CUỘC SỐNG HÔN NHÂN & GIA ĐÌNH

Đàn ông thích và không thích nghe phụ nữ nói gì ?

Đến trả lời mới nhất
  • 3 Lượt chia sẻ
  • 3.85K Lượt đọc
  • 20 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 47 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Một trong những điểm khác biệt giữa đàn ông và phụ nữ chính là chủ đề nói chuyện, điều này luôn làm cho hai giới cảm thấy hấp dẫn nhau.

Tuy nhiên, không phải lúc nào tình yêu cũng đơn giản như trên lý thuyết. Sự thực thì đàn ông thường bị "dị ứng" với một số chủ đề mà phụ nữ hay nói tới :

Con vật cưng của bạn

Khi đàn ông nhìn thấy bạn nựng con vật cưng, anh ta sẽ nghĩ rằng bạn là người thích chỉ đạo. Bạn coi người bạn đời của mình như những con vật cưng tức là bạn sẽ cho anh ta ăn, mặc những bộ quần áo và sẽ trừng phạt nếu anh ta quá nghịch ngợm. Họ không muốn là những con búp bê.

Nói về những người nổi tiếng

Đàn ông ít khi quan tâm tới truyện hậu trường của các ngôi sao điện ảnh hay ca nhạc. Bởi vì họ cảm thấy vô cùng khó chịu khi phải nghe kể về những người mình chẳng biết, hơn nữa cũng sợ phải đi lượm lặt những chuyện của người khác. Do đó các bà vợ hay cả những cô gái đang yêu đừng nên nói chuyện về thần tượng của mình.

Suốt ngày kể lể về anh A, anh B giàu có

Đó là một sự xúc phạm ghê gớm đối với đàn ông. Họ cho rằng bạn chỉ quan tâm tới tiền, bạn chê họ không biết kiếm tiền, họ kém cỏi. Ai mà chẳng muốn giàu có, kiếm nhiều tiền nhưng khả năng của anh ấy chỉ có vậy bạn đã chấp nhận thì đừng nên cằn nhằn.

Các chủ đề liên quan đến kích cỡ

Trừ trường hợp chàng "ngoại cỡ" và bạn tỏ ý khen ngợi về điều đó thì cứ vô tư, còn không thì nên tuyệt đối giữ im lặng trong mọi trường hợp nhé, chủ đề tối kỵ với các đấng nam nhi đấy !

Vậy đàn ông thích nghe phụ nữ nói gì ?

• Hãy bày tỏ ý kiến của mình về các vấn đề xã hội. Qua đó, chồng bạn hiểu thêm về thế giới quan của mình. Những câu chuyện như thế này chưa hẳn bạn đã thích nhưng lại giúp bạn và chồng gần gũi nhau hơn.

• Dự định trong tương lai và thành quả trong cuộc sống mà bạn muốn giành được. Bạn đừng nghĩ anh ấy sẽ cười vì những điều này, anh ấy sẽ thấy mình được bạn coi trọng và biết đâu sẽ đưa ra những lời khuyên hay giúp đỡ, tạo điều kiện để bạn thực hiện dự định đó. Khi ấy, những thành công của bạn sẽ thực sự có ý nghĩa.

• Hãy nói mong muốn của bạn khi "quan hệ". Đàn ông thường vô tâm, không nhạy cảm như phụ nữ nên bạn có nói ra thì anh ấy mới biết và làm cho bạn hài lòng. Đừng ngần ngại nếu bạn không muốn có những rạn nứt trong tình cảm vợ chồng.

Nguồn VZONE.VN
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Đàn ông dễ "sa bẫy" hơn phụ nữ?

Nhiều người nghĩ rằng đàn ông dễ bị kích thích hơn, dễ bị “sa bẫy” hơn hoặc “yếu vía” hơn phụ nữ. http://img2.dailyinfo.vn/image/20110520/GiaDinh/TinhYeuHonNhan/giadinh_040637_822980169_0.jpg Phải chăng đó là bí mật hay nỗi niềm riêng của cánh đàn ông xưa nay? Trước hết, kích thích có thể...

• Gửi Chị! Người đàn bà đến trước.

Gửi Chị! Người đàn bà đến trước. Em chưa từng đem hạnh phúc để bán mua Gom góp yêu thương để...

• Đàn ông Trung Quốc sẽ vơ vét phụ nữ Nga

Trong bối cảnh tình trạng mất cân bằng giới tính tại Trung Quốc vẫn chưa thực sự được giải quyết triệt để, chuyên gia Nga nhận định, thế giới sẽ chứng kiến một cuộc đổ bộ của thanh niên Trung Quốc sang nước láng giềng Nga vốn đang “âm thịnh dương suy” để kiếm vợ. Dù các số liệu thống kê năm 2010...

• Đi chân trần sẽ giúp bé khoẻ mạnh hơn

http://s9.postimg.org/qk44zx34v/10_16_2014_4_13_41_PM.jpg Ngay từ tháng thứ 9, bố mẹ sẽ thấy...

• Em sẽ ngoại tình chồng ạ!

Em muốn để chính anh nhận ra được sự tức giận, nỗi đau và cả sự chờ đợi mỏi mòn nó đáng sợ như thế...

• 33 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Ko thích : vợ hỏi tiền lương
    Thích : Chân anh dài thế ( vì chồng em chân ngắn ạ)
    Đấy là chồng em thôi:Battin ey:
    • 25 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Ko thích: Vợ cằn nhằn và cau có...
    Thích: Ôi, cảm giác thật tuyệt khi a ôm e chặt... hoặc, hnay nhìn a bảnh phết !:Thinking:
    Đôi điều về chồng sắp cưói của e
    • 1,044 Bài viết

• 695 Được cảm ơn

Thích: nói về công việc của he
    Ko thích: ngoài chủ đề trên:Laughing:
    • 133 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

Thích nghe: Hôm nay em xuống nước đi rửa bát cho anh.
    Không thích: Tháng này anh đã tắm lần nào chưa?:Crying:
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3,995 Bài viết

• 1,764 Được cảm ơn

Thích : Hnay a đẹp zai thế ( hắn ko được tự tin về ngoại hình cho lắm :cool: )
    Ko thích: e hay giận vậy? :Silly:
    ID: nguyenquyen, Pass: X2FEE
    Never give up on something you really want, waiting is difficult but what is more difficult is to live a lifetime full of regret

• 215 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

thích nhất rúc vào ngực vợ ngủ mỗi buổi tối
    • 1,175 Bài viết

• 286 Được cảm ơn

Thích: Các anh đi nhớ về sớm nhé!
    K thich: Bà ngoại nói tốí sang ăn cơm!
    • 56 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dad_and_mom Xem bài viết
    Thích: Các anh đi nhớ về sớm nhé!
    K thich: Bà ngoại nói tốí sang ăn cơm!
    Nhà này giống nhà mình :Laughing:
    • 37 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Thích : Để mình nhớ đã:Sigh:
    Ko thích : Anh trông con nhé em phải đi có việc
    • 364 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Thích: anh đi đá bóng đi, em đi shopping một mình cũng được
    Không thích: mai chở em đi shopping nhé, đang thiếu giày đi mùa hè (bị dị ứng với bộ sưu tập giày của vợ)
    • 2,821 Bài viết

• 1,742 Được cảm ơn

ko thích: vợ cằn nhằn mãi về chuyện khoái oánh bida với cái hội bạn toàn "ếch", bị vợ tịch thu sạch xiền
    Thích: hỏi vợ "tổng quỹ còn nhiêu đấy em":Laughing::Laughing::Laughing: ứ bao giờ đc vợ cho nắm quỹ
    • 1,274 Bài viết

• 161 Được cảm ơn

Đàn ông nhà tớ ghét nhất vợ hay hỏi, và nói những gì không liên quan đến gd mình.
    • 31 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

không thích: bị tra khảo sao tháng này tiêu việc gì mà nhiều thế *** cứ làm như mình giấu tiền cho a chị em kg bằng, mà a chị em thì làm gì đến mức phải như vậy, ah hay mụ í lại nghĩ mình bao gái - đây chỉ được gái bao thui nhá.. :Laughing:
    Rất thích: hôm nay a đi đâu thì đi, chỉ cần chở mẹ con em xuống nhà bác rồi tối muộn đón cũng được hoặc kg đón được thì alo để e đi taxi .. được như vậy thì bố cháu nguyện tối nào cũng "hầu hạ" nuôn.. :-)
    Quay đầu là bờ
    Thấy bờ rùi lại ... quay ra
    • 634 Bài viết

• 617 Được cảm ơn

Kô thích : Cưng ơi hôm nay ng` ta lại phải đi nhậu với khách rồi, về muộn xí nhé !
    Thích : Em yêu anh :P
    • 106 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

ko thích : hôm nay em mệt anh rửa bát giúp em nhé
    thích : chà, hôm nay bảnh trai thế nhỉ:Laughing:
    • 32 Bài viết

• 94 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi huyenxinh86 Xem bài viết
    Ko thích : vợ hỏi tiền lương
    Thích : Chân anh dài thế ( vì chồng em chân ngắn ạ)
    Đấy là chồng em thôi:Battin ey:
    chính xác:Laughing:
    • 58 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi danongdichthuc76 Xem bài viết
    chính xác:Laughing:
    Chứng tỏ bác này chân rất ngắn :Laughing:
    • 3,187 Bài viết

• 2,651 Được cảm ơn

_Thích : chở vợ đi dạo.
    _ Không thích : vợ cằn nhằn đủ thứ chuyện.
    • 125 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Thích: Hết tiền được vợ cho, nhậu về hok bị vợ hỏi, cuối tháng hok bị điều tra "tiền lương" đâu

Hok thích: Nói nhiều, lắm lời, phàn nàn, cằn nhằn, trách móc

Hix, thế này thì vợ giống như kiểu ng` câm í....
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2