba mẹ. Cứ dọa dọa vậy cho nó khiếp.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 340 Bài viết

• 1,792 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hokimnga Xem bài viết
    Cuối năm em cũng "chống lầy", cũng có con em chồng hơn em 2 tuổi, mất dạy vô cùng, thà nó ghét mình thì nó nói, đằng này lúc nào cũng " chị luôn xem em như người trong nhà", trước mặt người lớn thì quan tâm, tốt với em lắm ạ, nhưng sau lưng thì đặt điều, dựng chuyện nói xấu em đủ điều...ôi chao, nản, nói xấu em với zai em cũng ko ít nhưng dần dần zai em cũng nhận ra được cái bộ mặt của nó nên ko tin lời nó nói nữa. Ko bít sau này về sống chung nhà thì như thế nào. Nhưng mà em tin luật nhân quả, rồi nó cũng lấy chồng, cũng làm dâu, rồi nó cũng phải nhận được những gì " xứng đáng" thuộc về nó như nó đã làm với em vậy. Em cũng nói với zai của em là sau này phải tin tưởng em tuyệt đối, đã là vợ chồng phải tin tưởng nhau chứ ko có chuyện bênh mẹ bênh em mà to tiếng với vợ, em cũng phải sống cho đẹp mặt ba mẹ đẻ em nữa chứ
    Nghĩ mà thấy ức, mình cũng được ăn học, nuôi dạy đàng hoàng, nhà nó rước mình về cũng năm bảy mâm chứ có phải mình cuốn gói theo ko nhà nó đâu mà đối xử với mình như vậy. Đã vậy làm dâu sau này còn có trách nhiệm chăm sóc cha mẹ nó lúc về già nữa cơ mà. Còn phải chăm anh, chăm cháu cho dòng họ nhà nó, nó tốt với mình thì dòng họ nhà nó được nhờ cơ mà...haizzz...
    Bạn cũng có vừa đâu nào. Chỗ đậm đậm là nâng cao quan điểm quá rồi.