CUỘC SỐNG HÔN NHÂN & GIA ĐÌNH

Cưới và sinh con cái vào năm nào thì hợp tuổi ba mẹ

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 112K Lượt đọc
  • 538 Trả lời

35 Người đang theo dõi

• 31 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Em có nghiên cứu và biết 1 chút kiến thức về Ngũ Hành, tuổi và can chi.
    Thi thoảng rảnh cũng hay xem hộ và tư vấn mấy anh chị ở công ty về ngày tháng cưới hỏi, thời gian sinh con cái, thấy mấy người kêu giống đi coi bói :Laughing:
    Cũng muốn chia sẻ một chút kiến thức với gia đình webtretho nếu ai có nhu cầu cần tư vấn.
    em chỉ tranh thủ được lúc rảnh chút xíu nên không thể tư vấn được hết mọi người, e sẽ coi theo thứ tự nhé.
    thân ái
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 504 Bài viết

• 234 Được cảm ơn

Mình năm nay 23, tuổi Mậu Thìn, chuẩn bị cưới bạn ah, ông xã 27, tuổi Giáp Tý. 16/11 dương này cưới, bạn xem nên sinh con năm nào thì đẹp.
    Thank nàng :X:Rose:
    • 31 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Chồng: Giáp Tý- Mệnh Kim, cung đoài
    Vợ: Mậu Thìn- Mệnh Mộc- cung chấn
    2 bạn hợp tuổi( tam hợp) nhưng mệnh thì vợ khắc chồng ( Mộc khắc kim), can Giáp và Mậu không hợp nhau lắm..cũng không có vấn đề gì mấy.Nói chung 2 vợ chồng có thể sẽ hay tranh cãi nhưng lại dễ làm lành.
    Hai bạn có thể xem xét các năm sau cho việc sinh em bé để trung hòa:
    bé đầu: Mệnh Thủy 2012 ( Nhâm Thìn), 2013 ( Quý Tỵ) ( 2013 thì đẹp hơn xíu) nên tránh sinh bé vào mùa hè và cuối tháng 3,6,9,12 âm lịch ( cái này thì cũng hơi khó)
    bé tiếp theo: 2015 ( Mệnh kim- ất mùi) nên tránh mùa xuân và mùa hè

Đó là một số chia sẻ của mình, nhưng con cái là lộc của trời nên hai bạn thấy thời gian nào phù hợp thì đừng câu nệ quá

thân
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Vyy
    • 4 năm
    • 1,006 Bài viết

• 1,182 Được cảm ơn

Tụi mình cùng Ất Sửu, cưới vào tháng 4 năm sau. Như vậy khả năng sinh con tuổi Mão là ko đc rùi. Tuổi Thìn có hợp với vc mình ko hở bạn ??? Vì ox mình muốn về là có con luôn
    • 31 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Bạn sinh vào 2012 đi..Mệnh Thủy. Bố mẹ mệnh Kim sinh Thủy thì con cái sẽ nhiều thuận lợi hơn
    Tuy tuổi không hợp lắm ( nhưng ko xung) ..
    Nên tránh sinh con vào mùa hè nhé
    • 18 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Bạn Leng-Keng ơi xem giúp nhà mình với. Mình Đinh Mão(1987), ax Tân Dậu(1981), 8.12 âm lịch này mình cưới. Bạn xem giúp chúng mình sinh em bé năm nào là hợp với. Cảm ơn bạn
    • 504 Bài viết

• 234 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Leng-Keng Xem bài viết
    Chồng: Giáp Tý- Mệnh Kim, cung đoài
    Vợ: Mậu Thìn- Mệnh Mộc- cung chấn
    2 bạn hợp tuổi( tam hợp) nhưng mệnh thì vợ khắc chồng ( Mộc khắc kim), can Giáp và Mậu không hợp nhau lắm..cũng không có vấn đề gì mấy.Nói chung 2 vợ chồng có thể sẽ hay tranh cãi nhưng lại dễ làm lành.
    Hai bạn có thể xem xét các năm sau cho việc sinh em bé để trung hòa:
    bé đầu: Mệnh Thủy 2012 ( Nhâm Thìn), 2013 ( Quý Tỵ) ( 2013 thì đẹp hơn xíu) nên tránh sinh bé vào mùa hè và cuối tháng 3,6,9,12 âm lịch ( cái này thì cũng hơi khó)
    bé tiếp theo: 2015 ( Mệnh kim- ất mùi) nên tránh mùa xuân và mùa hè

Đó là một số chia sẻ của mình, nhưng con cái là lộc của trời nên hai bạn thấy thời gian nào phù hợp thì đừng câu nệ quá

thân
    Hi, thank nàng nhìu. Tớ cũg có ý định kế hoạch đứa đầu mà. Nghe thía này xong hợp ý mềnh quá
    • 714 Bài viết

• 256 Được cảm ơn

Vic cũng có xem sơ qua cái này rùi nên muốn hỏi bạn như vậy có đúng ko nha:
    2vc đều Ất Sửu ( mạng Kim), cưới nhau tháng 11 âm năm Kỷ Sửu. Tính sinh bé năm 2013 Quý Tỵ ( mạng Thủy) , hoặc 2020 Canh Tý ( mạng Thổ). Như vậy đúng ko ạ? Nhưng nếu 2013 mà có bé Trai ko biết tốt ko vì ng ta nói: Trai- Nhâm, Gái - Quý!

Nếu:
    1- Ất Sửu, cha Ất Mùi, mẹ Kỷ Hợi
    2- Ất Sửu, cha Kỷ Hợi, mẹ Mậu Tuất
    Hình như 2 trâu này đều ko hợp tuổi với cả cha lẫn mẹ phải ko ạ?
    • 36 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Nhờ tiền bối tư vấn giúp em nhé:
    - Em sinh tháng 2/1987. Chồng sinh tháng 7/1980 ( tháng âm ấy ạ), cưới ngày 9/9/2010 âm lịch.

Vậy trong 2 năm tới thì năm nào có con là tốt ạ? Tuổi em với chồng có hợp không mà hay tranh luận thế ạ?
    • 31 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sunn Xem bài viết
    Bạn Leng-Keng ơi xem giúp nhà mình với. Mình Đinh Mão(1987), ax Tân Dậu(1981), 8.12 âm lịch này mình cưới. Bạn xem giúp chúng mình sinh em bé năm nào là hợp với. Cảm ơn bạn
    Hai bạn sinh em bé vào 2012 đi vì năm đó mệnh Thủy sẽ tạo nhiều thuận lợi cho bố ( mệnh Môc)
    Ngoài ra đó là can Nhâm cũng hợp với can Đinh của mẹ, tuổi Thìn cũng hợp tuổi Dậu của ba.
    Bạn và chồng đều Âm sinh con 2012 là Dương cũng cân đối hơn
    Mệnh Thủy thì sinh vào mùa đông là hợp nhất chỉ tránh sinh mùa hạ và cuối tháng 3,6,9,12 âm thôi
    chúc 2 bạn hạnh phúc
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 31 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Vyy Xem bài viết
    Tụi mình cùng Ất Sửu, cưới vào tháng 4 năm sau. Như vậy khả năng sinh con tuổi Mão là ko đc rùi. Tuổi Thìn có hợp với vc mình ko hở bạn ??? Vì ox mình muốn về là có con luôn
    Ở trên mình có tư vấn cho bạn là 2012 đc trong trường hợp 2 bạn muốn sinh em bé luôn hoặc nếu để 2013 cũng ok bạn ah( chính ra 2013 đẹp hơn chút xíu)..
    Hay làm 1 lèo 2 đứa: đứa đầu năm 2012 và đứa cuối năm 2013
    • 31 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vic.pham Xem bài viết
    Vic cũng có xem sơ qua cái này rùi nên muốn hỏi bạn như vậy có đúng ko nha:
    2vc đều Ất Sửu ( mạng Kim), cưới nhau tháng 11 âm năm Kỷ Sửu. Tính sinh bé năm 2013 Quý Tỵ ( mạng Thủy) , hoặc 2020 Canh Tý ( mạng Thổ). Như vậy đúng ko ạ? Nhưng nếu 2013 mà có bé Trai ko biết tốt ko vì ng ta nói: Trai- Nhâm, Gái - Quý!

Nếu:
    1- Ất Sửu, cha Ất Mùi, mẹ Kỷ Hợi
    2- Ất Sửu, cha Kỷ Hợi, mẹ Mậu Tuất
    Hình như 2 trâu này đều ko hợp tuổi với cả cha lẫn mẹ phải ko ạ?
    1- Ất Sửu, cha Ất Mùi, mẹ Kỷ Hợi con cùng mạng Cha nên cũng tạm được tuy tuổi có xung, con không hợp với mẹ lắm ( ất - Kỷ ko hợp và mệnh Kim - Mộc cũng thế) nhưng khắc với mẹ 1 chút cũng ko sao lắm
    2- Ất Sửu, cha Kỷ Hợi, mẹ Mậu Tuất- về mệnh và Can hơi khắc cha mẹ

Còn về phần 2 bạn. Thì 2013 đúng là năm rất đẹp để 2 bạn sinh em bé, con sẽ được cha mẹ hậu thuẫn nhiều ( hợp về Mệnh và tuổi cũng hợp với cha). Can Quý là một trong những can giỏi, chỉ cần chú ý xây dựng gdinh đừng sớm quá( dưới 25 t)
    2012 cũng tạm được tuy xét về Can không thuận với cha mẹ ( Tân phá Ất) nhưng cũng tạm được

Nếu 2 bạn kế hoạch được đến 2020 thì rất đẹp vì người con này sẽ hỗ trợ cha mẹ phát triển. Canh hợp Ất, tý cũng hợp Sửu

Trong trường hợp ngại sinh muộn thì đầu năm 2012 và cuối năm 2013 sinh em bé cũng ok

Thân ái
    • 31 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Bạn sinh em bé vào 2012 và 2017 tốt.
    2012 Nhâm Thìn đẹp tránh mùa đông
    2017 Đinh Dậu- tránh nên sinh xuân, hè ( tạm được tuy hợp với cha nhưng lại xung với mẹ, nhưng xung với mẹ cũng ko đáng lo lắm)
    2018 Mậu Tuất đẹp tránh sinh mùa thu

thân ái
    • 166 Bài viết

• 103 Được cảm ơn

Định sang năm cưới và sẽ cố có bé trong năm sau vì bọn mình cũng hơi nhiều tuổi rồi. nàng xem hộ xem sang năm sinh bé có tốt k nhé. Cảm ơn nàng nhiều
    Mình: Đinh Tị
    Xã: Mậu Ngọ
    Chỉnh sửa lần cuối bởi haanh12; 07/11/2010 vào lúc 08:21 PM.
    • 439 Bài viết

• 429 Được cảm ơn

Bạn ơi..xem giúp mình nhé :
    Mình là vợ 27tuổi : Giáp Tý ( sinh năm 84)
    Chồng : 35 tuổi : Bính Thìn ( sinh năm 76)
    Bạn xem tuổi và mạng 2 vc mình có xung khắc ko?hạnh phúc và thành công ko vậy?
    2 vc mình sanh con năm nào, tuổi nào sẽ tốt? à, mạng xem cung mạng vc mình có hiếm muộn đường con cái ko mà mình cưới gần 2 năm rồi mà chưa thấy bé đó
    cám ơn bạn nhìu lắm nha
    • 1,203 Bài viết

• 858 Được cảm ơn

Xem giúp mình nhé bạn:
    Vợ 29 tuổi (SN 1982)
    Chồng 29 tuổi (SN 1982).
    Tụi mình năm sau mới cưới (tháng 4/2011), tính năm sau nữa có con (nghe nói con tuổi thìn ko hợp tuổi Tuất phải ko bạn).
    Thks bạn nhìu
    ......ANH CÒN NỢ EM......CUỘC TÌNH ĐÃ LỠ...
    • 31 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi monkey_viva Xem bài viết
    Nhờ tiền bối tư vấn giúp em nhé:
    - Em sinh tháng 2/1987. Chồng sinh tháng 7/1980 ( tháng âm ấy ạ), cưới ngày 9/9/2010 âm lịch.

Vậy trong 2 năm tới thì năm nào có con là tốt ạ? Tuổi em với chồng có hợp không mà hay tranh luận thế ạ?
    Bạn sinh em bé vào 2012 và 2017 tốt.
    2012 Nhâm Thìn đẹp tránh mùa đông
    2017 Đinh Dậu- tránh nên sinh xuân, hè ( tạm được tuy hợp với cha nhưng lại xung với mẹ, nhưng xung với mẹ cũng ko đáng lo lắm)
    2018 Mậu Tuất đẹp tránh sinh mùa thu

thân ái
    • 27 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Nhờ bạn tư vấn cho mình nhé!
    Mình canh thân 80, chồng thì tuổi là kỷ mùi nhưng sinh đầu năm 80. 2 vợ chồng mình đang có em bé, dự sinh là năm MÃO năm sau. Bạn xem cho gia đình mình với, con có hợp với bố mẹ ko, vợ chồng làm ăn được không.
    • 92 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Bạn Leng-Keng ơi,
    Chồng mình sinh tháng 2/1980, mình 9/1981 & bé nhà mình 9/2007 (âm lịch). Bạn xem giùm mình bé tiếp theo nên sinh vào năm nào, & tháng mấy thì tốt. Mình mong sinh bé gái vì bé trai đầu rồi và mong có đứa con gái để thủ thỉ tâm sự. Mà bé trai nhà mình có xung với bố nó lắm k? xem giúp mình với (Dần-thân-tỵ-hợi mà).
    Cảm ơn bạn nhiều
    • 292 Bài viết

• 87 Được cảm ơn

Leng-Keng ui, bạn coi cho tụi mình, 2 đứa cùng năm 1987 Đinh Mão, vợ 13/9, chồng 15/6 thì khi nào cưới sẽ hợp nhé ^^

thks Leng-Keng nhìu nhoa :Rose: