CUỘC SỐNG HÔN NHÂN & GIA ĐÌNH

Cưới nhau 9 tháng chưa có bầu, phải làm sao?

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 8.81K Lượt đọc
  • 31 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 233 Bài viết

• 838 Được cảm ơn

Mình vào WTT đã lâu nhưng chưa bao giờ post bài. Thấy các mẹ trên này nhiều kinh nghiệm và nhiệt tình chỉ bảo nên mình mạnh dạn tâm sự chút chuyện riêng tư.
    Mình lấy chồng hơi muộn, chồng sinh năm 75, mình 76. Lấy nhau từ hồi tháng 2 âm lịch đầu năm nay. Hai vc ko kế hoạch gì và hoạt động cũng bt nhưng vẫn chưa thấy dc 2 vạch.
    Nghe nta bảo cang mong ngóng thì càng khó đậu nhưng cang ngày mình càng thấy lo lắng và căng thẳng vì mọi ng lúc nào gặp là cũng có cái điệp khúc bất tận: "Đã có gì chưa? Sao chưa có gì thế? Bao giờ cho ông bà bế cháu đây?"... vân vân và vân vân.
    Mình càng ngày càng ngại về nhà gặp bố mẹ và mọi ng bên chồng. Bạn bè thì có đứa đã hai con, con đầu đã học lớp 1. Mình thì đã muộn chồng lại muộn cả con. Buồn quá!
    Mình và chồng đã nên đi khám chưa? và khám ở đâu thì đảm bảo có thể tin cậy dc? Mong các mẹ giúp đỡ.
    Trước đây đi coi tử vi, thầy nói mình sau này vất vả về đường con cái. Giờ bắt đầu thấy vận vào thân rồi.
    Đời là thế!!!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 500 Bài viết

• 247 Được cảm ơn

Cứ mạnh dạn đi khám đi chị ạ. Nhiều khi vì những lí do rất nhỏ nhặt mà mình không biết. Bạn em cũng chờ 7 tháng không có gì, đi khám, tiêm 1 liều thuốc kích trứng gì đó (vì trứng hơi nhỏ thì phải), thế là tháng đó có luôn, con bạn ý bây giờ hơn 1 tuổi rồi. Chúc chị may mắn nhé!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,234 Bài viết

• 500 Được cảm ơn

Chị nên đi khám đi, ko kế hoạch gì mà 9 tháng chưa có là chậm đó.Càng mau đi khám sớm thì càng dễ chữa.Bạn em một năm sau mới có bầu đấy phải đi thăm khám bao nhiêu nơi đấy chị ạ.chúc chị mau có tin vui
    • 1,525 Bài viết

• 301 Được cảm ơn

Chị nên đi khám nhiều nơi xem sao chị nhé,nhiều khi những bệnh mình tưởng đơn giản không ảnh hưởng gì thì nó lại ảnh hưởng rất lớn. Với lại mới kết hôn từng ấy thời gian thì chị cũng đừng lo nghĩ quá nhé. Ngày trước bonẹm kết hôn xong cũng rất mong có em bé thế mà mãi chẳng được. Hơn 2 năm qua mong mãi chẳng có em bé, chán chẳng muốn nghĩ thì tự nhiên lại có chị ạ,vậy nên chị cứ bình tĩnh nhé.
    Chúc cho anh chi sẽ sớm có bé đầu lòng như ý muốn
    • 128 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Bạn đã nhiều tuổi mà 9 tháng thả tự do chưa có bầu thì nên đi khám càng sớm càng tốt, tuy nhiên cũng đừng nên lo lắng quá. Còn đi khám ở đâu cụ thể như thế nào thì bạn vào mục Bà mẹ mang thai - tiểu mục chuẩn bị mang thai rất nhiều thông tin hữu ích cho những người đang mong có em bé như bạn. Ngoài vấn đề chia sẻ kinh nghiệm bạn cũng sẽ được động viên tinh thần rất nhiều từ những mẹ có cùng mối quan tâm. Chúc bạn sớm có em bé,
    Ps/ Mình với bạn là đồng niên đấy, ai cũng bảo tuổi này vất vả . Mình thì 2 nhóc rùi còn nhỏ nên vất vả là tất nhiên
    Chỉnh sửa lần cuối bởi oneday83; 01/12/2009 vào lúc 12:31 AM.
    • 362 Bài viết

• 195 Được cảm ơn

Theo mình thì bạn nên đi khám tổng quát xem có vấn đề gì không. Khám tây y ấy nhé. Mình thấy nhiều người muộn màng mong có bé nên ai mách gì cũng khám, uống thuốc đông y. Mình không phủ nhận tác dụng của đông y nhưng bây giờ thật giả khó lường. Nhiều khi thuốc họ bảo quản không đảm bảo (cho chất bảo quản) uống vào có khi lại mang bệnh thêm. Mình cũng 76 đây, cũng mới có bé được 4 tháng thôi. Cũng gian nan vất vả ra phết đấy nhưng tuổi này có quý nhân phù trợ :-)
    Một cặp vc bạn mình lấy nhau được 3 năm, thả hoài không có con. Đi khám bsĩ bảo vô sinh. Về cũng chán nản lắm. Thế là buồn chán mãi rồi, thôi kệ đến đâu thì đến. Đùng 1 cái có bầu con trai, sinh mổ. 8 tháng sau, lại bầu đứa nữa thấp thỏm sợ vì sinh mau quá. Thế mà lần 2 cũng mẹ tròn con vuông rùi, sắp được 1 năm rồi đấy.
    Hy vọng may mắn sẽ đến với vc bạn. Có j thông tin lại nhé :-)
    • 298 Bài viết

• 67 Được cảm ơn

2vc chị nên đi khám xem thế nào, giờ nhiều trường hợp hiếm muộn lắm
    chị đồng nghiệp của em 2vc cũng 76, cưới từ giữa năm 2007 mà tới giờ vẫn chưa có gì đây này:Sigh::Sigh::Sigh:
    • 1,226 Bài viết

• 1,415 Được cảm ơn

Quan trọng là đầu óc thoải mái em ạ. Cứ bình tĩnh rồi mọi việc sẽ đến. Một mặt cứ đi kiểm tra, mặt khác mình phải để thư giãn, quên khẩn trương mấy vụ hỏi han, đừng cho vào đầu. 9 tháng chưa có bầu chưa phải lo. Khi nào sau 2 năm mới cần phải xem lại. Bác sĩ đã nói với mình thế đấy.

Mà sao người Việt mình cứ có cái kiểu hỏi han "có gì chưa?" với "dính chưa?" thế nhỉ? Mình thấy vô cùng bất lịch sự và thiếu tế nhị. Vô hình chung gây áp lực cho người bị hỏi. Thật là khó chịu.

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 551 Bài viết

• 467 Được cảm ơn

ÔI càng lo lắng càng khó có bầu, tinh thần phải thật thoải mái chị nhé, 9 tháng thì đã là gì đâu, 1 chút kinh nghiệm của em mong là chia sẽ đc với chị phần nào.
    http://*************/forum/showthread.php?t=52680
    • 2,264 Bài viết

• 15,706 Được cảm ơn

9 tháng chưa xếp vào trường hợp hiếm muộn đâu chị, phải ít nhất 1 năm kìa.
    Như em nè, nhỏ hơn chị 1 tuổi thôi nhưng cưới hơn 4 năm rồi mà vẫn chưa có thai đây.
    Em nghĩ bây giờ chị nên giữ tinh thần thoải mái. Cũng sắp tới Tết rồi, cứ lo shopping mua sắm đồ Tết đi, biết đâu chị lại có em bé trong khi vui xuân thì sao rooling:
    Qua Tết mà vẫn chưa có thai thì 2 vc chị nên đến bệnh viện khám, nếu có bệnh gì thì chữa, còn ko có bệnh gì hết thì bác sĩ cũng sẽ tư vấn cho cách có thai nhanh IUI, TTON,…
    Chúc cho chị và cả em nữa sẽ sớm có em bé:Rose::Rose::Rose:

• 2,264 Bài viết

• 15,706 Được cảm ơn

Như em nè, nhỏ hơn chị 1 tuổi thôi nhưng cưới hơn 4 năm rồi mà vẫn chưa có thai đây.
    Em nghĩ bây giờ chị nên giữ tinh thần thoải mái. Cũng sắp tới Tết rồi, cứ lo shopping mua sắm đồ Tết đi, biết đâu chị lại có em bé trong khi vui xuân thì sao rooling:
    Qua Tết mà vẫn chưa có thai thì 2 vc chị nên đến bệnh viện khám, nếu có bệnh gì thì chữa, còn ko có bệnh gì hết thì bác sĩ cũng sẽ tư vấn cho cách có thai nhanh IUI, TTON,…

• 2,264 Bài viết

• 15,706 Được cảm ơn

• 2,264 Bài viết

• 15,706 Được cảm ơn

9 tháng chưa xếp vào trường hợp hiếm muộn đâu chị, phải ít nhất 1 năm kìa.Như em nè, nhỏ hơn chị 1 tuổi thôi nhưng cưới hơn 4 năm rồi mà vẫn chưa có thai đây.Em nghĩ bây giờ chị nên giữ tinh thần thoải mái. Cũng sắp tới Tết rồi, cứ lo shopping mua sắm đồ Tết đi, biết đâu chị lại có em bé trong khi vui xuân thì sao Qua Tết mà vẫn chưa có thai thì 2 vc chị nên đến bệnh viện khám, nếu có bệnh gì thì chữa, còn ko có bệnh gì hết thì bác sĩ cũng sẽ tư vấn cho cách có thai nhanh IUI, TTON,…Chúc cho chị và cả em nữa sẽ sớm có em bé

• 518 Bài viết

• 239 Được cảm ơn

Chị đừng quá lo lắng, con cái là của trơi cho mà. giờ 2 vc nên ăn uống tẩm bổ, sau đó đi khám để có hướng giải quyết
    • 1,237 Bài viết

• 1,609 Được cảm ơn

có lẽ chị và ox nên thay đổi thời gian khi qh...ví dụ như hay làm vào buổi tối thì chuyển sang tăng cường vào bữa trưa hoặc những giờ khác với những giờ hay chiến đấu.nhiều lúc Mai cơn pheo nó bơi yếu vào buổi tối nhưng buổi trưa lại khỏe hơn. hoặc đừng làm rải rác nhiều quá mà cứ để giành 3-4 ngày rồi mới thả hết ra cho nó bơi một lần.:Laughing:
    ...mang dép lào mặc quần đùi xông thẳng vào văn chương.....
    • 4,716 Bài viết

• 2,236 Được cảm ơn

Em khuyên anh chị nên đi khám, có sự tư vấn, hỗ trợ của bác sỹ sẽ nhanh có bầu chị ạ. Như e chữa 1,5 năm nay mà vẫn chưa có đây. Cùng cảnh ngộ nên e rất hiểu tâm trạng của chị. Bây giờ ai hỏi "Có gì chưa?" em bảo "tịt rôì", thế là hết hỏi mà cũng chẳng bình luận gì thêm được chị ạ. Chán mấy người vô tâm (hoặc hữu ý) hay tò mò âý lắm!
    • 39 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

9 tháng chưa có bầu thì sao nhỉ?????????/////
    Vợ chồng em lấy nhau đã 9 năm rồi mà chưa có bầu thì sao nhỉ???
    Vẫn cứ sống vui vẻ thôi.
    Đành vậy
    • 976 Bài viết

• 451 Được cảm ơn

thế thì cứ tập trung make baby đi nha bạn, goodluck
    • 132 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Theo mình biết kể cả người không có bệnh gì nhưng nếu tinh thần không thoải mái cúng khó thụ thai. Trường hợp của đứa bạn mình hoàn toàn bình thường đã có một con gái đầu lòng. Lần 2, hai vợ chồng nó sợ lại con gái tiếp nên vào viện soi trứng xét nghiệm này kia mãi mà đến nửa năm vẫn không thấy hai vạch. Chán nản. Về nhà nó chẳng thèm vào viện nữa, định lui kế hoạch sinh con trai lại vậy. Thế là, Tháng đấy thấy chậm kinh mua que thử về đã thấy hiện hai vạch luôn. Cũng may đây lại là một thang KU.
    Điều mình muốn nhấn mạnh ở đây là bạn nên suy nghĩ AQ cho nó nhẹ người. Cứ nghĩ là con cái là của trời cho, cho đến đâu hưởng đến đó cho nó thoải mái. Hơn nữa cũng nên đi khám sớm ở BV phu sản trung ương, nếu có gì bác sĩ sẽ tư vấn ví dụ tắc voi trứng thì thông vòi trứng, trứng nhỏ,....
    Chúc bạn sớm có tin vui!
    • 2,497 Bài viết

• 445 Được cảm ơn

nên đi khám nhưng khám cả hai vợ chồng chị nha. Nếu ở Sg thì vào Từ Dũ hay Hùng Vương họ khám cho. Chúc chị mau có bé, mà nếu càng căng thẳng thì càng khó có bé đó chị ơi
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2